[Thảo luận] Mẹo rất hay, nhưng cũng sợ

Anna96

Xe hơi
Với cách dùng dây giầy hay dây thép nhỏ thì em đã từng sử dụng cách này cách đây 20 năm rồi ah.
Dùng vật cứng khẽ bậy cánh cửa(phần trên)sau đó thắt dây theo hình thòng lọng và cố đưa vào chốt đó.Sau đó khéo léo kéo dây để đầu thòng lọng siết chặt vào chốt cửa và sau đó nhẹ nhàng kéo lên.
Nhưng cách này chỉ apos dụng được cho các dòng xe cũ và có chốt cửa hình quả nấm hoặc có rẵnh tròn mà thôi.

Kiabuoisang

Xe container
Cạy cửa với điều kiện đang để khòa chía trong xe. Nếu ko có thì cạy làm gì nhỉ.

SPL

Xe container
Em thì chả có kinh nghiệm gì, chỉ đánh thêm 1 cái chìa, vặt chuôi nhựa đi và cho vào ví. Khi quên hoặc mất chìa thì lấy ra mở để đi. Tuy nhiên nếu xe có sử dụng chìa khóa từ thì kể cả chìa dự phòng nếu ko phải chìa từ và xe ko nhận chìa thì cũng vô nghĩa.
Em cũng đánh chìa sắt ở Lâm Khóa - Lò Sũ hết 40k treo vào chùm chìa khóa nhà móc ở thắt lưng đề phòng rơi chìa điện còn có cái mà về, em đi Ỉn nên chìa không có từ với lại em mua xe cũ nên chỉ có 2 chìa điện không có chìa sắt kèm theo.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Với cách dùng dây giầy hay dây thép nhỏ thì em đã từng sử dụng cách này cách đây 20 năm rồi ah.
Dùng vật cứng khẽ bậy cánh cửa(phần trên)sau đó thắt dây theo hình thòng lọng và cố đưa vào chốt đó.Sau đó khéo léo kéo dây để đầu thòng lọng siết chặt vào chốt cửa và sau đó nhẹ nhàng kéo lên.
Nhưng cách này chỉ apos dụng được cho các dòng xe cũ và có chốt cửa hình quả nấm hoặc có rẵnh tròn mà thôi.
Có cái vè che nắng thì cũng hơi khó chơi đấy nhỉ!#:-s

emvotoi

Xe máy
Mai sẽ có bộ 4 chụp inox vào đầu chốt và khóa xuống dưới bằng 4 khóa Việt Tiệp.

scorp

Xe buýt
kể ra đây cũng là cách hay vừa để giải cứu các cụ, vừa bài học bổ béo cho mấy thằng trộm ạ :-ss

vô lăng vuông

Xe đạp
Tin buồn với em rồi, em vứt xe ngoài sân :-ss
Mở được cũng khoai phết, chứ không phải mấy giây là xong đâu ạ, nhất là với xe 7 chỗ vì cửa nó to hơn. Mò mò tròng được cái thòng lọng vào chốt cũng toát mồ hôi,mỏi dừ tay
Mở kiểu này hay ở chỗ dùng dây mềm nên không sợ xước sát và làm hỏng gioăng, cũng ko phải cậy cửa nên ko sợ vênh cửa.