Mới đặt hàng S400l Việt Nam - Cực mong các cụ chỉ giáo!

quadv

Xe buýt
dòng này có lỗi cũng phải ngoài 3 năm BH cụ ạ. cứ đi tẹt đi đã ngoài 3 năm có sự có gì cụ vào hãng xin 1 lệnh khám mang ra ngoài mua đồ và thay thế là xong. ngon bổ rẻ .. nhớ chọn gara uy tín cụ nhé. k lành lại què mệt nữa ạ

quadv

Xe buýt
Báo cáo các cụ, nhà em mới đặt s400l,
Thật sự là chưa bao giờ đi MB, rất mong các cụ chỉ giáo dùm:
1. Đồ đạc, chế độ bảo dưỡng, nơi bảo dưỡng(em ở Hà Nội)
2. Các lưu ý thiết bị trên xe
3. Đồ chơi và cách chơi
Em rất mong các cụ chỉ dùm!
(Em k khoe xe, rất cầu thị muốn biết vì chưa bao giờ đi MB, bài viết nhiều đọc loạn chưởng nên lập 2pic này để nghe ý kiến )
cụ cần nâng cấp cặp chân cho em nó thì alo em nhé. em có mấy mẫu AMG rất hợp và đẹp với xe cụ ạ

Vĩnh Nam

Xe tải
3. Đồ chơi và cách chơi
(Em k khoe xe, rất cầu thị muốn biết vì chưa bao giờ đi MB, bài viết nhiều đọc loạn chưởng nên lập 2pic này để nghe ý kiến )
1.- Bảo hành 2 năm không giới hạn km sử dụng. Bảo dưỡng thì bác cứ mang vào hãng làm và lưu ý là bảo dưỡng làm đúng qui trình là cứ 8000km thì bác mang vào làm một lần.
2.- Thiết bị đi kèm bao gồm catalogue, nước hoa theo xe, tai nghe headphone, dây cáp dùng cho Ipod/ Iphone 4, thảm xe và điều đặc biệt xe này dùng lốp Runflat nên không có lốp dự phòng và dụng cụ mở bánh xe.
3.- Đồ chơi : xe này không cần nâng cấp vì cơ bản cũng đầy đủ option. Nếu có thì bác lắp thêm camera hành trình ( ví dụ như www.blackvue.vn ) để quan sát trong quá trình sử dụng.
4.- Cách chơi : tùy theo cá nhân của bác và chơi theo cách của bạn.

Ngoài những điều ở trên thì khi nhận xe bác yêu cầu nhân viên giao nhận hoặc nhân viên bán hàng tư vấn sử dụng cho bác các chức năng trên xe và điều này hết sức quan trọng trong quá trình sử dụng xe sau này. Có thể tại thời điểm nhận xe bác khó nhớ hết các chức năng của xe và lưu lại số điện thoại của nhân viên tư vấn để có thắc mắc sau này. Một điều em tư vấn thêm là không nên chờ nhân viên tư vấn trước mà hãy ngồi vào xe, đứng xung quanh xe và đặt câu hỏi TẠI SAO ? để nhân viên họ tư vấn và cách này sẽ hiểu nhanh hơn và nhớ lâu hơn.

Nội thất xe làm bằng da cho nên bác tránh lau bằng khăn ướt, lau bằng khăn ướt kiểu này làm cho nội thất rất nhanh xuống cấp và em thấy rất nhiều xe có tài xế riêng họ chọn cách này do vệ sinh xe nhanh hơn

.....

Còn nhiều thứ cần phải tư vấn thêm và nếu cần tư vấn bác có thể gọi cho em theo số điện thoại ở dưới chữ ký
Chúc bác lái xe an toàn ;)

blacktony

Xe hơi
em xem mãi vẫn chưa hiểu công dụng cái móc chìa khóa lắm, cụ nào có video hướng dẫn ko ah

Ronal

Xe máy
Cảm ơn các cụ nhiều, giờ còn chờ đến 21/1 để nhận xe thôi ạ!

