Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ mợ giúp em vấn đề thép chờ cho cầu thang và cắt bỏ phần btct với ạ , chả là em đang tính xây 1 trệt 1 lầu mái btct , sau nay có đk sẽ lên tầng nhưng hiện tại chi phí ít nên em chưa tính đưa cầu thang lên mái mà em để luôn ở lầu 1 thôi , vậy sau này em lên tầng thì đổ tiếp cầu thang có sao không , phần mái btct nơi làm cầu thang em phá bỏ thì ảnh hưởng kết cấu nhiều không ạ , cụ cho em 1 phương án tối ưu vụ này được không ạ ? thành thật cảm ơn cụ

Cụ cứ làm cầu thang lên tầng sẵn đi, chi phí một cái cầu thang khoảng 12-20tr cả đá. Phía trên chỉ làm cái tum nhỏ đi lên mái , như vậy tiện hơn. Cột chờ cứ bọc nilon thép lại thôi. Khi nào lên tầng làm bình thường. Cái khoảng mái betong cụ tính dự kiến làm cầu thang sau phá bỏ thì bao giờ người ta cũng đổ khung cầu thang rồi, cụ phá thoải mái vì bản chất nó chỉ là lớp tráng chứ kết cấu ở khung betong bao quanh cầu thang. Mấy đoạn thép râu nhô ra chỉ là thép nối. Làm luôn cầu thang trệt tiện sử dụng hơn.

linh phamdinh

Xe máy
Cụ cứ làm cầu thang lên tầng sẵn đi, chi phí một cái cầu thang khoảng 12-20tr cả đá. Phía trên chỉ làm cái tum nhỏ đi lên mái , như vậy tiện hơn. Cột chờ cứ bọc nilon thép lại thôi. Khi nào lên tầng làm bình thường. Cái khoảng mái betong cụ tính dự kiến làm cầu thang sau phá bỏ thì bao giờ người ta cũng đổ khung cầu thang rồi, cụ phá thoải mái vì bản chất nó chỉ là lớp tráng chứ kết cấu ở khung betong bao quanh cầu thang. Mấy đoạn thép râu nhô ra chỉ là thép nối. Làm luôn cầu thang trệt tiện sử dụng hơn.
Ôi như cụ nói thì em sợ tốn nhiều chi phí quá ạ , làm cầu thang lên thì mất 12-20 triệu thêm tiền đá hoa cương rồi thêm tay vịn kính cường lực sau đó lên tum chắc mất thêm hơn 50 à cụ , thực tế em muốn tiết kiệm cái đó để lo chi tiết khác nữa , sau này có thể 10 năm sau em mới lên lầu mà cụ mà cũng có thể em không lên nữa đâu ạ ? cho nên mong cụ cho em thêm 1 giải pháp vừa tiết kiệm kinh tế vừa ko anh hưởng kết cấu ( nếu như lên thêm lầu ) cho đoạn cầu thang chờ này với ạ , em chân thành cảm tạ ạ

Ducanh28

Xe buýt
Các cụ tư vấn giúp e cửa thông phòng, cửa vệ sinh dùng gỗ ABS có ổn không?
Và có cụ nào phân phối loại cửa này không?
Nhà em cao 3,6 m để cửa thông phòng cao 2,2 có vẻ hơi thấp, theo các cụ nên để 2,3 hay 2,4m.
Thank các cụ!

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Các cụ tư vấn giúp e cửa thông phòng, cửa vệ sinh dùng gỗ ABS có ổn không?
Và có cụ nào phân phối loại cửa này không?
Nhà em cao 3,6 m để cửa thông phòng cao 2,2 có vẻ hơi thấp, theo các cụ nên để 2,3 hay 2,4m.
Thank các cụ!
cửa nhựa ABS ổn cụ ạ, em có ông anh đang phân phối dòng này

