[Funland] Mời Các Cụ,Các Mợ Vào Ôn Lại Kỷ Niệm Của 7X Ở Hà Nội

Pumzen

Xe ba gác
Năm em học đến lớp 11 rồi, một lần về quê có ông anh đi Đức mang về đầu vi deo, băng dậy trăn nuôi .... lần đầu em được xem người cứ cứng đờ ra, thấy các chi tây gào thét, rên rỉ thảm thiết em nghĩ chắc họ bị mấy thằng kia táng cho đau lắm mới kêu to đến thế. Ngố đến tận bây giờ, em không tài nào phân biệt được sự nhăn nhó và cau có của sung sướng với lại nhăn nhó và cau có của đau đớn.

Các kụ giải ngố em tí, tí ti thôi cũng được...
E xem cái này cũng quá nhiều rồi! Nói chung,bây giờ thành chai sạn,hết cảm giác ..rồi! Theo e thì những tiếng rên rỉ hay gào thét chỉ phụ họa cho những cảnh,những chiêu ...hành sự thôi! Nếu k có những âm thanh như vậy,thì cũng như ta xem phim câm.
Âm thanh càng kỳ quái,mức kích thích đối với người xem càng tăng cao. Bọn tây lông nó cho phép KD mặt hàng mà xứ ta vẫn gọi là " văn hóa phẩm độc hại" E nhớ lại,có một lần ở bển,bọn e vào cửa hiệu cho thuê băng Video mát. Ngoài cửa nó đề biển cấm ng dưới 18t. Hôm đấy e thấy một cô bé ( người bản xứ) trông rất già dặn,cứ ngập ngừng k ngoài cửa k dám vào. Có lẽ cô này 17,5 tuổi :D

Lavenders

Xe tăng
Cụ nào giờ còn cái đồ này không?
cái món này nhìn rất đơn giản nhưng để thành kỹ năng thì lạ rất khó.

Đầu tiên là phải lựa được trạc ba đều (tốt nhất là tự đẽo dẽ đều hơn)

Lựa được 2 dây chun có cùng độ co dãn, bọn em thử bằng cách là buộc vào hòn gạch và thả nếu hai hòn gạch bằng nhau coi như có thể chấp nhận được.

Bước ba là phải có một mảnh da, da trâu làm trống thì cực tốt.

Hoàn thiện súng cau su ( nêu buộc các đầu dâu dũng bằng cau su, không nên buộc bằng dây đồng, hay bị đứt dây)

Làm đạn : Lấy đất sét vo thành những viên bi nhỏ, cho vào bếp than ( hồi đó còn đun than kíp lê và than bùn)

Tập bắn, phải bắn hàng trăm phát để quen với súng (gọi là cữ tay)

Đi bắng chim và bóng điện thôi... May mắn sẽ với được vài chú chim sẻ, chim chích chòe....

Chỉnh sửa cuối:

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Ngày xưa trong số bọn em có một thằng nhà giầu có đầu vi déo, không hiểu nó móc đâu ra cái băng cez cứ lừa lừa phụ huynh đi vắng là cả lũ vào xem, thế rồi chả hiểu thế quái nào cái băng vidéo nó kẹt rối linh tinh thế là báo hại bị bố nó tịch thu cái băng (chắc bố mẹ nó lén lút xem) :)) về sau học trộm được chiêu mở nắp đầu video suốt ngày tháo ra lau đầu từ, phim sec tha hồ rực hết cả người :D
Hehe , ngày đó chú nào xem Séc đều rực tung người cụ nhể :P
Mà ngày đó hàng họ chả sẵn như bây giơ, cho nên tuyền...quay tay =)) =)) =))

Lavenders

Xe tăng

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Tua lại bằng thì không quay bằng tay thì quay bằng gì =))
Hehe, xong tối mấy thằng túm tụm nhau thì thụt to nhỏ:
- Mày ra nhiều ko?
- Tao đục đục
- Sao tao trong trong nhỉ? =))
- Ờ hay là mày bệnh gì?
- Của mày mùi thế nào?
....
....
....
Nói chung là ngây ngô vãi cac cụ ợ :P
=)) =)) =))

beomap2

Xe container
Thấy có kể ngày xưa bộ đội còn làm súng cao su (Giàn thun) để phóng lựu đạn vào đồn địch.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Thế cụ đã từng cho đầy lon nước cống cho để đỡ phải đi nhặt chưa?
Em chơi rồi, ném trúng cứ gọi là tung tóe, ối đứa dính. Giờ mới thấy đúng là nghịch dại :D.

