[CCCĐ] Mời các cụ ngắm Nantong Car show cùng em

Macgregor

Xe điện
Em tiếp tục chia sẻ với các cụ về thành phố này.

Quy hoạch của thành phố rất hiện đại, dường như tất cả mọi thứ làm đúng như quy hoạch, không có kiểu làm đầu voi đuôi chuột như quê mình.

Hệ thống giao thông phải nói là cực tốt, quản lý hiện đại. Tất cả các con đường được theo dõi và giám sát bằng hệ thống camera. Trên đường cao tốc thì không có XXX bắn tốc độ như mình, 100% bằng camera nên lái xe phải nói rất nhàn. Trong thành phố cũng vậy không có chuyện XXX ra quân kiếm tiền vộ tội vạ như mình. Nếu có vi phạm mà XXX bắt được thì xử lý cũng rất nhanh, mỗi XXX có máy quẹt thẻ, vậy là cứ quẹt in hoá đơn ngay tại chỗ là xong, không mất tgian đi lại va bi XXX hành tỏi như mình. Không hề co chuyện ăn tiền như XXX nhà mình nhé, rất minh bạch.

Ở thành phố này cũng như phổ biến khắp TQ là không hề có chuyện ăn cắp vặt như nhà mình nhé, xe oto đậu đầy ngoài đường từ xe cỏ đến siêu xe. Bạn cứ yên tâm là sẽ không mất bất kể thứ gì, dù đêm hay ngày và ngày này qua ngày khác. TP này chủ yếu là oto và xe đạp điện, rất ít xe máy. Không có dịch vụ trông giữ xe đâu nhé, bạn đi siêu thị hay bất cứ đâu chỉ cần khoá xe lại là ok.

Không hề có kinh doanh buốn bán vỉa hè nhếc nhác như mình.

Đường rất sạch sẽ, mọi thứ đều rõ ràng từ biển báo đến phân làn. Thực sự là làm bảo vệ các toà nhà rất là nhàn, vì tuyệt đối không có trộm cắp.

Bãi để xe của 1 toà nhà.

Vỉa hè bao giờ cũng có một đường gạch lổi dành riêng cho người khiếm thị, thể hiện họ ở trình độ ngang với châu âu.

Thường các con đường sẽ có đường cho oto và xe đạp điện riêng, ngăn cách bằng giải phân cách cứng.

Đã là dân phố thì 100% là sống chung cư như thế này.

Ksan 5 sao 60 tầng và rất nhiều nhà cao tầng đang xây xung quanh.

Ở đây họ xây lên rất rất nhiều điểm cho thuê xe đạp công cộng với giá rất rẻ và vô cùng thuận lợi. Mua một chiếc thẻ với số tiền nhất định các cụ có thể sử dụng xe ở bất cứ điểm nào và trả ở bất cứ đâu thuận lợi nhất.

Làm được điều này phải nói ý thức người dân rất cao, không hề có chuyện phá hoại hay trộm cắp

Xe đậu đầy đường bất kể sang hay cỏ, ngày hay đêm không lo bị bẻ cái lọ vặt cái chai.

Bể bơi cho trẻ em, chỉ hoạt động 2 tháng mùa hè.

Mọ thứ đều rất rộng, tầm nhìn quy hoạch cho hàng 100 năm.

Đã sang mùa thu, buổi tối bắt đầu se lạnh nên bể bơi lại đóng cửa

ares1990

Xe hơi
cám ơn cụ đã cho em thêm hiểu biết về anh hàng xóm

Macgregor

Xe điện
TQ vào dịp QK thường được nghỉ 1 tuần, trong những ngày này lượng người di chuyển là vô cùng lớn, họ áp dụng một chính sách rất hay là miễn phí hoàn toàn phí cầu đường trong 7 ngày này. Nhằm giảm bớt ùn tắc GT, những lượng xe quá lớn nên vẫn không tránh khỏi un ứ.

Macgregor

Xe điện
Em tiếp với những địa danh của China. Phố cổ Zhouzhuang. Zhouzhuang là một trong những thành phố nước cổ và nổi tiếng nhất TQ. Nó được ví như Venice của Châu Á. Nơi đây có lẽ là nơi diễn ra rất nhiều bộ phim nổi tiếng của TQ.

conmuangangqua

Xe tải
cụ chủ cũng liên quan tới TQ ah? em cũng biết tiếng, cũng đi nhiều lần nhưng chưa có dịp thăm quan 1 cái car show nào. cụ chủ kinh doanh hay làm món gì? có gì hay hay ới em tham gia cùng với nhé. lạc đề chút, hihi
- TQ toàn chơi xe châu âu, ít thấy xe Nhật- Hàn, trái ngược hoàn toàn với VN

Macgregor

Xe điện
cụ chủ cũng liên quan tới TQ ah? em cũng biết tiếng, cũng đi nhiều lần nhưng chưa có dịp thăm quan 1 cái car show nào. cụ chủ kinh doanh hay làm món gì? có gì hay hay ới em tham gia cùng với nhé. lạc đề chút, hihi
- TQ toàn chơi xe châu âu, ít thấy xe Nhật- Hàn, trái ngược hoàn toàn với VN
Em dân làm công ăn lương thôi, không kinh doanh cụ ah. TQ thì xe gì cũng có không như CHXHCNVN:D:D:D:D:D

conmuangangqua

Xe tải
Em dân làm công ăn lương thôi, không kinh doanh cụ ah. TQ thì xe gì cũng có không như CHXHCNVN:D:D:D:D:D
Em thấy cụ sang đây chứng tỏ cụ phải có j đó. Hihi. Vâng. Em rắng vậy thôi. Nếu có cơ hội thì em sẽ phục vụ cụ nhiệt tình. >:D<>:D<

Macgregor

Xe điện
Vườn Bonsai với tuổi đời hơn thế kỷ