Thảo luận Mazda long biên mất uy tín quá!

Hungproda

Xe tải
Nói chung cái này cụ muốn tìm hiểu thì hiểu dần dần đi.E nghĩ cụ nói gì cũng nên có sự hiểu biết về nó rồi phán cụ ah. E không muốn nói đi nói lại vì có nói mai lương của sale Thaco cũng không tăng ngay đc cụ ah.
Taik thấy cụ bảo ăn lương cứng bán ít hay nhiều vẫn thế thì thấy lạ hỏi thôi :)) chứ kiểu chém cho vui mồm xong bỏ đấy thì :)). Hay là bệnh nghè nghiệp nhỉ :))
Chứ lương các cụ thấp hay cao e cũng chả xin hay cho dc :))
Còn theo hiểu biết nông cạn của tôi thì đã là sale thì nghề nào cũng ăn lương theo doanh số hết chỉ là cách tính ntn thôi. Có chỗ để lương cb thấp rồi thưởng cao. Có chỗ để lưởng cb cao rồi áp doanh số ....
Nói chung là k thể bán ít hay nhiều lương như nhau dc. Nếu thế sẽ k có sự phấn đấu.
Có thể như cụ nói 1-3 xe bằng nhau nhưng trên 4 hoặc dưới 1 lại mức khác :)))

Hungproda

Xe tải
Các bác trong mazda cũng nhiều, em có đôi lời muốn nói với các bác:
- Ai mua xe cũng cần dịch vụ sau bán hàng chuẩn. Bọn em đã chấp nhận đắt để vào hãng cho an tâm thế mà các bác còn đang tâm thịt nốt bọn em, lấy đi chút niềm tin cuối thì bọn em biết tin ai bây giờ, mà rõ khách hàng là thượng đế!
- kính xin các bác làm dịch cụ có lương tâm để bọn em nhờ, đừng coi bọn em gà để thịt nữa.
- các bác cứ nói " con sâu làm dầu nồi cach " chứ thực ra ai cũng biết " nồi rau toàn sâu, chỉ còn vài cọng rau thôi "
- nói các bác trong nghề tự ái nhưng đấy là sự thực các bác cần thay đổi. Thời buổi bây giờ chất lượng, uy tín đứng hàng đầu nếu ko các bác sẽ bị loại khỏi cuộc chơi.
:)) bác này nói thẳng thế :))
Công nhận vào hãng mà còn bị luộc thì biết sống sao
Có ông gì còn bảo phải tự biết bảo vệ mình. Bó tay. Trên xe có cả tỉ chi tiết đến mấy ông ấy cong chả biết nó có những gì huống chi ng dùng
Hãng mà k bảo vệ dc ng dùng để thợ nó thịt thì mất khách thôi vì giờ đâu phải có 1,2 hãng xe

daobuocvnn

Xe tải
Định chốt M3, Hôm nay tham khảo cả focus cho đỡ lăn tăn gặp thớt này, ôi cái sự đời...

bimbimpro

Xe buýt
Em cũng dùng mấy hãng rồi, nói chung trong hãng cũng lắm trò cò quay lắm. Hiện tại em đang dùng toy, cơ bản cũng không chê nhưng hài lòng thì chưa. Tâm lý lúc nào cũng phải đề phòng; gần đây nhất là làm sơn bảo hiểm, cũng phải ý kiến, thái độ các kiểu mới vừa ý. Là người tiêu dùng phải biết tự bảo vệ mình thôi

dangphatmanh

Xe đạp
Tính theo Lương Văn Phòng tấm 7-8tr. Bán một xe cũng thế, bán 3 xe cũng thế. Thấy cụ bảo Sale không cần bằng cấp cao siêu nên e nghĩ Thaco chỉ trả thế thôi cụ ah. :))
lần đầu tiên nghe cái nghề bán hàng mà k tính % doanh số đó, như vậy thì chắc mấy ông CEO trường hải k thèm tiền r vì add doanh số sale ví dụ 10 xe 1 tháng đi thì sale bán đc 10 xe xong ngồi chơi chứ bán thêm làm j nữa cho mệt ng, mà bán cũng có được thêm tiền đâu mà phải cắt máu, mấy thanh niên sale nói khó hiểu quá =))

Nhomkinhhungphat

Xe tải
lần đầu tiên nghe cái nghề bán hàng mà k tính % doanh số đó, như vậy thì chắc mấy ông CEO trường hải k thèm tiền r vì add doanh số sale ví dụ 10 xe 1 tháng đi thì sale bán đc 10 xe xong ngồi chơi chứ bán thêm làm j nữa cho mệt ng, mà bán cũng có được thêm tiền đâu mà phải cắt máu, mấy thanh niên sale nói khó hiểu quá =))
Thấy mấy ông diễn như lừa trẻ con chán chả buồn cmt . Bán 1 như 10 thì cần gì bán để bị cắt máu nhỉ
Giờ chắc k caiz dc cậu kia lên lặn rồi khổ thân
Đây còn kêu bán ít nhiêud như nhau. Chính xác là 1 và 3 như nhau. Ông kia bắt bài chawc 1-3 là 1 khúc lương. Trên 4 khúc khác
Chắc kiểu lương là x củ nếu đủ doanh số. Thiếu xe thì khấu % . Nhưng vẫm tự tin mình lương cứng xx củ
Lại còn vụ ng ta bảo k cần bằng cấp cao siêu cũng cố mà cãi

