Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Troy

Xe tải
:)) ý cụ là sinh hoạt trên OF ko cần có văn hoả hả cụ??? Cụ đúng là đời chỉ có 1.
Cụ xem lại em nói chuyện với cụ và trên thớt này có gì thiếu văn hóa không?

Cụ không nên căn cứ vào 1 hành động cụ thể để đánh giá về văn hóa 1 con người. Văn hóa là một phạm trù rất rộng, đôi khi rất định tính và mơ hồ. Giả định có ai đó nhận xét con người cụ về văn hóa dựa trên 1 hành động, hẳn cụ cũng không vui??

Tóm lại em nghĩ là chúng ta nên gói gọn với nhau về văn hóa sinh hoạt trên cái diễn đàn online này, chứ còn ngoài đời con người ta thì em thật chả biết đằng nào mà lần.

Em có vài dòng trao đổi lại như vậy và em nghĩ nên dừng chủ đề văn hóa ở đây. Thớt này là về OS và do vậy nên tiếp tục về OS thì hơn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ xem lại em nói chuyện với cụ và trên thớt này có gì thiếu văn hóa không?

Cụ không nên căn cứ vào 1 hành động cụ thể để đánh giá về văn hóa 1 con người. Văn hóa là một phạm trù rất rộng, đôi khi rất định tính và mơ hồ. Giả định có ai đó nhận xét con người cụ về văn hóa dựa trên 1 hành động, hẳn cụ cũng không vui??

Tóm lại em nghĩ là chúng ta nên gói gọn với nhau về văn hóa sinh hoạt trên cái diễn đàn online này, chứ còn ngoài đời con người ta thì em thật chả biết đằng nào mà lần.

Em có vài dòng trao đổi lại như vậy và em nghĩ nên dừng chủ đề văn hóa ở đây. Thớt này là về OS và do vậy nên tiếp tục về OS thì hơn.
Giáo điều, ng có văn hoá, có suy nghĩ thì sẽ ko làm như thế. Còn cụ có mua OS thì mua đi :)) còn ko mua thì đọc lại tiêu đề topic nhé.

Bamboochick

Xe hơi
em thấy sơn của MITSHU khó cạy lắm, không như xe của anh Hải, sáng nay ngồi cafe, có bác đi kia morning đến, em nhìn thì thấy sơn bị cạy ra cả mảng, em hỏi là xe bác mới mua sao lại bị tróc sơn thế, bác ý chỉ nói: chịu, chả hiểu, để thời gian tới đi sơn lại.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Focus 2013 thua toàn diện ợ :)) Nói nhanh cho vuông :))
Cụ có quá nhời không vậy ???

Focus và OS là hai loại xe khác hẳn nhau, một thăng là sedan (hay HB) gầm thấp, một thằng là CUV gầm cao, kích thước cũng khác nhau, rất khó so sánh !
Nhưng nói riêng về cảm giác lái, độ thật vô lăng, khả năng tăng tốc, độ ôm cua, tính thể thao thì Focus 2,0, hộp số 6 cấp ly hợp kép nó vả cho OS rơi răng đấy! Option cũng vậy, nhiều miên man luôn, nhiều hơn cả Hàn Xẻng !

OS không phải chiếc xe tồi! Ngoại thất khá đẹp. Nội thất nhựa cứng qiản đơn giản và hơi thô, phù hợp với các cụ thích thực dụng không diêm dúa. Độ cách âm cũng chấp nhận được. Cái nhược điểm lớn nhất của nó chính là hộp số vô cấp CVT. Hộp số này chạy bằng dây đai, mượt mà không giật cục nhưng không chịu được mô men xoắn lớn. Chỉ phù hợp với các cụ trung niên chạy nhẹ nhàng chứ vẫn có độ trễ, trượt kiểu "cao su".

Thể thao hẳn thì chơi số sàn MT (ít phù hợp với đô thị chật hẹp như HN), còn không thì lắp cho em nó cái hộp số AT 6 cấp ấy bán mới chạy (nhưng hộp số có cấp lại không phải là điểm mạnh của Mitsu !...)

