Mazda3 AN, em đang ngâm cứu định múc mà lỗi nhiều thế này, hoang mang

ieltscnr

Xe tải
AT đấy cụ. Thêm 2k$ là giá niêm yết
vậy là altis đắt hơn m3 45 củ chuối à?
==> lăn bánh đắt hơn tầm 50 củ, nhưng công nghệ hơi cũ, lúc bán lại chắc giữa giá hơn cũng tầm đấy nhưng cả thời gian "hôn nhân" thì ko sướng bằng vì thiếu ốp sờn... ==> em say no

usernames78

Xe buýt
Em lập cái thớt chỉ có ý là mong muốn đại diện hãng hay ai đó hiểu biết có thể giải thích lý do, e cũng hiểu chưa chắc đây đã là lỗi hoặc cũng có thể.
Nhưng vấn đề chính là các cụ đã mua nếu thực sự có yêu e nó thì cũng nên tìm hiểu nguyên nhân đúng vs tình yêu dành cho e nó, chứ ai lại cứ đi rồi thì bỏ qua như thế có phải chăng là tiêu dùng mà lại k hiểu biết.
Mấy cụ còm kiểu k có tinh thần nghiên cứu tìm hiểu có lẽ làm ơn đừng còm nữa như thế nó hơi nhạt.
Em rất mong mấy cụ đã mua hay mấy cụ trên hãng thử lục cái manual hay lên mạng xem nguyên nhân tại sao, chứ 1 cái xe mới k lý nào lại đị hiện cái đèn báo này kiểu chập trờn như vậy, cái đèn này nó là cái đèn có thể nói là qtrong nhất của tất cả các loại cảnh báo vì nó liên quan đến toàn hệ thống chính.
Cụ trinh gì đó bên mazda giải thích vậy cũng đc, nhưng chưa có lý lắm, bởi theo như e biết nhiều xe khác , hãng khác luôn trường hợp đổ nhiên liệu lởm nó cũng báo đèn, và để hết bảo thường phải hút hết nhiên liệu lởm đó ra rồi re set nó mới trở lại đc, còn ở đây thì báo xong đi lúc lại hết rất hơi vô lý. Cụ nhà hãng thử yêu cầu chuyên gia kỹ thuật của chunhs hãng túm ông maneger về kỹ thuật yêu cầu họ trả lời về vấn đề này xem. Làm như thế cũng chính là thể hiện tính chuyên nghiệp trong dvu sau bán hàng, chứ lại rõ ràng nhìn thấy vấn đề này khá phổ biến diễn ra trên nhiều xe và cũng nhận đc còm của tuơng đối khách hàng mà lại k có 1 tiếng nói chính thức hay chỉ là những câu trả lời rất chung chung k nắm đc nguyên nhân thì e dự tính chuyên nghiệp về dvu liệu có ổn ko. Em nêu ý kiến rất mang tính xây dựng đấy, vì thực sự e đang rất yêu mazda và cbi cưới
Rất mong tìm hiểu đc nguyên nhân vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

mrpham158

Xe đạp
các cụ cứ mái thoải đi,xe Việt lắp ráp thì không bị cái này thì bị cái khác,quan trọng là tính cách thiên về cảm giác lái,option,giá thì theo nhu cầu từng cụ,đem so sánh thế này liệu có làm giảm giá xe và cái xe nó có tốt hơn không!!!em khuyên thật,lăn tăn thì mua xe nhập,Audi,mer,bmw....còn xe lắp ráp thì chỉ có vậy!!!Việt Nam mà

mrpham158

Xe đạp
Các cụ sale chẳng làm được gì ngoài khoản bán hàng,lấy doanh số...tiếp đón ae vui vẻ nhiệt tình!trên rót xuống xe đấy,các chú bán đi,gia đình,cuộc sống phụ thuộc vào các chú!!!nói đến cái xe cộ viet nam mà não lòng

