[Funland] Mây ở tầng nào sẽ gặp mây ở tầng đó ...đúng không ạ ?

Bemagauvn

Xe điện
Thời nào rồi mà chuẩn này chuẩn nọ? Mọi cái phiên phiến nhưng cơ bản phải phù hợp với nhau là được :))
Không được thầy, phiến là phiến thế nào. Phải chuẩn, ngồi xí xổm, xong dùng lịch hoặc giấy vò, múc nước dội...., vòi viếc sấy siếc, xi bệt bây giờ vứt.
Thế nó mới là gốc chuẩn!

hd-vt

Xe container
Ều, em lại hiểu là bình thường ra gió với mây phải quấn quít với nhau, tầng nào cũng vậy. Nhưng mà thế nó không phải là thơ, thơ nó phải chia loan rẽ thúy, ly biệt thê lương nên gió đi một lối, mây đi một đường. ;))
Mợ thích tranh luận hử, em bơm địa chỉ cho mợ đi mà tranh luận nhé. :P
Cụ HMT ra câu thơ đó hơi bị siêu đấy ạ, trong thơ có khí đấy, đừng đùa.
(Khí động học liên quan rất nhiều đến đường mây lối gió đấy ạ :D)
:P.

wave-tau

Xe container
Em công nhận với còm của cụ nhưng đối với chủ thớt thì chưa hẳn vì em lại nghĩ bên ngoài mợ ấy nhút nhát chứ không "cá tính" như trong này :))
Chuẩn rồi! Nhưng rất tiếc chủ thớt không thuộc thành phần lão nêu.
Cá tính trong cách nghĩ là ok rồi các lão, còn thể hiện nơi ảo này chưa chắc đã phản ánh đúng con người thật. :))

Vầng, em đang đợi thời cơ cụ ơi, ko dễ như đối với mấy mợ cá vàng đâu, cá tính ló phải khác bài, khác bọt. :)) :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không được thầy, phiến là phiến thế nào. Phải chuẩn, ngồi xí xổm, xong dùng lịch hoặc giấy vò, múc nước dội...., vòi viếc sấy siếc, xi bệt bây giờ vứt.
Thế nó mới là gốc chuẩn!
Xí bệt mà ngồi xổm cũng chả sao nhưng vỡ xí thì mang nhục. Haha vụ này có thật :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xí bệt mà ngồi xổm cũng chả sao nhưng vỡ xí thì mang nhục. Haha vụ này có thật :))
Đang bàn ăn uống,con người nhảy sang vụ ỉa...chắc có nơi nào phiên phiến,vừa ăn vừa ỉa nhỉ? Dcm hãm.

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
Cá tính trong cách nghĩ là ok rồi các lão, còn thể hiện nơi ảo này chưa chắc đã phản ánh đúng con người thật. :))

Vầng, em đang đợi thời cơ cụ ơi, ko dễ như đối với mấy mợ cá vàng đâu, cá tính ló phải khác bài, khác bọt. :)) :))
Trong thời gian chờ đợi, cụ đi tìm mua cái lược để sau này còn chải lông chi... ý lộn, chải rau muống cho gọn gàng trước khi hành sự.

wave-tau

Xe container
Trong thời gian chờ đợi, cụ đi tìm mua cái lược để sau này còn chải lông chi... ý lộn, chải rau muống cho gọn gàng trước khi hành sự.
Cái đấy ko quan trọng lắm đâu cụ, trong cuộc sống có nhiều biến cố mà cần người phụ nữ bên cạnh mình đôi khi phải bản lãnh và cá tính, còn ăn uống, ăn mặc hay nhu cầu cá nhân đều là việc rất nhỏ. :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Nền giáo dục theo Mụn là phong cách giáo dục trong gia đình mơ hay là nền giáo dục của quốc gia mợ đang sống hay là của cái gì khác mợ định nghĩa giúp em được không? Thứ nữa theo văn hoá phương đông truyền thống thì con cái sẽ chịu ảnh hưởng gia phong nhà nội là chính nếu gia đình đó vẫn đầy đủ hai bên và không có biến cố gì đặc biệt, nhưng em ít thấy mợ nhắc tới bên nội mà chỉ nhắc tới bên ngoại là sao? Có phải đó là lý do mợ nói mợ hưởng một nên giáo dục khác mọi người?
Thưa cụ Mệt và các cụ các mợ vào thớt này. Qua 34 tầng và nhiều còm của mợ Moon ở nhiều thớt khác. Các cụ và nhất là các mợ đã thấy cái hại của cái văn hoá mà tôi tự đặt tên là : "gia đình mẫu hệ" chưa ạ. Nếu có thể thì xin cụ quang 1970 cho vài bài thơ về chủ đề này được không ạ.

Latte

Xe tăng
Chơi kiểu biết nhau thì chơi.
Chơi thân thì không.

Vì em đã chơi với chúng nó 23 năm nay từ ngày C3 nhưng 23 năm không thể dung hòa.

Nói thật là đi ăn thôi với nhau em cũng thấy xấu hổ.

