[Funland] Mở xưởng ép nhựa chất lượng cao.

Cối xay 268

Xe tải
Chào cccm, tình hình là hiện nay đất nước phát triển, nhà nhà khởi nghiệp , người người start-up. Nhà cháu cũng ra trường đi làm được hơn 4 năm, nhưng lương lậu chỉ lèo tèo quanh 10tr. Chán làm, xung đột với sếp khiến nhà cháu nghĩ tới cái gì đó cho riêng mình, và nuôi ước mơ làm sản xuất, tạo ra giá trị cho xã hội và đất nước. Nhìn lại gia đình có xưởng sx cũ hơn 1000m2, cách Hà Nội 20km. Bố cháu mới 55 mà hiện giờ công việc sản xuất thua lỗ, chưa có hướng đi mới. Nhà cháu bàn bạc và lên kế hoạch mở xưởng ép nhựa với số vốn 5 tỷ đồng tích góp nhiều năm. Kế hoạch của nhà cháu như sau:
1. Sẽ làm những sản phẩm xuất cho khách hàng KCN là chính, những sản phẩm chính xác cao. ( cháu k muốn làm hàng cạnh tranh với hàng chợ )
2. Máy móc chơi hàng Nhật cũ hoặc mới.
3. Bố cháu quản lý xưởng sx, cháu mở văn phòng ở Hà Nội.

Nhà cháu dự định sẽ bắt đầu sx trong 2 năm tới. Vậy các cụ cao nhân trong of này có lời khuyên hay chỉ dẫn gì hay cho cháu tham khảo với. Nhà cháu cần làm những gì để 2 năm tới có thể đi vào sản xuất đạt thuận lợi nhất có thể?
Mong cccm vào thảo luận nhiệt tình để cháu học hỏi ạ. :D
Cháu thấy các bác làm gì thì cũng nên lưu ý yếu tố con người mới là quan trọng, có tiền có thể mua máy móc, thiết bị xịn nhưng nếu không có "quản trị nhân lực" tốt, không có những con người có chuyên môn tốt thì những cỗ máy đó cũng chỉ là những cục sắt mà thôi.

nguyen_son2508

Xe buýt
5 tỷ mà hướng đi như vậy. Dự là cụ sẽ không chịu được nhiệt và sớm dừng cuộc chơi. Với sản phẩm cao cấp như cụ nói thì 5 tỷ đấy không thấm vào đâu để đầu tư làm Khuôn mẫu và đồ gá. Ứng dựng của nhựa trong cuộc sống thì rất là lớn nên nghiên cứu trước xem với số vốn như vậy thì làm sản phẩm nào cho thích hợp.
Góc độ cá nhân của mình suy nghĩ, nếu số vốn như vậy nên làm hàng tiêu dùng thường xuyên trước như cốc nhựa, hộp nhựa, hoặc làm đồ tái chế như hộp xốp. Hoặc là đi mua gom rác đã qua sử dụng, làm hạt nhựa tái chế cung cấp cho các xưởng sản xuất trước đã. Vốn không lớn, nên chọn sản phẩm ra được hàng và tiêu thụ liên tục thì mới có chi phí gánh xưởng và công nhân. Rồi dần dần từ đó mới nghĩ đến mấy chuyện kia nếu muốn làm lâu dài.
Cụ mới đi làm thuê 4 năm, thế theo cụ. Cụ mở xưởng ra làm là bán được hàng à. Liệu cụ đã có mối quan hệ để chen chân cung cấp các sản phẩm của mình chưa. Mà với số vốn của cụ, trùng với 1 vài công ty lớn, họ chỉ cần hạ giá bán lỗ vài đơn, chắc cụ lại đăng tin thanh lý máy.
Hãy suy nghĩ cho thật kỹ trước khi làm để không phải hối tiếc.

matrix3011

Xe tăng
Cụ nên vào làm thuê cho 1 công ty nhựa để học hỏi, không đơn giản đâu.
Như các cụ khác đã tư vấn, khả năng tạch 5 tỏi là 90% đấy.
Trừ phi......

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên xin vào làm ở xem họ tổ chức bộ máy, xây dựng văn hóa và chiến lược bán hàng như nào em nghĩ sẽ thành công vì từ đây đã tách ra hơn 10 công ty làm các sản phẩm như

Chỉnh sửa cuối:

hilus

Xe máy
Thớt này lập đc năm rưỡi rồi, cụ thớt cập nhật tình hình cho em hóng tý.

