Thảo luận Mitsubishi Xpander 7 chỗ đây các cụ

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Bác phán rất chuẩn . e sau khi đi mít 2 năm đã thấy chán và muốn chuyển qua Toyota vì xe toy nó có độ bền và độ ổn đỉnh. Ví dụ như dòng bán tải nhiều ng cứ chê hilux bán ế nhưng nói đúng là những ng mua hilux là những ng mua xe phục vụ cho công việc và đi công trình là chính vì quá bền , ổn định và quá khỏe . triton đi có 2 năm các chi tiết nhựa trong xe đã dão , kêu , rung máy đi đã nhả khói ầm ầm trong khi con hilux chạy từ 2010 chạy công trình mà nó vẫn vậy , ga ko nhả khói . đó là sự khẳng định về độ bền và độ ổn định của xe toy . bởi vậy toy nó mới là hãng xe lớn nhất thế giới chứ như mít, honda, Mazda, kia, huyndai , Nissan đã lên đk tầm ý đâu . làm đk điều đó khó lắm . thực sự giờ e quá chán Mitsubishi. Cố đi time nữa làm ăn bù vào khoản lỗ rồi bán đi mua con hilux chạy cho sướng, ngồi lại rộng rãi. E kết nhất xe toy là ngồi luôn rộng hơn các hãng khác . nó cũng như ngôi nhà vậy e thà chọn nhà to mà tiện ích vừa đủ chứ e ko chọn nhà nhỏ trật hẹp mà nhiều tiện ích . ý kiến cá nhân hay tại e thích nhà to nên vậy . e sắp xây nhà nên cần gạch ạ .
Em rất thích đồ mit. Nhà em đang dùng Cẩu trục Mitsubishi, máy lạnh Mitsubishi. Bút bi nữa
Nhưng xe nâng nhà em Toyota , cùng đời với nhà ông chú là Mitsubishi , tải tương đương mà nhà em hoạt động với cường độ cao gấp rưỡi, đến giờ này thì thấy máy dầu của Toyota nó ăn đứt máy dầu của Mitsubishi. Khi có hàng nặng ô chú toàn phải nhờ xe nâng của em. 2 xe đều date 2007
Hy vọng động cơ thế hệ mới của Mitsubishi khắc phục được những điểm yếu của thế hệ cũ
Cũng hy vọng Mitsubishi định giá hợp lý hơn để người yêu Mitsubishi dễ tiếp cận sản phẩm hơn. Mong bản at về tầm 580-590 thì sẽ làm mưa làm gió ngay.
Mong hơn nữa là xpander sẽ có bản máy dầu, chắc chắn là em sẽ đổi xe, vì 2 năm nữa f1 cũng lớn rồi

kienbeo2020

[Tịch thu bằng lái]
Em rất thích đồ mit. Nhà em đang dùng Cẩu trục Mitsubishi, máy lạnh Mitsubishi. Bút bi nữa
Nhưng xe nâng nhà em Toyota , cùng đời với nhà ông chú là Mitsubishi , tải tương đương mà nhà em hoạt động với cường độ cao gấp rưỡi, đến giờ này thì thấy máy dầu của Toyota nó ăn đứt máy dầu của Mitsubishi. Khi có hàng nặng ô chú toàn phải nhờ xe nâng của em. 2 xe đều date 2007
Hy vọng động cơ thế hệ mới của Mitsubishi khắc phục được những điểm yếu của thế hệ cũ
Cũng hy vọng Mitsubishi định giá hợp lý hơn để người yêu Mitsubishi dễ tiếp cận sản phẩm hơn. Mong bản at về tầm 580-590 thì sẽ làm mưa làm gió ngay.
Mong hơn nữa là xpander sẽ có bản máy dầu, chắc chắn là em sẽ đổi xe, vì 2 năm nữa f1 cũng lớn rồi
Cái giá Bác nói thì tốt nhưng mà chắc khó Bác ạ

poiuy

Xe cút kít
Cụ chạy dịch vụ hay sao mà cần máy dầu cho con xe bé này nhỉ? Xe gia đình thì tiền nhiên liệu nó chẳng hơn là bao mà máy dầu thì ồn.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy dịch vụ hay sao mà cần máy dầu cho con xe bé này nhỉ? Xe gia đình thì tiền nhiên liệu nó chẳng hơn là bao mà máy dầu thì ồn.
Dạ em không chạy dịch vụ nhưng em đi nhiều, mà chạy triton mivec thấy sướng và tiết kiệm ạ

maung

Xe hơi
công nhận xe đẹp quá các cụ nhở ! em có tiền cũng làm em che mưa che nắng !

