[Thảo luận] Mời cụ 29V-7878 vào đây rút kinh nghiệm

trieuth

Xe điện
Nhà chùa đã, đang và có lẽ là sẽ phải làm thế đấy cụ ạ.
Nhà chùa không nên hiểu ý em bảo nhà chùa chầy bửa :D Trong nhiều tính huống đi trên đường, gặp nhiều đối tượng xe tải, xe khách, xe đang bận điện thoại, vv..., vượt phải là một giải pháp không tồi. Em chưa bao giờ ủng hộ cái kiểu vượt như của cái ông 7878 mà nhà chùa shot được ở trên đâu >:D<

@Linhlovely: Việt Nam chậm phát triển là vì sỹ diện và không dám nhìn thẳng vào sự thật nhiều hơn là vì những người như em mợ ạ, hê hê. Em cá rằng không ai có thể nắm chặt bàn tay suốt cả ngày, cũng như không ai có thể đi xe trên đường mà không bao giờ vượt phải. Vượt trong điều kiện cho phép một cách an toàn thì an toàn hơn nhiều là lẽo đẽo theo sau một thằng bò ra trên đường, cản trở giao thông đấy

Bẩu seo Việt Nam chậm fat triển ạ, vì có những ngừi như Kụ! Kụ đúng là tiêu biểu cho cái ý thức & tinh thần ngừi Việt ạ!x-(

Như thế nèo mới là hợp ạ? Chẳng lẽ: Ôi E xấu hổ quá. E xin lỗi Kụ Bụp & toàn thể các Kụ Mợ, anh em trên Otofun, E đã đi 0 đúng tinh thần Otofun!:-L
Nếu cụ đi Ma-7878 thì em nghiêm túc phê bình cụ! Vì tinh thần OFer Nhà chùa nhắc nhở cụ mà cụ lại xử sự như vậy ah????? Nếu cụ không phải là Ma-7878 thì em xl cụ!

Website
www.facebook.com
Nếu cụ đi Ma-7878 thì em nghiêm túc phê bình cụ! Vì tinh thần OFer Nhà chùa nhắc nhở cụ mà cụ lại xử sự như vậy ah????? Nếu cụ không phải là Ma-7878 thì em xl cụ!
He he, mợ Linh Lớp đi con Yaris biển 30U cơ.

Mấy hôm nay đang có người truy lùng đới.

Chả biết đã nên cơm cháo gì chưa:D

Santa2008

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, tiện đây nói luôn là nhiều cụ bây giờ khi đến gần điểm giao cắt chả chịu xi nhan gì cả làm cho người đi sau không biết lói nào mà lần :) Nếu rẽ trái/Phải thì cũng nên đi vào làn trái/ phải và bật xi nhan để người sau còn dự mà đi chứ

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ nào muốn lắp Camera, mời xuống Huyndai Giải Phóng nhá.:D
Nhà cháu hôm qua chạy đường 1A Bắc Ninh cũng bị một phát vượt phải rựt cả miềng. Xe nhà cháu chạy tầm <85 km/h làn ngoài, thấy một chú Bỉm đen ù ù chạy tới phía sau + xi nhan xin vượt. Vừa xi nhan phải + đánh lái để nhường thì chú kia (vưỡn để xi nhan trái) oánh lái nhoằng vào phía trong vượt phải. Tốc độ chú ấy chắc cũng chỉ tầm >100 km/h dưng kiểu lái thì pó tay :D

Đại hòa thượng hôm nào tổ chức demo & giới thiệu khả năng vận hành của camera giao thông nhá, để xem có dễ sử dụng mờ dũng cảm học theo không.

TranDat24

Xe tải
nhìn quả tạt đầu xe cụ cũng kinh phết^:)^

canhlt

Đi bộ

cụ đúng là liều thật.nhưng cũng lách luật khá kinh nghiệm đấy chứ!nhưng cụ cẩn thận vì đường pvcg có camera đấy.
ơ cụ cho em hỏi đi thế là sai luật à. Em cứ tưởng đúng luật mới đi thế chứ nếu sai thì lần sau em chả dại. Bị các chú xxx tóm thì khốn.

