[Funland] Mỡ kín gan rồi cccm...có phương thuốc nào k ợ?

CV99

Xe buýt
Đi khám, thấy gan nhiễm mỡ độ 3, máu nhiễm mỡ, men gan cao...:(....trước đi khám có bị nhưng cứ nghe chém " cái đấy ai chả bị..bla..bla..." giờ căng quá.
Lại thêm cái vụ hay xỉu lũ cuối h, chân tay bủn rủn. Kiêng ăn uống đc thời gian thì nản quá lại về như cũ, chỉ có giảm ăn mỡ chứ k thể ăn luộc vs hấp đc mãi các cụ ah..tập thì buổi đực buoir cái.
Các cụ có phương thuốc dâm gian bí truyền nào để giảm đc mỡ gan nhanh k? Ng nói vỏ bưởi, dảo cổ lam...cứ tá hỏa hết cả...Nghỉ lễ tết nhiều lai bếu lên 3kg mới căng, cc cíu em đi...hiu hiu
Nghe nói là lâu ngày thành viêm r ung thư gan...mà e nói là rất ít bia rượu nhé

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Bóc bớt đi,

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Đi bộ hàng ngày là cách tốt nhất

MDPlaza2

Xe hơi
Mỗi cách tập thể dục đều, ít nhất 30' mỗi ngày, 5 ngày mỗi tuần và ăn uống ít mỡ ít bột nhiều rau thôi cụ. Cụ phải xác định quyết tâm đi tập, mà tập là phải tập ra mồ hôi đầm đìa ý, chứ 30' đi bộ chả ăn thua. Em cũng 4x, gan nhiễm mỡ từ lúc mới 35-36, kiên trì tập luyện, ăn uống chừng mực (vẫn nhậu tuần 1 lần vừa phải, ăn cũng ko kiêng quá), mà hết nhiễ mỡ rồi đấy

CV99

Xe buýt
Có cụ nào "thành danh" người thực việc thực ở đây vào tư véo nhà cháu đi ạ? Cháu đọc lý thuyết nhieuf kiểu lắm ợ

trungdo

Xe máy
Nhịn đói, kiêng rượu hoàn toàn 3 năm. Có bệnh thì phải chịu khắc nghiệt đi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đi khám, thấy gan nhiễm mỡ độ 3, máu nhiễm mỡ, men gan cao...:(....trước đi khám có bị nhưng cứ nghe chém " cái đấy ai chả bị..bla..bla..." giờ căng quá.
Lại thêm cái vụ hay xỉu lũ cuối h, chân tay bủn rủn. Kiêng ăn uống đc thời gian thì nản quá lại về như cũ, chỉ có giảm ăn mỡ chứ k thể ăn luộc vs hấp đc mãi các cụ ah..tập thì buổi đực buoir cái.
Các cụ có phương thuốc dâm gian bí truyền nào để giảm đc mỡ gan nhanh k? Ng nói vỏ bưởi, dảo cổ lam...cứ tá hỏa hết cả...Nghỉ lễ tết nhiều lai bếu lên 3kg mới căng, cc cíu em đi...hiu hiu
Cụ công bố chiều cao, cân nặng, vòng bụng xem thế nào.

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cách tập thể dục đều, ít nhất 30' mỗi ngày, 5 ngày mỗi tuần và ăn uống ít mỡ ít bột nhiều rau thôi cụ. Cụ phải xác định quyết tâm đi tập, mà tập là phải tập ra mồ hôi đầm đìa ý, chứ 30' đi bộ chả ăn thua. Em cũng 4x, gan nhiễm mỡ từ lúc mới 35-36, kiên trì tập luyện, ăn uống chừng mực (vẫn nhậu tuần 1 lần vừa phải, ăn cũng ko kiêng quá), mà hết nhiễ mỡ rồi đấy
Tập nặng quá là suy gan đấy

The Tank

Xe điện
Chịu khó uốn diệu điều độ cho nó đốt mỡ cụ ạ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cháu 1m69, bụng 88-90, nặng 75kg cụ, nhìn ngoài thì k tệ đâu, chả hỉu nhiều ông bụng như cái trống lại k bị..
Chỉ số BMI vượt 26, vào ngưỡng béo phì, không gan nhiễm mỡ hơi phí. Kêu gì nữa.

Bước 1: khâu bớt mồm nhằm giảm cân về 66 kg. Hoàn thành bước này chưa cần tập tành thì đã giảm 50% gan mỡ.

Bước 2: Tập thêm thể dục, giảm tiếp mỡ gan.

Done.

