[Funland] Mở cửa hàng tạp hoá-nhờ các cao nhân tư vấn

DaDieuchienxu

Xe container
Mở tạp hóa thì xác định vốn ban đầu nhiều. Sau đó thì đúng là nhặt từng cắc lẻ. Nhưng nếu có duyên bán hàng thì cũng kiếm được. Nhà em thâm niên hơn hai chục năm bán tạp hóa rồi. Cái duyên của người bán rất quan trọng nhé. Vẫn địa điểm đó, vẫn những mặt hàng đó nhưng có người bán rất tốt có người lại không. Ở quê, cứ bán rẻ hơn vài trăm đồng so với các hàng khác + thái độ xởi lởi, niềm nở là ăn khách. Các mặt hàng thiết yếu mà bán chênh lên vài trăm đồng thôi là mất khách ngay. Cụ chủ mà có địa điểm đẹp thì cứ triển khai. Nhớ đi tham khảo giá các tạp hóa gần gần đó :)) . Nhập hàng về bán thì cũng khảo giá tất cả các nhà phân phối. Cứ thằng nào rẻ hơn thì nhập. Bán rẻ sẽ bán được nhiều hàng, bán đc nhiều hàng thì sẽ được thưởng doanh số hoặc chiết khấu cao. Thế nên đừng có tham lãi nhiều mà bán đắt nha. Các tạp hóa thường ăn lãi từ doanh số và tiền trưng bày sản phẩm để bù vào giá bán.
Còm của cụ cực chuẩn!
Nhưng bán tạp hóa nhà phải có người để chia thời gian để trông hàng.
Người Hoa rất thành công ở mảng này, Cứ thử tưởng tượng 11-12h khuya có K.H đập của mua gói thuốc,hộp quẹt...phải mắt nhắm mắt mở ra bán là bực lắm luôn, nhưng người Hoa luôn mỉm cười, Đó là bí quyết thành công của họ,
Thêm cái nạn ko tránh khỏi: Ghi sổ (nhất là khu nhà trọ), thỉnh thoảng có K.H âm thầm dọn đi quên thanh toán khoản nợ...
Thôi thì cũng chúc cụ chủ thành công cái đã.

Lacet_ti

Xe container
Mở tạp hóa thì xác định vốn ban đầu nhiều. Sau đó thì đúng là nhặt từng cắc lẻ. Nhưng nếu có duyên bán hàng thì cũng kiếm được. Nhà em thâm niên hơn hai chục năm bán tạp hóa rồi. Cái duyên của người bán rất quan trọng nhé. Vẫn địa điểm đó, vẫn những mặt hàng đó nhưng có người bán rất tốt có người lại không. Ở quê, cứ bán rẻ hơn vài trăm đồng so với các hàng khác + thái độ xởi lởi, niềm nở là ăn khách. Các mặt hàng thiết yếu mà bán chênh lên vài trăm đồng thôi là mất khách ngay. Cụ chủ mà có địa điểm đẹp thì cứ triển khai. Nhớ đi tham khảo giá các tạp hóa gần gần đó :)) . Nhập hàng về bán thì cũng khảo giá tất cả các nhà phân phối. Cứ thằng nào rẻ hơn thì nhập. Bán rẻ sẽ bán được nhiều hàng, bán đc nhiều hàng thì sẽ được thưởng doanh số hoặc chiết khấu cao. Thế nên đừng có tham lãi nhiều mà bán đắt nha. Các tạp hóa thường ăn lãi từ doanh số và tiền trưng bày sản phẩm để bù vào giá bán.
Nhớ 1 điều là đừng ham rẻ nhé.
Em tin kiểu gì cũng bị 3-5 vụ ăn hàng đểu :)

phuongmit

Xe cút kít
Thớt hỏi k 1 dữ liệu về mặt bằng, tiền vốn, nhân công, ý tưởng và khái quát về cư dân xung quanh thì có 3 năm nữa cũng k ai tư vấn dc để bắt tay vào làm :))