Euro2CityStar

Xe lăn
Thớt này lập đc năm rưỡi rồi, cụ thớt cập nhật tình hình cho em hóng tý.
giải tán ý tưởng sau vài trang rồi

đến đại đồng tiến còn bị đại lý xách g íai chạy khi thay đổi chính sách thì bọn lom dom le ve có đất lách chân

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ nên xin vào làm ở Europlas xem họ tổ chức bộ máy, xây dựng văn hóa và chiến lược bán hàng như nào em nghĩ sẽ thành công vì từ đây đã tách ra hơn 10 công ty làm các sản phẩm như Europlas ạ.
vào duy tân mà xem trưởng kênh bán hàng của nó có hơn không

hilus

Xe máy
giải tán ý tưởng sau vài trang rồi

đến đại đồng tiến còn bị đại lý xách g íai chạy khi thay đổi chính sách thì bọn lom dom le ve có đất lách chân
Em cũng đang tính kiếm con máy ép nho nhỏ làm quy mô hộ gia đình thì thấy thớt này nổi lên, vào hóng tý ;)) .

simonphan89

Xe đạp
Chúc cụ giống được như a Minh nhựa!
Nếu mún chơi thì như Minh nhựa, còn nếu muốn làm lâu bền thì phải như chú Mười ( Ba anh Minh ấy ).Biệt danh Minh Nhựa là do anh ấy là con trai của chú Mười cty Long Thành làm nhựa lâu năm chứ không phải do anh Minh làm nhựa lâu năm mới gán vào là Minh Nhựa đâu Bác à

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Ít vốn mà chen chân vào sản xuất hàng cùng loại với các ông lớn, quả thực khó. Tìm một sản phẩm ngách rồi mở rộng dần ra nghe có vẻ khả thi hơn. Một graber chờ khách chia sẻ như trên.

simonphan89

Xe đạp
Ít vốn mà chen chân vào sản xuất hàng cùng loại với các ông lớn, quả thực khó. Tìm một sản phẩm ngách rồi mở rộng dần ra nghe có vẻ khả thi hơn. Một graber chờ khách chia sẻ như trên.
Graber mà đi xe tăng là hơi mệt rồi nhá ^^

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
hàng chính xác CLC thì nói riêng cái khuôn của nó thôi giá đã đội lên nhiều lắm rồi,
ngoài ra cụ còn cần tay nghề thợ cao nữa, ko phải chỉ mỗi máy,
trước em có làm inject và coating mảng điện thoại nên biết ít
em chỉ biết thế nên góp ý xây dựng chứ ko dám múa máy gì
chúc cụ thành công trên con đường mới!

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
T
Nếu mún chơi thì như Minh nhựa, còn nếu muốn làm lâu bền thì phải như chú Mười ( Ba anh Minh ấy ).Biệt danh Minh Nhựa là do anh ấy là con trai của chú Mười cty Long Thành làm nhựa lâu năm chứ không phải do anh Minh làm nhựa lâu năm mới gán vào là Minh Nhựa đâu Bác à
Thì có ông nào 38t mà có cơ ngơi vậy đâu cụ. Nhà ông ý làm nhựa thì gọi là Minh nhựa, nhưng giờ ông ý điều hành cty mà.

simonphan89

Xe đạp
Chào cccm, tình hình là hiện nay đất nước phát triển, nhà nhà khởi nghiệp , người người start-up. Nhà cháu cũng ra trường đi làm được hơn 4 năm, nhưng lương lậu chỉ lèo tèo quanh 10tr. Chán làm, xung đột với sếp khiến nhà cháu nghĩ tới cái gì đó cho riêng mình, và nuôi ước mơ làm sản xuất, tạo ra giá trị cho xã hội và đất nước. Nhìn lại gia đình có xưởng sx cũ hơn 1000m2, cách Hà Nội 20km. Bố cháu mới 55 mà hiện giờ công việc sản xuất thua lỗ, chưa có hướng đi mới. Nhà cháu bàn bạc và lên kế hoạch mở xưởng ép nhựa với số vốn 5 tỷ đồng tích góp nhiều năm. Kế hoạch của nhà cháu như sau:
1. Sẽ làm những sản phẩm xuất cho khách hàng KCN là chính, những sản phẩm chính xác cao. ( cháu k muốn làm hàng cạnh tranh với hàng chợ )
2. Máy móc chơi hàng Nhật cũ hoặc mới.
3. Bố cháu quản lý xưởng sx, cháu mở văn phòng ở Hà Nội.

Nhà cháu dự định sẽ bắt đầu sx trong 2 năm tới. Vậy các cụ cao nhân trong of này có lời khuyên hay chỉ dẫn gì hay cho cháu tham khảo với. Nhà cháu cần làm những gì để 2 năm tới có thể đi vào sản xuất đạt thuận lợi nhất có thể?
Mong cccm vào thảo luận nhiệt tình để cháu học hỏi ạ. :D
Để tốn công tốn sức tốn kém chi phí thì nên dùng máy mới 100% của Hàn vì giá cũng tương đương hàng cũ của Nhật nhưng được hãng chăm sóc tốt hơn. Còn cần thêm thông tin thì alo 0938637488 hoặc 0909588574 mình sẽ tư vấn kỹ hơn nhé

simonphan89

Xe đạp
Em cũng đang tính kiếm con máy ép nho nhỏ làm quy mô hộ gia đình thì thấy thớt này nổi lên, vào hóng tý ;)) .
Bác cần có thể đầu tư hẳn 1 máy mới ép sẽ đỡ công kỹ thuật phải sửa lỗi vặt, ngừng sx....SX những sp có giá trị chút sẽ đem đến cơ hội cạnh tranh tốt hơn so với hàng bình dân chỉ so đo về giá nha Bác.
Cần tư vấn về máy cứ inb mình hoặc 0909.588.574 - 0938.637.488 Thuận

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mở xưởng làm bao bì Carton số tiền đó cũng chưa đủ nữa là làm nhựa.