[Funland] Mời các cụ mợ đang làm mảng dịch vụ cùng vào bàn bạc

cantona

Xì hơi lốp
ở phía ngược lại, em là người cho thuê mb thì đã chủ động thông báo giảm tiền thuê 30%-50% ít nhất 3 tháng

sẵn sàng cho nợ tiền thuê đã giảm này để người thuê có kế hoạch nằm thở.

vì giờ dịch dã mình chỉ cần mỗi tiền ăn cho gia đình thì cũng không quá nhiều.
Cụ thật may mắn và chủ nhà cụ thuê thật tốt. Tuyệt vời.

Thời buổi khó khăn chung, vun vén gói gọn vào mà sống qua ngày thôi các cụ ạh.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Giờ các chủ cửa hàng - nhà hàng đang phải đi thuê mặt bằng kinh doanh cũng mong muốn NN có chỉ thị yêu cầu các chủ có nhà mặt bằng (bên cho thuê) hỗ trợ lại giảm 50% tiền thuê mặt bằng trong 3 tháng thì ngon (nếu tốt tính thì miễn phí 3 tháng tiền nhà thì toẹt vời)
Chủ yếu là nhà nước ko quản lý chủ nhà bằng thuế thu nhập từ nhà cho thuê kinh doanh

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
E mới thuê lại 1 nhà hàng trên phố cổ, mới khai trương dịp Tết Dương lịch, đầu tư mất khoảng 4 tỉ vào đó. Tiền thuê mặt bằng cũng gần 200tr/tháng. Mới làm dc thời gian ngắn thì dính ngay con corona thổ tả này. Hôm trước có qua gặp chủ nhà thì họ cũng chỉ ậm ờ, bảo để bàn bạc suy nghĩ thêm, có vẻ cũng không muốn bớt cho e. Nghĩ càng chán. Hai vợ chồng cũng đành động viên nhau của đi thay người, chưa dính Covid là hạnh phúc rồi.
Cụ thiệt hại nặng thật :(

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Trải qua bao cuộc bể dâu, những điều trông thấy mà đau đớn lòng. Cố lên các mợ ơi.

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ trên này có suy nghĩ dám thuê nhà làm ăn đc ăn thua chịu. Em ko đồng ý trong hoàn cảnh bất khả kháng này. Mọi hợp đồng đều có điều khoản bất khả kháng. Bọn mẽo dùng từ force majeure, anh nhợn dùng act of god là để chỉ những lúc ntn. Khi đó ko thực hiện đc hđ mà ko bị phạt.

Newware

Xe tải
Nhiều cụ nói rất hay.
Giảm hay ko là do chủ nhà và cái này ko ảnh hưởng gì đến tốt hay xấu cả. Đừng vì cái này mà quy chụp người ta.
Thử hỏi nếu đông khách, 1 hôm chủ nhà thủ thỉ với các cụ rằng thì là mà: e à, e đông khách quá. A đang khó khăn, e tăng thêm tiền nhà trước thời hạn để giúp a nhé.
Các cụ nghĩ thế nào?. Nếu các cụ ko chịu tăng chủ nhà mắng các cụ ác với đểu các cụ có thoải mái ko?
Đôi lời chia sẻ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Vào thớt mới thấy các Cụ Mợ nhà mình làm mảng DV nhiều nhỉ. Lập hội đi ăn mày là vừa :)) bầu cụ tongia làm trưởng chi hội anh pain làm bi thư :)) dự 3 tháng sẽ thành siêu chi hội:))

Chichi1988

Xe máy
Vâng, em thuê của doanh nghiệp. Văn phòng trong Sài Gòn thì xin phát họ giảm cho 20% luôn, ngoài này lại quá rắn. Chắc qua đợt này kiếm chỗ khác, giá cao hơn cũng chấp nhận.
Cụ có thuê nhà e sau đợt này ko?

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nói rất hay.
Giảm hay ko là do chủ nhà và cái này ko ảnh hưởng gì đến tốt hay xấu cả. Đừng vì cái này mà quy chụp người ta.
Thử hỏi nếu đông khách, 1 hôm chủ nhà thủ thỉ với các cụ rằng thì là mà: e à, e đông khách quá. A đang khó khăn, e tăng thêm tiền nhà trước thời hạn để giúp a nhé.
Các cụ nghĩ thế nào?. Nếu các cụ ko chịu tăng chủ nhà mắng các cụ ác với đểu các cụ có thoải mái ko?
Đôi lời chia sẻ.
Cụ mang ví dụ nó không đúng trong trường hợp bất khả kháng rồi. Cụ tìm hiểu coi vì sao who công bố đại dịch? Nó có nhiều ý nghĩa hơn đó. Khi xảy ra chiến tranh, dịch bệnh, bạo loạn, các chính sách của chính phủ... (force majeure), các bên được xét vô trường hợp đặc biệt nếu không thực hiện đúng hợp đồng. Nếu ko do công bố dịch thì cụ nói đúng

ca_kiem

Xe container
Thêm một vài tháng nữa cứ thế này ... ngay thằng làm thuê cũng nhe răng ra chứ đừng nói là ông chủ.....
Ps: Nào nhịn hơi lặn sâu thêm 2 m cương quyết không ngoi lên... bao giờ thế giới hết dịch mới ngoi lên

