Thảo luận Mazda 3 1.5 sedan 2016 - lỗi động cơ còn không?

Ducnn26

Xe đạp
Dear các cụ,

Tình hình em đang có ý định mua Cerato mới, mà anh em bảo cố lên Mazda 3 vì thế vừa qua showroom Mazda LVL chạy thử xe con M3 AN sedan. Trước khi qua có nói chuyện với bạn sale về việc lỗi động cơ. Bạn ấy có cam kết rằng từ tháng 02/2016 không thấy khách mua mới quay lại với lỗi này.

Nhưng khi em chạy thử xe thì lại báo lỗi động cơ và iStop không hoạt động. Tình hình là em rất băn khoăn nhờ các cụ trên 4rum tư vấn giúp và có cụ nào mới mua Mazda 3 nhận xét về lỗi này ở thời điểm hiện tại xem:

1. Xe mới mua còn xuất hiện lỗi này không?
2. Hãng xe xử lý có nhanh không nếu đèn báo động cơ?

Em cảm ơn các cụ nhiều nhiều!

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
E có theo dõi vụ này và theo đánh giá chủ quan của E thì lỗi vẫn còn xuất hiện trên cả các xe mới. TH mới đưa ra biện pháp và để họ fix đc thì cụ cứ phải cho họ tầm 1 quý trong khẩu sản xuất.

Còn vẫn đề khi bị báo lỗi động cơ thì xử lý cũng không lâu đâu cụ. Cụ nên lướt qua FB tham khảo thêm các lỗi vặt khác ở trên group FB đó

Ducnn26

Xe đạp
E có theo dõi vụ này và theo đánh giá chủ quan của E thì lỗi vẫn còn xuất hiện trên cả các xe mới. TH mới đưa ra biện pháp và để họ fix đc thì cụ cứ phải cho họ tầm 1 quý trong khẩu sản xuất.

Còn vẫn đề khi bị báo lỗi động cơ thì xử lý cũng không lâu đâu cụ. Cụ nên lướt qua FB tham khảo thêm các lỗi vặt khác ở trên group FB đó
Cảm ơn cụ, group có được vào không cụ vì em chưa có xe.

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn

langtugl

Xe hơi
Dear các cụ,

Tình hình em đang có ý định mua Cerato mới, mà anh em bảo cố lên Mazda 3 vì thế vừa qua showroom Mazda LVL chạy thử xe con M3 AN sedan. Trước khi qua có nói chuyện với bạn sale về việc lỗi động cơ. Bạn ấy có cam kết rằng từ tháng 02/2016 không thấy khách mua mới quay lại với lỗi này.

Nhưng khi em chạy thử xe thì lại báo lỗi động cơ và iStop không hoạt động. Tình hình là em rất băn khoăn nhờ các cụ trên 4rum tư vấn giúp và có cụ nào mới mua Mazda 3 nhận xét về lỗi này ở thời điểm hiện tại xem:

1. Quan điểm cá nhân em thì TH chưa khắc phục được lỗi này. Bởi vì đợt triệu hồi thay thế phụ tùng xe mazda AN 1.5 lần này TH cũng bảo là thử nghiệm chứ không dám chắc là khắc phục được. (Thông tin này báo viết nhiều)
2. Nếu bị báo lỗi động cơ do kim phun bị bẩn thì thời gian khắc phục (vệ sinh kim phun + thay thế phụ tùng của hệ thống dẫn nhiên liệu) khoảng 3-4 giờ nếu xe được xử lý ngay khi nhận. Còn việc khắc phục rồi có nổi nữa không thì xem lại ý thứ nhất.

