Thảo luận Mazda Cx5 đi láo ạ

ubisapro

Xe trâu
Nói 2 lời mod có bem ko nhỉ?:)) Nói thật cụ chắc người Hải dương, quê ngoại e. Lại tuyên bố làm công nhân "Sumiden" thì ít nhiều có tí dây mơ, rễ má. Nhưng e chả ngửi nổi các còm của cụ. E ko làm về dây, nhưng để chạy được cái làm ra dây, qua tay bọn e hết đó ợ :)) Cụ làm "công nhân", đi hết các chi nhánh chưa? (Đồng Văn, Sài Đồng, và cái cơ sở mới mở ở dưới QL 10 đoạn Nam Định -NB)?

Bản thân nhân viên của các showroom cũng ko biết đâu cụ, họ giải thích với khách nào là do cảm biến quá nhạy, nào là xăng ko đạt chuẩn, nào là xe sx từ giữa năm 2016 hết lỗi rồi. Chỉ có bên kỹ thuật trực tiếp khắc phục lỗi nổi cá cho khách họ biết nhưng cũng ko nói ra là tại sao. vk e là nv bán Mazda nhưng cũng ko biết gì chỉ giải thích với khách như vậy mà thôi. Nếu cảm biến nhạy thì thay cảm biến quá đơn giản. Còn Xăng ko đạt tiêu chuẩn thì sao với những xe khác ko sao mà chỉ có m2 và m3 quá vô lí. Nếu xử lý dễ dàng thì Mazda Nhật Bản và Trường Hải phải khắc phục đc rồi. Chừng đó thời gian mà ko xử lí dứt điểm đc thì đó là lỗi quá khó ngay cả với nhà sx động cơ Mazda.

640tr thì hãng chưa công bố, vẫn là 660. Còn cá thì hội e ở tỉnh có vẻ xăng ko bị lởm như thủ đô nên chưa thấy cụ nào trong hội m3 tỉnh e bị nổi cá. Lỗi về cá ở đại lý của tỉnh e cũng ko nghe thấy nói. Vk cả e làm trong hãng.

Vấn đề là nhiên liệu chỗ e có vẻ nó chuẩn hơn các cụ ở thủ đô. Vậy nên a e trong nhóm đi khá lâu ko dính cá, xe e cũng 2 vạn chưa sao e mua xăng 1 cây duy nhất gần nhà. Cơ quan e 3 con m3 cũng chưa con nào dính cá. Còn bảo dưỡng thay dầu định kỳ hãng họ làm gì e ko quan tâm. Vk cả e làm trong đại lí 3s của mazda nên e chỉ có đánh xe vào khi xe báo cần vào bảo dưỡng, rồi ra ngoài ngồi cafe khi nào xong vk lại alo vào đánh xe ra. Còn e ko tin việc cụ nói do kim phun và cách phun vì lỗi đó chắc chắn khắc phục đc còn nhiên liệu ko đúng đạt cho động cơ 1.5 mới la ko có cách khắc phục. Có làm sạch kim thì với cái nhiên liệu đó 1 thời gian nó lại bẩn.

Đầu óc ông nó chỉ đến thế ông có đi xe đến lúc chết cũng chỉ đến thế thôi. Đ biết cá là cái gì mang tiếng đi xe lõi đời mà sợ cá đúng gan chuột nhắt. Già đời mà ko bằng thằng trẻ con lại còn đem ra khoe. Đ biết cái gì về mazda nghe *** đâu bảo mấy cái gạt nước với cái đầu dvd tàu, tôi thừa biết ông còn ko biết cái gạt nc với cái đầu dvd của mazda nó thế dài ngắn ra sao. Nói cho ông biết là vk tôi ko bán mazda và tôi cũng ko quan tâm đến bọn bán mazda. Tôi là ng tiêu dùng tôi thấy ông đ biết gì về mazda toàn đi nghe chỗ nó chỗ kia nói mấy thứ vớ vẩn tôi phang ông dù ông là giời nhưng nói ngu thì tôi vẫn phang. Đầu 2 thứ tóc rồi học đc nhiều điều ở đời rồi thì nên thông thái đừng để thằng trẻ con nó dằn mặt cho nhục lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Cháu nó đang tập chém! Mà tập chém thì đôi khi tay phải vung dao quá đà vào tay trái là chuyện cũng thường thôi bác ubisapro:))
Bác ra cú chốt nhanh quá, ae mất vui :D

ubisapro

Xe trâu
Từ khi vụ cụ Thông kiện ra toà, vài ngày e lại vào đây hóng tin, tiện ngó mấy thớt "tự sướng" luôn. Cái cụ Tronghang này e đọc còm vụ vk làm sale Maz rùi mà giờ dám chém ko :)) bình thường thì thôi, đọc xong cười khẩy phát đi ra. Cụ cho nổi thì e ké tí cho xôm. Fun là chính:))