LehmanBrothers

Xe điện
Nhờ các

cụ tư vấn phương án gia đình cháu.
Nhà cháu có thẻo đất 31m2, rộng 4,1m dài 7,4m
Về tài chính chỉ loanh quanh tầm 350-400 triệu trở lại không thể cố dc nữa vì 100% tền đi vay )). do tiền thuê nhà dạo này 5 củ/ tháng xót vì quá nên nhà cháu chuyết tâm vay mượn để xây.
nhà cháu thì 2 vợ chồng, 2 con trai. Trước mắt cần 2 phòng ngủ.
Cháu định làm phòng ngủ hẹp, Phòng bếp và khách sinh hoạt chung rộng bằng cách làm thêm tầng lửng, khu vực để xe làm tách biệt cho sạch sẽ.
sau này có điều kiện sẽ làm thêm 1 phòng ngủ trên tầng thượng, đưa phòng thờ ra phía trước
1 vấn đền nan giải nữa là không có người trông coi vật tư thợ thuyền (phải thuê ngoài tầm 30 củ) chi phí thuê trọn gói sơ với tự làm chênh nhau như thế nào cụ tư vấn giúp để nhà cháu tham khảo với
Hai sàn với chi phí vậy làm cũng được nhưng 7.5-10.5m2 một phòng thì phí cả mảnh đất đấy. PA1 trên em thấy nó ổn hơn, để thang bên hông nhà thì cần đủ độ dài khoảng 15m làm mới hợp.
Cụ thuê giám sát thì ko ăn thua nếu cụ ko nắm được về xd. Em từng đưa cho một ông chuyên đi trông công trình cho 1 ofer ở letrongtan 4tr vì ông mặc cả ngay lúc mình tới khảo sát. Sau lằng nhằng em đưa tiền là nét luôn, trông nom làm gì đâu khi sẵn sàng ăn tiền. Cụ muốn trông thì gọi người nhà đi.

thanhhaimh52

Xe tải
Hai sàn với chi phí vậy làm cũng được nhưng 7.5-10.5m2 một phòng thì phí cả mảnh đất đấy. PA1 trên em thấy nó ổn hơn, để thang bên hông nhà thì cần đủ độ dài khoảng 15m làm mới hợp.
Cụ thuê giám sát thì ko ăn thua nếu cụ ko nắm được về xd. Em từng đưa cho một ông chuyên đi trông công trình cho 1 ofer ở letrongtan 4tr vì ông mặc cả ngay lúc mình tới khảo sát. Sau lằng nhằng em đưa tiền là nét luôn, trông nom làm gì đâu khi sẵn sàng ăn tiền. Cụ muốn trông thì gọi người nhà đi.
Vâng cụ, xây dựng dân dụng thì cháu cũng nắm dc cơ bản. học hỏi thêm các cụ trên này nữa thì cũng không vấn đề gì. Ý cháu là thuê người nhà ấy ạ, cũng chú bác anh em họ bên gia đình. nhưng vẫn phải thanh toán lương cho họ đầy đủ chứ cụ, cháu cứ tính 3 tháng 30 củ.
Nhà cháu 2 sàn 1 lửng. 2 hình là cũng 1PA, cụ có xem nhầm không ạ!

LehmanBrothers

Xe điện
Vâng cụ, xây dựng dân dụng thì cháu cũng nắm dc cơ bản. học hỏi thêm các cụ trên này nữa thì cũng không vấn đề gì. Ý cháu là thuê người nhà ấy ạ, cũng chú bác anh em họ bên gia đình. nhưng vẫn phải thanh toán lương cho họ đầy đủ chứ cụ, cháu cứ tính 3 tháng 30 củ.
Nhà cháu 2 sàn 1 lửng. 2 hình là cũng 1PA, cụ có xem nhầm không ạ!
Em nhầm thành 2 pa thật. Chi phí 2 sàn 1 lửng vậy khá với cụ ah, tính hoàn thiện ít cũng 5tr/m2. Và làm phòng 7.5m2 chật đấy. Tầng lững cũng cần wc.

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Em đang cần làm sàn nhẹ, vách khoảng 30 m2, cụ nào làm inbox em nhé

LehmanBrothers

Xe điện
Em đang cần làm sàn nhẹ, vách khoảng 30 m2, cụ nào làm inbox em nhé
Cụ cho thêm mấy thông tin như sàn dạng gì, tổng m2, chức năng, dự kiến, thời gian tiến hành thì cụ nào đi qua nhìn thấy sẽ chú ý hơn. Tìm được người chuyên nghiệp thì cụ cần chuyên nghiệp ngay trong hồ sơ tung lên. Em có quen một hai đội ofer cũng làm nhưng làm kiểu nhà xưởng , kho bãi nhiều hơn. Nếu ko tìm được em bảo cho.

