Thảo luận Mitsu làm thế nào mà hay thế

ThucDung

Xe tải
Chả là em sau khi lái thử hết tất cả các xe bán tải của các hãng. Em vẫn thấy tâm đắc với Triton và có rất nhiều câu hỏi mong các cao nhân giải đáp
1/. Triton 4x2 AT Mivec tiêu hao nhiên liệu thực tế ra làm sao ạ? Cụ thể là đường thành phố và cao tốc
2/. Tại sao tiếng động cơ của Triton ở ngoài kêu cành cành rất to mà khi ngồi trong xe thì lại rất êm, không có hiện tượng ù ù rung rung trong ca bin như các xe khác
3/. Động cơ của triton có turbo không?
4/. Em lái Triton thực sự rất nhạy và rất thoát chứ không ì hay trễ tức là máy khỏe sinh công lớn mà sao lại tiêu hao nhiên liệu ít được ạ, hay là sales lừa. Vì con ranger XLS của ông bạn e nghe sales bảo 7L/100km nhưng thực tế không khi nào dưới 10L
5/. Cân bằng điện tử có thực sự cần thiết không ạ vì 4x2AT không có
Thực sự nhìn nội ngoại thất vẫn thích ranger với hilux nhưng khi lái thử rồi thì 1 lòng hướng về khả năng vận hành trơn tru của triton chứ k có quan tâm đẹp xấu nữa @@!

Mr_Kid

Xe tăng
Chả là em sau khi lái thử hết tất cả các xe bán tải của các hãng. Em vẫn thấy tâm đắc với Triton và có rất nhiều câu hỏi mong các cao nhân giải đáp
1/. Triton 4x2 AT Mivec tiêu hao nhiên liệu thực tế ra làm sao ạ? Cụ thể là đường thành phố và cao tốc
2/. Tại sao tiếng động cơ của Triton ở ngoài kêu cành cành rất to mà khi ngồi trong xe thì lại rất êm, không có hiện tượng ù ù rung rung trong ca bin như các xe khác
3/. Động cơ của triton có turbo không?
4/. Em lái Triton thực sự rất nhạy và rất thoát chứ không ì hay trễ tức là máy khỏe sinh công lớn mà sao lại tiêu hao nhiên liệu ít được ạ, hay là sales lừa. Vì con ranger XLS của ông bạn e nghe sales bảo 7L/100km nhưng thực tế không khi nào dưới 10L
5/. Cân bằng điện tử có thực sự cần thiết không ạ vì 4x2AT không có
Thực sự nhìn nội ngoại thất vẫn thích ranger với hilux nhưng khi lái thử rồi thì 1 lòng hướng về khả năng vận hành trơn tru của triton chứ k có quan tâm đẹp xấu nữa @@!
Sao em lái triton với ranger cùng bản cao nhất mà khác nhau thế nhỉ. Triton nói không ngoa phải gọi ranger bằng chú

ThucDung

Xe tải
Sao em lái triton với ranger cùng bản cao nhất mà khác nhau thế nhỉ. Triton nói không ngoa phải gọi ranger bằng chú
Em có ghi rõ 4x2 at mivec với xls đấy bác. Chứ máy 2.0turbo của bản cao đến 200 mã nó khác. Mà cái giá tiền của ford cũng khá cao. Để chọn giữa wildtrack và triton 4x4 at thì ông triton vẫn ngon hơn ở khoản cài cầu đỉnh cao chứ 200 mã gánh 2 tấn 1 với 181 mã gánh 1 tấn 8 thì nó cũng như nhau

THANGCHIP

Xe buýt
Cá nhân em không để ý đến Triton, nghiêng về Navara hơn

ThucDung

Xe tải
Cá nhân em không để ý đến Triton, nghiêng về Navara hơn
Navara em đi thử rồi. Giảm xóc là ưu thế duy nhất. Máy khoẻ độ trễ cực thấp nhưng ồn ở mọi dải tốc độ, cabin cứ ù ù rân rân cực khó chịu

hm.tuan

Xe điện
Đừng mua Triton, đụng hàng em!

levu103

Đi bộ
1. E mới lấy bản Triton 4x2 AT Mivec được 3 tuần, không để ý lắm tới tiêu hao nhiên liệu vì vừa đổi xe từ xăng sang dầu thấy tiết kiệm hẳn ra. Không đáng quan tâm lắm đâu cụ, máy triton tiết kiệm hàng top xe bán tải luôn đấy.
3. Có turbo
5. Có cũng được không có cũng chẳng sao, đi đường gặp tình huống xấu trời mưa đường trơn + nhiều cua thì chạy bình tĩnh thôi chứ phóng nhanh bạt mạng ôm cua thì cân bằng trời cũng không cứu được. Còn đi phố thì không có chả sao đâu cụ.

