[Funland] Mẹ em bị u gan di căn

money_talk

Xe tăng
Việc nên làm nhất là giải toả tâm lý của tất cả. Đừng cố gắng tạo hi vọng giả tạo bằng cách duy ý chí là có thuốc, có pháp đồ nào giải quyết dc.
Vừa tốn kém ghê gớm- vừa khiến cụ đi nhanh hơn và đau đớn hơn.
Nhà em kinh nghiệm vụ viêm -> sơ -> ung thư gan lắm rồi

thangtrung015

Xe buýt
Hy vọng ô Nga mau mau sản xuất cải thuốc trị mọi loại ung thư Siêu protein j j đó. :(
Gốc của nó phải chế ra được loại enzim chức năng phân chia ADN hợp lý và hủy các nhiểm sắc thể đột biến. Món này phải giải quyết từ sinh học phân tử.

4weelbike

Xe tăng
Bác sỹ nói còn 6 tháng để sống.
Em đang cần contact của bên khoa chuẩn đoán hình ảnh Việt Đức, cụ nào giúp em với
Bác syc bảo mẹ em may ra được ba tháng cách đây ba năm. em sợ quá về luôn, thay đổi cách ăn uống sinh hoạt khối u hiện vẫn giữ kích thước 13cm sau ba năm.

MyMac

Xe điện
Nếu ông lang này mà chữa được như cụ nói thì giờ này phải sang mẽo mới gặp được.
Cụ đã ngu đừng tỏ ra nguy hiểm. Nhà tôi mấy mạng UT giả về sống nhăn ra kia.

Mà tôi nói Mẽo nó đang nghiên cứu loại thuốc của ông ấy đấy thì cái đầu ngu của cụ có cố mà tin được không?

Có bệnh thì vái tứ phương. Biết đâu gặp thầy gặp thợ thì mẹ cụ thót có hy vọng sống.

Trên OF này sùi mào gà, thoái hoá khớp gối, gút chữa ông ấy hơi nhiều rồi đấy. Ngu ạ.

Rx365

Xe buýt
Đó là loại moocphin giải phóng chậm, nhưng loại này hại gan nên người ung thư gan dùng lạo đi nhanh hơn
Heroin là tốt nhất, nhưng loại này quản lý lằng
nhằng nên bộ ê tý không cho vào danh mục sử dụng
Vâng cụ ạ.
Đến tầm khoảng thời gian cuối thì nhìn xót xa lắm. Làm sao để giảm đau đớn cho người thân là quan trọng nhất. Có khi hôm nay nửa ống nhưng mai phải 1,2 ống mới đủ. Nói thì bảo gở nhưng tầm đấy thì mong ra đi nhanh hơn một chút cho người thanh thản.
Mong cụ chủ và người thân luôn giữ tinh thần lạc quan để chống chọi với bệnh tật.

McCord

Xe hơi
Hồi trước bố em bị K phổi di căn vào xương rồi, lúc đó bố em 74 tuổi. Bác sĩ dự đoán 6-10 tháng. Nhà em theo đúng phác đồ điều trị của bác sĩ, hoá trị, xạ trị. Bố em trụ được 2 năm mà mất do viêm phổi chứ k phải do ung thư. Người bị K quan trọng nhất là tinh thần. Cụ động viên bà, đừng để bà biết đã di căn, chỉ nói là mới chớm giai đoạn 1 thôi để cụ yên tâm.

mrbinhhg

Xe tải

Mà tôi nói Mẽo nó đang nghiên cứu loại thuốc của ông ấy đấy thì cái đầu ngu của cụ có cố mà tin được không?

Có bệnh thì vái tứ phương. Biết đâu gặp thầy gặp thợ thì mẹ cụ thót có hy vọng sống.

