Mobin xe đánh lửa

GẠO GẠO

Xe hơi
Các bác cho em hỏi? Hôm trước buổi tối em có mở náp capo lúc xe đang nổ máy thì thấy chỗ bobin nó cứ đánh lửa tanh tách ở đấy. Nhờ các bác cho em hỏi hiện tượng vậy là làm sao ạ.

cugieo

Xe tăng
Mô bin là bộ phận thực hiện nhiệm vụ sinh ra cao áp để tạo ra tia lửa, nhiệm vụ cung cấp dòng điện đến với bugi. Bạn nên kiểm tra lại bugi xem có nhiều muội đen bám không thì vệ sinh, xem mô bin còn tốt hay sắp hỏng. Nếu mô bin kém, sắp hỏng thì nên thay sớm, bugi cũng thế.

Capital Motor

Xe hơi
Chết dây cao áp hoặc bị nứt vỏ bô bin.

Kend Trần

Xe hơi
Các bác cho em hỏi? Hôm trước buổi tối em có mở náp capo lúc xe đang nổ máy thì thấy chỗ bobin nó cứ đánh lửa tanh tách ở đấy. Nhờ các bác cho em hỏi hiện tượng vậy là làm sao ạ.
Động cơ mất lửa, rung giật và công suất của xe bị giảm là dấu hiệu rõ ràng nhất thông báo bô bin đánh lửa ô tô đã gặp trục trặc. Khi những cuộn dây bên trong bô bin đánh lửa ô tô bị đứt hoặc cháy, điện áp được tạo ra sẽ không đủ lớn để truyền tới bugi. Vì vậy mà hiện tượng động cơ mất lửa, tia lửa phóng ra yếu hay công suất động cơ giảm đi, khi hoạt động bị rung giật sẽ xuất hiện.
Khi đèn báo lỗi động cơ phát sáng, rất nhiều nguyên nhân chủ xe có thể nghi ngờ. Tuy nhiên một trong những nguyên nhân khiến đèn báo lỗi động cơ phát sáng chính là bô bin đánh lửa ô tô bị hư hỏng. Khi bô bin đánh lửa ô tô bị hư hỏng thì xi lanh sẽ bị mất lửa, dẫn đến tình trạng ô tô không thể khởi động. Vì vậy nếu xe không thể khởi động, rất có thể bô bin đánh lửa ô tô đã có vấn đề.

GẠO GẠO

Xe hơi
Tks các cụ. Xe em nếu để ý nổ galanti thì lâu lâu thất giật nhẹ rất nhanh một cái. Đạp ga từ từ thì bình thường, thốc ga cái thì thấy giật. Chắc em thay bộ dây cao áp, bugi em mới thay