Thảo luận Miền bắc mua xe trong nam

vietanh1408

Đi bộ
em ở HN và đang tính chơi pkl nhưng ở HN ít xe pkl đẹp như trong nam, cũng đắn đo kp có nên mua ở trong nam ship về không, vì ko xem xe trực tiếp được. Mọi người cho em xin ít kinh nghiệm về mua xe từ bắc vào nam và xin một vài bên mua bán xe uy tín với ạ! Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
em ở HN và đang tính chơi pkl nhưng ở HN ít xe pkl đẹp như trong nam, cũng đắn đo kp có nên mua ở trong nam ship về không, vì ko xem xe trực tiếp được. Mọi người cho em xin ít kinh nghiệm về mua xe từ bắc vào nam và xin một vài bên mua bán xe uy tín với ạ! Em cảm ơn
Vào chọn xe, ưng thì mang ra ga SG, gửi ra ga HN cụ nhé
Mà cụ mua PKL không chạy thử, sao biết có ưng không nhỉ

vietanh1408

Đi bộ
Vào chọn xe, ưng thì mang ra ga SG, gửi ra ga HN cụ nhé
Mà cụ mua PKL không chạy thử, sao biết có ưng không nhỉ
vì em ở ngoài HN ko vào trong SG được nên không xem xe và chạy thử đc ạ, còn em cũng đã xem nhiều review về chiếc xe em đang ngắm đến rồi nên mới đắn đo ạ :v bác có kinh nghiệm gì khi mua không trực tiếp như em không ạ?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
vì em ở ngoài HN ko vào trong SG được nên không xem xe và chạy thử đc ạ, còn em cũng đã xem nhiều review về chiếc xe em đang ngắm đến rồi nên mới đắn đo ạ :v bác có kinh nghiệm gì khi mua không trực tiếp như em không ạ?
Mình ở trong này thấy các bạn ở tỉnh, ngoài bắc mua cũng vậy. Vào xem trực tiếp, thử xe, xem có vừa, dáng xe có ưng, ngồi xe có ổn ... sau đó hoặc thuê xe, hoặc chuyển bằng tàu hỏa

Ryan848

Xe container
1 phong cách rất đi bộ :))
Em góp ý thế này, cụ muốn nhờ người giải hộ toán thì đề bài cũng phải chặt chẽ, đầy đủ dữ liệu...
Cụ muốn mua dòng xe gì? Kiểu cũ như Honda Shadow, GB250/400, CB400, NVX400...Yamaha SV250/650...đa phần nhập lậu ko giấy. Loại này em khuyên nên bỏ qua.
Xe mới đời tầm 2015-nay có giấy đầy đủ, tùy tình trạng mà cân đối giá, hoàn toàn có thể xem trực tiếp và mua tại HN.
Thêm 1 cái nữa, như mọi hàng hóa phổ thông thường mỗi thương nhân sẽ chuyên 1 vài dòng xe nhất định, nên ngắm dòng xe nào thì tìm thương nhân hay bán dòng xe đó. Vd Tuân Motor, Cảnh motor bán xe cỡ trung - to, Mạnh motor bán xe nhỏ...

Gionam72

Xe container
Hoàn cảnh của cụ chỉ xem review thì mua xe mới.
Chứ mua xe cũ của người lạ thì kiểu gì cũng bị thuốc

vietanh1408

Đi bộ
1 phong cách rất đi bộ :))
Em góp ý thế này, cụ muốn nhờ người giải hộ toán thì đề bài cũng phải chặt chẽ, đầy đủ dữ liệu...
Cụ muốn mua dòng xe gì? Kiểu cũ như Honda Shadow, GB250/400, CB400, NVX400...Yamaha SV250/650...đa phần nhập lậu ko giấy. Loại này em khuyên nên bỏ qua.
Xe mới đời tầm 2015-nay có giấy đầy đủ, tùy tình trạng mà cân đối giá, hoàn toàn có thể xem trực tiếp và mua tại HN.
Thêm 1 cái nữa, như mọi hàng hóa phổ thông thường mỗi thương nhân sẽ chuyên 1 vài dòng xe nhất định, nên ngắm dòng xe nào thì tìm thương nhân hay bán dòng xe đó. Vd Tuân Motor, Cảnh motor bán xe cỡ trung - to, Mạnh motor bán xe nhỏ...
Dạ em cũng là newbie nên còn nhiều bỡ ngỡ ạ :v cụ thể con xe e muốn mua là con z650 đời 2020 trở lên, tìm hoài xe miền bắc đề mua mà không có, mà có thì xem ảnh xe cũng ko được đẹp ạ. Mấy shop bác recomment thì em cũng đã ib hỏi và không có con e muốn mua nữa, nhưng rất cảm ơn bác đã cho em lời khuyên ạ :x

