Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

mati

Xe buýt
xe nhập, với máy MIVEC nổi tiếng của Mitsubishi và thiết kế an toàn cao, giá thành hợp lí, kiểu dáng đẹp. không có gì để chê ở em này.
Xe này Vinastar định giá cao chứ rẻ gì cụ.Bên Mỹ bán tốt vì giá nó rẻ nhất trong mấy em cùng phân khúc như CX5,CRV.Sportage,Tucson....mà Option bản tiêu chuẩn bên đó hơn bản CVT premium bên ta nhiều.Nếu bản Premium bằng với Grand Vitara là đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

kichi kichi

Xe đạp
Em cũng đang định xuống tiền con này, nhưng băn khoăng giữa bản GLX và GLS. Nếu lấy bản GLS lại phải cố tiền, trong khi đó em nghe nói cửa sổ trời panorama kể cả có tấm che vẫn nóng nhất là khi ở đất nước nhiệt đới như Việt Nam. Nhờ các bác tư vấn cái. Em cảm ơn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
:)) Em chả lấy iphone vì em có rồi, cứ trừ hết vào giá cho em là đc :)) Giá em cũng tốt phết nhưng em ứ nói đâu :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em cũng đang định xuống tiền con này, nhưng băn khoăng giữa bản GLX và GLS. Nếu lấy bản GLS lại phải cố tiền, trong khi đó em nghe nói cửa sổ trời panorama kể cả có tấm che vẫn nóng nhất là khi ở đất nước nhiệt đới như Việt Nam. Nhờ các bác tư vấn cái. Em cảm ơn.
Với điều hòa Mít thì cụ ko phải lo nhé. Các xe bị nóng trước đây đa phần là xe Châu Âu ko nhập theo đường chính ngạch nên ko đc nhiệt đới hóa, còn Audi, Mẹc, BMW giờ xe cửa sổ trời panorama đầy ra nhưng vẫn thoải mái cụ ah :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe này Vinastar định giá cao chứ rẻ gì cụ.Bên Mỹ bán tốt vì giá nó rẻ nhất trong mấy em cùng phân khúc như CX5,CRV.Sportage,Tucson....mà Option bản tiêu chuẩn bên đó hơn bản CVT premium bên ta nhiều.Nếu bản Premium bằng với Grand Vitara là đẹp.
Thì ở VN nó cũng rẻ nhất trong cùng phân khúc còn gì, còn cụ đừng so với Grand Vitara làm gì, Grand Vitara từ hồi nhập về đã thấy nó dở rồi. nên chết yểu là đúng :D

taivenh1

Xe tải
Thì ở VN nó cũng rẻ nhất trong cùng phân khúc còn gì, còn cụ đừng so với Grand Vitara làm gì, Grand Vitara từ hồi nhập về đã thấy nó dở rồi. nên chết yểu là đúng :D
GV máy tự động có 5 cấp (nhiều sâu còn ghi là 4 cấp, chả biết ông nào đúng) thì rõ ràng là lạc hậu xa so với CVT rồi.

Sun roof panorama của OS đẹp đấy các bác ợ. nhất là mùa đông này trời u ám, mở ra sáng xe cho yêu đời hơn. Nhưng em chỉ ngại mỗi đoạn bị thằng nào nó thả cho hòn gạch thì coi như tiêu đời cái panorama lun :-D

mati

Xe buýt
Em thấy ở VN,bản gọi là Premium (trang thiết bị kém base bên Mỹ) đắt hơn Tucson,Sportage...Nói đến 2 loại xe nhập Hàn,các cụ thế nào cũng nói sao đọ với xe Nhật nhưng bên Mỹ,OS bản base cũng rẻ hơn Sportage cũng bản base khoảng 2000$.Vitara nó là cái xe tốt,2 cầu đích thực,nhập Nhật,rộng rãi hơn OS.....v.v,nhưng do tiếp thị kém + mẫu đã cũ nên bán chậm là không phải bàn.

Chỉnh sửa cuối:

BMW530

Xe hơi
Ko cụ ơi, vợ em cũng cuối tháng 12 nó mới nhập cảnh về với em

mati

Xe buýt
GV máy tự động có 5 cấp (nhiều sâu còn ghi là 4 cấp, chả biết ông nào đúng) thì rõ ràng là lạc hậu xa so với CVT rồi.

Sun roof panorama của OS đẹp đấy các bác ợ. nhất là mùa đông này trời u ám, mở ra sáng xe cho yêu đời hơn. Nhưng em chỉ ngại mỗi đoạn bị thằng nào nó thả cho hòn gạch thì coi như tiêu đời cái panorama lun :-D
Dạ Sales của Suzuki nói đúng đấy,hộp số GV có 4 cấp thôi.Nó sinh ra là để đi đường xấu đích thực,nên dẫn động 2 cầu toàn thời gian,có cầu chậm,khóa vi sai.Cụ nói hộp số AT lạc hậu so với CVT là 1 cái sai nữa.Nếu lạc hậu sao mấy hãng không chọn toàn CVT hết mà lại nâng cấp hộp số lên 8-9-10 cấp làm gì.Hộp gì thì hộp đều có ưu và nhược điểm,nhưng số lượng xe lắp AT có cấp vẫn nhiều hơn CVT.

