[Funland] Máy sấy quần áo loại nào ngon bổ rẻ?

appco

Xe buýt
Giời ẩm quá, quần áo phơi mãi không khô, phải là mới khô nhưng mặc vào hôi như cú. Cháu định mua cái máy sấy QA tặng ngan già nhân ngày 20/10 (Thay hoa, quà mừng như mọi năm :D >:)) nhờ các cụ, mợ tư vấn:x Vokad đã sẵn sàng!!!!

needforspit

Xe hơi
Giời ẩm quá, quần áo phơi mãi không khô, phải là mới khô nhưng mặc vào hôi như cú. Cháu định mua cái máy sấy QA tặng ngan già nhân ngày 20/10 (Thay hoa, quà mừng như mọi năm :D >:)) nhờ các cụ, mợ tư vấn:x Vokad đã sẵn sàng!!!!
Bác tham khảo thử con LG này, nhà em đang dùng, cũng xuất phát y chang nhu cầu như bác: Máy sấy LG DUAL Inverter Heat Pump™ 9kg (trắng) DVHP09W
Qua sử dụng 1 năm nay em đánh giá chuẩn cơm mẹ nấu: sấy khô, mềm mại quần áo, hút được rất nhiều bụi, sơ vải, mình nhàn nhã, không phải móc, treo, phơi lằng nhằng, quần áo thơm tho,...
Nói chung hài lòng !
Bật mí thêm giúp bác: giá trên web LG chỉ để tham khảo cho vui, mua trên OF-Plaza rẻ hơn nhiều !

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em mua con hút ẩm của sharp, vợ em nó mang vào phòng kho, bật chức năng hút sấy lên quần áo khô bong. Lúc bình thuơngf thì nó vẫn là cái máy hút ẩm. Trước em mua máy giặt sấy của elux phí tiền vì chức năng sấy ko ăn thua

thientudolong

Xe container
e mua 1 máy giặt LG và 1 máy sấy elec úp lên, hài lòng ko có gì phàn nàn, quần áo sấy xong khô + thơm phức

Moriarty

Xe container
Bác tham khảo thử con LG này, nhà em đang dùng, cũng xuất phát y chang nhu cầu như bác: Máy sấy LG DUAL Inverter Heat Pump™ 9kg (trắng) DVHP09W
Qua sử dụng 1 năm nay em đánh giá chuẩn cơm mẹ nấu: sấy khô, mềm mại quần áo, hút được rất nhiều bụi, sơ vải, mình nhàn nhã, không phải móc, treo, phơi lằng nhằng, quần áo thơm tho,...
Nói chung hài lòng !
Bật mí thêm giúp bác: giá trên web LG chỉ để tham khảo cho vui, mua trên OF-Plaza rẻ hơn nhiều !
Tiêu chí của chủ thớt là ngon bổ rẻ mà chứ con của cụ đau thận quá

vt2phuc

Xe điện
Em mua con hút ẩm của sharp, vợ em nó mang vào phòng kho, bật chức năng hút sấy lên quần áo khô bong. Lúc bình thuơngf thì nó vẫn là cái máy hút ẩm. Trước em mua máy giặt sấy của elux phí tiền vì chức năng sấy ko ăn thua
Nhà em như nhà cụ, nhưng mua con của Tàu thôi. Dùng hút ẩm chắc được vài bữa, dùng để hút sấy quần áo thì nhiều. :D. Có cái kho bé bé, cho quần áo phơi còn ẩm vào bật máy chế độ sấy quần áo tầm 4-5 tiếng là khô cong. Thấy khá hợp lý, mấy năm trước chưa mua thì có khi phơi quần áo cả trong phòng bật điều hòa.

Rẻ thì có cái máy sấy như cái tủ vải, cho quần áo vào chạy độ 1 tiếng là khô.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Rẻ thì có cái máy sấy như cái tủ vải, cho quần áo vào chạy độ 1 tiếng là khô.
Công nhận cái này ngon bổ rẻ, giá vài trăm k, dựng lên như cái tủ vải, bật công tắc cục nóng, mắc áo quần vào sấy 1 lúc là khô. Hết mùa ẩm có thể gấp gọn cất đi, không tốn diện tích, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ.

EPL

Xe tăng
Theo em thì 3 tiêu chí này không bao giờ song hành với nhau, cụ đặt lại tiêu chuẩn mới chọn được

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung hài lòng !
Giá quá đắt (mấy trục triệu), tốn diện tích và không gấp gọn đươcn (mùa hè cần gì sấy), không treo mắc quần áo được (cần sấy vest, suit là ko đc).