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Thấy mấy ông diễn như lừa trẻ con chán chả buồn cmt . Bán 1 như 10 thì cần gì bán để bị cắt máu nhỉ
Giờ chắc k caiz dc cậu kia lên lặn rồi khổ thân
Đây còn kêu bán ít nhiêud như nhau. Chính xác là 1 và 3 như nhau. Ông kia bắt bài chawc 1-3 là 1 khúc lương. Trên 4 khúc khác
Chắc kiểu lương là x củ nếu đủ doanh số. Thiếu xe thì khấu % . Nhưng vẫm tự tin mình lương cứng xx củ
Lại còn vụ ng ta bảo k cần bằng cấp cao siêu cũng cố mà cãi
Thực tế thì là đúng như vậy đó Cụ ạ. THACO họ không cần người giỏi mà chỉ cần người phù hợp. Họ có cách làm riêng, miễn là họ vẫn phát triển, Cụ thấy lạ là phải.

Nhomkinhhungphat

Xe tải
E thấy cụ nói cái gì cũng hay, nên xem lại những gì mình nói đi rồi nói người khác cụ ah. Thôi e tạm dừng việc tranh luận tại đây vì có thêm cũng không có gì tốt hơn. Sau cụ hiểu rồi thì sẽ rõ.
:)) thế e hỏi cụ bán 1 xe cũng thế 10 xe cũng thế mà cụ bán nhiều làm gì để cắt máu mất lương :))

Nhomkinhhungphat

Xe tải
Thực tế thì là đúng như vậy đó Cụ ạ. THACO họ không cần người giỏi mà chỉ cần người phù hợp. Họ có cách làm riêng, miễn là họ vẫn phát triển, Cụ thấy lạ là phải.
Thaco thì mình k quan tâm lắm. Mình quan tâm là tại sao cậu kia kêu bán 1 xe vẫn thế 10 xe vẫn thế thì sao phải bán nhiều để mỗe xe bị cắt máu . K bán có phải máu vẫn nguyên k :)). Ng ta nói k sai. Nghề sale bạc lắm :)))

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Thaco thì mình k quan tâm lắm. Mình quan tâm là tại sao cậu kia kêu bán 1 xe vẫn thế 10 xe vẫn thế thì sao phải bán nhiều để mỗe xe bị cắt máu . K bán có phải máu vẫn nguyên k :)). Ng ta nói k sai. Nghề sale bạc lắm :)))
Không bán thì ngồi đấy họ trả lương ạ. Tháng sau chuyển cty rồi Cụ ạ

dangphatmanh

Xe đạp
Rồi e hiểu rồi. Có lương cứng k tịnd doanh số nhưng k bán đủ là chuyển hả :)). Thế còn cay cú hơn vụ doanh số :))
nghe buồn cười bác nhỉ, chắc kiểu như a Dương bảo bố m chỉ cần bọn sale bán đủ chỉ tiêu là được r, éo cần bọn m phải bán thêm làm cái j

MinhHoangMazda

Xe tải
Các bác nên thấy là cái topic này đang bị lạc đề, câu chuyện từ dịch vụ lại chuyển sang chuyện bán hàng, nên bọn e cũng chả có lí do gì mà kéo dài tranh luận. Nhưng có nhiều bác cứ vào phán như kiểu ta đây cái gì cũng trải cái gì cũng hay. Buồn cười thì ở cái VN này thiếu gì chuyện. Chuyện lạ đời gì chả có. Đừng có kiểu : Các ông diễn lừa như trẻ con với đoán lương 1 khúc cả 2 khúc. Em mới muốn cười các bác đấy. Lừa các bác thì mai xuống kí hợp đồng cho em chắc.
Còn lý do : Ở Thaco muốn gắn bó lâu dài thì làm. Cho cơ hội phát triển, cho sự ổn định. Lương có bằng ấy, chịu đc thì làm k thì nghỉ. Cố gắng bán 10 xe thì đc ghi nhận hơn 5 xe. Còn ông thích bán đều 2 xe 1 tháng thì lướt cho nhanh.
Ông nào chán thì lướt rồi. Ông nào đã lên 1 2 nấc hoặc thấy môi trường ở đây vẫn tốt thì hiện đang làm đây. Anh em trẻ mới ra trường lương tháng 7 -8 tr là khá tốt rồi. Hên đc khách thương thì vẫn nguyên lương. Cuối năm đc thưởng 1 2 tháng lương ăn Tết . Gặp các cụ TƯỞNG mỗi xe dăm củ lấy bên này ép bên kia thì một là next luôn, 2 là bí chỉ tiêu quá cắt tiết ra thôi.
Đấy. Các bác thấy còn gì khó hiểu không?