usernames78

Xe buýt
Các cụ sale chẳng làm được gì ngoài khoản bán hàng,lấy doanh số...tiếp đón ae vui vẻ nhiệt tình!trên rót xuống xe đấy,các chú bán đi,gia đình,cuộc sống phụ thuộc vào các chú!!!nói đến cái xe cộ viet nam mà não lòng
Cụ nói e thấy có vẻ chuẩn, như là mấy cụ sale ở đây k có co f gì lên bộ phận kĩ thuật gì cả ý, chứ cái báo lỗi engine này k đơn giản tí nào đâu, về nguyên tắc việc báo lỗi engine này rất nguy hiểm, đối vs xe đức xe châu âu báo cái này mà tắt đi bật lại k hết thậm trí phải thuê xe cứu hộ ngay đấy, vụ này tuơng đối nguy hiểm
Còn việc xe viet lắp giáp thì hãng nào cũng thế cũng k quá tồi , mấy cái vụ hơi nước ở đèn thì k chỉ mazda mà mer S vietnam lắp cũng có chiếc bị chiếc ko, nhưng mấy cái lỗi bề ngoài đó k qtrong, lỗi engine này là trái tim của chiếc xe đấy

Gengine

Xe tăng
Em lập cái thớt chỉ có ý là mong muốn đại diện hãng hay ai đó hiểu biết có thể giải thích lý do, e cũng hiểu chưa chắc đây đã là lỗi hoặc cũng có thể.
Nhưng vấn đề chính là các cụ đã mua nếu thực sự có yêu e nó thì cũng nên tìm hiểu nguyên nhân đúng vs tình yêu dành cho e nó, chứ ai lại cứ đi rồi thì bỏ qua như thế có phải chăng là tiêu dùng mà lại k hiểu biết.
Mấy cụ còm kiểu k có tinh thần nghiên cứu tìm hiểu có lẽ làm ơn đừng còm nữa như thế nó hơi nhạt.
Em rất mong mấy cụ đã mua hay mấy cụ trên hãng thử lục cái manual hay lên mạng xem nguyên nhân tại sao, chứ 1 cái xe mới k lý nào lại đị hiện cái đèn báo này kiểu chập trờn như vậy, cái đèn này nó là cái đèn có thể nói là qtrong nhất của tất cả các loại cảnh báo vì nó liên quan đến toàn hệ thống chính.
Cụ trinh gì đó bên mazda giải thích vậy cũng đc, nhưng chưa có lý lắm, bởi theo như e biết nhiều xe khác , hãng khác luôn trường hợp đổ nhiên liệu lởm nó cũng báo đèn, và để hết bảo thường phải hút hết nhiên liệu lởm đó ra rồi re set nó mới trở lại đc, còn ở đây thì báo xong đi lúc lại hết rất hơi vô lý. Cụ nhà hãng thử yêu cầu chuyên gia kỹ thuật của chunhs hãng túm ông maneger về kỹ thuật yêu cầu họ trả lời về vấn đề này xem. Làm như thế cũng chính là thể hiện tính chuyên nghiệp trong dvu sau bán hàng, chứ lại rõ ràng nhìn thấy vấn đề này khá phổ biến diễn ra trên nhiều xe và cũng nhận đc còm của tuơng đối khách hàng mà lại k có 1 tiếng nói chính thức hay chỉ là những câu trả lời rất chung chung k nắm đc nguyên nhân thì e dự tính chuyên nghiệp về dvu liệu có ổn ko. Em nêu ý kiến rất mang tính xây dựng đấy, vì thực sự e đang rất yêu mazda và cbi cưới
Rất mong tìm hiểu đc nguyên nhân vấn đề
Cụ mang lên trạm dịch vụ ủy quyền của hãng cắm máy tính vào test phát biết ngay bị lỗi gì ợ.

doremonmattich

Xe tăng
Mazda là hãng bé nhỏ ở Nhật, mấy năm trước thuộc sở hữu của FORD, chất lượng không bao giờ so sánh được với các top brands như Toy, Honda, Nissan, Mitsubishi. Tỉ lệ linh kiện sản xuất tại Nhật cũng ít. Mazda có liên doanh Mazda - Faw ở tầu khựa và nhà máy ở Thái. Không biết anh Hải nhà ta có mua linh kiện ở đấy không.