Newdog0901

Xe tải
vâng cụ cứ mạnh dạn, món này cần chăm chỉ là kiếm khá. Em ở nội thành Hà Nội, gần nhà em tính 500m bán kính rất nhiều hàng tạp hóa mà chỉ thấy mở thêm chứ chưa thấy hàng nào nghỉ. Hàng em hay mua nhất lại xa nhất vì giá rẻ hơn Vinmart 5-10% tùy món. Lợi thế của họ là ko phải thuê nhà nên họ bán đã 20 năm nay rồi.
Vâng , lời khuyên của Bác rất hữu ích, e thì có nhà là cửa hàng luôn, cũng là điểm mạnh để cân đối giá. Cám ơn Bác lần nữa !

rongnho

Xe tăng
Mô hình nhỏ dễ làm, tàng tàng đủ ăn, vấn đề thức khuya dậy sớm, nên có người giúp việc nhà thường xuyên để tránh xích mích trong nhà. Nghề này như đi câu cá ngoài đồng, năng nhặt chặt bị, ko có đột biến, khi có lượng khách đông càng phải nhẹ nhàng lịch sự, để ý giá các cửa hàng gần đấy để cạnh tranh, thường xuyên cập nhật hàng hóa đa dạng, theo trend.

Mss AN TÂM

Xe điện
Giờ nhỏ lẻ khoai đó ak, các siêu thị về thôn bản rồi

Newdog0901

Xe tải
Các cụ toàn bàn lùi cho cụ chủ. Cụ ấy mở tạp hoá ơi quê mà. Nên quá ấy chứ
Cụ cứ mở to, hàng hoá đầy đủ phong phú, giá tốt là dc. Khu đông dân cư thì ngon
Thank Bác đã ủng hộ! Nhưng cũng cần có những ý kiến trái chiều thì mình cần chuẩn bị tâm lý, cũng như phân tích rủi ro để tránh

Newdog0901

Xe tải
Cám ơn Bác rất nhiều! Lời khuyên rất thiết thực và bổ ích ạ

Newdog0901

Xe tải
Mô hình nhỏ dễ làm, tàng tàng đủ ăn, vấn đề thức khuya dậy sớm, nên có người giúp việc nhà thường xuyên để tránh xích mích trong nhà. Nghề này như đi câu cá ngoài đồng, năng nhặt chặt bị, ko có đột biến, khi có lượng khách đông càng phải nhẹ nhàng lịch sự, để ý giá các cửa hàng gần đấy để cạnh tranh, thường xuyên cập nhật hàng hóa đa dạng, theo trend.
Bác khuyên rất chí lý, e sẽ ghi nhớ ! Thanks Bác nhiều nhé !

Embebandiem

Xe tăng
VG đầu tư lớn và bài bản cho mảng bán sỉ/buôn, hỗ trợ các hiệu tạp hóa =nâng cấp nhiều so với Trung Nguyên (G7Mart trước đây)...Kụ chủ nên tham khảo và hợp tác với VinShop.. 👍
Mở 1 cửa hàng tạp hoá thì có j mà phải đao to búa lớn với Vin nhể, cụ chủ cứ mở ra
1. Cân đo xem hàng ngày khách hỏi nhiều hàng nào thì bổ sung hàng đó
2. Tiết kiệm chi tiêu tối đa

xong 2 cái trên thì chỉ còn là vđề thời gian. Vin với chả vủng, mịa hệ thống cửa hàng tạp hoá là 1trong những đối thủ đáng gờm củ hệ thống siêuthị ở vn

YAMAKAWA

Xe buýt
Bác có thể chia sẻ cụ thể hơn được ko ạ
Thực ra cách làm để có lợi nhuận thì đúng là nhiều, tuy nhiên vì là buôn bán nên câu " buôn gian bán lận " nó luôn đúng ạ
diễn đàn mở nên em chỉ nói được thế thôi.
ps: gần nhà em có cửa hàng bán sát giá nhập ( không gian lận gì) do đó hút khách khủng khiếp, tết nhất chen lấn mua hàng, --> cửa hàng trở thành VIP của các kênh phân phối, có dòng tiền khủng, từ đó chủ tha hồ vận dụng thế mạnh để kiếm ạ