Chỉnh sửa cuối:

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chọn xe gầm cao thì em thiên về Grand Vitara hơn Outlander.

lehai1122

Xe tải
Cửa sổ trời ở VN chỉ để cho nó vui chứ giải quyết gì đâu bác? Xe trước của tôi cũng có cửa sổ trời nhưng tôi đi 3 năm, mở ra đâu đó 5 lần! Đó là những lúc đi ban đêm hứng chí lên F1 đòi mở.
Tuy nhiên có một điều giá trị của xe có cửa sổ trời đó là nóc xe được gia cường cứng hơn nhiều so với xe không có. Như vậy, có thể nói có cửa nóc thì vẫn hơn!

lehai1122

Xe tải
Em cũng đã đặt hàng bản full GLS màu titan, giá tốt và giao xe cuối tháng 11. Em hỏi bác chủ thớt 2 lần về giá cả để giao lưu nhưng không thấy bác ấy trả lời nhưng em tin là chắc chắn em mua giá tốt hơn bác ý (vì em cùng ngành nên toàn anh em giao lưu với nhau cả).. anh em ai đã đặt rồi hoặc chưa đặt thì cứ giao lưu và PM cho em để biết thêm thông tin cụ thể hơn. Em sẽ trả lời tất cả ibox của các cụ nhưng sẽ không Public được được các cụ nhé..;))
Tôi nhớ là đã PM cho bác rồi chứ nhỉ? Nếu chưa thì rất xin lỗi bác vì tôi sơ suất. Bác mua đc rẻ hơn thì chúc mừng bác thôi!

taivenh1

Xe tải
Dạ Sales của Suzuki nói đúng đấy,hộp số GV có 4 cấp thôi.Nó sinh ra là để đi đường xấu đích thực,nên dẫn động 2 cầu toàn thời gian,có cầu chậm,khóa vi sai.Cụ nói hộp số AT lạc hậu so với CVT là 1 cái sai nữa.Nếu lạc hậu sao mấy hãng không chọn toàn CVT hết mà lại nâng cấp hộp số lên 8-9-10 cấp làm gì.Hộp gì thì hộp đều có ưu và nhược điểm,nhưng số lượng xe lắp AT có cấp vẫn nhiều hơn CVT.
Dung roi bac. Em chi so sanh CVT voi 4.5 cap thoi. Con cao hon thi ko dam, vi do la xe phan khuc khac roi. Neu GV ma hien dai thi da dc trang bi hop so 6.7.8 cap roi. Bac xem co cai xe sang nao bay gio con 4 cap ko?
Con OS la CUV nen dung CVT la phu hop ca ve cong nghe cung nhu gia thanh. Tat nhien neu van voi gia tam nhu vay ma Mit trang bi hop so 6 cap thi ae chi co hoan ho to hon thoi :)

nguyenkien103

Xe máy
Xe này hơi nhỏ so với crv các cụ nhỉ

vothang

Xe máy
Em cũng đã đặt hàng bản full GLS màu titan, giá tốt và giao xe cuối tháng 11. Em hỏi bác chủ thớt 2 lần về giá cả để giao lưu nhưng không thấy bác ấy trả lời nhưng em tin là chắc chắn em mua giá tốt hơn bác ý (vì em cùng ngành nên toàn anh em giao lưu với nhau cả).. anh em ai đã đặt rồi hoặc chưa đặt thì cứ giao lưu và PM cho em để biết thêm thông tin cụ thể hơn. Em sẽ trả lời tất cả ibox của các cụ nhưng sẽ không Public được được các cụ nhé..;))
Bác oto quốc tế cho e cái mật thư để e chiến đấu với sâu nhé! Cảm ơn Bác nhiều!

Olympus.Ares

Xe đạp
Sâu bên Mít đang cho em cái giá mà băn khoăn quá, cụ nào giúp em cái mật thư để em chiến đấu ạ, kính các cụ 1 ly :)

NAM CHÍCH

Xe tăng
Bác oto quốc tế cho e cái mật thư để e chiến đấu với sâu nhé! Cảm ơn Bác nhiều!
Em vừa đi thử về đến đây, rất kết em bản cao mầu xám nhưng anh em sale nói phải cuối tháng 12 mới có xe.
Bác Quốc tế pm giá mà bác đã lấy để em làm việc tiếp nhé.
Vodka bác nhé.

taivenh1

Xe tải
Bac Nam chich duoc di thu roi thi lam qua oanh gia so bo cho ae hong voi nao

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Những ai ibox cho em thì em đều trả lời hết rồi.. hy vọng mọi người sẽ mua được giá tốt.