Bên chi nhánh Hải dương thì lâu lắm rùi bên e ko qua nên e ko rõ. Còn mấy cái chi nhánh kia, đúng là e chưa thấy dây xe Maz. Thậm chí Lexus cũng ko thấy. Bên đó chủ yếu làm cho Honda (cả 4b và 2b), Toy thì có vài dây chuyền, hình như cho Cam:D E cũng chả nhớ rõ làm j vì liên quan quái j đến mình đâu:D

Cháu nó đang tập chém! Mà tập chém thì đôi khi tay phải vung dao quá đà vào tay trái là chuyện cũng thường thôi bác ubisapro:))
Bác ra cú chốt nhanh quá, ae mất vui :D

Luu Lehong

Xe container
Từ khi vụ cụ Thông kiện ra toà, vài ngày e lại vào đây hóng tin, tiện ngó mấy thớt "tự sướng" luôn. Cái cụ Tronghang này e đọc còm vụ vk làm sale Maz rùi mà giờ dám chém ko :)) bình thường thì thôi, đọc xong cười khẩy phát đi ra. Cụ cho nổi thì e ké tí cho xôm. Fun là chính:))
...,
Chỉ ngó vài còm của chú trong_hang2007 là em biết thành phần này là dạng ất ơ nâng bi có chút quyền lợi lq đến Maz.
Thật sự thì sale cũng vì cv của họ phải tung hô sp bán đã đành e cũng ít tranh luận, nhưng với những thành phần nửa dơi nửa chuột, mới dùng xe vài ttháng, ăn bả của hãng thích lên mặt dạy đời, ăn nói láo hỗn thì ko thể tha thứ được! Vì cái danh hão cá nhân, đi ca tụng cái sp lỗi nhằm loè bịp thiên hạ!
Bị bóc mẽ sớm thế này chắc nay mai chả mặt mũi nào còn vác lên đây, lại mọc ra nick mới chém tiếp thôi! :))

Fun_fun

Xe tăng
Chỉ ngó vài còm của chú trong_hang2007 là em biết thành phần này là dạng ất ơ nâng bi có chút quyền lợi lq đến Maz.
Thật sự thì sale cũng vì cv của họ phải tung hô sp bán đã đành e cũng ít tranh luận, nhưng với những thành phần nửa dơi nửa chuột, mới dùng xe vài ttháng, ăn bả của hãng thích lên mặt dạy đời, ăn nói láo hỗn thì ko thể tha thứ được! Vì cái danh hão cá nhân, đi ca tụng cái sp lỗi nhằm loè bịp thiên hạ!
Bị bóc mẽ sớm thế này chắc nay mai chả mặt mũi nào còn vác lên đây, lại mọc ra nick mới chém tiếp thôi! :))
Cháo nó chưa ra khỏi hang mà các chú vác dao đứng canh vậy. Nhỡ nó ko ra được nó ngạt thì các chú bị quy tội thất đức đấy.

