[Funland] Mổ u tuyến giáp ở đâu tốt nhất

mayxanh_hp

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, có th nào lúc sinh thiết là lành, nhưng khi mổ ra đi xn lại là ác ko ạ. Người nhà em cũng bị nên hơi lo.
Có cụ ạ tuy xác xuất thấp. Vì em nghe nói khi sinh thiết họ chỉ chọc lấy mẫu ở một vị trí nào đó chứ không phải toàn bộ. Còn khi mổ ra họ sinh thiết đuợc toàn bộ bệnh phẩm.

DmitriH

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, có th nào lúc sinh thiết là lành, nhưng khi mổ ra đi xn lại là ác ko ạ. Người nhà em cũng bị nên hơi lo.
Gấu nhà em đây cụ, sinh tiết lành, chích hút mất gần năm sau đó mỏ, xét nghiệm nhân rồi phát hiện K.

angelndevil

Xe hơi
Có cụ ạ tuy xác xuất thấp. Vì em nghe nói khi sinh thiết họ chỉ chọc lấy mẫu ở một vị trí nào đó chứ không phải toàn bộ. Còn khi mổ ra họ sinh thiết đuợc toàn bộ bệnh phẩm.
Gấu nhà em đây cụ, sinh tiết lành, chích hút mất gần năm sau đó mỏ, xét nghiệm nhân rồi phát hiện K.
Căng thật, lúc dầu em nghĩ mổ u tuyến giáp cũng đơn giản, bây h đọc thêm 1 số thông tin thấy lo phết.

L.C.D

Xe container
Cụ chủ đưa vợ đến phòng khám VIP12 - đối diện viện Bạch Mai, khám vào sáng chủ nhật, đăng ký khám bác sĩ Nguyễn Khoa Diệu Vân, trưởng khoa nội tiết viện BM và cũng là 1 trong những giáo sư đầu ngành về nội tiết.

Tháng 10 năm trc em sụt cân nhanh, tim đập quá nhanh, mất ngủ, đi khám và phát hiện bị cường giáp. Chị Vân trực tiếp điều trị cho em, sau 8 tháng uống thuốc thì các chỉ số của em trở về bình thường. Giờ em vẫn uống thuốc duy trì (liều nhỏ) và khám định kỳ mỗi 2-3tháng. Trong quá trình điều trị, em cũng sang viện Nội tiết gặp trực tiếp anh Lương (giám đốc- bàn tay vàng chuyên mổ nội soi tuyến giáp) để cross check.

Bệnh tuyến giáp phải kiên trì trong chữa trị. Nhiều bạn nữ bị K giáp từ rất trẻ nhưng K giáp là dạng K nhẹ nhất, có thể điều trị tốt.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Điều e lo nhất là chẳng may phải cắt toàn bộ tuyến giáp thì thực sự cam go cụ ah
Bác cứ bình tĩnh đã.
Tôi ko phải bác sĩ, nhưng cũng biết được là: U tuyến giáp, nếu phát triển thành cancer, là loại cancer dễ xử lý nhất.
CHuyện cắt toàn bộ tuyến giáp là rất cao, và sẽ dứt điểm 100% được hậu quả. Cứ yên tâm mục này đã.

Bù lại, vợ bác sẽ phải uống thuốc hoocmon cả đời, nhưng cái này cũng không quá tồi tệ.
Tôi biết 1 bệnh nhân, sắp cắt tuyến giáp. Cháu này còn là học sinh lớp 12 kìa.
Bác sĩ có giải thích và thấy là nó không quá "cam go" như bác lo lắng.

