Thảo luận Mer C200 lên dốc có tiếng kêu lục cục ở gầm

leechi

Xe đạp
Em ở ngõ 92 trần thái tông cầu giấy cụ ơi
Cụ cho em hỏi phát.Tuần rồi em đi công tác không động chạm vào vợ 2 được.Sáng nay ra cầm chìa mở khoá vợ 2 bình thường nhưng mà lên cưỡi e nó định vi vu tí thì cắm chìa vào không thấy mở khoá vô lăng, em đã nghi nghi, vặn chìa thì không thấy đèn táp-lô nó sáng cũng không đề được luôn.Đang loay hoay không biết làm thế nào thì mới chợt nhớ ra là có cái chìa sơ-cua, e phi lên nhà lấy xuống cắm vào các thao tác lại bình thường nổ ngon lành.bác phán cho em phát xem chìa kia của em nó bị làm sao với ạ.vẫn khoá mở cửa xe bình thường.....

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chào các bác,em mới lấy vợ 2 C200 đời 2007 về chạy gầm bệ tương đối ngon lành, tuy nhiên, có một cái bệnh này mấy hôm gần đây (hoặc là nó có sẵn rồi mà lúc mua xe em chưa kiểm tra ra).Chả là thế này, từ đường lên sân nhà em có một đoạn dốc tương đối cao, cứ mỗi lần em lên đoạn dốc đấy mà xe không có đà, chỉ cần nhích nhẹ chân ga một chút là có tiếng kêu lục cục ở gầm xe, rồi thì đèn tam giác vàng có chấm than ở giữa nhấp nháy.Em khá là quan ngại về hiện tượng này của xe nó.Em đi đường bằng thì không sao nhưng cứ đi như trên (tức là xe không có đà mà lên dốc nhích ga ạ) là lại có tiếng kêu như vậy.Các bác cao nhân hay là ai đã có kinh nghiệm về hiện tượng trên cho em thông não phát. Gầm bệ thì em không sợ chứ vào những cái bên trong thì cũng đau đầu quá các bác ạ.Help me!
1. Em đang đi w204 đây, ngày nào em cũng cho nổi đèn tam giác... cứ lên dốc oánh lái tréo là bánh sau ba ti lê là đèn đó sáng, chính tỏ chức năng vẫn hoạt động ngon... Cụ không cần lo lắng về cái đèn đó nhé..
2. Lục cục dưới gầm thì với tất cả các xe Mer từ 5 đến 6 năm đổ ra phải đến 80% bị dính, cứ trèo lên vỉa hè hay tụt xuống mà đánh hết lái thế nào cũng có tiếng lục cục dưới gầm...Muốn trị hết tiếng lục cục dưới gầm cụ alo em 0903414898...Bên em đã làm 3 xe Mer C và 2 xe Mer E w212 khỏi bệnh này rồi nhé...
http://phutungoto123.com.vn/vi/spds/id274/Mercedes/

Nguyendung1987

Xe tải
cụ cứ phát cho 1 cái giá tham khảo để anh em đỡ lăn tăn
Cụ ơi hiện tượng thì có thể giống nhau nhưng bệnh thì chưa chắc giống nhau như xe khác thì cụ xem lại cho e phần hệ thống cân bằng điện tử.

Nguyendung1987

Xe tải
cụ cứ phát cho 1 cái giá tham khảo để anh em đỡ lăn tăn
cụ ơi hiện tượng có thể giống nhau nhưng bệnh thì chưa hẳn giống nhau cụ đi kiểm tra cho e hệ thống cân bằng hoặc là hệ thống đỡ máy