The Avenue

Xe buýt
Cụ mới đang tính thôi thì nên vào tận nơi xem thực tế, xem có hợp với mình ko đã, đi lại có khó khăn gì đâu nhỉ

caisua

Xe lăn
Dạ em cũng là newbie nên còn nhiều bỡ ngỡ ạ :v cụ thể con xe e muốn mua là con z650 đời 2020 trở lên, tìm hoài xe miền bắc đề mua mà không có, mà có thì xem ảnh xe cũng ko được đẹp ạ. Mấy shop bác recomment thì em cũng đã ib hỏi và không có con e muốn mua nữa, nhưng rất cảm ơn bác đã cho em lời khuyên ạ :x
Xe ở trỏng đẹp là do trình mông xe của thợ SG gấp nhiều lần ngoài này chứ bản chất có khi còn nát hơn nhiều mà cụ

vietanh1408

Đi bộ
Xe ở trỏng đẹp là do trình mông xe của thợ SG gấp nhiều lần ngoài này chứ bản chất có khi còn nát hơn nhiều mà cụ
cũng có thể nhưng em thấy phong trào pkl trong nam phải gấp chục lần ngoài bắc, người chơi mua về đi như phá có, người giữ gìn nuôi xe như vợ như con cũng có nên xắc xuất xe đẹp ở trong nam nhiều hơn đáng kể chứ bác, như nhà em chơi xe toàn cất trong nhà, cuối tuần mang ra rửa xe rồi lại cất :))

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Cụ thớt dễ tính nhể, team buôn xe lỗi mà thấy thớt này thì sốt sắng rạo rực lắm đây D:

Mô kích 50

Xe tải
Nếu ko trực tiếp hoặc nhờ người quen có kn xem được xe thì tốt nhất ko nên mua. Mình cũng đã nhờ người quen xem thử 1 lần, ảnh và clip thì đẹp long lanh nhưng thực tế xe đã bị làm lại hết, thế nên cá nhân mình thấy rủi ro rất cao.

typn1975

Xe tăng
Trong SG có hãng xe nào thì ngoài HN có hãng xe đấy, xe độc lạ ngoài HN cũng chả thiếu, chơi rồi sẽ thấy :D

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nếu vẫn muốn mua trong đó thì theo em cụ đã chốt được mẫu xe vừa ý và vừa ví chưa? Nếu chốt hòm hòm đc rồi thì cách hay nhất vẫn là bay vào, chạy thử, ướm thử, kiểm tra tình trạng xe lẫn tính minh bạch, ok là quất. Cách 2 thì nhờ người quen có kinh nghiệm chơi xe, xem và đánh giá giúp mình, ok rồi ship ra Bắc (mà chi phí thuốc nước nhờ người quen thì cũng quá tội tiền vé bay vào ạ) :))

hoan0208

Xe máy
CB650 giờ mua cũ 2020 khoảng 170-180tr mà bác lại tiếc 3tr để bay ra vào & 1tr ăn uống và đi lại.

Có 3 vấn đề mua xe cũ mà mua xe các cần phải lưu ý, đặc biệt với PKL:

1. Cảm giác lái. Em không biết bác đã lái thử chưa. Chứ PKL không giống như xe thường. Nó nặng và yên cao hơn rất nhiều so với các dòng phổ thông. Nếu bác lái thử rồi thì k sao. Chứ chưa lái thử lên trực tiếp vào hoặc chạy thử trước thông qua các CH xe cũ hoặc các buổi test ride của hãng, kẻo mua về hối tiếc. Em có dẫn chứng luôn là em có đưa em đi mua cũmấy dòng entry lever. Lúc ở nhà xem review thì là đam mê Ninja Z300, cuối cùng đi thì lại chốt MT3, do cảm giác lái, tư thế, chiều cao yên.....

2. Tai nạn: cái này hiếm gặp nhưng phải k có. K biết bác có trong nhóm CB650 trên phở bò không, nhưng mà mới có vụ ông bán uy tín, cuối cùng bán 1 con 650 hàn lại chảng 3. Ý em nói ở đây là thường ảnh chụp và video sẽ không quay các điểm yếu của xe, mà tập chung điểm mạnh. Vì bác biết mấy con PKT thường chạy rất là tít, kéo lên 100 150 200km/h là có thể. Bất kể là 1 người mua 1 con PKT dáng đẹp về chỉ đi cafe. Nhưng cảm xúc mà, có những lúc mình sẽ kéo lên 200, 250,... là điều có thể với mấy con CB650 này. Lên tốc độ này thì khó kiểm soát, lên việc có vết ngã ( ngã nặng ngã nhẹ lại khó tránh). Lên cần check kỹ phần này.

3. Vấn đề sang tên thôi: Sau 15/08 việc mua xe cũ lên bác cần lưu ý cả vấn đề này.

Đó lên là bỏ thêm 4tr để an tâm vẫn sướng chứ bác. Vì khi chơi PKL rồi thì tháng bác cũng sẽ tốn một khoảng kha khá cho các chi phí liên quan ah.

• Vodka
Reactions: AAK

TONGIA

Xe lừa
EM và bạn bè mua nhiều lần trong Nam.
Trước điều quan trọng là làm thế nào để chọn được xe.
Còn thủ tục, vận chuyển khá dễ dàng.

Còn ngày nay thì thêm món thủ tục nữa.

Lời khuyên là cụ thư thư hẵng mua - Chờ thủ tục nó rạch ròi đã.

Còn kết quá thì ra Hãng nào đó mà đóng con mới

AAK

Xe tải
Em cũng đang ngó mấy con ở Motor VN trong đó mà chưa rõ vụ sang tên thế nào? Chắc chờ đã.