Mazda3 S mới cần lắp thêm gì?

tranhoangminh

Xe container
cái e thấy cần nhất là cam hành trình, với cụ nào thêm tiền độ mắt cho e nó, mắt e nó lão lắm, tối om om ý

tranhoangminh

Xe container

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
cụ cho e hỏi dự định mua cái bóng tăng sáng của m3s , không biết nó chân H mấy nhỉ
Thú thậy với cụ, vấn đề này em chưa lắm được chân đèn của em nó. Nhưng em thấy mazda 3 các cụ thường thay bóng xenon cho đèn cos cụ sài của denso hoặc phillip với bộ kích nguồn ballastd là ổn kết hợp, giá thì từ 3 đền 5 củ, đảm bảo cụ đi sẽ sáng như ban ngày

tranhoangminh

Xe container
Thú thậy với cụ, vấn đề này em chưa lắm được chân đèn của em nó. Nhưng em thấy mazda 3 các cụ thường thay bóng xenon cho đèn cos cụ sài của denso hoặc phillip với bộ kích nguồn ballastd là ổn kết hợp, giá thì từ 3 đền 5 củ, đảm bảo cụ đi sẽ sáng như ban ngày
e đang tham khảo bên led tech, giá ngon phải 8.5 củ ạ

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Sao mắc vậy cụ, vừa mơi đấy em thây ở ngoài khuất duy tiến có 3.2 củ, thay bóng của q5 sáng dã man con ngan. Trong sài ngòn em thấy có nhiều loại nay, mà họ làm rất đẹp bảo hành đầy đủ

tranhoangminh

Xe container
Sao mắc vậy cụ, vừa mơi đấy em thây ở ngoài khuất duy tiến có 3.2 củ, thay bóng của q5 sáng dã man con ngan. Trong sài ngòn em thấy có nhiều loại nay, mà họ làm rất đẹp bảo hành đầy đủ
e đang nghiên cứu cái này cụ ạ:
http://www.otofun.net/threads/752400-do-den-o-to-do-choi-o-to-moi-ngay-mot-san-pham-gia-shock

Cụ cho e địa chỉ, nếu 3.2 củ mà ngon e lắp luôn, chứ mắt e nó tèm nhèm quá, à mà e còn lăn tăn sợ vụ điện đóm e nó chập cháy nữa

minhqlbx

Xe tải
Cụ nên lắp bộ chân chân kính chống ồn, camera hành trình. Xe mazda đặc điểm là phụ kiện đi kèm luôn đầy đủ nên cụ chẳng cần sắm thêm nhiều làm gì.
Cái chỗ em bôi đỏ là cái gì đấy cụ ơi, cụ giải ngố cho em được ko? :(

Pham Vinh

Xe buýt

minhqlbx

Xe tải
Ý em là bộ nẹp chân kính, làm thảm chống ồn cụ ơi :D.Cụ cứ bắt lỗi em
Vấn đề là ở chỗ em có thấy chống được ồn đâu. Nẹp chân kính em ko nói điêu chứ nó chỉ để trang trí, chả chống được ồn, trải sàn da thì chả đỡ được tý ồn nào mà em lại thấy bị ù tai :(, em lại bóc ra vứt đi :(

Pham Vinh

Xe buýt
Vấn đề là ở chỗ em có thấy chống được ồn đâu. Nẹp chân kính em ko nói điêu chứ nó chỉ để trang trí, chả chống được ồn, trải sàn da thì chả đỡ được tý ồn nào mà em lại thấy bị ù tai :(, em lại bóc ra vứt đi :(
Em ns là làm thêm nẹp chân kính chứ em có ns là nẹp chân kính để chống ồn đâu :P . Còn chống ồn lót sàn da không đỡ được đâu cụ, cụ phải làm chống ồn bằng lót dưới sàn bằng cao su non ây cụ. Đỡ nhiều cực ấy. Lót sàn da để dễ dàng vệ sinh cụ ak.

minhqlbx

Xe tải
Em ns là làm thêm nẹp chân kính chứ em có ns là nẹp chân kính để chống ồn đâu :P . Còn chống ồn lót sàn da không đỡ được đâu cụ, cụ phải làm chống ồn bằng lót dưới sàn bằng cao su non ây cụ. Đỡ nhiều cực ấy. Lót sàn da để dễ dàng vệ sinh cụ ak.
Ý cụ là phun gầm ấy à, lót dưới sàn bằng cao su non thì em mới nghe thấy lần 1, bóc sàn nỉ lên để lót hả cụ? hay ở hãng mới có món này nhể? Cụ nói rõ ràng tý xem nào, em ngố quá :( vụ lót sàn da thì em bóc ra rồi, chắc vài hôm nữa em làm bộ thảm của mấy cụ trên đây, em soi thấy hợp lý hơn :D