Getzcoi

Xe tăng
Các cụ mợ cho e hỏi: hệ quả của việc mổ cắt bỏ u tuyến giáp sẽ ảnh huởng đến nội tiết thế nào ạ (ngoài việc phải dùng thuốc cả đời)?

minh91

Xe container
Chuyện bình thường ý mà. Cái u thì to đầu kim thì nhỏ, u mọc dưới da chứ có phải nằm ở ngòai để cụ nhắm chuẩn chỗ cần chọc đâu. Cho nên không phải lúc nào cũng chọc đúng nơi cần chọc. Nhất là việc hình thành khối u nó có nhiều nguyên nhân.
Khám cái này ở đâu và khám ai là tốt ạ?
Cứ bệnh viện to hàng đầu là được. Nhưng chuyên nghành là bệnh viện nội tiết

Nozomi

Xe buýt
Cụ nhớ chuyển bảo hiểm vào Nội tiết để được thanh toán.
Vợ em bh ban đầu tại trạm y tế phường, nó phải lòng vòng qua quận, thanh phố rồi mới vào đc nội tiết, mà bv Đức giang giữ người kinh luôn cụ ah, hức

Cảm ơn cụ cho em thêm thông tin vui, nhưng mờ ở mình em e là bv bên mình chắc còn lâu họ mới áp dụng quan điểm đó

Cụ search bài cụ thanhtoanngay mỗ đấy cụ
Cách kể chuyện của cụ ấy fun quá em cười không nhặt đc mồm, mong là gấu nhà em cũng may mắn như cụ ấy, cảm ơn cụ nhé

Dạ đúng rồi cụ ạ. Họ mở ra sau đó mang bệnh phẩm về viên K Quán Sứ xét nghiệm nhanh trong nửa tiếng. Có kết quả họ điện về phòng mổ để bác sỹ mổ quyết định xử lý theo kq đó!
Cách này ổn, mợ cho em xin sdt bs mổ mợ nhé

Cái này hên xui cụ ơi, em cũng đang lo, nhưng chấp nhận cho đỡ nhức đầu hoang mang vì em nghe nói k tuyến giáp không dữ dằn như K chỗ khác

muốn mời cccm vài ly cho ấm mờ quota hết rồi, cho em nợ nhé:D

Nozomi

Xe buýt
Cụ chủ đưa vợ đến phòng khám VIP12 - đối diện viện Bạch Mai, khám vào sáng chủ nhật, đăng ký khám bác sĩ Nguyễn Khoa Diệu Vân, trưởng khoa nội tiết viện BM và cũng là 1 trong những giáo sư đầu ngành về nội tiết.

Tháng 10 năm trc em sụt cân nhanh, tim đập quá nhanh, mất ngủ, đi khám và phát hiện bị cường giáp. Chị Vân trực tiếp điều trị cho em, sau 8 tháng uống thuốc thì các chỉ số của em trở về bình thường. Giờ em vẫn uống thuốc duy trì (liều nhỏ) và khám định kỳ mỗi 2-3tháng. Trong quá trình điều trị, em cũng sang viện Nội tiết gặp trực tiếp anh Lương (giám đốc- bàn tay vàng chuyên mổ nội soi tuyến giáp) để cross check.

Bệnh tuyến giáp phải kiên trì trong chữa trị. Nhiều bạn nữ bị K giáp từ rất trẻ nhưng K giáp là dạng K nhẹ nhất, có thể điều trị tốt.
Hôm qua đọc 1 còm của 1 cụ nói về bs Diệu Vân, search thấy nhiều bài nói bác này rất giỏi, phòng khám VIP12 là của bs Diệu Vân ah cụ, em đang tính sáng t2 đi khám lại
Chúc cụ luôn khỏe và sớm khỏi hẳn nhé:-bd

Chỉnh sửa cuối:

Nozomi

Xe buýt
Bác cứ bình tĩnh đã.
Tôi ko phải bác sĩ, nhưng cũng biết được là: U tuyến giáp, nếu phát triển thành cancer, là loại cancer dễ xử lý nhất.
CHuyện cắt toàn bộ tuyến giáp là rất cao, và sẽ dứt điểm 100% được hậu quả. Cứ yên tâm mục này đã.