Ronal

Xe máy
À, báo cáo các Cụ, xe s400l không có lốp dự phòng, , mà cỡ lốp 2 hàng bánh lại khác nhau, các cụ tham vấn cho việc them quả dự phòng và nên là trước hay sau không ạ???

pumpeo

Xe hơi
bác đặt xe từ bao giờ mà 21.1 có xe vậy, mà hãng cho bác hẹn đúng ngày thế cơ ạ

Thuy Dam Minh

Xe buýt
À, báo cáo các Cụ, xe s400l không có lốp dự phòng, , mà cỡ lốp 2 hàng bánh lại khác nhau, các cụ tham vấn cho việc them quả dự phòng và nên là trước hay sau không ạ???
Dùng lốp gì đó tôi quên tên rồi. Không cần dự phòng cụ cạ! Có thủng lốp vẫn đi được cả mấy chục cây mà cụ!

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ đi S class thì lắp món này cho sành điệu, cụ đặt chìa khóa lên bàn là dân tình choáng rồi....hehe

Em đồ rằng cụ ấy đặt s400l ko phải để dân tình choáng. Cơ mà cũng có thể là em sai.

long_tnt

Xe hơi
Cụ nói quá hay :D

Đỉnh cao của độ là ko nên độ gì ở Việt Nam cụ nhé. Cụ cứ để nguyên bản chạy cho hết bảo hành đi rồi thấy cần gì thì độ đó. Nếu độ, hãng sẽ từ chối bảo hành xe cụ. Bảo hành rất quan trọng, lỗi gì còn đc thay thế sửa chữa miễn phí. Xe em C200 lần trc lỗi giảm xóc, bạc nhôm gì đó đc thay chứ đừng tưởng xe mới mà ko hỏng.
- 3 năm đầu đèn báo service nào thì vào hãng làm, nhưng chỉ thay dầu chứ chả phải làm gì đâu. Sang năm thứ 4 thì có thể thay các loại dầu như dầu cầu, dầu số, phanh...bảo dưỡng vài món.
- Sau này có hỏng cứ hãng mà chơi, ra ngoài lợn lành hoá lợn què mà ko ai chịu trách nhiệm cho xe cụ. Đi S thì tốn kém rồi nhưng hy vọng ko lỗi như S đời trước.
- Với S400 đã đủ option lắm rồi, nếu muốn độ đủ lên S500 gì đó vào hãng vỡ mồm tiền, ra ngoài thợ ko đủ trình độ. Em thấy cụ nên giữ gìn xe sạch sẽ nội thất để nguyên đừng bọc lót gì hết thì xe lúc nào cung sang trọng

BMZ_Z4

Xe điện
hình như lốp này thủng (xác suất thủng chắc chả đến lượt cụ) thì cũng ko vá được. Thay thì lúc nào cần thay thì cụ mua cho nó mới. Em nhớ mang máng có lần ông anh e đi B5 nói thế. Cơ mà giá thay cũng buốt đấy ạ

Ronal

Xe máy
Lốp thì thấy bảo không cần dự phòng, nhưng tôi có ông anh hôm vừa rồi phải cứu hộ về, hơi lo!

Vie.ABC

Xe điện
3. Đồ chơi và cách chơi
Cụ thuê thêm bác Tài ...vì xe nó dài và đỡ lo mất đồ ợ !...( e.fun đấy )

Ronal

Xe máy
Cụ thuê thêm bác Tài ...vì xe nó dài và đỡ lo mất đồ ợ !...( e.fun đấy )
Xe mua cho Công ty, Tài xế có rồi, được cái cậu đó chăm, lái xe nào cũng bóng đẹp, nhưng mà cậu tài xế cũng chưa bao giờ lái MB nên cũng theo dõi 4rum để tiếp cận cho đỗ bỡ ngỡ.