Mộc Châu những ngày giáp tết 2015. Chuyến đi cho kẻ tò mò.

leo989

Xe buýt
Sáng mai E khởi hành,không biết có Cụ/Mợ nào cùng xuất hành không nhể(Đoàn nhà E có mỗi 2 xe)
Nhân dịp năm mới chúc các Cụ/Mợ cùng toàn thể gia đình AN KHANG THỊNH VƯỢNG
happy new year cụ. Khi nào đến cụ nhớ mô tả lại tình trạng mưa gió, sương mù, với cả hoa cỏ có còn gì không, em định mùng 7 đi.

accord_89

Xe tăng
em cũng thấy thích roài, nhưng chưa đi đèo Tây Bắc bao giờ không biết có khó đi không! Từ ngày có giấy được phép lái xe 9 chỗ đã đi một lần lên Ba Đảo xem SEAGAME.
Dốc, đèo Tây Bắc trên cung đường đi Mộc Châu có lắm cua, dốc cao không các cụ? Morning van AT có xơi chinh phục được không ạ?

vihali

Xe container
happy new year cụ. Khi nào đến cụ nhớ mô tả lại tình trạng mưa gió, sương mù, với cả hoa cỏ có còn gì không, em định mùng 7 đi.
Sáng mai E khởi hành,không biết có Cụ/Mợ nào cùng xuất hành không nhể(Đoàn nhà E có mỗi 2 xe)
Nhân dịp năm mới chúc các Cụ/Mợ cùng toàn thể gia đình AN KHANG THỊNH VƯỢNG
Đi ngon hầu hết các điểm. 2 ngày ok cụ. Cụ có thể đi Rừng thông, đồi chè, thác dải yếm...
Cảm ơn các cụ. Cụ nào đang trên đó thì cho em ít thông tin đường sá, thời tiết với. Em định sáng mai hoặc sáng ngày kia nhấc mông và đi.

Theo gợi ý của cụ surgeon thì sẽ đi được:

- Rừng thông
- Đồi chè
- Thác dải yếm

Cụ nào thạo thì cho em xin cung đường với. Tới Thị trấn Nông trường rồi đi đến chỗ nào thì tiện cho thời gian 2 ngày. Em định đi buổi sáng, trưa tới Thị trấn, ở qua đêm đâu đó (nhờ các cụ chỉ luôn cho tiện cung đường trên), trưa hôm sau quay xe và chiều tối về HN. Em đi xe 5 chỗ Verna, sau cốp có con xe đạp mini ghẻ không biết giúp ích được gì không?

Các cụ giúp em thông tin sớm để mai khởi hành, không phải đợi ngày kia mới xuất phát được thì cuồng chân quá.

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E mới về đến nhà đây các Cụ ợ,thời tiết hôm qua và hôm nay trên đó nắng đẹp,E toàn mặc áo phông đi thôi
Hoa đào còn ít,hoa cải cũng vậy,E nghĩ đi thay đổi không khí ở đó cũng được(Gần như năm nào E cũng lên nên cũng thấy đặc biệt lắm :D)

vihali

Xe container
Oài, vậy thì cũng chán nhỉ. Lên ngắm cảnh mà cảnh cũng tàn thì nói làm gì.

leo989

Xe buýt

Chẳng biết có gọi là tàn không nhỉ,mới sáng nay ợ
Đẹp quá, mấy đồng cải có dễ tìm ko cụ, hay phải sục sạo. Cụ đi đường QL6 hay Bãi Chạo hả cụ, đường tốt chứ?

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đẹp quá, mấy đồng cải có dễ tìm ko cụ, hay phải sục sạo. Cụ đi đường QL6 hay Bãi Chạo hả cụ, đường tốt chứ?
Nằm ngay ven đường 6 trước khi vào TT Cụ ợ
Khi đi E theo đường Vai Réo theo các Cụ chỉ dẫn và lúc về E theo đường 6 rẽ trái ở Xuân Mai đi Hòa Lạc về
Cảm nhận đi đường 6 dễ hơn(Đoạn đường 6 từ Xuân Mai đi Hòa Bình đã làm xong)
Chúc các Cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ :D

vihali

Xe container

Chẳng biết có gọi là tàn không nhỉ,mới sáng nay ợ
Thế hở cụ, mà ngay đường 6, thế thì lại đi thôi. Thực ra là hôm nay định đi nhưng mấy đứa bạn bảo dời sang ngày kia thì chúng nó đi cùng nên nhịn vậy.

