[TVMBX] Mazda CX-8 hay SantaFe

manhhung0812

Đi bộ
Em chào các bác ạ, em nhờ các bác tư vấn dùm gia đình em, em xem nên chọn chiếc Mazda CX-8 Premium 2 cầu hay SantaFe Premium 2 cầu, có bác nào từng trải nghiệm cả hai mẫu trên thì tư vấn giúp em với ạ, em cảm ơn các bác.

Cx8 đẹp, dài hơn san có thể nói là 7 chỗ full cũng đc, nhiều công nghệ nhưng lại chỉ dùng lốp 225 nên khi chạy tốc cao sẽ thấy liệng hơn. Ghế sau ko ngả đc nhiều, ghế 3 có nhưng đuôi bị vát nhiều nên người lớn ngồi hơi bí, quan trọng cx8 chát hơn kha khá
San ngắn hơn nhưng rộng hơn 1 chút, thêm cái là nó dùng lốp 235 to hơn nên lái sẽ chắc hơn là rõ, có tùy chọn máy dầu tiết kiệm hơn, lực kéo tốt hơn, có vẻ dầy dặn cứng cáp hơn cx8, 2 cầu htrac của san thì tốt hơn 2 cầu của cx8, nhiều chế độ lái hơn thích hợp với nhiều điều kiện vận hành hơn. Quan trọng tiếp là rẻ hơn kha khá.
Thêm nữa là sét ở chính quốc của hàn thì hyundai là nhất là nhì, nhưng ở nhật thì mazda ko có vị thế đó, lý do ?

RAVA

Xe ba gác
-Bác chủ thớt ra showroom lái thử là biết ngay ý mà? Còn với cá nhân e thì sẽ chả chọn con nào trong 2 con này, nếu chọn cuv 5 chỗ thì chọn Forester, còn 5+2 chỗ thì chọn CR-V.

Haipv88

Xe hơi
-Bác chủ thớt ra showroom lái thử là biết ngay ý mà? Còn với cá nhân e thì sẽ chả chọn con nào trong 2 con này, nếu chọn cuv 5 chỗ thì chọn Forester, còn 5+2 chỗ thì chọn CR-V.
bác giống em đang phân vân Forester và CRV.
Madza lắp ráp tại VN nghe nói nhiều lỗi, còn Honda với Toy thì lành, Su thì ngoài lỗi cá vàng ra em chưa thấy có lỗi nào khác

RAVA

Xe ba gác
bác giống em đang phân vân Forester và CRV.
Madza lắp ráp tại VN nghe nói nhiều lỗi, còn Honda với Toy thì lành, Su thì ngoài lỗi cá vàng ra em chưa thấy có lỗi nào khác
-CR-V thì e mua từ 2018 kia, giờ có ô bạn đổi xe từ Civic lên gầm cao nên e đi cùng và chạy thử các thể loại, cuối cùng thì về cảm giác lái thì con Forester vẫn là ổn nhất, chỉ phân vân mỗi cái là nó chỉ có 5ch, ngoại thất thì hơi thô và bdsc ko đc như Toy hay Honda. Còn muốn an toàn thì cứ CR-V mà triển thôi!

Haipv88

Xe hơi
-CR-V thì e mua từ 2018 kia, giờ có ô bạn đổi xe từ Civic lên gầm cao nên e đi cùng và chạy thử các thể loại, cuối cùng thì về cảm giác lái thì con Forester vẫn là ổn nhất, chỉ phân vân mỗi cái là nó chỉ có 5ch, ngoại thất thì hơi thô và bdsc ko đc như Toy hay Honda. Còn muốn an toàn thì cứ CR-V mà triển thôi!
em kết cái quả xe nó an toàn ý, bdsc chắc chờ hết năm nay Su mở thêm showroom bán được nhiều xe hơn là khâu gara chắc là lên. 5+2 thì em không khoái lắm, hàng 3 thường chật, gập lại làm cốp thì ko tiện, xài 7c lại thừa so với nhu cầu

hornet_600

Xe tăng
santafe ăn chắc mặc bền hơn,cx8 đi sướng hơn