Ducnn26

Xe đạp
1. Quan điểm cá nhân em thì TH chưa khắc phục được lỗi này. Bởi vì đợt triệu hồi thay thế phụ tùng xe mazda AN 1.5 lần này TH cũng bảo là thử nghiệm chứ không dám chắc là khắc phục được. (Thông tin này báo viết nhiều)
2. Nếu bị báo lỗi động cơ do kim phun bị bẩn thì thời gian khắc phục (vệ sinh kim phun + thay thế phụ tùng của hệ thống dẫn nhiên liệu) khoảng 3-4 giờ nếu xe được xử lý ngay khi nhận. Còn việc khắc phục rồi có nổi nữa không thì xem lại ý thứ nhất.
Nói rất thật là sau khi thử M3 cũng thích nó thật. Haizzz

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Dear các cụ,

Cụ quan tâm alo em/. Em bên Mazda Giải Phóng!

sonnv2610

Xe tải
Cụ yên tâm mua và sử dụng thôi ạ, quan trọng là cảm giác thoải mái mỗi lần ngồi sau vô lăng khi lái xe cụ ạ, bên em có cam kết bằng văn bản cho cụ về việc bảo dưỡng, thay thế miễn phí cho cụ khi xuất hiện lỗi này rồi nên cụ cứ yên tâm sử dụng thôi ạ. Cụ càn thông tin gì thêm cứ alo em, em ở Mazda Giải Phóng

Xe Hui

Xe tải
Đã có cụ mới thay phụ tùng xong bị lại trên hội Mazda Club VN nhé các cụ. Vậy là giải pháp của Trường Hải đưa ra chỉ là đối phó với dư luận và cục bảo vệ người tiêu dùng, không có tác dụng gì cả. Các cụ nào quan tâm vào Group FaceBook của hội mà coi, đi xác định gắn bó với cá vàng, chấp nhận được thì mua nhé, không thì gắng lên Altis 1.8, Civic 1.8, Mazda 3 2.0, hoặc hạ xuống chút Honda City, Kia K3 cho an tâm.

https://www.facebook.com/groups/mazda3club.vn/

Chỉnh sửa cuối:

dbspeed

Xe hơi
Vẫn lỗi và cứ lỗi.

m3.72

Xe đạp
Không biết xe các cụ thế nào chứ, xe em đc gần 2 vạn rồi chưa có hiện tượng gì, chỉ có lâu ngày thế đề chạy hơi dài mới nổ.
Nói chung không vấn đề gì cả.
Mà ko thấy bên a Hải gọi triệu hồi gì cả.

tuancan

Xe tải
E cũng đồng ý với cụ khả năng a Hải và mấy anh chuyên gia ở bển sang cũng chưa khắc phục được triệt để.

Hôm nọ e định mua mazda2 nhưng sau khi xem ngồi lên mazda3 bồ kết quá, không muốn ngồi lên M2 nữa, e cũng đang rất lăn tăn giống cụ chủ vụ cá vàng bơi này nên chưa quyết được.
Không biết 1.7 e M3 có giảm giá thêm tý nào không?

coochie

Xe hơi
nghe cũng phải cân nhắc đấy nhỉ

Mẹ Thỏ

Xe máy
E cũng đồng ý với cụ khả năng a Hải và mấy anh chuyên gia ở bển sang cũng chưa khắc phục được triệt để.

Hôm nọ e định mua mazda2 nhưng sau khi xem ngồi lên mazda3 bồ kết quá, không muốn ngồi lên M2 nữa, e cũng đang rất lăn tăn giống cụ chủ vụ cá vàng bơi này nên chưa quyết được.
Không biết 1.7 e M3 có giảm giá thêm tý nào không?
Cụ giống em hôm rồi qua MD.LVL lái thử Mazda 3 xong dỗi việc lại đặt mông lên CX 5 vậy tự nhiên lại bị lãnh cảm với Mazda 3 hóa ra lại may.

Ducnn26

Xe đạp
Cụ giống em hôm rồi qua MD.LVL lái thử Mazda 3 xong dỗi việc lại đặt mông lên CX 5 vậy tự nhiên lại bị lãnh cảm với Mazda 3 hóa ra lại may.
Em cũng mong ước được như bác ^^ Haha. M3 em còn xoắn hết cả người đây, lên được bản 2.0 đã ko sợ cá vàng rồi.