Bù lại, vợ bác sẽ phải uống thuốc hoocmon cả đời, nhưng cái này cũng không quá tồi tệ.
Tôi biết 1 bệnh nhân, sắp cắt tuyến giáp. Cháu này còn là học sinh lớp 12 kìa.
Bác sĩ có giải thích và thấy là nó không quá "cam go" như bác lo lắng.
Hôm đi khám bs nói tiên lượng không tốt, cần nhập viện mổ ngay nên cũng hoảng cụ ạ, đọc các còm cccm tư vấn cho em cũng yên tâm hơn nhiều rồi, chứ lúc khám xong thực sự hoang mang
rượu còn nhiều mà mod không cho đem mời:)

BảoNam

Xe buýt
cụ ib e e cho số bác sỹ Hùng Trưởng khoa Thận - Tiết niệu - Bệnh viện Nội tiết Trung ương , e và bố e đang điều trị ở đó !
Ổng cực giỏi luôn ạ

mayxanh_hp

Xe tăng
Em gửi cụ Nozumi:
0913035195 - bác sỹ Quảng
Việc chọn bệnh viện nào thì cụ xem xét theo đk gia đình cụ ạ. Nhà em và mấy nhà người quen bạn bè thì đều mổ bác sỹ Quảng bệnh viện ĐHY. Em thấy lịch mổ sắp xếp nhanh, kỹ thuật bác sỹ tốt, bệnh viện sạch sẽ nên hài lòng ạ. Lúc đầu em cũng định đưa bà nhà em đến viện K mổ mặc dù có bạn học làm phó khoa ở đó, nhưng sau xét đi xét lại và thấy mấy người dưới chỗ em mổ bác Quảng tốt nên đăng ký lên viện ĐHY mổ.

mayxanh_hp

Xe tăng
Nếu đk kinh tế không quá khó thì vượt tuyến lên bv tuyến trên luôn cụ ạ. Làm xong sớm trước tết cho mợ nhà ổn định tâm lý ăn tết cho ngon. Cứ chờ BH nó hành mình rồi giữ người mất thời gian lắm cụ ạ!

BảoNam

Xe buýt
Em gửi cụ Nozumi:
0913035195 - bác sỹ Quảng
Việc chọn bệnh viện nào thì cụ xem xét theo đk gia đình cụ ạ. Nhà em và mấy nhà người quen bạn bè thì đều mổ bác sỹ Quảng bệnh viện ĐHY. Em thấy lịch mổ sắp xếp nhanh, kỹ thuật bác sỹ tốt, bệnh viện sạch sẽ nên hài lòng ạ. Lúc đầu em cũng định đưa bà nhà em đến viện K mổ mặc dù có bạn học làm phó khoa ở đó, nhưng sau xét đi xét lại và thấy mấy người dưới chỗ em mổ bác Quảng tốt nên đăng ký lên viện ĐHY mổ.
e thì khuyên các cụ tránh đại học y , bố e bị cường giáp nặng mà ngày nào cũng chỉ cho 1,5 viên thuốc ở đó 1 tuần hao 7kg sợ quá chạy sang nội tiết ổng cho thuốc về ko cần nằm viện 3tháng giờ ổn rồi . E cũng khám đại học y , đến lúc suy giáp nhẹ mà nó ko cho thuốc trị , chỉ cho thuốc trị cường giáp , chạy qua nội tiết giờ cũng ổn cả rồi ạ

mayxanh_hp

Xe tăng
e thì khuyên các cụ tránh đại học y , bố e bị cường giáp nặng mà ngày nào cũng chỉ cho 1,5 viên thuốc ở đó 1 tuần hao 7kg sợ quá chạy sang nội tiết ổng cho thuốc về ko cần nằm viện 3tháng giờ ổn rồi . E cũng khám đại học y , đến lúc suy giáp nhẹ mà nó ko cho thuốc trị , chỉ cho thuốc trị cường giáp , chạy qua nội tiết giờ cũng ổn cả rồi ạ
Vậy hả cụ? Vâng, về bệnh tuyến giáp từ xưa tới nay thì đúng là BV nội tiết là tuyến đầu rồi, chỉ có điều đông quá chờ đợi mệt mỏi. Nếu quan biết sắp xếp được sớm thì yên tâm.

