[Funland] Mẹ chồng nàng dâu, chuyện muôn thủa

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng hiểu sao mẹ em lại không hợp vk, vk cũng là người sống có tâm, nhưng bà thì thế nào cũng thành khó chịu ngứa mắt.
Ngày xưa cũng đã trải qua thời làm dâu, cũng vất vả khó khăn mà tại sao lại không thông cảm và yêu thương nhau được nhỉ?

skuadi

Xe điện
Em chẳng hiểu sao mẹ em lại không hợp vk, vk cũng là người sống có tâm, nhưng bà thì thế nào cũng thành khó chịu ngứa mắt.
Ngày xưa cũng đã trải qua thời làm dâu, cũng vất vả khó khăn mà tại sao lại không thông cảm và yêu thương nhau được nhỉ?
Haizz. Em hóng các mợ nữ óp phơ chuẩn bị làm mẹ chồng vào giải thích :)

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
thay mẹ ck mới là xong :D

ubisapro

Xe trâu
Phụ nữ thường hay soi mà :D

Sazi

Xe điện
Nguyên tắc: 2 đàn bà + 1 con vịt = cái chợ. Chợ được mở khi có 1 con vịt. Con vịt ở đây là
1. Chính là bạn
2. Bố của bạn

cantona

Xe container
Làm dâu em nghĩ là dễ hơn mẹ chồng. Các bà mẹ chồng muốn hòa hợp phải hạ cái tôi mẹ chồng, tôi cá nhân xuống hết mức có thể thì mới có thể hòa hợp với các cô con dâu xưa nay chưa bao giờ ở chung, phục vụ. Ở với con dâu cũng gần như coi nó là 1 đứa cháu gái khó nết, muốn mắng phải dòm bố mẹ nó, oánh lại càng không được, chỉ có ngon ngọt hòa hợp ;))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều mẹ chồng lớn lên ở thời kỳ khó khăn, chắt bóp, chi li. Sau đi lấy chồng cũng có mẹ chồng khắt khen, khó tính. Thói quen sinh hoạt và suy nghĩ ăn vào máu. Nên khi con dâu sống theo cách mới, là thấy ko hợp ý ngay cụ ạ.
Thêm nữa là, có những mẹ chồng thấy con dâu được chồng yêu, chồng chiều cũng thấy ngứa mắt lắm cụ ạ. Nên vợ chồng cụ phải lựa. Nếu có điều gì không bằng lòng thì lựa lời góp ý lúc vui vẻ. Vợ cụ làm dâu như vậy cũng rất vất vả, nên động viên mợ ấy và chia sẻ nhiều hơn.
Đàn bà, muôn đời vẫn là đàn bà. Như mẹ cụ, đôi khi chẳng cần những gì xa xỉ, chỉ cần cụ và vợ một điều mẹ, hai điều mẹ là lại dễ như trẻ con.
Chúc gia đình cụ vui vẻ!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ nhà em đi hơn chục năm rồi, thế mới ra chuyện
Chuyện hục hặc là có, nhưng như bà nội em và mẹ em, cho dù bà nội ntn mẹ em cũng tôn trọng và chăm sóc bà! Đó mới là quan trọng cụ à! Người già sẽ hóa trẻ con, nên sẽ khó chiều!

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên tắc: 2 đàn bà + 1 con vịt = cái chợ. Chợ được mở khi có 1 con vịt. Con vịt ở đây là
1. Chính là bạn
2. Bố của bạn
Đúng là có liên quan đến em, tất nhiên, nhưng em đang muốn đặt vấn đề là tại sao không thông cảm cho nhau, tại sao cứ bé xé ra to, chuyện chẳng có gì cứ rùm beng lên khiến con cái mâu thuẫn thêm

Sazi

Xe điện
Đúng là có liên quan đến em, tất nhiên, nhưng em đang muốn đặt vấn đề là tại sao không thông cảm cho nhau, tại sao cứ bé xé ra to, chuyện chẳng có gì cứ rùm beng lên khiến con cái mâu thuẫn thêm
"Khi đàn bà họ nhận lỗi chính là lúc họ rời xa bạn" bạn đang biến mình thành con vịt đúng nghĩa và chợ sẽ được mở. Có 2 cách bạn cần làm
1. Chỉ 1 đàn bà, nghĩa là bạn sống tự lập xây dựng cuộc sống riêng.
2. Đừng biến thành vịt

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ nên học kỹ năng dung hoà giữa mẹ và gấu thay bằng cách đưa lời ca thán mẹ mình lên trên này.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều mẹ chồng lớn lên ở thời kỳ khó khăn, chắt bóp, chi li. Sau đi lấy chồng cũng có mẹ chồng khắt khen, khó tính. Thói quen sinh hoạt và suy nghĩ ăn vào máu. Nên khi con dâu sống theo cách mới, là thấy ko hợp ý ngay cụ ạ.
Thêm nữa là, có những mẹ chồng thấy con dâu được chồng yêu, chồng chiều cũng thấy ngứa mắt lắm cụ ạ. Nên vợ chồng cụ phải lựa. Nếu có điều gì không bằng lòng thì lựa lời góp ý lúc vui vẻ. Vợ cụ làm dâu như vậy cũng rất vất vả, nên động viên mợ ấy và chia sẻ nhiều hơn.
Đàn bà, muôn đời vẫn là đàn bà. Như mẹ cụ, đôi khi chẳng cần những gì xa xỉ, chỉ cần cụ và vợ một điều mẹ, hai điều mẹ là lại dễ như trẻ con.
Chúc gia đình cụ vui vẻ!
Cụ ơi, lúc đầu vk em cũng chịu nhịn như thế, xong mãi thì cũng ko thể chịu đc nữa, em là con trai mà nhiều khi còn ko đỡ đc nữa, mình đâu thể đòi hỏi vk mình cứ phải hy sinh nhẫn nhịn mãi được

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
"Khi đàn bà họ nhận lỗi chính là lúc họ rời xa bạn" bạn đang biến mình thành con vịt đúng nghĩa và chợ sẽ được mở. Có 2 cách bạn cần làm
1. Chỉ 1 đàn bà, nghĩa là bạn sống tự lập xây dựng cuộc sống riêng.
2. Đừng biến thành vịt
Riêng thì ko đc, vì cụ ông mất, em lại là trưởng, còn vụ vịt thì mình ko muốn cũng bị dính, ví dụ, cơm muộn bà cũng mắng, đi làm về cơm nước luôn, nhưng còn tắc đường, còn ốm đau thì làm sao? Cụ không thông cảm thì không giả quyết được vấn đề