moggi

Xe tải
Xpander cách âm tốt hơn nhiều

itdriver

Xe hơi
Em cũng đang theo dõi xem ntn, nếu hơpk lý thì e đổi, còn vẫn 650 thì ra biển là 750 thì xem xét e khác, Xpander có thể ngon nhiưng rondo có thể còn hơn mà chi phí vận hành có khi rẻ hơn Mit

otonho2013

Xe hơi
Các cụ cứ chuột bạch 1 năm rồi em tính. Có khi lúc ấy xe cứ rẻ thế nào ấy các cụ nhể.

ndc_thailand

Xe tải
em xin hỏi xe Nhập về thì Bảo hành bảo tỏi như nào nhỉ (expander)

Việt Nam mình ko có vụ nhóm mua nhỉ (rủ nhau nhiều người mua cùng lúc để đc giảm giá như các dịch vụ khác)

dkp

Xe máy
Bác mua nguyên lô khéo cũng được giảm giá như mua chung ấy chứ

nhasachhailong

Xe điện
Nhưng xe nâng nhà em Toyota , cùng đời với
nhà ông chú là Mitsubishi , tải tương đương mà nhà em hoạt động với cường độ cao gấp rưỡi, đến giờ này thì thấy máy dầu của Toyota nó ăn đứt máy dầu của Mitsubishi. Khi có hàng nặng ô chú toàn phải nhờ xe nâng của em. 2 xe đều date 2007
Nói thật như e và bác nhiều cụ ko thích đâu . vì nhiều ng vẫn cho là động cơ và độ hoàn thiện của MíT hơn TOY nhưng với e trải nghiệm thực tế thì ko hãng nào qua TOY được. Không phải bỗng dưng mà Toy là hãng sản xuất ô tô lớn nhất thế giới đk ạ

nhasachhailong

Xe điện

xebetong

Xe container
Nếu chênh nhau vài ba chục triệu thì Xpander lại nằm im nhìn Rush bán thôi cụ nhể. May ra bản Xpander MT km sâu để bán cho các cụ chạy dịch vụ thôi, xong một thời gian chạy dịch vụ không phù hợp, lại ế như một số mẫu như kiểu Nissan Livina, Suzuki Ertiga như trước đây thôi.
Đã doanh số kém lại dập dòm, nắn giá người mua thì dễ đứt lắm. Cứ giá hợp lý, chất xe ổn người mua nờm nượp ngay.
Thị trường vn mua xe theo phong trào, nếu cứ nắn gân khách thì dễ bị như cụ nói thật :)

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Bác phán rất chuẩn . e sau khi đi mít 2 năm đã thấy chán và muốn chuyển qua Toyota vì xe toy nó có độ bền và độ ổn đỉnh. Ví dụ như dòng bán tải nhiều ng cứ chê hilux bán ế nhưng nói đúng là những ng mua hilux là những ng mua xe phục vụ cho công việc và đi công trình là chính vì quá bền , ổn định và quá khỏe . triton đi có 2 năm các chi tiết nhựa trong xe đã dão , kêu , rung máy đi đã nhả khói ầm ầm trong khi con hilux chạy từ 2010 chạy công trình mà nó vẫn vậy , ga ko nhả khói . đó là sự khẳng định về độ bền và độ ổn định của xe toy . bởi vậy toy nó mới là hãng xe lớn nhất thế giới chứ như mít, honda, Mazda, kia, huyndai , Nissan đã lên đk tầm ý đâu . làm đk điều đó khó lắm . thực sự giờ e quá chán Mitsubishi. Cố đi time nữa làm ăn bù vào khoản lỗ rồi bán đi mua con hilux chạy cho sướng, ngồi lại rộng rãi. E kết nhất xe toy là ngồi luôn rộng hơn các hãng khác . nó cũng như ngôi nhà vậy e thà chọn nhà to mà tiện ích vừa đủ chứ e ko chọn nhà nhỏ trật hẹp mà nhiều tiện ích . ý kiến cá nhân hay tại e thích nhà to nên vậy . e sắp xây nhà nên cần gạch ạ .
ông chú em, kỹ sư lý giải chất lượng thép để làm piston, các chi tiết của động cơ toy rất tốt, chịu mài mòn ở nhiệt độ cao tốt hơn các hãng khác. đó là bí quyết luyện kim (lại vấn đề luyện kim). chính thằng Hyundai chất lượng động cơ (đặc biệt động cơ diesel) là thằng tiệm cận
chính vì độ bền của máy móc và hộp số nên thằng Toy chả phải vật vã cải tiến mẫu mã, option như các hãng khác mà vẫn bán ầm ầm, tối ưu hóa lợi nhuận
kiểu bố mày tốt hơn hẳn đối thủ rồi nên kệ mịa chúng mày, bố mày vẫn bán tốt
phải thừa nhận con hilux xấu hơn các đối thủ khác quá nhiều