Trên OF này sùi mào gà, thoái hoá khớp gối, gút chữa ông ấy hơi nhiều rồi đấy. Ngu ạ.
Cụ có giải thích thì không nên công kích cá nhân như thế, để thuyết phục hơn.

khanhnguyen09

Xe container

Giờ mới biết dây với chó dại nguy hiểm thế nào. Chắc cụ chữa ung thư não của ông ấy.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Gốc của nó phải chế ra được loại enzim chức năng phân chia ADN hợp lý và hủy các nhiểm sắc thể đột biến. Món này phải giải quyết từ sinh học phân tử.
Nga phải mang thuốc lên vũ trụ đó cụ ạ. Chứ ko phải ở Trái Đất.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ hãy để mẹ được thoải mái, an nhiên những ngày cuối. Khi đã đến những ngày cuối của ung thư thì em nghĩ đừng nên cố níu kéo. Giai đoạn cuối sẽ rất đau đớn, càng níu kéo chỉ làm mẹ cụ sống khổ sở hơn. Đây là ý kiến cá nhân của em!

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
cái này xin được mà cụ, có xác nhận của BV là bị K thì cầm lên các cơ sở y tế cấp huyện trở lên là dc cấp miễn phí mà
không được miễn phí đâu cụ ạ, bố em năm trước cũng phát hiện ra, từ lúc phát hiện đến lúc mất dc có 6 tháng thôi, đau lắm, nhưng bố e hồi đấy mới dùng có 2 liều, mỗi liều nửa ống thì mất rồi, sau đó còn thì đem cho người khác cụ ạ, bệnh viện huyện mua mỗi ngày dc 1 ống thôi, 1 tuần 1 lần mang ống đến đổi.
đến những ngày cuối cùng, dịch ở ổ bụng nhiều lắm, đau lắm ạ, cụ cố gắng động viên tinh thần mẹ cụ ạ.

printer_color

Xe hơi
Em đang cần contact của bên khoa chuđoán hình ảnh Việt Đức, cụ nào giúp em với
Theo ngu ý của cháu là ung thư k có nguyên nhân là từ virut, vậy nó không thể di căn, di căn là phải chạy dc từ chỗ này qua chỗ khác. U thư cháu nghe nói nguyên nhân là tế bào thiếu chất. Tb nào thiếu nhiều bị trước, tb nào thiếu ít bị sau, chứ k phải di căn. Vậy cụ làm thế nào để tb đủ chất phục hồi dc khoẻ thì hết u thư. Chứ k phải hoá trị , xạ trị và kiêng ăn k cho nuôi tb ung thư, sợ lớn nhanh ( trong khi các tb khác đang ngắc ngoải cần ăn ) hay lá đu đủ... thì BS xác định 6 tháng là có cơ sở.

namson229

Xe điện
K gan, di căn chỉ 6 tháng thôiv- sang cả singapo rồi nhé, e có 2 người quen (bạn học, đồng nghiệp cty)....cụ xác định thế cho thoải mái tinh thần

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em đang cần contact của bên khoa chuẩn đoán hình ảnh Việt Đức, cụ nào giúp em với
Đầu tiên là chia buồn cùng gia đình cụ. Quả thật rất buồn khi cụ phải biết trước tin này.

Thứ hai là chúc cụ sớm biết là ông bác sỹ đó chẩn đoán sai hoặc tìm ra phương thuốc chính thống có thể chữa trị cho bà cụ nhà!

Thứ ba là trong trường hợp tìm phương thuốc chính thống thất bại, thì em trôm nghĩ ở thế đường cùng, hễ thấy được một tia hi vọng thì cũng phải bấu víu. Lúc đó thì cụ chủ thử ướm hỏi bà cụ nhà mình có thể dùng mật cóc để mưu tìm sự sống được không. Cổ nhân có câu Vào Tử Để Tìm Sinh. Trong trường hợp này cụ tham khảo các link sau:
https://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/gap-nguoi-an-hang-nghin-mat-coc-chua-ung-thu-62333.html
https://vietnamnet.vn/vn/doi-song/chua-lanh-ung-thu-gan-chi-bang-mat-coc-va-la-du-du-276846.html

Kính chúc mẹ cụ chủ việc dữ hoá lành!