XPQ

Xe lăn
Ăn khoai tây cũng phải có cách mới ăn được lâu.

Nếu là khoai luộc ăn thay cơm thì bóc tất cả khoai ra, cho vào bát ô tô và dùng muôi nghiền nát, nấu canh rau cần .... và chộn vào ăn ngon và thơm lắm, khi chán món này rồi thì cạo vỏ ( hồi đó chỉ dám cạo lớp vỏ mỏng bên ngoài chứ không dán gọi khoai như bây giờ vì gọt vỏ dầy thì hao khoai lắm) luộc khô nước, cho ít muối, ít hành vào phi lên là thơm phức, còn nhiều cách ăn nữa...

Em giờ mà nhìn thấy khoai là chạy bán sống bán chết...ngấy lên tận óc.
Em lại sợ nhất bí ngô.Bà già thì bảo ăn cái này nó ngọt mờ đỡ đau đầu,có lần nhà em kéo một tuần giời chỉ mỗi bí đỏ xào tỏi.Giờ cứ ngửi thấy mùi ý là em nhức đầu.

ThaiBala

Xe buýt
Các trò này em đều chơi cả, Khăng, Bi, Chạy Vòng, vv nhìu lắm. Nhớ mà tiếc tuổi thơ các cụ nhỉ.
14 tuổi em đã biết đưa ..ái lên đồi và đi xem phim bãi (phim nhựa, thuyết minh trực tiếp.)
nhớ ghê!

ngaydoclap

Xe container
Em lại sợ nhất bí ngô.Bà già thì bảo ăn cái này nó ngọt mờ đỡ đau đầu,có lần nhà em kéo một tuần giời chỉ mỗi bí đỏ xào tỏi.Giờ cứ ngửi thấy mùi ý là em nhức đầu.
Sao cụ giống em đến thế :(

Lavenders

Xe tăng
Nhân bác nói về bí ngô, quê em ở gần sông lam, ở giữa có một cái bãi bồi lớn trồng rất nhiều bí ngô...hè nào em cũng được về quê chơi 2, 3 tháng hè, độc chiếc quần đùi người đen cháy, vào tầm này là gió lào cháy hết cả lá cây nhất là cây tre, mua lũ triền miên, đói toàn phải bơi sang bãi ăn chộm bí ngô (lấy thoải mái, bãi quá rộng chả ai chông cả) vì sônng rộng khoản 500, 600 m, nước sông thì chảy cuồn cuộn và rất xiết... nhờ đó em mới học được cách bơi qua những dòng sông chảy xiết vẫn đến đích mà không tốn sức, hai tay cắp hai quả, ngày bơi vài ba chuyên cũng được kha khá.:)

Bây giờ về đứng trên đê nhìn xuống dòng sông, mùa lũ nước vẫn chảy xiết, đục ngầu, nhiều củi gỗ to trôi nổi trên sông thấy sởn gai ốc.

Chỉnh sửa cuối:

mercilon

Xe buýt
Xưa e toàn phải thịt gà, vịt, cá, ếch, kể cả chó cũng thịt. Giờ hầu như ít thanh niên biết làm....

K2DnC

Xe tăng
Hehe, xong tối mấy thằng túm tụm nhau thì thụt to nhỏ:
- Mày ra nhiều ko?
- Tao đục đục
- Sao tao trong trong nhỉ? =))
- Ờ hay là mày bệnh gì?
- Của mày mùi thế nào?
....
....
....
Nói chung là ngây ngô vãi cac cụ ợ :P
=)) =)) =))
Lạy thím :))

XPQ

Xe lăn
Sao cụ giống em đến thế :(
Nhất lại cái đợt Đởm mình xin đâu được cái mỡ kìu hay mỡ gì mà hoi hoi nồng nồng,chả biết nước nào viện trợ cho.Cái đấy quệt vào bánh mì có tí tỏi với muối tiêu thì nhất chứ mà đem xào bí thì mùi phải bằng mười mấy thằng hôi nách.Muốn rang cơm hay xào cái gì là phải cho lên chảo cho nó tan ra,sôi lên rồi vẩy tí nước vào cho nó bay hơi.Em nhớ món ấy có năm 81-82 gì đấy,cùng thời với gạo tấm Ấn độ.Lại nói gạo tấm,đang ăn gạo mậu dịch vừa hôi vừa bở,nấu cơm tấm ăn ngon mà hao cơm kinh.