cairong_2011

Xe container
Em cũng đang tham khảo chuyện này
1. Nếu có điều kiện thì mua máy sấy, giặt xong bỏ sang. Tuy nhiên em chưa dùng nên hơi phân vân: Quần áo sấy xong vẫn phải là lại chứ sấy vo tròn cả cục trong lồng như thế chỉ khô chứ chưa phẳng được.
2. Mua tủ dạng vuông và tròn. Thực chất nó có máy sưởi ở dưới tỏa hơi nóng và sấy quần áo áo treo trên. Cái này đương nhiên là rẻ nhưng trong nhà lại có thêm một khối lù lù khi sấy. Không rõ khi chạy có tốn điện hơn so với máy sây xịn không ? Hôm trước em đến nhà anh bạn ở CC 6th Element. Ông ấy mua cái tủ sấy vuông nhưng về bỏ cái bao bọc đi lấy 1 cục sấy cho vào trong tủ quần áo thừa ko dùng (tất nhiên có hiệu chỉnh đôi chút). Thế là thành tủ sấy. Em bảo thế này hơi e ngại vì sấy trong chỗ kín quá nguy hiểm, nhưng ông ấy bật nhẹ, có chế lỗ thoát khi trên và dưới và hình như có hẹn giờ nên cũng rất hiệu quả đối với 2 VC. Quần áo giặt xong, để tốc độ vắt cao, bỏ ra cơ bản nó kiệt nước cho vào tủ sau mấy h là khô cong mà vẫn treo trên mắc
3. Dùng náy hút ẩm cho khô phòng, đương nhiên quần áo sẽ khô. Cái này bên Tây sẽ thấy, do KK có độ ẩm thấp nên quần áo phơi trong phòng (ko chạy lò sưởi) vẫn có thể khô

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
2. Mua tủ dạng vuông và tròn. Thực chất nó có máy sưởi ở dưới tỏa hơi nóng và sấy quần áo áo treo trên. Cái này đương nhiên là rẻ nhưng trong nhà lại có thêm một khối lù lù khi sấy.
Tủ sấy nào mà chả lù lù 1 đống, tuy nhiên dạng tủ này mùa hè có thể gấp gọn cất đi, rất tiện.

HeoQuay66

Xe tăng
Nhà e mua cái tủ sấy hanel gì đó, trông như tủ vải sinh viên. Dùng 4-5 năm nay chỉ bị hỏng cái hẹn giờ thôi còn lại vẫn sấy ngon :D
Hồi e mua đâu đó 1tr

cairong_2011

Xe container
Tủ sấy nào mà chả lù lù 1 đống, tuy nhiên dạng tủ này mùa hè có thể gấp gọn cất đi, rất tiện.
Ý em là cái này không để ra ban công được, chủ yếu để trong nhà. Còn máy sấy đương nhiên bố trí cùng máy giặt ngoài ban công rồi

Xe_Fun

Xe tải
Nhà e cũng đang dùng, ko nhớ loại gì quảng cáo của Hàn ý, e lấy cụ 1 cụ trên này đâu đó 8 -900k. Dùng 3 năm nay ngon choét, mùa này phơi xong cho vào sấy tầm 30-45p thơm phức. Rất tiện.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em cũng đang tham khảo chuyện này
1. Nếu có điều kiện thì mua máy sấy, giặt xong bỏ sang. Tuy nhiên em chưa dùng nên hơi phân vân: Quần áo sấy xong vẫn phải là lại chứ sấy vo tròn cả cục trong lồng như thế chỉ khô chứ chưa phẳng được.
2. Mua tủ dạng vuông và tròn. Thực chất nó có máy sưởi ở dưới tỏa hơi nóng và sấy quần áo áo treo trên. Cái này đương nhiên là rẻ nhưng trong nhà lại có thêm một khối lù lù khi sấy. Không rõ khi chạy có tốn điện hơn so với máy sây xịn không ? Hôm trước em đến nhà anh bạn ở CC 6th Element. Ông ấy mua cái tủ sấy vuông nhưng về bỏ cái bao bọc đi lấy 1 cục sấy cho vào trong tủ quần áo thừa ko dùng (tất nhiên có hiệu chỉnh đôi chút). Thế là thành tủ sấy. Em bảo thế này hơi e ngại vì sấy trong chỗ kín quá nguy hiểm, nhưng ông ấy bật nhẹ, có chế lỗ thoát khi trên và dưới và hình như có hẹn giờ nên cũng rất hiệu quả đối với 2 VC. Quần áo giặt xong, để tốc độ vắt cao, bỏ ra cơ bản nó kiệt nước cho vào tủ sau mấy h là khô cong mà vẫn treo trên mắc
3. Dùng náy hút ẩm cho khô phòng, đương nhiên quần áo sẽ khô. Cái này bên Tây sẽ thấy, do KK có độ ẩm thấp nên quần áo phơi trong phòng (ko chạy lò sưởi) vẫn có thể khô
Máy sấy Mức độ nhăn tương đương như phơi nên các cụ nào ko khó tính thì không cần là
Tủ sấy tốn điện , tốn diện tích và thực sự không hiệu quả , chỉ là tình huống cứu cánh .
Sau khi em mua máy sấy em thấy tại sao minhg lại tốn tiền mua cái tủ sấy trước đó

TOLOTALA

Xe tải
E mua cái máy sấy của Kanguru có 1.7tr dùng mấy năm rồi, trời nồm thoải mái ko lo quần áo ẩm.