Loxe12a

Xe buýt
Tuyệt đối không cần phải chữa trị. NgƯời bệnh phải lạc quan. Cụ đưa Bác đi du lịch một chuyến đi. Ăn uống chuyển sang ăn rau nhiều. Uống nước ép củ quả như cần tây, cà rốt. Nếu không đau ở thể vẫn chịu đc thì ko cần dùng móoc phin!
P/S: Đó là ý kiến cá nhân em đã từng có người nhà bị ung thư các cụ ạ.!!!
Xạ trị và hoá chất thì chắc chắn đi!!!

nicholas1618

Xe điện
Lạ một điều UT toàn tình cờ phát hiện, đã phát hiện thì phải chữa, đã chữa là hoá trị, xạ trị, mổ, đau đớn và ra đi. Người nhanh thì 3-6 tháng, lâu thì 1-2 năm, cá biệt thì tầm 3-5 năm.

Không rõ nếu ko tình cờ phát hiện, liệu đi có đi nhanh hơn khỏng tgian trên ko? Hoặc có đau đớn hơn ko?

ninhcd

Xe tăng
Thớt của Cụ làm e nhớ tới papa e, vừa đc 5 năm, từ lúc phát hiện tới lúc ô đi có 24 ngày. Vấn đề cơ bản nhất e nghĩ vẫn là Tâm lý, dù biết là khó nhưng chính vì thế phải cố cụ ah. Cụ xem tình hình sk của Bà thế nào, tiền định dành chữa bệnh nên để đi du lịch, thế sướng và nhẹ nhàng hơn nhiều lần. E khuyên thật, các cụ ném gạch đá e cũng nhận.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em chỉ biết chia buồn với cụ và gia đình. Thưc sự ca này quá khó, có mang đi khắp thế giới cũng không làm được gì nữa. Bác ruột em vừa mất xong e hiểu. Đang khỏe mạnh tự nhiên ốm mấy hôm, đưa vào 108 thì nghi tai biến mạch máu não, mà tình trạng càng tệ hơn, đưa sang khoa thần kinh thì ra được là K phổi di căn toàn bộ não, nhìn như mạng nhện, thế là đưa về, đươc 1 hôm thì hôm sau đi, nhanh chóng mặt mà không thể làm gì được

nicholas1618

Xe điện
Nhiều trường hợp chuẩn đoán nhầm. Nên chưa ktra ít nhất 3 nơi độc lập thì chưa nên tin.
Thêm nữa tuyệt đối tránh sinh tiết tế bào với chụp chiếu. Giờ chỉ xét nghiệm máu ng ta đã xác nhận đc có nguy cơ hay ko.
Ko sinh thiết với chụp chiếu thì xác định kiểu gì cụ?

me2gai

Xe tải
Mách cụ ông lang này người nhà và người làng em UT gan bs chê về rồi mà vẫn xử lý ngon. Tuỳ cụ tin thì gọi không tin thì thôi. Mà tin thì phải tuyệt đối kiên trung uống thuốc. 094 5099 522

Đẳng nào bệnh viện cũng bó tay rồi, có bệnh thì vái tứ phương. Gia đình em mấy người nội ngoại đều bị UT có thẩm ông lang này mấy lần rồi nên giới thiệu với cụ. Gần nhất đây khoảng 2 năm là ông bố chồng của cô em họ ở Cửa Ông bị UT gan bs chê rồi về uống thuốc mà hiện cụ ngoài 70 khoẻ lại ngon lành.
Cụ ib cho e thêm thông tin của ông lang này với.Mẹ e cũng đang bị k dạ dày, giờ cũng di căn sang vùng ổ bụng và hiện đang điều trị ở Bạch Mai, bs chỉ định truyền nhưng sức khoẻ yếu k truyền được nên đang uống thuốc, nhưng tình trạng k mấy khả quan nên em e tìm cách khác, biết đâu may mắn gặp thầy gặp thuốc. Cảm ơn cụ