MTT

Xe hơi
E tưởng xung quanh nghỉ hết thì cụ ngon chứ, cụ có trong diện nghỉ đâu
Các BV lớn như TMH TW, Nhi TW trước đây mỗi ngày 1000BN đến khám/ngày, giờ vài chục người. Bên em ngày thường >100BN/ngày, từ lúc dịch chỉ còn 5-7BN/ngày. Nếu không vì cộng đồng thì đóng cửa là thượng sách cụ ạ. Ngon gì mà ngon!
Vấn đề ở chỗ bọn em lập luận rằng mình hoạt động trong ngành Y mà khi thấy dịch bệnh lại đóng cửa thì còn gọi gì là chiến sĩ áo trắng nữa?
Y tế tư nhân thì chẳng ai bắt cả nên đa phần sẽ chọn đóng cửa cho an toàn kẻo có 1 ca nhiễm thì lại toang như Hồng Ngọc cụ ạ.
Hiện tại ít việc nên em đang mời BS bên BV Nhiệt đới TW về tập huấn cho nhân viên kỹ năng chống dịch để lỡ không may dịch bùng phát thì bọn em có đủ kỹ năng xông vào cùng với CP chiến đấu với dịch bệnh!
- - -
Em mong là quý 2/2020 chủ cho thuê nhà sẽ giảm 50% tiền nhà để bọn em tiếp tục chiến đấu.!!!

phonganngan

Xe container
Website
chaca.com.vn
Vào thớt mới thấy các Cụ Mợ nhà mình làm mảng DV nhiều nhỉ. Lập hội đi ăn mày là vừa :)) bầu cụ tongia làm trưởng chi hội anh pain làm bi thư :)) dự 3 tháng sẽ thành siêu chi hội:))
Mỗi tuần off hội 1 lần ăn uống kara cà phê luân phiên tại nhà hàng của các thành viên để giải cứu lẫn nhau

phonganngan

Xe container
Website
chaca.com.vn
Tóm lại là của đau con xót. Chẳng ai vui vẻ khi thấy túi tiền của mình vơi đi cả chủ nhà lẫn người đi thuê kinh doanh. Tương trợ lẫn nhau 1 chút thôi ạ

ca_kiem

Xe container
Vì sự phát triển mạnh mẽ của hội....để nghị mỗi thành viên nộp 5 củ tạo quỹ cho sinh hoạt hội ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thiên tai dịch bệnh nó là khác, cụ so sánh buồn cười! bạn em nó vừa miễn phí 3 tháng cho người thuê nhà, nó bảo tao cũng làm ăn, tao hiểu dịch bệnh nó khác với làm ăn kém cỏi lúc bình thường!
Nhiều cụ nói rất hay.
Đôi lời chia sẻ.

ekichi04

Xe tăng
E mới thuê lại 1 nhà hàng trên phố cổ, mới khai trương dịp Tết Dương lịch, đầu tư mất khoảng 4 tỉ vào đó. Tiền thuê mặt bằng cũng gần 200tr/tháng. Mới làm dc thời gian ngắn thì dính ngay con corona thổ tả này. Hôm trước có qua gặp chủ nhà thì họ cũng chỉ ậm ờ, bảo để bàn bạc suy nghĩ thêm, có vẻ cũng không muốn bớt cho e. Nghĩ càng chán. Hai vợ chồng cũng đành động viên nhau của đi thay người, chưa dính Covid là hạnh phúc rồi.
Chấp nhận cuộc chơi thôi cụ ạ.
Riêng em, chưa 1 lời hỏi, xin sự hỗ trợ vì xác định là khó thì khó chung, tiền thuê nhà cũng là "thu nhập hợp pháp của họ", không thể bắt họ phải thông cảm, phải hoặc nên giảm giá thì mới là người TỐT.
KHÔNG ĐƯỢC ĐÁNH GIÁ CHỦ NHÀ LÀ XẤU TÍNH khi HỌ KHÔNG GIẢM TIỀN THUÊ cho các cụ, vì khi các cụ kinh doanh lãi, lãi nhiều hơn dự tính, có cụ nào tự nguyện chủ động tặng thêm tiền chủ nhà, hoặc kí tiền thuê tăng hơn không?

Em và nhiều ae cũng thuê trên phố cổ đây, khu giá top luôn, đồng cảnh. Cũng phải hiểu vì trên phố cổ thì tính thanh khoản bds quá cao, đặt biệt cực cao ở vị trí đẹp, + các chủ nhà hầu hết cũng không có khó khăn về tài chính, khi đặt bút kí hđ là các cụ phải hiểu độ rủi ro khi thuê nhà trên phố cổ là cao nhất ở cái HN này rồi - và đổi lại là cơ hội lợi nhuận cũng cao nhất.

PS: Em là người đi thuê, chẳng có 1 căn nhà nào ở VN này luôn, chục năm nay luôn là người đi thuê mb để làm ăn. Chưa 1 lần xin chủ nhà giảm hay bớt tiền thuê.
---> HĐ thuê nhà là thoả thuận dân sự, hãy chấp nhận thoả thuận của mình. Tư duy kd phải sòng phẳng với cuộc sống, xã hội và mọi đối tác.

Au79 Dragon

Xe điện
Hôm qua báo đăng một số nhà hàng, quán nhậu đông khách lắm. Cụ chủ tìm hiểu xem tại sao khách và chủ lại dễ tìm đến nhau vậy.