trong_hang2007

Xe buýt

Bên chi nhánh Hải dương thì lâu lắm rùi bên e ko qua nên e ko rõ. Còn mấy cái chi nhánh kia, đúng là e chưa thấy dây xe Maz. Thậm chí Lexus cũng ko thấy. Bên đó chủ yếu làm cho Honda (cả 4b và 2b), Toy thì có vài dây chuyền, hình như cho Cam:D E cũng chả nhớ rõ làm j vì liên quan quái j đến mình đâu:D
A thì ra cụ cũng gọi là biết tí rồi đấy, chính cụ lại vả vào mồm cái ông Luu Lehong kia. Đấy tôi nói về điện mazda thì ông Luu Lehong bảo nói linh tinh. Giờ có cụ này nói hộ rồi đấy nhé. Có đk về Sumiden Hd mà tìm hiểu cho nó rõ ngọn ngành xem nó làm cái gì. Chơi đến mấy ngàn bài cuối cùng cũng tự khai ra là chỉ lên đây để chém gió cho vui. Khoe cái gì chứ khoe khả năng chém gió thì đừng nên khoe. Nó chỉ mất thời gian, mà có chém đc ng khác ấy cũng ko khá lên đc đâu. Xã hội nó ko có cái chứng chỉ nào cho mấy ông chém gió. Hai ông ở đấy chém với nhau cho thành tinh đi. Tôi để cái cọc sắt tại đây cho 2 ông chém tiếp tự nghe, tự sướng với nhau. Chắc cũng cay lắm nhỉ? Khi nào Mazda và TH nó sập thì báo tôi để ăn mừng nhé, nếu họ ko sập đc thì tự đập đầu vào tường mà chết cho đỡ tức tưởi ha ha... Đôi co với tôi đến tầm này tôi cũng hiểu các ông vô công dồi nghề. Những ng hiểu biết thực sự ko bao giờ như các ông cả, họ dừng lâu rồi. Giờ tôi cũng ko mất thời gian với 2 ông để 2 ông mây mưa tiếp với cái cọc sắt tôi để lại.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Cụ lượn đi cho nước nó trong. Ăn nói 2 lời, ko biết xấu hổ. Kiếm tiền như thế chẳng sung sướng j đâu:)) Khi nào dám trả lời thẳng vào còm e và cụ Luu thì vác mặt vào đây.

Ngay cái bộ dàn, nếu e nhớ ko nhầm, là của 1 cụ nào đó rao bán 1 tỏi trên ốp này thì phải???

A thì ra cụ cũng gọi là biết tí rồi đấy, chính cụ lại vả vào mồm cái ông Luu Lehong kia. Đấy tôi nói về điện mazda thì ông Luu Lehong bảo nói linh tinh. Giờ có cụ này nói hộ rồi đấy nhé. Có đk về Sumiden Hd mà tìm hiểu cho nó rõ ngọn ngành xem nó làm cái gì. Chơi đến mấy ngàn bài cuối cùng cũng tự khai ra là chỉ lên đây để chém gió cho vui. Khoe cái gì chứ khoe khả năng chém gió thì đừng nên khoe. Nó chỉ mất thời gian, mà có chém đc ng khác ấy cũng ko khá lên đc đâu. Xã hội nó ko có cái chứng chỉ nào cho mấy ông chém gió. Hai ông ở đấy chém với nhau cho thành tinh đi. Tôi để cái cọc sắt tại đây cho 2 ông chém tiếp tự nghe, tự sướng với nhau. Chắc cũng cay lắm nhỉ? Khi nào Mazda và TH nó sập thì báo tôi để ăn mừng nhé, nếu họ ko sập đc thì tự đập đầu vào tường mà chết cho đỡ tức tưởi ha ha... Đôi co với tôi đến tầm này tôi cũng hiểu các ông vô công dồi nghề. Những ng hiểu biết thực sự ko bao giờ như các ông cả, họ dừng lâu rồi. Giờ tôi cũng ko mất thời gian với 2 ông để 2 ông mây mưa tiếp với cái cọc sắt tôi để lại.

bixenon

Xe buýt
Đang chủ đề về xe , các cụ lại chuyển sang chủ đề Hi-End . Quay lại chủ đề chính đi , các cụ đoánh nhau tiếp đi để em ngồi hóng.

programervn

Xe tải
Em cũng đang nhắm mazda nên hay lượn lờ vào đây, có 2 cụ rất "cuồng" kiểu như ăn phải bùa ngải, nên đôi khi người đọc cũng thấy chướng mắt.
Em lượn nghiên cứu cx5 đã

Dexter Morgan

Xe tải
Đi ngược nó giương pha là chuẩn rồi không xe khác đâm vỡ mồm nó thì chết à :D

tungtran12345

Xe buýt
Toàn các thánh, thánh nào cũng giỏi. Trời đang đẹp các cụ ra ngoài hóng mát đi, thể hiện trên này làm gì, dù các cụ có ông này bà nọ thì lên đây biết *** ai với ai.