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net

Focus và OS là hai loại xe khác hẳn nhau, một thăng là sedan (hay HB) gầm thấp, một thằng là CUV gầm cao, kích thước cũng khác nhau, rất khó so sánh !
Nhưng nói riêng về cảm giác lái, độ thật vô lăng, khả năng tăng tốc, độ ôm cua, tính thể thao thì Focus 2,0, hộp số 6 cấp ly hợp kép nó vả cho OS rơi răng đấy! Option cũng vậy, nhiều miên man luôn, nhiều hơn cả Hàn Xẻng !

OS không phải chiếc xe tồi! Ngoại thất khá đẹp. Nội thất nhựa cứng qiản đơn giản và hơi thô, phù hợp với các cụ thích thực dụng không diêm dúa. Độ cách âm cũng chấp nhận được. Cái nhược điểm lớn nhất của nó chính là hộp số vô cấp CVT. Hộp số này chạy bằng dây đai, mượt mà không giật cục nhưng không chịu được mô men xoắn lớn. Chỉ phù hợp với các cụ trung niên chạy nhẹ nhàng chứ vẫn có độ trễ, trượt kiểu "cao su".

Thể thao hẳn thì chơi số sàn MT (ít phù hợp với đô thị chật hẹp như HN), còn không thì lắp cho em nó cái hộp số AT 6 cấp ấy bán mới chạy (nhưng hộp số có cấp lại không phải là điểm mạnh của Mitsu !...)
Mệt với cụ quá cụ chạy Os rồi cảm nhận nhé. Chưa chạy đừng chém bằng gúc gồ với catalog nhé mệt.
Thích drag thì vác ra mà drag cụ ợ.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Mệt với cụ quá cụ chạy Os rồi cảm nhận nhé. Chưa chạy đừng chém bằng gúc gồ với catalog nhé mệt.
Thích drag thì vác ra mà drag cụ ợ.
Cháu chạy thử con này từ lúc mới ra cụ ợ !
OS nặng hơn Focus một tẹo, động cơ yếu hơn nhiều (so cùng loại 2,0) của OS là 148 Mã, của Focus là 170 Mã, Một thằng gầm cao, một thằng gầm thấp ! Một thằng hộp số dây đai (có độ trượt, trễ...) Một thằng ly hợp kép 6 cấp !
Thế mã cụ bẩu mấy cái khả năng tăng tốc, độ ôm cua .... nó cũng bóp chết Focus toàn tập thì cháu hiểu kiến thức của cụ dồi !...
Còn nếu thích so sánh, cháu có thể gặp cụ bất cứ lúc nào !...

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Nói thêm với các cụ chạy OS :
Hộp số CVT của con này tương đối ổn trong dải 0-100 km, nhưng khi kéo lên nữa, xuất hiện tiếng hú rất rõ của dây đai và độ ì lớn ! Các cụ cứ cho cảm nhận nhé!
Tất nhiên không khuyến khích chạy quá tốc độ! Nhưng một chiếc xe tốt (ở điều kiện đường xá VN) thì nên có khả năng ổn định tốt đến tầm 150 Km/h. Khi đó thường xuyên chạy ở dải 60-100 km/h nó sẽ "nhàn" hơn !...

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nói thêm với các cụ chạy OS :
Hộp số CVT của con này tương đối ổn trong dải 0-100 km, nhưng khi kéo lên nữa, xuất hiện tiếng hú rất rõ của dây đai và độ ì lớn ! Các cụ cứ cho cảm nhận nhé!
Tất nhiên không khuyến khích chạy quá tốc độ! Nhưng một chiếc xe tốt (ở điều kiện đường xá VN) thì nên có khả năng ổn định tốt đến tầm 150 Km/h. Khi đó thường xuyên chạy ở dải 60-100 km/h nó sẽ "nhàn" hơn !...
Em thấy cụ nói lý thuyết hơi nhiều. Cụ có cần chạy thử os ko để em bảo a e trong hội bố trí. Kéo lên 80 vòng tua 1600, 100 vòng tua 1800 ~130 đg NB-LC vòng tua ~2200 chả thấy hú hiếc gì nhé. Cá biệt hôm em đi sân bay đêm phóng đc Võ Nguyên Giáp lên gần 150km/h thì thấy xe hơi bay bay bay rồi nên ko thử nữa. Túm váy lại là chưa thấy ì ợ.
Cụ chém lý thuyết em đọc thấy nhiều chữ quá.