Thế nào cũng có bác hỏi Thaco làm thế sale k có động lực. Ok chuẩn. Nhưng không có hoa hồng khi bán xe làm cho việc cạnh tranh giảm đi + chính sách 1 giá =>> Khách hàng mua xe được lợi. Mua xe chả bh lo đắt rẻ.
Nếu mua hãng khác em đố các bác biết được mình mua hời hay mua hớ đấy.

ThànhACI

Xe hơi
Báo cáo các cụ vấn đề này em cũng chẳng muốn nói ra làm gì nhưng sau khi đọc từ đầu đến cuối thì tự nhiên lại muốn nói.
Cụ tỷ là em cũng mua xe bên Nguyễn Trãi nói chung là về bán hàng thì em sale ko có gì để chê cả rất nhiệt tình kể cả sau khi mua xong cũng vậy.
Nhưng khi làm dịch vụ lại khác chẳng là hôm trước có vào làm lại mấy chỗ xước thì chán ko thể tả xe trả cho khách ko rửa ko KCS sơn xấu ko thể mê được keo còn để chảy nhỏ giọt sờ và nhìn thấy ngay hậu quả là phải làm lại nhưng vẫn chưa ưng cái bụng.
Còn nội dung % và lương của các sale cái này nhạy cảm mình ko cần tranh luận nhiều làm gì các cụ ah. Sale họ có % t nhiều nguồn khác ngoài doanh số ví dụ ( thiết bị lắp mới ban đầu, tiền vay trả góp, tiền dịch vụ ban đầu...) vui thế thôi.
Còn sale nào chán nghề nói ko có % , Chân dài hay chân ngắn thì bơi hết sang cty em đê đưa dự án hay công trình về là đều có % hết...:)):)):))

papachi

Xe đạp
chán nhất cảnh lếu láo lừa lọc để khách kí hợp đồng. muốn khách mua ủng hộ trước tiên phải thật lòng và nhiệt tình. xe không có nhưng cứ kêu có thể giao đúng hẹn này nọ. mỗi lần kiểm tra lịch trình thì lại đẩy ngày. ko có xe thì phải kêu là chưa có để đỡ mất thời gian cho cả hai bên. mất thời gian của khách đồng nghĩa với việc showroom mất uy tín kèm theo một số thiệt hại không nhỏ sau này. đôi khi khách hàng muốn có xe đúng ngày đúng hẹn có thể là gấp để được việc nhưng có sale lợi dụng điều này để chèn ép khách gây khó dễ thì liệu sau này người mua có thèm nhìn mặt nữa hay không hay chỉ cần có doanh số rồi kệ xác việc sau này??? làm ăn thì phải có uy tín để sau này ra đường có gặp nhau còn chào nhau được một câu ace!

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
chán nhất cảnh lếu láo lừa lọc để khách kí hợp đồng. muốn khách mua ủng hộ trước tiên phải thật lòng và nhiệt tình. xe không có nhưng cứ kêu có thể giao đúng hẹn này nọ. mỗi lần kiểm tra lịch trình thì lại đẩy ngày. ko có xe thì phải kêu là chưa có để đỡ mất thời gian cho cả hai bên. mất thời gian của khách đồng nghĩa với việc showroom mất uy tín kèm theo một số thiệt hại không nhỏ sau này. đôi khi khách hàng muốn có xe đúng ngày đúng hẹn có thể là gấp để được việc nhưng có sale lợi dụng điều này để chèn ép khách gây khó dễ thì liệu sau này người mua có thèm nhìn mặt nữa hay không hay chỉ cần có doanh số rồi kệ xác việc sau này??? làm ăn thì phải có uy tín để sau này ra đường có gặp nhau còn chào nhau được một câu ace!
cái đó cũng tùy vào mục đích sales muốn nhận khi bán 1 chiếc xe thôi ạ :D

VN99NMH

Đi bộ
Cái này cũng tùy chỗ cụ ạ.
Như e Chủ nhật cọc. Sáng thứ 2 trả tiền. Chiều thứ 2 lấy xe. Thứ 3 có hóa đơn. Thứ 4 đăng ký xong

papachi

Xe đạp
Như e Chủ nhật cọc. Sáng thứ 2 trả tiền. Chiều thứ 2 lấy xe. Thứ 3 có hóa đơn. Thứ 4 đăng ký xong
thế là bác được thuận mua rồi, chúc mừng nhé.

Kho xe Mazda đợt này cấp xe nhỏ giọt như giọt Càfe ấy chứ không như 1-2 tháng về trc Cụ ak. Chắc hết tháng này kho xe mới đỡ bất cập như hiện tại.

Hungproda

Xe tải
E tưởng ta cứ ra showroom kết con nào chỉ con đó chuyển tiền lấy xe về đi đăng kí và 1 em sale trẻ đẹp đi cùng hướng dẫn thủ tục đăng ký chứ nhể
Mua xe mà cọc chai mệt lắm. Kia hà đông đó