[Funland] Mệt mỏi,cháu tâm sự chút !

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo cụ hẹn hò làm gì, có việc cứ xông thẳng lên phòng mà gõ cửa rồi xông vào. Em có lần tìm mãi chả ra cụ TP Tổ chức ngồi đâu đành vào phòng cụ Sơn để hỏi.
Gặp thì không khó, cực dễ. Nhưng gặp có giải quyết được không lại là chuyện khác cụ ạ

Liziyeu

Xe hơi
Nếu chuyện của cụ có lý về phía cụ, thì cụ nên viết đơn lên trường để xin giải quyết, may ra vớt vát được!

lananh51

Xe hơi
Dài quá. Thôi cứ được sống là hạnh phúc rồi

Gừng

Xe container
Văn của cháu lủng củng quá, đọc mệt mệt là mà vẫn không hình dùng ra được cái dàn bài, ý chính . . . . :( chấm xuống dòng, cách đoạn vô tội vạ, chắc nhà trường thấy như thế nên không cho cháu tốt nghiệp đấy thôi
Thế túm lại là nội dung dư lào?
Lão túm lại hộ em phát? Dài quá mà não em ngắn nên ko đọc dc

IT_nd89surveyus

Xe tải
e thấy chưa có gì ghê gớm, cụ chỉ chưa có bằng tốt nghiệp thôi, chứ cụ hoàn thành khóa học hết rồi thì rất nhiều nơi nhận cụ đấy
còn chuyện ức chế với bọn hành là chính , đặc biệt là bọn phòng đào tạo ở các trường đại học, trường nào chả vậy. Đơn giản này mà cụ đã ức chế thì cụ còn ức chế nhiều.
Ngày trước em lên trường Ngân Hàng nhờ nó cho xin cái giấy báo điểm cho em em vì em em chưa nhận được, đơn giản là nhờ nó in thêm 1 cái giấy báo điểm cho thí sinh ABC thôi mà nó hành mang giấy báo dự thi ở quê lên, hài vãi. Nếu em ở Sài Gòn chắc cũng phải ra tận HN in cái giấy báo điểm nhỉ.

thanhchung

Xe buýt
khổ thân, phải Hành nhiều thì mới dày dạn kinh nghiệm đc :D

tuananh2011

Xe tải
em vừa rồi cũng suýt như cụ..thầy giáo nộp điểm muộn mất 3 ngày..may sao trường năm nay quan tâm xét nốt cho ai có điểm trước ngày nhận bằng ko thì cũng khóc..em bên học viện kĩ thuật quân sự

Song75

Xe buýt
Chán cho thế hệ kế tiếp, mới có tý hành phi mà đã kêu nhặng cả lên.
Chú (à, wen, bạn chú), nhuận 3 niên, ở lâu quá được bố trí xép ko mất tiền với mấy anh KV0, mà giờ ra trường, ái bu đầy @};-. Sao phải xoắn Cháu, nhuận thêm phát, học hành cho nó chắc. Đầy các bác, các chú trên này có thèm nhận bằng đâu, dân kỹ thuật, chả có thì đi thay bóng đèn cho mấy mợ trên of này cũng qua ngày Cháu ạ!
Cụ Nghiemhung hoc đoạn nào mà lai cùng khóa với cụ Sơn thé.

thienphuc

Xe điện
văn cháu lủng củng thế tiện có cụ liệt vòi vào đọc thì chuyển qua gara nhờ cụ ý bắt bệnh và sửa luôn đi :))

viciv

Xe buýt
Cụ chủ thớt cứ yên tâm, không ai giữ cụ lại nửa năm nữa mà ko thu được tiền học phí của cụ đâu, chắc chắn được giải quyết.
Nhưng nhắc cụ chủ là, chuyện cụ đang kêu chán là chuyện bình thường, cụ còn gặp nhiều khi cụ vào "trường đời". Nên cứ bình tâm, ai cũng sẽ thường xuyên gặp những chuyện như thế. Vấn đề là tâm thế giải quyết thế nào thôi. Theo em, cụ cứ giữ tâm thế tích cực, đừng nghĩ xâu về tất cả mọi việc, mọi người, như thế mọi việc sẽ suôn sẻ hơn.

tichop

Xe buýt
Việc quái gì cụ phải lo tốt nghiệp. Bách khoa có lò bán bằng tiến sỹ vừa bị bắt kìa, cụ làm 1 mớ rồi xin đâu chả được. Có khi lại nhảy lên Vụ trưởng ngay ấy chứ
trước bằng đểu rẻ ko làm mấy cái phòng thân, h mới hối hận:))