Linhlovely

Xe tăng
Nhà chùa không nên hiểu ý em bảo nhà chùa chầy bửa :D Trong nhiều tính huống đi trên đường, gặp nhiều đối tượng xe tải, xe khách, xe đang bận điện thoại, vv..., vượt phải là một giải pháp không tồi. Em chưa bao giờ ủng hộ cái kiểu vượt như của cái ông 7878 mà nhà chùa shot được ở trên đâu >:D<

@Linhlovely: Việt Nam chậm phát triển là vì sỹ diện và không dám nhìn thẳng vào sự thật nhiều hơn là vì những người như em mợ ạ, hê hê. Em cá rằng không ai có thể nắm chặt bàn tay suốt cả ngày, cũng như không ai có thể đi xe trên đường mà không bao giờ vượt phải. Vượt trong điều kiện cho phép một cách an toàn thì an toàn hơn nhiều là lẽo đẽo theo sau một thằng bò ra trên đường, cản trở giao thông đấy
Ý kiến cá nhân của E: Đấy 0 phải là sỹ diện mà đấy là ý thức khi tham gia giao thông ạ! Đành rằng, ở Việt Nam, 0 phải làn nào ra làn ấy như các nước, nên các Kụ buộc phải vượt phải ạ, nhưng nếu ai cũng tham gia giao thông với cái ý nghĩ bao biện" vượt phải trong điều kiện cho fep 1 cách an toàn"( nực cười!?!?) thì cái xã hội Việt Nam 0 bao giờ tiến bộ được!
Vì cứ cái ý nghĩ ấy thì có muốn để làn đường riêng cũng chẳng xong ạ! Thế nên Kụ ra đường Kim Mã, đoạn Ngoại Giao đoàn í, cứ vượt phải 1 fat là bắt luôn ạ, vì rõ ràng, ô tô, xe máy đã có làn riêng cả rồi, vội j` thì cũng phải có cái ý thức tham gia giao thông chứ, vì khi tham gia giao thông, có 1 mình Kụ chắc ạ!
Mời Kụ tiếp tục:confused:

Vâng ạ, kính Kụ! E ngiêm túc tiếp thu ý kiến phê bình của Kụ & Kụ Bụp ạ! E thề, E hứa, E đảm bảo, lần sau E 0 thế nữa ạ! Vì" an toàn là bạn, tai nạn là thù". Hu hu, E hối hận lắm cơ ạ," hối" vì đã vượt Kụ Bụp mừ 0 chào Kụ í 1 câu, còn" hận" cái ca me da nhà Kụ Bụp 1 cách... vô đối ạ!
Lần sau mừ gặp, E bẻ...:105:

He he, mợ Linh Lớp đi con Yaris biển 30U cơ.

Mấy hôm nay đang có người truy lùng đới.

Chả biết đã nên cơm cháo gì chưa:D
Chưa nên cơm cháo j` A ạ, nhưng tính A í cũng dễ thương lắm, như A í ạ!:104:

MaxMax

Xe tải
Thế mà thầy chùa không đuổi lên BỤP cho phát=))

kayak

Xe máy
Trên đường PV - CG em vẫn thường xuyên vượt phải, không thì sốt ruột lắm, nhưng không bao giờ tạ đầu.

Matizcoi

Xe cút kít
chắc vửa xem xong "nhanh và nguy hiểm" đới cụ :D

nguyenphan80

Xe tăng
Chạy thế tít phải oánh lái nhanh thêm tí nữa rồi lắc trả mới phê . Bác này mà cho về bãi em lái máy thì được

Dương Tử Anh

Xe tải
Nhà cháu hôm qua chạy đường 1A Bắc Ninh cũng bị một phát vượt phải rựt cả miềng. Xe nhà cháu chạy tầm <85 km/h làn ngoài, thấy một chú Bỉm đen ù ù chạy tới phía sau + xi nhan xin vượt. Vừa xi nhan phải + đánh lái để nhường thì chú kia (vưỡn để xi nhan trái) oánh lái nhoằng vào phía trong vượt phải. Tốc độ chú ấy chắc cũng chỉ tầm >100 km/h dưng kiểu lái thì pó tay :D

Đại hòa thượng hôm nào tổ chức demo & giới thiệu khả năng vận hành của camera giao thông nhá, để xem có dễ sử dụng mờ dũng cảm học theo không.
Thế thì hiểm quá cụ nhể! May mà cụ không có gì xảy ra .

Canon_s3is

Xe điện
...

Chưa hết, sau khi vượt phải, cụ ý lại còn tạt đầu nhà chùa và tiếp tục vượt qua 1 em Toy cá mập, lần này là vượt trái và lại tiếp tục vượt phải 1 em Inova nữa.:102:

Chả hiểu cụ ý đi đâu mà vội thế. :77: Đề nghị cụ 29V-7878 rút kinh nghiệm khi lái xe với 1 phong cách nguy hiểm như thế. Bình thường thì chả đưa lên đây làm gì, đường 5 vượt phải thì đầy nhưng dòm mông trái xe cụ ý lại có cái logo otofun chữ đỏ nền trắng. Offer mà thế thì chả ổn mấy.

...
Kiểu chào của mấy ông Ô-ép đây mà. Cháu lại nhớ câu "Thằng Ô-ép mất dạy..." =))