BảoNam

Xe buýt
Vậy hả cụ? Vâng, về bệnh tuyến giáp từ xưa tới nay thì đúng là BV nội tiết là tuyến đầu rồi, chỉ có điều đông quá chờ đợi mệt mỏi. Nếu quan biết sắp xếp được sớm thì yên tâm.
vâng e toàn làm dịch vụ , vì ổng có phòng khám riêng ngay ngoài ợ :D

Nozomi

Xe buýt
cụ ib e e cho số bác sỹ Hùng Trưởng khoa Thận - Tiết niệu - Bệnh viện Nội tiết Trung ương , e và bố e đang điều trị ở đó !
Ổng cực giỏi luôn ạ
Dạ, cảm ơn cụ nhé

Nozomi

Xe buýt
Nếu đk kinh tế không quá khó thì vượt tuyến lên bv tuyến trên luôn cụ ạ. Làm xong sớm trước tết cho mợ nhà ổn định tâm lý ăn tết cho ngon. Cứ chờ BH nó hành mình rồi giữ người mất thời gian lắm cụ ạ!
Cảm ơn mợ nhiều:)

L.C.D

Xe container
Hôm qua đọc 1 còm của 1 cụ nói về bs Diệu Vân, search thấy nhiều bài nói bác này rất giỏi, phòng khám VIP12 là của bs Diệu Vân ah cụ, em đang tính sáng t2 đi khám lại
Chúc cụ luôn khỏe và sớm khỏi hẳn nhé:-bd
Pk VIP12 là của nhiều bác sĩ viện BM cụ ạ. Chị Vân chỉ khám chủ nhật cụ nhé. Cụ alo đặt hẹn từ trong tuần, CN đưa vợ đến khám. Chị Vân có lẽ là bs đông bệnh nhân nhất phòng khám đó nên nhiều hôm chờ lâu phết.

Cá nhân em bây giờ khoẻ mạnh, nhưng vẫn phải uống thuốc đều đặn, ko làm việc nặng và tránh lo âu căng thẳng.

Mẹ em bị K giáp nhưng mổ cắt hết tuyến giáp, sau đó uống bổ sung thuốc nội tiết và trong 6 năm bà khoẻ- trộm vía. Năm vừa rồi bà phát hiện di căn hạch nhưng cũng phẫu thuật cắt ngay, và hiện giờ lại khoẻ mạnh bình thường. Có bệnh thì cần khám định kỳ cẩn thận để có gì còn xử lý ngay cụ ạ.

L.C.D

Xe container
Vợ em bh ban đầu tại trạm y tế phường, nó phải lòng vòng qua quận, thanh phố rồi mới vào đc nội tiết, mà bv Đức giang giữ người kinh luôn cụ ah, hức
Nếu đi theo đúng tuyến BH thì chắc sẽ mất thời gian. Khi em phát hiện bị cường giáp, bs Diệu Vân yêu cầu em nhập viện do tim em đập quá nhanh, nếu ko điều trị sẽ dẫn tới suy tim. BH của em thì ở viện Xanh Pôn, nếu em vào đó thì họ cũng sẽ giữ lại, trong khi em muốn bs Vân điều trị cho em ở Bạch Mai. Thế là em chấp nhận ko dùng BH. Em vào VIP12 làm đầy đủ các xét nghiệm chụp choạch siêu âm điện tim, sau đó bê hết giấy tờ vào BM vì bên BM chấp nhận các kq xét nghiệm của vip12. Đỡ đi đc cái đoạn bon chen trong viện, mà Bạch Mai thì cụ biết đông kinh hồn như nào.
Em nằm viện 18 ngày thì thực ra tiền thuốc ko đáng bao nhiêu, em chỉ phải trả nhiều nhất là tiền giường dịch vụ (em nằm 2ng/phòng đầy đủ tiện nghi). Tất tật ko đến 10 củ cụ ạ.