Xe "Nhật" mà giá Hàn Xẻng thì cũng khó có chất lượng như Xe Nhật giá Nhật được.

hiện tượng check engine của các bác bọn Khoai Tây cũng bị đây này,

http://www.consumeraffairs.com/automotive/mazda.htm

Các bác lưu ý tỉ lệ khách vote 1-2 sao /5 sao tức là RẤT KHÔNG HÀI LÒNG rất cao. ( các bác bấm "next" xem vài trang review sẽ thấy.

Các bác có thể tham khảo bài kiểm tra Crash Test của CX9 -2014 ở đây.

[YOUTUBE]http://youtu.be/2qXOiri3vTU[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Bachunchun

Xe tải
vậy là altis đắt hơn m3 45 củ chuối à?
==> lăn bánh đắt hơn tầm 50 củ, nhưng công nghệ hơi cũ, lúc bán lại chắc giữa giá hơn cũng tầm đấy nhưng cả thời gian "hôn nhân" thì ko sướng bằng vì thiếu ốp sờn... ==> em say no
Cụ này quách tỉnh thật, cạnh nhà em có ông anh mua con an tịt 1.8 mua về trang bị linh tinh thuế phi các kiểu hết 980 củ làm em giật hết cả cửa mình hơn con mazda ghẻ của em gần 200 củ @-)

usernames78

Xe buýt
Mazda là hãng bé nhỏ ở Nhật, mấy năm trước thuộc sở hữu của FORD, chất lượng không bao giờ so sánh được với các top brands như Toy, Honda, Nissan, Mitsubishi. Tỉ lệ linh kiện sản xuất tại Nhật cũng ít. Mazda có liên doanh Mazda - Faw ở tầu khựa và nhà máy ở Thái. Không biết anh Hải nhà ta có mua linh kiện ở đấy không.

Các bác lưu ý tỉ lệ khách vote 1-2 sao /5 sao tức là RẤT KHÔNG HÀI LÒNG rất cao. ( các bác bấm "next" xem vài trang review sẽ thấy.

Thanks bác, bác còm rất hay rất có tính xây dựng và có vẻ như còn chuyên nghiệp hơn mấy cụ sâu chính hãng,
Đúng là nick xe tăng có khác thành viên lâu đời rất hiểu biết,
Em sẽ tìm hiểu thêm, thanks cụ

usernames78

Xe buýt
Em soi đc cái bài này và cái diễn đàn của bọn này e cũng thấy có vẻ nhiều cái chúng nó bàn hay phết.
Em tiếng anh hơi tậm tịt cụ nào ngâm cứu rồi truyền đạt lại cho ae thì tốt quá,
Nó cũng nói đến cái vụ đèn nước mát máy mầu xanh đấy, e thấy k như mấy cụ nhà mình giải thích đâu
Xem ra cái công nghệ skyactive mới nó có mấy cái điểm đặc thù trong sử dụng chứ k thể sử dụng thoing thường như xe khác đâu.
Các cụ nghiên cứu rồi cho e biết vs nhé

http://mazda3revolution.com/forums/2014-mazda-3-skyactiv-engine-performance/60145-2014-mz3-low-idle-causing-excessive-engine-vibrations.html