Chỉnh sửa cuối:

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ nói lý thuyết hơi nhiều. Cụ có cần chạy thử os ko để em bảo a e trong hội bố trí. Kéo lên 80 vòng tua 1600, 100 vòng tua 1800 ~130 đg NB-LC vòng tua ~2200 chả thấy hú hiếc gì nhé. Cụ chém lý thuyết em đọc thấy nhiều chữ quá.
Cháu hỏi khí không phải xe này cụ đã thử đến tốc độ thực tế bao niêu rồi ạ ! Khi vào cua đổ đèo như Pha Đin hay Mộc Châu, tốc độ lớn nhất của xe cụ đạtt được là bao nhiêu ???
Cháu không chê nó là xe tồi! Nhưng thấy cụ nói nó bóp chết Focus toàn diện cháu thấy hơi ngứa lỗ nhĩ !

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cháu hỏi khí không phải xe này cụ đã thử đến tốc độ thực tế bao niêu rồi ạ ! Khi vào cua đổ đèo như Pha Đin hay Mộc Châu, tốc độ lớn nhất của xe cụ đạtt được là bao nhiêu ???
Cháu không chê nó là xe tồi! Nhưng thấy cụ nói nó bóp chết Focus toàn diện cháu thấy hơi ngứa lỗ nhĩ !
Em chạy max theo khả nằng là 150km/h còn đổ đèo thì 1 phải quen đường, 2 phải lái cứng còn chả ai nói mạnh đc. Em chả đi mấy cung đấy nên chả biết và nếu có đi thì em đi xe có tài chuyên nghiệp ng lái ợ.
Cụ thích khen Ford thì sang box bên kia ý còn ở bên này toàn ng đi Mits và thấy nó hơn Phò Phò Cụt mà cụ :))

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy max theo khả nằng là 150km/h còn đổ đèo thì 1 phải quen đường, 2 phải lái cứng còn chả ai nói mạnh đc. Em chả đi mấy cung đấy nên chả biết và nếu có đi thì em đi xe có tài chuyên nghiệp ng lái ợ.
Cụ thích khen Ford thì sang box bên kia ý còn ở bên này toàn ng đi Mits và thấy nó hơn Phò Phò Cụt mà cụ :))
Cháu không khen riêng Ford nhé ! Hay khen riêng bất cứ hãng nào !
Có điều đưa ra đánh giá thì nên trung thực và chính xác cụ ạ !
Thấy cụ đưa ra nhận xét như vậy nên mới tiện đôi lời thôi ! Ví dụ như thằng hâm nó sẽ nói Focus rộng rãi hơn OS vậy !...
Thôi xin phép lượn khỏi thớt !...Tính cháu nó thích lang thang !...

GoldenPig

Xe tăng
so sánh với Focus là hơi khập khiễng - một ông là dạng crossover, một ông thuần sedan hoặc hatchback.

Em đang đi Focus Hatchback, em chưa đc lái Out.S.

Em dự là OutS bóp chết ngắc ngứ thật ... cơ mà e so thấy anh OutS còn ngắn hơn bé hatchback của em. Nên em ko hứng thú lắm ...

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
so sánh với Focus là hơi khập khiễng - một ông là dạng crossover, một ông thuần sedan hoặc hatchback.

Em đang đi Focus Hatchback, em chưa đc lái Out.S.

Em dự là OutS bóp chết ngắc ngứ thật ... cơ mà e so thấy anh OutS còn ngắn hơn bé hatchback của em. Nên em ko hứng thú lắm ...
Khoang lái chắc rộng như nhau, đầu đuôi ngắn hơn để xoăy trở dễ hơn khéo là 1 lợi thế.

khangninhkts

Xe tải

Cảm giác lái vô lăng Ford có vị gì so với Mit. Hộp số thì nói thật với Cụ đấy là nỗi kinh hoàng khi em tìm hiểu kỹ về Ford, vậy cụ nên uốn lưỡi kỹ trước khi nhận xét, em tôn trọng sở thích xe ford của cụ ạ. Kính cụ

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cảm giác lái vô lăng Ford có vị gì so với Mit. Hộp số thì nói thật với Cụ đấy là nỗi kinh hoàng khi em tìm hiểu kỹ về Ford, vậy cụ nên uốn lưỡi kỹ trước khi nhận xét, em tôn trọng sở thích xe ford của cụ ạ. Kính cụ
Cụ đọc kỹ nhận xét trên rồi hãy phán nhé !
Vì cụ gì đó phán xanh rờn là OS hơn tất cả mọi mặt nên cháu mới nhận xét như vậy! Và thực tế nó là như vậy!

