Mit Lancer, bó bánh sau một cách kỳ lạ!

laimoi007

Xe hơi
Xin các cụ cao thủ chỉ giáo trường hợp vợ 2 em đang mắc:

Xe em Mitsu Lancer 2004 chạy máy móc ngon lành không vấn đề gì. Chỉ tuần trước em thay copen phía sau bên phụ do bị rỉ dầu phanh. Thay xong em đi khoảng 60km đường Hà Nội thì bánh xe thay copen bị kẹt cứng. Em call cho chủ Gara em sửa xe, họ đến kiểm tra lại phanh, copen bánh sau bên phụ thì không phát hiện ra vấn đề gì. Sau đó em về quê tổng km đã chạy là 300km. Sau khi ở quê lên đến hôm sau bánh xe em thay copen lại kẹt cứng. Bác thợ vào chưa làm gì chỉ kích bánh lên xoay nhẹ và xe lại đi bình thường. Nhưng em đi được 60km lại bị tình trạng tương tự.
Hôm qua em đưa vào hãng kiểm tra (An Dân) thì được nhận định là do tiếp xúc má phanh không đều và đã đc xử lý. Tuy nhiên sáng nay em đi lại bị như cũ.
Một số điểm đáng chú ý:
1. Chỉ bị kẹt cứng khi tiến còn khi lùi thì không vấn đề gì.
2. Bị duy nhất bánh thay copen
3. Thường thì không đi được sau khi nghỉ 1 khoảng thời gian dài đặc biệt là qua đêm.

Cụ nào đã trải qua trường hợp này hoặc có cao kiến gì chỉ giúp em. E đội ơn các cụ ợ!

DuyThanhSNG

Xe tăng
CỤ bảo thợ kiểm tra lại đường dầu của Cupen đã thay có bị tắc do va đập chỗ nào không(tiền sử đã bị chảy dầu rồi).Và kiểm tra dầu có sạch không?Vì khi thay đồ có thể lẫn bẩn vào làm kẹt Cupen.
Hai là xe Cụ bị thay đồ không tốt nên khi chạy bị truyền nhiệt đến Cupen thì do dãn nở nên bị kẹt cứng pít tông dầu.
Thường khi bị kẹt Cụ chỉ cần nới ốc xả E cho ra tý dầu là OK trở lại.Nếu nó không trở lại thì Cupen đấy nên thay.Má phanh không gây nên kẹt cupen bao giờ cả.

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Để qua đêm cụ có kéo phanh tay không ? Xe cụ đời 2004 có thể dây phanh kém rồi ko đủ lực kéo làm tăng -bua nhả nữa nên sau khi rửa xe hoặc để xe qua đêm xe hay bị bó , còn nếu chạy bt thì ko sao .
Trong TH bị bó do phanh tay chỉ cần kích bánh xe lên gõ nhẹ vào tăng -bua ( tang trống ) đến khi quay được bánh xe thì lại chạy phe phé . Trong khi chưa thay được dây phanh tay mới thì đỗ xe qua đêm cụ ko kéo phanh tay nữa , còn ban ngày vưỡn dùng bt .

laimoi007

Xe hơi
Em nghĩ khả năng cụ nêu ra là đúng vì trước khi thay cuppen chưa bao giờ có hiện tượng này. Cám ơn cụ nhiều!
CỤ bảo thợ kiểm tra lại đường dầu của Cupen đã thay có bị tắc do va đập chỗ nào không(tiền sử đã bị chảy dầu rồi).Và kiểm tra dầu có sạch không?Vì khi thay đồ có thể lẫn bẩn vào làm kẹt Cupen.
Hai là xe Cụ bị thay đồ không tốt nên khi chạy bị truyền nhiệt đến Cupen thì do dãn nở nên bị kẹt cứng pít tông dầu.
Thường khi bị kẹt Cụ chỉ cần nới ốc xả E cho ra tý dầu là OK trở lại.Nếu nó không trở lại thì Cupen đấy nên thay.Má phanh không gây nên kẹt cupen bao giờ cả.

laimoi007

Xe hơi
Em sẽ thử làm như cụ xem sao. tks cụ,
Để qua đêm cụ có kéo phanh tay không ? Xe cụ đời 2004 có thể dây phanh kém rồi ko đủ lực kéo làm tăng -bua nhả nữa nên sau khi rửa xe hoặc để xe qua đêm xe hay bị bó , còn nếu chạy bt thì ko sao .
Trong TH bị bó do phanh tay chỉ cần kích bánh xe lên gõ nhẹ vào tăng -bua ( tang trống ) đến khi quay được bánh xe thì lại chạy phe phé . Trong khi chưa thay được dây phanh tay mới thì đỗ xe qua đêm cụ ko kéo phanh tay nữa , còn ban ngày vưỡn dùng bt .

anhtuanhk2003

Xe hơi
dự là copen mới nên bó kô tự rút má phanh về được đặc biệt lúc nóng lên nó lại càng bó

Bugatti.

Xe buýt
Kiểm tra lại thông số cupen mới, nếu chỉ cần thông số khác 1 tí, mặc dù cùng đường kính là cũng bị. Em bị 1 lần với kia price rồi