Moonyeu

Xe hơi
Cháu quay cóp để vào đại học hay sao mà trả lời thế, làm quái gì có chuyện chấm xuống dòng chỉ đơn giản cho dễ đọc ! :D thực tế mọi người trong thớt này đều đọc bài của cháu rất khó hiểu, như vậy rõ ràng cháu chấm xuống dòng không làm cho dễ đọc hơn
dù văn hơi lủng củng 1 chút nhưng e thấy cũng chẳng đến nỗi khó hiểu như các cụ nói.
Vào đại học cụ ấy chuyên ngành đó chắc ko thi khối D hay khối nào có môn Văn rồi. Nhiều khi giỏi văn quá, lai láng quá cũng có thể khó hiểu.
Các cụ nếu bận quá không có thời gian đọc thì thôi, nhìn thớt dài quá các cụ out luôn không đọc nữa. Còn nếu các cụ đã có ý định đọc, thì cứ đọc bình tĩnh, vừa đọc vừa nghĩ thì cũng sẽ ra vấn đề thôi mà. Còn nếu vừa đọc vừa nghĩ mệt quá, thì đọc xong các cụ cũng out luôn, cmt làm j cho mệt thêm.
Chẳng qua cụ ấy đang lo lắng cho việc học hành, cho công việc, cho tương lai thôi. Các cụ mợ chê cụ ấy thì ắt hẳn các cụ mợ cũng có học, đọc xong mà không hiểu cụ ấy viết gì thì cái sự học ấy nó cũng đáng nghĩ lắm.
Nếu đã đọc và cmt, nghĩa là cũng có thiện ý, vậy nên động viên hơn là ném gạch đá cho nó có mặt

tranphong79

Xe điện
Ở đời thì Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Theo anh thì việc chị H đó làm việc theo nguyên tắc là không sai gì cả, người ta là người làm công tác đào tạo cho hàng trăm sinh viên thì không thể giải quyết kiểu lẻ tẻ, ai cũng châm chước được. Khi việc của mình chưa xong mà đi du lịch để rồi quá hạn giải quyết, lỡ việc thì phải chịu thôi, người ta chỉ hành tỏi được mình khi mình sai. Chú em chủ topic nên xem bạn em nộp đơn thế nào, có đúng yêu cầu không trước khi trách nhà trường không giải quyết cho em. Đấy là mấy suy nghĩ của mình.

MyMac

Xe điện
dù văn hơi lủng củng 1 chút nhưng e thấy cũng chẳng đến nỗi khó hiểu như các cụ nói.
Vào đại học cụ ấy chuyên ngành đó chắc ko thi khối D hay khối nào có môn Văn rồi. Nhiều khi giỏi văn quá, lai láng quá cũng có thể khó hiểu.
Các cụ nếu bận quá không có thời gian đọc thì thôi, nhìn thớt dài quá các cụ out luôn không đọc nữa. Còn nếu các cụ đã có ý định đọc, thì cứ đọc bình tĩnh, vừa đọc vừa nghĩ thì cũng sẽ ra vấn đề thôi mà. Còn nếu vừa đọc vừa nghĩ mệt quá, thì đọc xong các cụ cũng out luôn, cmt làm j cho mệt thêm.
Chẳng qua cụ ấy đang lo lắng cho việc học hành, cho công việc, cho tương lai thôi. Các cụ mợ chê cụ ấy thì ắt hẳn các cụ mợ cũng có học, đọc xong mà không hiểu cụ ấy viết gì thì cái sự học ấy nó cũng đáng nghĩ lắm.
Nếu đã đọc và cmt, nghĩa là cũng có thiện ý, vậy nên động viên hơn là ném gạch đá cho nó có mặt
A, xin chào mợ Uyên Nhi. Hôm nay mợ không có chuyện gì mới kể cho chúng em nghe ợ?

ngogiathien

Xe buýt
Em đọc xong đoạn văn của cụ thấy mệt luôn,e đang tỉnh ngủ,đọc xong mắt đã nhắm lại từ lúc nào

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
MyMac nói:
A, xin chào mợ Uyên Nhi. Hôm nay mợ không có chuyện gì mới kể cho chúng em nghe ợ?
My Mắt lại khơi gợi gì thế này, định đốt đống lửa mùa hè sưởi cho ấm à :) về trông cầu cổng vàng đi

vuvanphong

Xe điện
Lại âm binh rồi! Cụ Vòi phán chuẩn đấy, chữ có thể không bay bướm, hoa lá nhưng nên ngay ngắn, đủ nét, dễ đọc. Văn có thể không mượt mà, uyển chuyển thì cũng nên cô đọng, dễ hiểu, chuyển tải được thông tin. Comment trên của cụ, đầu thì không viết hoa, cuối thì không có dấu chấm, phản biện thì không tới đầu tới đũa, thấy thiện chí của người khác thì xù lông nhím ra phản bác?! Cụ cũng nên xem lại nhỉ!

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao trường lại càng ngày càng xuống cấp thế này, trước em học ở đấy lúc tốt nghiệp thầy giáo hướng dẫn không nhận gì cả, đành kéo nhau làm chầu nhậu chia tay trường và đời SV :))

theph

Xe điện
Cháu đọc đúng lúc minh mẫn nhất trong ngày của cháu mà cũng chả hiểu cụ chủ nói gì và thú thực đọc được 5 dòng thì thấy hết hơi và mỏi mắt. Với cái kiểu hành văn dư lày thì khó đấy nhỉ!