ieltscnr

Xe tải
Em soi đc cái bài này và cái diễn đàn của bọn này e cũng thấy có vẻ nhiều cái chúng nó bàn hay phết.
Em tiếng anh hơi tậm tịt cụ nào ngâm cứu rồi truyền đạt lại cho ae thì tốt quá,
Nó cũng nói đến cái vụ đèn nước mát máy mầu xanh đấy, e thấy k như mấy cụ nhà mình giải thích đâu
Xem ra cái công nghệ skyactive mới nó có mấy cái điểm đặc thù trong sử dụng chứ k thể sử dụng thoing thường như xe khác đâu.
Các cụ nghiên cứu rồi cho e biết vs nhé

http://mazda3revolution.com/forums/2014-mazda-3-skyactiv-engine-performance/60145-2014-mz3-low-idle-causing-excessive-engine-vibrations.html
I constantly see the engine speeds dipping into the 550rpm range while idling at a stop with the AC on and this causes the engine to shake / vibrate rather VIOLENTLY, which is easily felt inside the cabin as the engine struggles to maintain idle speed. ==> xe em không thấy bị cái này

I also noticed it doing this while slowing down in gear and as I'm slowing down say in 6th gear and the revs reach 1,000rpm and the display says to downshift to 5th (or hit the clutch and stop completely) the revs would again RANDOMLY dip way too low and I will feel the engine shudder as the revs drop to 500rpm and then the engine would rev up quickly to avoid a stall. This happens if I'm cruising in any gear at any rpm (2,500rpm for example) and hit the clutch and watch the RPMs drop to 500rpm, I'd feel the engine shudder as it almost stalls and then the revs would increase as the engine saves itself from a stall. ==> em chả bao giờ thấy nó drop xuống 500rpm rồi nhảy ngược lên thế này cả!?!? em thấy khi đang chạy thì nó rất ổn định, mỗi lần đổi số vẫn smooth...

túm cái váy lại là có thể có một vài xe lỗi thật, nhưng em thì ko bị...
cụ nào ăn hàng lỗi thì... về sâu mà... quát tháo thôi...

Tungsayxe

Xe đạp

Đọc xong rất hoang mang!!! Thế theo cụ mua xe gì vói tầm tiền <1ty bây giờ?

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Đọc xong rất hoang mang!!! Thế theo cụ mua xe gì vói tầm tiền <1ty bây giờ?
Chẳng riêng gì cụ hoang mang đâu, e cũng vậy.
Thực ra thì m3 rất hay, đẹp tầm tiền, kiểu dáng ok, tính năng công nghệ mới khá đủ. Việc lỗi vặt do lắp trong nước như nào là đèn bị hơi nước hay tiếng kêu cạch cạch thì k riêng gì mazda mà hầu như hãng nào cũng bị và kể cả xe nhập cũng có lỗi, điển hình là mer cụ có thể qua thớt mer sẽ thấy cũng bị vài lỗi vớ vẩn kiểu này đối vs xe lắp trong nước.
Nhưng nếu như về vấn đề động cơ , hệ thống vận hành là trái tim của chiếc xe, nó sẽ sinh ra lỗi dây truyền tới các chi tiết khác thậm trí sẽ dẫn đến hỏng trong quá trình sử dụng lâu dài, mà hỏng lại toàn là những cái liên quan trọng thì k ổn, đó là e dự thế,
Tới giờ phút này cũng chưa có ai trả lời chính xác đc vấn đề cho nên cũng chưa thể khẳng định đó là lỗi, cũng có thể là cách sử dụng.