Bọn em đi 3 mạng, có cần phải book phòng trước không cụ? Em định đến đâu thì thuê đấy.

leo989

Xe buýt
Thế hở cụ, mà ngay đường 6, thế thì lại đi thôi. Thực ra là hôm nay định đi nhưng mấy đứa bạn bảo dời sang ngày kia thì chúng nó đi cùng nên nhịn vậy.

Bọn em đi 3 mạng, có cần phải book phòng trước không cụ? Em định đến đâu thì thuê đấy.
book sớm đi cụ, em vừa book thứ 7 hết sạch phòng nên phải lùi hành trình lại 1 ngày.

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com

Nếu các cụ máu và chưa lên MC em xin khuyên các cụ đổi sang Bắc Hà Lào cai. 330km, chạy có 4-5h là tới nơi. Cảnh đẹp, mận vẫn trắng những hoa. Em vừa về mùng 5 ợ.

surgeon

Xe buýt
Website
em cũng thấy thích roài, nhưng chưa đi đèo Tây Bắc bao giờ không biết có khó đi không! Từ ngày có giấy được phép lái xe 9 chỗ đã đi một lần lên Ba Đảo xem SEAGAME.
Dốc, đèo Tây Bắc trên cung đường đi Mộc Châu có lắm cua, dốc cao không các cụ? Morning van AT có xơi chinh phục được không ạ?
Đường ngon, xa hơn nhưng dễ hơn nhiều so với 3 đảo cụ ạ.

thanhnam02

Đi bộ
Ảnh của cụ chất nhỉ. Đúng kiểu đời thật việc thật. Xem mà thích!

vihali

Xe container
book sớm đi cụ, em vừa book thứ 7 hết sạch phòng nên phải lùi hành trình lại 1 ngày.
Ặc, em tưởng giờ này mọi người đi làm, chỉ bọn thất nghiệp như em mố đi chơi chứ. Sáng mai bọn em đi, theo cụ thì nên book ở thị trấn nào, Nông Trường hay Mộc Châu?

Chỉnh sửa cuối:

leo989

Xe buýt
Ặc, em tưởng giờ này mọi người đi làm, chỉ bọn thất nghiệp như em mố đi chơi chứ. Sáng mai bọn em đi, theo cụ thì nên book ở thị trấn nào, Nông Trường hay Mộc Châu?
Thất nghiệp như em với cụ nhiều mà. Ở đâu chả dc cụ vì cách có vài km.
Thứ 7 chắc chỉ còn nhà nghỉ em gọi ks hết sạch

leo989

Xe buýt
Nếu các cụ máu và chưa lên MC em xin khuyên các cụ đổi sang Bắc Hà Lào cai. 330km, chạy có 4-5h là tới nơi. Cảnh đẹp, mận vẫn trắng những hoa. Em vừa về mùng 5 ợ.
Đoạn Lào Cai lên Bắc Hà có dễ đi ko cụ? So với đường Mộc Châu thì sao? Sedan đi tốt chứ?
Hoa có dễ tìm ko cụ?

Tks

chuotdong

Xe điện
Tầm này lên MC còn gì nữa ạ

surgeon

Xe buýt
Website
Đoạn Lào Cai lên Bắc Hà có dễ đi ko cụ? So với đường Mộc Châu thì sao? Sedan đi tốt chứ?
Hoa có dễ tìm ko cụ?

Tks
Đường phẳng đẹp dễ đi cụ ạ. Sedan tốt. Cụ đi sedan thì nên qua Lào cai, không nên qua Phố Lu-Bắc Ngầm.

Bo2Trai

Xe hơi
Mãn nhãn khi xem ảnh cụ chụp.