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Nhà 39m mà cụ làm cầu thang giữa thì phòng ngủ hơi chật. Em cũng đang vào giai đoạn hoàn thiện nhà như cụ (nhà e cũng 38m2, rộng 3,4m nhưng thiết kế khác nhà cụ, mỗi tầng chỉ có 1 phòng ngủ), giải pháp thông gió và chiếu sáng tự nhiên em làm như sau:
1. Thông gió và chiếu sáng giếng trời cầu thang: Em làm giếng trời kích thước 1x2,1m phía trên ô cầu thang, khoảng sáng giữa 2 làn cầu thang là 0,6x1,5m nên với nhà 5 tầng vẫn đảm bảo ánh sáng chiếu xuống tận tầng 1. Giếng trời xây cao 0,6-0,8m so với mặt mái tầng 5 (trước khi xây tường có đổ rằng bê tông 10x10cm xung quanh để chống thấm), xây nghiêng theo hướng Đông Tây để nước mưa dốc xuống dễ dàng, mặt trên giếng đặt kính cường lực (kính ép lên thép hộp), 2 mặt giếng để ô thoáng kích thước 0,25x0,5m (4 ô), có lan nhôm đặt chéo, dốc ra ngoài để chắn nước mưa hắt vào giếng. Sau khi hoàn thành sẽ lắp đặt thêm rèm che phía dưới giếng, rèm kéo mở bằng tay.
2. Thông gió nhà bếp: nhà bếp đặt sát cửa sổ mặt tiền tầng 2 nên sử dụng quạt hút đặt âm trong tủ bếp, nối ống ra ngoài mặt tiền.
3. Thông gió và lấy sáng WC: mỗi WC đặt 1 cửa kính 0,5x0,7m, loại kính dán nhám mờ, khung nhôm AG, cửa kính đặt tại tường ngăn giữa ô cầu thang và WC để lấy sáng tự nhiên cho WC, cửa mở hất vào trong WC, đặt sát cổ trần.
4. Chống nóng tầng 5 (gồm 1 phòng ngủ, 1 phòng thờ): Làm mái tôn cao 0,7-1,5m so với mặt trần tầng 5, chạy toàn bộ mái tầng 5, trừ ô cầu thang.
5. Chống nóng mặt tiền các phòng (do nhà hướng Tây Nam): lắp rèm cửa màu sáng.
Nhà cháu đang hoàn thiện, đọc cái này hợp lý quá - cảm ơn cụ.

longin

Xe hơi
Em cũng dự định khởi công nhà vào tháng 8 âm, có cụ nào biết thợ xây giới thiệu em nhé

giahuy09

Xe tải
Cụ nào biết đại lí cung cấp vật liệu xây dựng xây dựng xi măng sắt thép gạch khu vực Q1 tp HCM . Cho em xin đ/c với.

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ nào biết đại lí cung cấp vật liệu xây dựng xây dựng xi măng sắt thép gạch khu vực Q1 tp HCM . Cho em xin đ/c với.
Nếu ko lấy cho khối lượng cả căn cụ ra hỏi quanh khu đó là được chứ OF toàn bắc bộ thì hơi khó am hiểu quận 1 HCM.

Lehman Deal

Xe đạp
Website
lehmanteam.houzz.co.uk
Một hai thống kê các nick còm từ 2015 tới giờ, cũng tới khoảng 650 cụ mợ chém gió

1081982

Xe buýt
E có mảnh đất 10*10 đang muốn xây mà chưa biết xây kiểu gì các cụ ạ. Tầng 1-2-3 e để trống để làm xưởng may. Tầng 4 e thiết kế 3 ngủ 2vs và phòng khách, e muốn làm thang bộ đi ôm thang máy. Nhà e trong ngõ nên e ko cần kiến trúc mặt tiền. Các cụ tư vấn giúp em cửa chính hướng nam ạ. E đội ơn các cụ

Megaton

Xe buýt
E có mảnh đất 10*10 đang muốn xây mà chưa biết xây kiểu gì các cụ ạ. Tầng 1-2-3 e để trống để làm xưởng may. Tầng 4 e thiết kế 3 ngủ 2vs và phòng khách, e muốn làm thang bộ đi ôm thang máy. Nhà e trong ngõ nên e ko cần kiến trúc mặt tiền. Các cụ tư vấn giúp em cửa chính hướng nam ạ. E đội ơn các cụ
Với nhu cầu của nhà cụ thì tầng 4 như thế sẽ ko đủ, khả năng phải thêm cả tầng 5 một chút. Chưa kể đến vấn đề thông thoáng các phòng, nhà cụ 1 mặt thoáng hay thế nào?

1081982

Xe buýt
Với nhu cầu của nhà cụ thì tầng 4 như thế sẽ ko đủ, khả năng phải thêm cả tầng 5 một chút. Chưa kể đến vấn đề thông thoáng các phòng, nhà cụ 1 mặt thoáng hay thế nào?
Hiện tại mặt trước và sau thoáng cụ ạ, sợ sau này nhà đằng sau họ xây thì chỉ còn mặt trước thoáng thôi. Cái chỗ chờ thang máy trước mắt e để chờ để lấy giếng trời thay vào đó e lắp tời để đưa hàng lên xuống cho tiện. Nhân khẩu nhà e 4 người

tambeo

Xe tải
e hóng chbi xây nhà cho sv thuê :D

Trạng thái
Thớt đang đóng