So sánh độ ôm cua, khả năng tăng tốc của hai xe thì biết nhau ngay mà ! Cháu đã nói rõ là Focus 2.0 nhé, cho nó tương đương.
Con OS thân xác nặng, công suất động cơ yếu (148 mã) lại đòi tăng tốc nhanh hơn con Focus nhẹ hơn và có công suất lớn hơn (170 mã) là điều khó tin. Gầm cao không có cân bằng điện tử lại đòi ôm cua tốt hơn con gầm thấp có cân bằng thì lại là điều hài hước ! Cháu còn cái video clip quay cảnh test xe All New Focus đợt chạy thử với hãng đổ đèo Mộc Châu với tốc độ 110 km/h. Cụ nào có cái tương đương ta cùng khoe hàng cho vui tý !???
Còn các cụ cứ việc tự hài lòng với OS có sao đâu! Nhưng đem ra so sánh với bất kỳ loại xe nào khác thì nhận xét nó phải khách quan! Cháu không chỉ bảo vệ riêng xe Ford nhé !
Còn nói về hộp số vô cấp nhé! Xin lỗi từ Nisan, Mitsu, Samsung M3... cháu đã chạy chán vạn lần rồi ! Nó mà có tính thể thao thì mấy thằng Bim, Mec, Audi... nó đã không tốn công nghĩ ra cái AT 7 cấp, 8 cấp làm gì ! Ưu nhược điểm của từng loại đã được các nhà chuyên môn chỉ ra cụ thể. Riêng cái hộp số ly hợp kép 6 cấp của Focus nó đã vượt CVT quá xa rồi !
Quan điểm của cháu một là chạy số sàn, hai là AT có cấp, không chơi với vô cấp !

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đổ đèo 110km/h ko phải lái cứng, quen đường thì có cân giời cũng chết :D Lái cứng đi Hiace đời cổ lỗ sĩ chở em đi công tác đổ đèo toàn 80-90 còn chả sao nữa là :D

Vietkid

Xe điện
Các cụ cãi nhau làm gì, hai xe hai phân khúc, hai quan điểm sử dụng khác nhau, cãi nhau có mà đến tối. Xét về tính năng thì mỗi thằng có ưu nhược điểm riêng, nhưng về quan điểm sử dụng của người đi xe Mitsu thì Focus không có cửa, ngược lại quan điểm sử dụng của người đi xe Ford thì OS không có cửa, chân lý quá đơn giản, hé hé.
Cơ mà vào khu vực Mitsu chê OS thì không khác gì vào nhà chê vợ chủ nhà già, em thật, còn thằng chủ nhà tuyền chê vợ người khác trong nhà nó thôi, há há há.

bugatti_hn

Xe tải
[@Cau_ong_gioi;45087] Hôm trước em có order cái tấm chắn gầm ở TQ về, giống mấy cái mà các cụ order, mang ra gara loay hoay mãi không lắp vừa. Cụ đã lắp chắn gầm này chưa? share em kinh nghiệm.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
[@Cau_ong_gioi;45087] Hôm trước em có order cái tấm chắn gầm ở TQ về, giống mấy cái mà các cụ order, mang ra gara loay hoay mãi không lắp vừa. Cụ đã lắp chắn gầm này chưa? share em kinh nghiệm.
Cụ mang ra Gara Bảo Tín 99A Phạm Hùng lắp xem nào, a e trong hội toàn lắp ở đấy. Không biết loại của cụ mua có đúng là của Outlander Sport ko nhỉ? Cụ vào FB hội đi "OSC Nơi đam mê hội tụ" cho vui nhé, sắp có vụ offline đi đường trường đấy ợ.

duongelec

Xe đạp
Có bác sale nào cho em xin cái giá thật tốt OS Pre vào chỗ kín phát, em dự múc đầu tháng 8 ạ