[Công nghệ] Máy phát hiện súng bắn tốc độ

Em có xem được ads chạy trên fb cái máy phát hiện được súng bắn tốc độ từ xa, không biết cái này có thật không các cụ hay là lừa đảo online nhỉ ?

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nếu thật có thiết bị đó (cũng có thể có vì nó bắt tia laser, hồng ngoại, sóng từ ... của máy bắn tốc độ để từ đó đưa ra cảnh báo) thì khi máy đó phát hiện được súng thì xe cụ (nếu đang chạy quá tốc độ) cũng đã bị súng bắt được rồi, do vậy cũng chả để làm gì.

1hitbaysip

Đi bộ
theo cháu thấy thì không có thiết bị nào phát hiện được đâu cụ ạ

Các cụ mua cái đó để làm gì? Quy định là để bảo đảm an toàn cho tất cả mọi người, nếu các cụ ko chấp nhận làm theo quy định thì các cụ đang gây nguy hiểm đến cho người khác, cần bị xử lý.

Trước em dùng rồi, máy Cobra xách từ Mỹ về, quãng 2008 em chạy HN - Đà Nẵng thì thấy máy kêu, sau đó có nhìn thấy có chú đang nấp thật :) Sau đấy các chú CA sử dung máy laser thì nói chung máy này chả để làm gì, vì khi phát hiện ra thì mình đã bị bắn rồi.

Cụ nào thích mua thì vào thẳng đây: https://www.cobra.com/collections/detector

Nam Bim325

Xe tăng
Nếu thật có thiết bị đó (cũng có thể có vì nó bắt tia laser, hồng ngoại, sóng từ ... của máy bắn tốc độ để từ đó đưa ra cảnh báo) thì khi máy đó phát hiện được súng thì xe cụ (nếu đang chạy quá tốc độ) cũng đã bị súng bắt được rồi, do vậy cũng chả để làm gì.
Cụ sai rồi, máy đó phát hiện tín hiệu bắn từ rất xa nếu máy bắn hướng về máy đo (Kiểu bắn xe trước, mh đo đc). Ác cái ở nhà mh toàn bắn Mít, nếu lắp máy ra sau mít, khi máy nó báo là cụ đã dính 100%.

Dùng máy này thì phát rồ vì nó kêu liên tục, có vẻ trùng với các tần số của các trạm BTS.

ducvt8x

Xe tăng
Phát hiện được mà cụ, quan trọng là phát hiện xong thì cũng bị bắn rồi, chạy kiểu gì :))

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em có xem được ads chạy trên fb cái máy phát hiện được súng bắn tốc độ từ xa, không biết cái này có thật không các cụ hay là lừa đảo online nhỉ ?
Bạn em đã mua và được ship hẳn mấy cân thịt lừa.

vanvuong

Xe điện
Máy này có 2 dạng.
1. Máy đời cũ có thể phát hiện các súng đời cũ, khi mình đi sau 1 xe nào đó, xe trước bị bắn thì mình kịp thời giảm tốc thì may ra thoát. Còn 1 mình 1đường thì ăn đủ luôn :D .
Đời cũ có thể bắt các loại sóng ngắn KU, KA, K. Sóng đang dùng để quét biển trạm không dừng là K và KU (nên khi qua trạm luôn kêu).
Sóng điện thoại là loại KA (nên khi đi gần tr ạm BTUhoặc trạm phát sóng đài FM cũng kêu).

2. Máy đời mới cấu tạo khá phức tạp. Đại khái là nó có nhiều cảm biến (cả phía trước và phía sau). Khi nhận được tín hiệu laze của máy bắn, nó sẽ hấp thụ sóng đó, và phát ra sóng giả lập với thời gian Delta t, súng nhận tín hiệu chậm do máy giả lập, sẽ tính toán sai vận tốc thật của xe ==> cụ thoát =)) .
Về lý thuyết các máy có thể chống súng laze là vậy (bán cũng đắt lòi máu, đâu mười mấy củ). Còn khi hoạt động thì không biết (vì chưa thử).

3, Vấn đề sử dụng máy này để phóng bừa bãi thì cũng không hoàn toàn đúng. Vì nhiều t.h cắm cái biển bé tý rồi núp lùm bắn bẩn ở mình cũng nhiều.
Với đk đường xá các phương tiện đi lại loạn xạ, lại chi chít biển báo, việc nhìn hết biển gần như không thể (chứ thấy biển báo tốc độ, chả ai dại gì vi phạm cả).

Chán_Đời

Xe tải
tốn tiền, cụ nào mua có khi nếu bị phát hiện còn ăn thêm biên bản ấy chứ

Kiabuoisang

Xe container
Em cũng từng thử chơi máy Cobra, thỉnh thoảng đang chạy cũng thấy kêu ầm ĩ và giật cả mình. Có lần thì có thấy CA, có lần thì chẳng thấy. Tóm lại là không nên sử dụng, phí tiền.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa bao giờ bị bắn tốc độ, đôi lúc có quên. Cứ navitel (nhắc lời) + googlemap + mắt khi đi tỉnh thì c hả sợ gì :D

Xikar

Xe tăng
Em trc bị bắn tốc độ mất 4 củ, thế là mua cái HUD của Vietmap cứ đi xa là kết nối với điện thoại, quá tốc độ quy định là nó báo, rất yên tâm.

NNS

Xe ngựa
có máy đó, nhưng nó detected hầm bà làng các loại sóng sánh same same bước sóng bắn tốc độ, nên nó chút chút suốt ngày, hơn nữa kể cả nó phát hiện súng bắn tốc độ đc thì cũng chỉ là biết bị bắn rồi chứ có núp đi đâu đc đâu

CaoDuMien

Xe đạp
Trường hợp em đi xe máy thì sao bác