BiZym

Xe đạp
I
Thực ra thì m3 rất hay, đẹp tầm tiền, kiểu dáng ok, tính năng công nghệ mới khá đủ. Việc lỗi vặt do lắp trong nước như nào là đèn bị hơi nước hay tiếng kêu cạch cạch thì k riêng gì mazda mà hầu như hãng nào cũng bị và kể cả xe nhập cũng có lỗi, điển hình là mer cụ có thể qua thớt mer sẽ thấy cũng bị vài lỗi vớ vẩn kiểu này đối vs xe lắp trong nước.
Nhưng nếu như về vấn đề động cơ , hệ thống vận hành là trái tim của chiếc xe, nó sẽ sinh ra lỗi dây truyền tới các chi tiết khác thậm trí sẽ dẫn đến hỏng trong quá trình sử dụng lâu dài, mà hỏng lại toàn là những cái liên quan trọng thì k ổn, đó là e dự thế,
Tới giờ phút này cũng chưa có ai trả lời chính xác đc vấn đề cho nên cũng chưa thể khẳng định đó là lỗi, cũng có thể là cách sử dụng.
Thực ra e thấy bác lo xa quá, bác cứ tính số lượng xe mazda 3 2015 bán tại Việt Nam là bao nhiêu, và số lượng xe bị báo lỗi động cơ giống đồng chí post trên fb là bao nhiêu ? Em theo dõi 4rum Mazda từ hồi tháng 12 năm ngoái và tham gia Mazda 3 club FB từ lúc cụ Trịnh mới mở thì mới thấy đây là lần đầu tiên có bác bị báo lỗi động cơ trong khi số lượng giao xe dự phải tầm gần 1.5k từ lúc mazda 3 an được bán tại Việt Nam. Ngoài ra, đồng chí bị báo lỗi động cơ cũng đã nói là đưa xe vào hãng và được kiểm tra thì hãng trả lời là do sử dụng nhiên liệu ko đúng quy cách nên báo lỗi động cơ >>> đồng chí đó có thể mua xăng ngoài đường nên dẫn tới việc đó.

Do vậy e nghĩ bác hơi lo xa quá, em chuẩn bị nhận xe mà em cũng ko hề thấy hoang mang như bác. :D

Tungsayxe

Xe đạp
Nghe nói Toy sẽ lắp động cơ của Mazda sản xuất tại Mexico vào sản phẩm của Toy nữa cơ. Thế này thì chết cả rồi! Hoang mang quá.

bom_ju_ju

Xe hơi
Hôm nay e mới nhận xe
Và quả thật có lỗi:
1: ko thắt dây cảnh báo kêu inh ỏi
2: thắt dây thì chế độ istop mới hoạt động
Cụ nào ko thik chế độ istop thì khỏi thắt dây luôn

E chém tý, mà con M3 AN này cụ nào đi bản 2.0 thì xác định kiếm cái j bịt tai trc

lai thue

Xe điện
Hôm nay e mới nhận xe
Và quả thật có lỗi:

E chém tý, mà con M3 AN này cụ nào đi bản 2.0 thì xác định kiếm cái j bịt tai trc
Vành 17 như 3S là ok rồi, ko hiểu sao a Hải chơi hẳn vành 18 cho em 2.0, trong khi đó Cam 2.0 cũng chỉ chơi vành 16, bảo sao ko êm

justinlong

Xe tải
Hôm nay e mới nhận xe
Và quả thật có lỗi:

Cái này rất cần mà vẫn ít cụ biết nhỉ. Cụ tìm trên mạng "chốt cài dây bảo hiểm" có kết quả đầu tiên là thứ cụ và nhiều cụ khác cần :-"

Lỗi đèn CE này y hệt xe cu e Jaguar XF 2014, lúc sáng lúc không, lúc thì rửa xe xong lại hết. Vào hãng cắm máy check rồi đi khắp các gara chuyên dòng xe này nhưng vẫn k ra lỗi để khắc phục đâu các cụ. Cứ để vậy mà đi thôi :-|

bom_ju_ju

Xe hơi
Vành 17 như 3S là ok rồi, ko hiểu sao a Hải chơi hẳn vành 18 cho em 2.0, trong khi đó Cam 2.0 cũng chỉ chơi vành 16, bảo sao ko êm
E nghĩ cái j cũng có cái giá của nó
Ồn = đẹp , bản 2.0 độ ồn ngang với Veloster
Nhưng dáng M3 hb độ vào thì khỏi cần phải chê