DangHoangDe

Xe điện
Từ hồi anh Hải nhập lắp nhiều đồ tàu vào, giá xe giảm kịch liệt nên nhiều thành phần cặn bã có cơ hội chuyển từ Uây Tàu sang Mazda. Trên đường giờ nhiều thằng CX5 độ đẽo, lắp đèn, viền inox, led trông như gánh hát tuồng và chạy cực láo! Lên OF giờ rất nhiều bài bức xúc việc CX5 đi ngu và đi láo!
Cứ ngó vào cabin xe, nhìn người lái sẽ thấy bẩn bẩn, ngơ ngáo kiểu xã hôi thôn!
Bớt nóng cụ ạ. :)) Tóm lại giờ có 3 xe để mua thôi: 1. CAMRY; 2.CRV; 3.SANTAFE dầu. :)

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]

DangHoangDe

Xe điện
Chít chít, mai Cụ giới thiệu luôn giúp em 3 hãng để làm sales nữa nhé. E fun tí :)):)):))
Hì. Đấy là cá nhân e thích thôi, mọi người vẫn mua Mazda ầm ầm mà. :))
Cụ nhạc e cũng mới mua Mazda3 cho con gái út, cơ mà e đi thấy chật, đèn tối, ồn.

chientbnh

Xe hơi
Giờ cụ còn hỏi ko biết nguyên nhân thì tốt nhất cụ ko nên quan tâm bà bàn luận về nó làm gì cho mệt. Cái cụm điện Made in India là vn ko đủ khả năng lắp ráp nên phải nhập từ Ấn Độ. Hệ thống điện của Mazda, toyota, Nexus, Suzuki đc sx và lắp ráp tại VN đấy cụ biết ko? lắp ráp xe ntn là do Mazda Nhật chứ ko phải do TH thích lắp gì thì lắp. TH chỉ có bớt option để giảm giá chứ ko thể lắp đồ linh tinh. Kể cả một số linh kiện nhập TQ cũng là của các nhà máy của Mazda nhật đặt tại đó giống như hệ thống điện đặt tại VN và xuất đi toàn cầu.
Cứ xe nhập Nhật Mỹ mà nện cụ nhể

benthoi

Xe buýt
Cụ lượn đi cho nước nó trong. Ăn nói 2 lời, ko biết xấu hổ. Kiếm tiền như thế chẳng sung sướng j đâu:)) Khi nào dám trả lời thẳng vào còm e và cụ Luu thì vác mặt vào đây.

Ngay cái bộ dàn, nếu e nhớ ko nhầm, là của 1 cụ nào đó rao bán 1 tỏi trên ốp này thì phải???
Thôi e can các cụ, bây h trên Of các bố trẻ *** coi nick già như e với các cụ ra gì đâu... ngày xưa e hay còm tranh luận nhưng h chán trả buồn còm nữa! Các bố ý toàn viết không dấu e *** đọc được.
E đang đi con M6 2.0 2015 nên có ý kiến thế này:
Dáng thì e ưng, đánh giá đẹp trong phân khúc trung bình của xe hạng D
Vận hành thì bình thường
Đi thì tiết kiệm xăng thật, e nghĩ tiết kiệm xăng nhất phân khúc
Em thì cũng không biết thẩm âm, nhưng đánh giá chủ quan thì loa nghe như L
Nói chung so với tầm tiền thì ngon
Còn vấn đề tranh luận của các cụ thì theo e:
Cụ trọng hang nên kính lão đắc thọ, các cụ nick già thì không nên chấp nhặt người trẻ tuổi!
Khi cụ ấy thêm tuổi thêm trải nghiệm cách cư xử sẽ khác!

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Bớt nóng cụ ạ. :)) Tóm lại giờ có 3 xe để mua thôi: 1. CAMRY; 2.CRV; 3.SANTAFE dầu. :)
E thấy cụ chọn ưng bụng e đó;)) Cơ mà năm e đi hơn vạn nên ko khoái máy dầu. Đang hóng CRV 5+2 mà nhìn cái giá bên Thái e tụt cảm xúc luôn. 100% lại giống Civic thôi:( Tầm tiền đó, bản full CRV thì e xúc Phò 2 cầu, vừa rộng hơn, vừa là Suv, khéo còn thừa tiền đổ xăng vài năm ;))