Pham Vinh

Xe buýt
Ý cụ là phun gầm ấy à, lót dưới sàn bằng cao su non thì em mới nghe thấy lần 1, bóc sàn nỉ lên để lót hả cụ? hay ở hãng mới có món này nhể? Cụ nói rõ ràng tý xem nào, em ngố quá :( vụ lót sàn da thì em bóc ra rồi, chắc vài hôm nữa em làm bộ thảm của mấy cụ trên đây, em soi thấy hợp lý hơn :D
Thì em thấy các cụ lọt sàn nỉ lên, rồi lót cao su non xuống dưới. Thế rồi lại phủ lớp nỉ trở lại. Thế là xong cụ ah. Cụ nghe có hợp lý không :D

minhqlbx

Xe tải
Thì em thấy các cụ lọt sàn nỉ lên, rồi lót cao su non xuống dưới. Thế rồi lại phủ lớp nỉ trở lại. Thế là xong cụ ah. Cụ nghe có hợp lý không :D
Hãng có làm ko để mai em vác xe xuống, nhân tiện xử lý cái nước vào nhan trên gương luôn ;))

Pham Vinh

Xe buýt

minhqlbx

Xe tải
Chủ nhật bên em nghỉ bác ạ! Có gì thứ 2 bác mang sang em xử lý nhé ;)
Sáng nay em mang xuống rồi nhưng chưa có hàng để bảo hành. Em muốn hỏi là hỏi vụ lót sản cao su non cơ. Chỗ cụ có làm ko hay chỉ phun gần cao su non :D

mat3phat

Xe tải
Mazda di cos hơi tối cụ ạ, cụ thử thay bóng xem thế nào
Đúng là cos đi tối cụ ạ! Bóng Halogen mà còn cho đi qua projector thì không tối mới lạ!

cụ cho e hỏi dự định mua cái bóng tăng sáng của m3s , không biết nó chân H mấy nhỉ
Bóng tăng sáng không hơn mấy đâu cụ ạ, cho cụ thông tin em đã post bên thread M3S toàn tập: Cos là H11 còn pha là HB3

Đèn HID sử dụng bóng xenon (khí xenon) có độ sáng lumens/W cao hơn halogen gấp 2-3 lần. Các cụ nên mua ballast xịn (với các chuẩn H thì hàng xịn ít, còn chuẩn D thì xịn rồi, nhưng M3S của mình anh Hải không mua nên không có) Các cụ có thể mua cái ballast Canbus-Phillips (made in China) dùng tạm được. (trước em ra nguyễn xiển nhìn thấy có đấy)

Giá đấy là họ độ lại toàn bộ projector cụ ạ, sang chuẩn D không còn là chuẩn H theo xe nữa

Nếu các cụ biết có thể đặt hàng ở nước ngoài về tự lắp cũng được mà! Trên 4rum có cụ ship hàng nội địa Nhật đấy, em đang dùng hàng này cũng ổn lắm! Giá khá rẻ!
Cụ nào chưa biết lắp ra em lắp cho! Công cực rẻ luôn!

e đang nghiên cứu cái này cụ ạ:
http://www.otofun.net/threads/752400-do-den-o-to-do-choi-o-to-moi-ngay-mot-san-pham-gia-shock

Cụ cho e địa chỉ, nếu 3.2 củ mà ngon e lắp luôn, chứ mắt e nó tèm nhèm quá, à mà e còn lăn tăn sợ vụ điện đóm e nó chập cháy nữa
Hàng chất lượng thì không sợ đâu cụ ạ!

njn1888

Xe tải
Vấn đề liên quan đến đèn đóm các cụ cứ qua 291 Nguyễn Xiển Thanh Xuân Hà Nội.
SĐT:0916908118.
Em xin phục vụ tư vấn tận tình.

Pham Vinh

Xe buýt
Mazda Giải Phóng vẫn còn xe Mazda 3S nhé các cụ, cụ nào qua tâm ới em nhé .