PS: theo link này, cụ đã vào ngưỡng béo phì độ 1 dành cho người châu Á.

https://nutifood.com.vn/bmi.html

jazzzzz

Xe lăn
Em đây.
Gan ngiễm mỡ cấp độ 2, máu nhiễm mỡ, acid uric 550.
Cũng coi thường nhưng khi nằm viện thấy bác giường bên cạnh đi nên hãi quá về tập tành.
Khổ cái mồm đếch kiêng đc nên chọn giải pháp ăn nhiều tập nhiều.
Kết quả sau 2 năm giảm từ 82kg -71kg.
Gan và máu sạch bong, Acid uric 411.
Em chỉ dùng thuốc khi điều trị áp xe gan thôi còn không dùng thêm thuốc nào khác.
- Ăn theo chế độ Clean eating: những đồ chế biến đơn giản, rất ít mỡ (đổi toàn bộ dầu ăn sang dầu olive), ăn nhiều đồ luộc, bỏ hăn đồ ăn nhanh. (2 thứ hạn chế là mỡ và tinh bột). Ít uống rượu bia (đổi hết các loại bia sang bia bỉ - dùng đồ họn đắt tiền nên tiếc uống ít).
- Tập: chủ yếu các bài tập tim mạch: cardio (em huấn luyện viên ở trung tâm fitniss hướng dẫn 1 tuần). Mỗi ngày tập 1 tiếng (bài tập do HLV thiết kê, hôm nào ăn nhiều thì tập nhiều).
Riêng ngày chủ nhật tháo khoán, không tập ăn thoải mái (vẫn hạn chế mỡ và tinh bột).

dangkyqd

Xe hơi
Cùng cảnh ngộ với bác đây, mình khám men gan có 3 chỉ số chính đề tăng gấp nhiều lần, riêng chỉ số cuối khung cho phép là 40 thì của mình là 450 gấp 10 lần luôn, men gan cao do hậu quả của uống bia và thức đêm nhiều. Ngồi máy tính nhiều gan cũng nhiễm mỡ cấp độ 2. Nhưng đấy là thông số của gần 1 năm về trước. Ban đầu là mình đi điều trị gan, tới gặp bác sỹ họ kiểm tra máu và cho thuốc uống trong vòng 1 tháng, sau 1 tháng mình tới kiểm tra máu lại 2 chỉ số đầu không giảm mà còn tăng (bác sỹ cứ hỏi đi hỏi lại mình ngày uống mấy lon bia mà tăng ác vậy, mình nhớ không nhầm thì 2 số đầu rơi vào 150) họ lại cho mình thuốc, thanh toán tiền mình thấy tiền thuốc rẻ nên quay ra mua thuốc gan của nhật uống song song. Mình uống từ tháng 8.2018 thì nay chỉ số đã gần về tiêu chuẩn, chắc phải tới tháng 8 năm nay mới về cũ. Gần 1 năm nay mình không đụng tới 1 giọt rượu bia (nhất là tết đến né được là cả 1 quá trình). Về ăn uống thì hầu như đều là dạng luộc (tôm mình cũng thuộc với rau, thịt bò cũng đổi thành luộc cùng súp lơ luôn) hạn chế ăn rán, tất nhiên là thỉnh thoảng vẫn có, ngày trong tuần thì không có thời gian tập thể thao nhưng cuối tuần vẫn đi bộ và làm thêm được vài tiếng tenis. Bác thử cách của em xem thế nào.
em mua loại thuốc nhật này trên mạng uống này
https://xachtaynhat.net/products/thuoc-bo-gan-nhat-ban-hepalyse-ex/

dangkyqd

Xe hơi
Cháu 1m69, bụng 88-90, nặng 75kg cụ, nhìn ngoài thì k tệ đâu, chả hỉu nhiều ông bụng như cái trống lại k bị..
mình cùng chiều cao với bạn, nhưng bụng mình chỉ 83-84 thôi, cân nặng thì chỉ dao động từ 63-65kg chỉ số BMI lúc nào cũng ở giữa 22

DeLyon

Xe tải
Em cũng độ 3 đây. Để tiêu diệt mỡ nội tạng chỉ có cách duy nhất là keto. Em theo đc mấy tháng rồi hiệu quả rất tốt mà ăn uống cũng đơn giản ko cần bóp mồm miệng. Tập hay ko cũng tùy, ko bắt buộc, tập mà đói ăn nhiều thì quá tội. Nhưng tùy duyên mỗi người.
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2205478033008413&id=2102350929987791

hiepsangs

Xe buýt
Em trước cũng bị, sau 3 tháng giảm đc 8kg, nhờ tập thể thao, ăn kiêng vag uống kèm nước lá .

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
mình cùng chiều cao với bạn, nhưng bụng mình chỉ 83-84 thôi, cân nặng thì chỉ dao động từ 63-65kg chỉ số BMI lúc nào cũng ở giữa 22
Mình cao hơn bạn 2 cm và cân nặng với vòng bụng y hệt :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
bưởi bỏ vô máy xay sinh tố uống, sáng uống trưa uống tối uống .. uống khi nào đi cầu ra chất nhờn thì ngưng .. nhậu tiếp.

EPL

Xe tăng
Em cũng bị đây, em đang uống nấm lim xanh của cụ OF, vào học hỏi các cụ