Tranh nhau ăn- Tranh nhau nói.

Cực kỳ vô duyên vô ý vô tứ.
Em tặng mợ câu cổ ngữ này để nghiền ngẫm cho bản thân, tất cả nằm trong đó;
“Chân nhân bất lộ tướng, lộ tướng bất chân nhân”

duythanh_1710

Xe tải
Sau vụ rau muống bị bóc mẽ thì mợ ý ngụp lặn luôn rồi.
Đời thế chứ, lừa lọc dối trá kinh thật :(

Mr met

Xe tăng
Cơ bản là kỹ tính. Nhưng chém với theo mợ nhé. Nếu bàn chỉ có ba đĩa, bàn thì bày chưa cân xứng. Bát nước chấm ngoe ngoét cả lên thành. Cái muôi chưa ăn phải úp xuống, cán muôi tránh để vướng người gắp đồ nhưng không nhất thiết phải xoè ra ngoài trông nó không gọn. Rau muống không nhặt bằng tay mà xén bằng dao nên đều nhưng ngọn già, ngọn non. Rau luộc xong phải vớt ra rá để nhanh nguội, không biến màu, các lá rau không dính bết vào nhau, sau đó mới bày ra đĩa. Nước rau muống luộc giằm với cà chua cũng được nhưng không hợp lắm với mùa hè. Phải thay bằng sấu giằm. Sau nữa nấu được bữa cơm gầm ghè vậy bố chồng con nó nuốt nổi. Khác gì một tay giữ cổ dề, một tay cầm gậy bắt cún nhà mợ nó ăn nhân sâm.
Đấy, mợ thấy soi với chả xét như vậy có khổ không. Em bẩu kiến thức mợ rộng, chơi với mợ cũng ổn, có cái học được mợ... nhưng lấy mợ với tư cách vợ thì không ổn.
Hi hi...
Đang định còm mà lão còm mất rồi rõ chán!

bo_thang_ty

Xe tăng
Cơ bản là kỹ tính. Nhưng chém với theo mợ nhé. Nếu bàn chỉ có ba đĩa, bàn thì bày chưa cân xứng. Bát nước chấm ngoe ngoét cả lên thành. Cái muôi chưa ăn phải úp xuống, cán muôi tránh để vướng người gắp đồ nhưng không nhất thiết phải xoè ra ngoài trông nó không gọn. Rau muống không nhặt bằng tay mà xén bằng dao nên đều nhưng ngọn già, ngọn non. Rau luộc xong phải vớt ra rá để nhanh nguội, không biến màu, các lá rau không dính bết vào nhau, sau đó mới bày ra đĩa. Nước rau muống luộc giằm với cà chua cũng được nhưng không hợp lắm với mùa hè. Phải thay bằng sấu giằm. Sau nữa nấu được bữa cơm gầm ghè vậy bố chồng con nó nuốt nổi. Khác gì một tay giữ cổ dề, một tay cầm gậy bắt cún nhà mợ nó ăn nhân sâm.
Đấy, mợ thấy soi với chả xét như vậy có khổ không. Em bẩu kiến thức mợ rộng, chơi với mợ cũng ổn, có cái học được mợ... nhưng lấy mợ với tư cách vợ thì không ổn.
Hi hi...
Khẩu vị hơi khác, em chưa thưởng thức nước canh muống dầm cà chua. Ko biết còn chấm gì đây. Muỗi món rau muống xếp thẳng hàng, vậy rau cải luộc, rau muống xào có xếp ko?

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Rau muống luộc sắp ra đĩa nó cần sự thẩm mỹ,tiện dụng.bắt mắt.
Nhìn đĩa rau của mợ thì em hiểu mợ ở trong nền giáo dục lý tưởng( như mợ kể) nhưng trí óc của mợ y như những cọng rau mà mợ mất time để xếp trên đĩa.
Và với đĩa rau đó gắp làm sao cho gọn khi chấm ? Đây là rau vườn,còn ra sông,rau bè cọng nó dài nửa mét mợ xếp ra sao?
Nói gì thì nói,mợ nên bớt chú ý bản thân,dẹp bớt cái ảo tưởng đi.
Iem cám ơn cụ hộ mợ chủ vì tấm chân tình của cụ, cụ Hoàng ạ!!!

bo_thang_ty

Xe tăng
Chúng ta đang ở thiên đường XHCN, nơi mà không có phân biệt giai cấp thế mà mợ Mun vẫn đòi giữ lại cái cốt cách của tầng lớp tư sản cũ kỹ.
Tư tưởng của mợ thật là ấu trĩ và nguy hiểm cho xã hội.
Em đề nghị chính quyền địa phương nơi mợ đang sinh sống cắt cử 1 tồng chí có tư tưởng trong sáng, vững vàng đến kèm cặp mợ mỗi đêm.
Kaka sợ ngấm vào hối hận, biết thế lấy chồng từ năm 13.
Trẻ không chơi, già đổ đốn.

• Vodka
Reactions: NVV