ductienqn

Xe tăng
chuẩn cụ. Nếu có đi cũng là mượn phải con xe xuống cấp quá, chứ lái zinger or mivec thì biết nó hơn em ỉn đấy
Chuẩn cụ nhà e có cái Inger chạy từ 2010 đến giờ hơn 15 vạn vẫn phi ầm ầm máy còn êm ru khung gầm chắc nịch, định mua thêm cái nữa đang thích Span mà nó to quá mình hay đi loanh quanh đô thị nên ngó qua Xpan này cơ bản là tin Mit, Kg hiểu sao xe Mit lại rẻ hơn Toy và Honda đến vậy.

Mitsubishi.tt

Xe hơi
em xin hỏi xe Nhập về thì Bảo hành bảo tỏi như nào nhỉ (expander)

Việt Nam mình ko có vụ nhóm mua nhỉ (rủ nhau nhiều người mua cùng lúc để đc giảm giá như các dịch vụ khác)
Xe nhập là do hãng Mitsubishi Việt nam đứng ra nhập và phân phối cho các đại lý chính hãng nên vẫn bảo hành cho cụ 3 năm hoặc 100 nghìn km. tùy điều kiện nào đến trước. còn vụ mua chung thì ko đc giảm giá đâu ạ, giá chỉ có thể giảm khi mua lô, hóa đơn xuất tên 1 người hoặc cty mới được ạ

Fun_fun

Xe tăng
Toyota có riêng nhà máy luyện kim để sản xuất động cơ à cụ. Toy làm piston bằng thép thì chắc xe đó phải để chạy trên sao hỏa.
Bí quyết của động cơ Toy thì e ko biết (và nói chung tất cả các hãng khác gồm cả Mit), nhưng các động cơ mà tỷ số nén thấp, xăng gì đổ vào cũng chạy được, công suất và mô men trục thấp, cứ tà tà mà ga lên thì rất chi là bền. Đó cũng là lý do mà 1 số cụ đang lăn tăn các loại động cơ nhỏ chạy tăng áp.
E có 1 con Tri 2.5DI-D chạy gần 2 năm 7 vạn, 1 bạn cùng làm chạy 1 con cũng khoảng 2 năm mới hơn 2 vạn thì thấy chưa có vấn đề gì và có thể con của e chạy nhiều miền, nhiều đk hơn cụ nhà sách chạy. Tuy nhiên với số km xe e thì chưa đánh giá được gì về chất cả. E còn 1 con đ.cơ 4G63 chạy 36 vạn mà cũng chưa lo lắng gì về máy móc.
Nhưng ngay cả cái Mivec xăng thì e cũng còn 1 số vấn đề đang nghi ngại mà chưa có giải đáp nào thỏa đáng khi mà e ko hỏi về bền hay ko mà e chỉ hỏi sâu về kỹ thụt chút thôi. Còn cái Mivec dầu thì e chưa xem gì, biết đâu e lại máu làm con Tri Mivec 4x4 để chạy thử nghiệm xem ra răng, tuy nhiên xèng đang quá hẻo nên ko làm gì được.
ông chú em, kỹ sư lý giải chất lượng thép để làm piston, các chi tiết của động cơ toy rất tốt, chịu mài mòn ở nhiệt độ cao tốt hơn các hãng khác. đó là bí quyết luyện kim (lại vấn đề luyện kim). chính thằng Hyundai chất lượng động cơ (đặc biệt động cơ diesel) là thằng tiệm cận
chính vì độ bền của máy móc và hộp số nên thằng Toy chả phải vật vã cải tiến mẫu mã, option như các hãng khác mà vẫn bán ầm ầm, tối ưu hóa lợi nhuận
kiểu bố mày tốt hơn hẳn đối thủ rồi nên kệ mịa chúng mày, bố mày vẫn bán tốt
phải thừa nhận con hilux xấu hơn các đối thủ khác quá nhiều

ndc_thailand

Xe tải
Xe nhập là do hãng Mitsubishi Việt nam đứng ra nhập và phân phối cho các đại lý chính hãng nên vẫn bảo hành cho cụ 3 năm hoặc 100 nghìn km. tùy điều kiện nào đến trước. còn vụ mua chung thì ko đc giảm giá đâu ạ, giá chỉ có thể giảm khi mua lô, hóa đơn xuất tên 1 người hoặc cty mới được ạ
cho hỏi là nó sẽ Bảo hành những bộ phận gì vậy cụ