Tin tức Mercedes-Benz ra mắt G-Classs dành cho quân đội

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
MERCEDES-BENZ RA MẮT G-CLASS DÀNH CHO QUÂN ĐỘI

Mercedes-Benz cho biết mẫu G-Class quân sự mới có tên đầy đủ là G-Class Special-Ops, hiện những chiếc xe đặc biệt này chỉ được cung cấp cho các cơ quan chính phủ và quân đội để cứu hộ hoặc sử dụng cho các hoạt động đặc biệt.

Ngày nay, vẫn còn một số quốc gia sử dụng G-Class để phục vụ quân đội nhưng đó đều là những chiếc của thế hệ W461, được sản xuất từ năm 1992. Theo Mercedes, khi thế hệ mới (W464) ra đời thì thế hệ W461 vẫn tiếp tục được duy trì.

Mercedes-Benz ra mắt G-Class dành cho quân đội

Trong lần ra mắt này, Mercedes-Benz giới thiệu 2 biến thể là G 350d SUV (BA06) và G 350d Chassis Cab (BA09). So với dòng sản phẩm thương mại, W464 sở hữu ngoại thất tối giản hơn, có thể dễ dàng sửa chữa, nâng cấp hoặc thay thế các phụ kiện. Nội thất xe cũng khá thực dụng khi không còn nhiều phím chức năng, các chất liệu da ghế hay ốp gỗ cao cấp,...

Thông tin chi tiết về Mercedes-Benz G-Class cấu hình quân sự mới không được công bố rộng rãi, nhưng một báo cáo cho biết xe quân đội G-Class G350d W464 sẽ có khả năng off-road tốt hơn so với bản xe dân dụng, nhờ có động cơ tăng áp 6 xi-lanh thẳng hàng 3.0l, công suất 245 mã lực (tăng 35%) và mô-men xoắn cực đại 600 Nm (tăng 50%), sức mạnh được gửi đến các bánh xe thông qua hộp số tự động 8 cấp.

So với thế hệ cũ, G-Class Special-Ops tiết kiệm nhiên liệu hơn, trong khi tải trọng được tăng lên và bổ sung nhiều trang bị hiện đại như đèn pha LED, đèn ngày LED.

Otofun News

khói_lửa

Xe buýt
em thấy từ sáng đến giờ cụ đẻ ra quá nhiều thớt................ hình như cụ ngộ lập thớt thì phải :D:D:D:D

Porsche 911

Xe container
Ác Min mở thớt vẫn bị phàn nàn như thường :D
G quân đội này mà bán tầm 40.000 USD thì có khi ngon bác nhỉ :-bd

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
em thấy từ sáng đến giờ cụ đẻ ra quá nhiều thớt................ hình như cụ ngộ lập thớt thì phải :D:D:D:D
Các nội dung này cụ đọc ở đâu chưa? Nếu chưa cụ thấy có vấn đề với các nội dung này à?

Trung12889

Xe đạp
con này mà đi dầu Euro 5 thì đỉnh của chóp