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

ThucDung

Xe tải
1. E mới lấy bản Triton 4x2 AT Mivec được 3 tuần, không để ý lắm tới tiêu hao nhiên liệu vì vừa đổi xe từ xăng sang dầu thấy tiết kiệm hẳn ra. Không đáng quan tâm lắm đâu cụ, máy triton tiết kiệm hàng top xe bán tải luôn đấy.
3. Có turbo
5. Có cũng được không có cũng chẳng sao, đi đường gặp tình huống xấu trời mưa đường trơn + nhiều cua thì chạy bình tĩnh thôi chứ phóng nhanh bạt mạng ôm cua thì cân bằng trời cũng không cứu được. Còn đi phố thì không có chả sao đâu cụ.

Cụ lấy có lắp nắp thùng không, có sợ thấm dột gì không ạ

levu103

Đi bộ
Cụ lấy có lắp nắp thùng không, có sợ thấm dột gì không ạ
E lấy nắp thùng thấp, mưa to thì có dột chút thôi cụ ạ, nhưng lót thùng nó có gờ nên không sợ bị ướt đồ để bên trong đâu.

Hieu Le 179

Xe đạp
Em cũng mê triton, xem đánh giá review các thứ thấy ông nào cũng vote đúng kiểu ngon,bổ,rẻ mà thấy ngoài đường đi ít quá, ranger thì như lợn con.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Đố các cụ tìm được xe con, bán tải nào dùng động cơ dầu mà ko có turbo đấy. Turbo nó là mặc định cho máy dầu rồi

soncc1984

Xe đạp
Mua triton cố tý quất 4x4 bác ạ.

sannguyen

Xe tải
Ý kiến cá nhân sau khi đã thử các con 4x2AT thì thấy Isuzu Dmax cân bằng nhất và đáng mua nhất, bác chủ nên lái thủ trước khi chốt.

MAZ_TLSE

Xe hơi
Mình đang tìm hiểu mua Triton Athlete mới. Có bác nào đã mua xin cho trải nghiệm được không ạ ? Cám ơn các bác .

ThucDung

Xe tải
Mình đang tìm hiểu mua Triton Athlete mới. Có bác nào đã mua xin cho trải nghiệm được không ạ ? Cám ơn các bác .
Sướng lắm bác ạ. Triton đi k bị ồn cabin, mượt mà nhạy như xe xăng, trang bị đầy đủ. Nếu bác dùng cả gia đình thì rất tốt vì ghế sau ngả tốt, với có lấy gió cho hàng 2

lambogi79

Xe điện
Chiều nay em vừa cầm tiền đi 1 vòng để lấy triton alid 4x4
Tất cả các showroom đều báo nhanh thì tháng 5 mới có xe
Bực mình sang ford tìm
Kết quả là cũng không có
Nhờ đủ mối quen biết thì đã chốt đặt lấy đc triton sau 10 ngày nữa có xe
Kết triton vì máy nó khỏe, mà cv em chủ yếu đi rừng

ThucDung

Xe tải
C
Chiều nay em vừa cầm tiền đi 1 vòng để lấy triton alid 4x4
Tất cả các showroom đều báo nhanh thì tháng 5 mới có xe
Bực mình sang ford tìm
Kết quả là cũng không có
Nhờ đủ mối quen biết thì đã chốt đặt lấy đc triton sau 10 ngày nữa có xe
Kết triton vì máy nó khỏe, mà cv em chủ yếu đi rừng
Chuẩn bài cụ ơi, mitsu offroad đầu bảng

MAZ_TLSE

Xe hơi
Sướng lắm bác ạ. Triton đi k bị ồn cabin, mượt mà nhạy như xe xăng, trang bị đầy đủ. Nếu bác dùng cả gia đình thì rất tốt vì ghế sau ngả tốt, với có lấy gió cho hàng 2
Cám ơn Cụ nhiều.