Thảo luận Mới đi xem xe bác vượng...

duongbinh07

Xe điện
cái đèn kéo quân cải tiến mà các cụ, phải cắm điện nó mới quay chứ

em ck lúc nào cũng chụp màn hình khi chuyển xong, trong máy em có hàng tá ảnh nôi dung như vậy đó là thói quen của em, cụ chưa tin em lại show cho cụ xem, nay em rảnh lắm
Tại sao cụ phải show? Tin hay không thì tùy cụ ạ.

Em thấy rất buồn cười với cái văn hóa của trẻ ranh vào OF. Động cái gì không hợp ý mình là chưởi. Thấy người ta xuống tiền đặt cọc xe cũng chưởi, trong khi việc đấy nó chả liên quan mẹ gì đến mình.

.Chuối.

Xe tăng
=)) đọc còm các cụ buồn cười quá. Các cụ đã bao giờ đi xem triển lãm xe chưa, hay chỉ múa phím, xe nào chẳng cắm điện. Mà giờ buồn cười nữa là nhiều cụ không có tiền chê các cụ có tiền mua là dốt. Vâng dốt nhưng họ kiếm được tiền tiêu. Thực chất thì mấy cụ bất mãn chế độ toàn người lương 3 cọc 3 đồng, rảnh mới ngồi chửi thôi, chứ tư bản mà gặp chế độ như mình sướng lắm, tiền kiếm dễ thuế má ngon lành. Thay vì thời gian ngồi chê thì họ đi xem các ông khác làm ăn ra sao gom góp về đúc ra kinh nghiệm làm cái mới kiếm tiền. Dân trí cũng nên thay đổi dần đi thôi.
Bonus thêm mấy cụ anti Vin là hình cái xe đẩy do hết điện các cụ đăng lên thì người biết suy nghĩ đều lắc đầu ngao ngán, chắc xe máy xăng, xe oto chạy bằng không khí quá. Tìm cách dìm hàng thì dễ thôi, nhưng dìm có trí tuệ người ta còn khen chứ thế này thì.....
Em không chỉ phải đi xem motor show, mà xe em tham gia làm còn đã trưng bày lần đầu ở Tokyo Motor Show với NAIAS:D. Và em quan sát thấy hầu hết các cụ hay nói về điểm chưa ổn của xe Vova trên này toàn pro tư bản và yêu chế độ đấy chứ:P.

Civic to Merc.

Xe container
cụ ơi em ck nhưng chưa lấy đc hợp đồng và phiếu thu vì Vin pham ngọc thạch nó k check dc luôn tk tổng và con dấu của nó đem vào sài gon mấy hôm giới thiệu xe em k chụp lại lấy gì đối chất nếu nó bảo chưa nhận đc. Số tiền bé có thể k chụp nhưng số tiền lớn thì em vẫn chụp mà
Cụ giải thic làm j....cụ có moi hết lòng ruột ra cho họ xem cũng ko giải tán đc đám đông với đặc tính bầy đàn đâu, e thật đấy =))

dexom

Xe ba gác
Nhân dịp xe về nha trang triển lãm,em đi xem có thắt mắc 2 em này,cụ xem có phải xe điện ko ạ,có sợ dây điện dưới ..

2

E

Á đù.
Giờ thì em đã hiểu tại sao nó không cho mở nắp ca pô ra xem máy.
Em dự là con xe đang trưng bày có mỗi cái vỏ và nội thất làm hàng!

.Chuối.

Xe tăng
Vào đây đọc toàn bọn óc ch ó, xe triển lãm ở đâu chúng nó cũng đều cắm điện và đa số là xe mô hình với động cơ điện, chúng mày ngu thì cũng tem tém cái *** lại
Quote lại ý kiến của người tiêu dùng cho nhanh:P.
Xe vinh phét ko phải concept nhé bác. Autoshow ở pagi đã giới thiệu xe rồi.
Thế em mới khen cái chất chơi của mấy anh xuống tiền nó vượt xa tư duy loài người:P.

bimbim71

Xe điện
Nhưng rơi vào mặt nẩy ra ngay
Da bọn vlv này quá dày
Hôm nọ đi ăn trong TTTM, ngang qua chỗ trưng bày xe điện, thấy cu sale 36 hình thức tệ, lại còn ngọng líu lô mà em ngạc nhiên vì ko nghĩ anh V lại tuyển nv ồ ạt dưới chuẩn như vậy.
Dưới HP em cũng vậy,cu sêu xe điện quê một cục,gầy vểu vảo.Em hỏi mấy câu về kĩ thuật ú ớ không trả lời được.

Meo_Trần

Xe hơi

Thế em mới khen cái chất chơi của mấy anh xuống tiền nó vượt xa tư duy loài người:P.
Cơ hội thì luôn mập mờ, lúc nó rõ ràng rồi thì ko còn là cơ hội nữa. ok tư duy của người nắm cơ hội khác tư duy của người chờ xem như nào đã khác lắm. Khi thị trường đầy ắp, người dùng nhiều mới lao theo thì chậm mất rồi =)))

Chỉnh sửa cuối:

Wink

[Tịch thu bằng lái]

E cũng chịu. Họ giàu vượt cấp em nhiều. :(
Toàn doanh nhân vài trăm tỉ cả.

hung303

Xe điện
Bình thường chuyển khoản thanh toán cụ cũng hay chụp ảnh lại làm bằng chứng trang thanh toán ạ. Vậy cụ chắc làm ngành tài chính. Em cũng làm ngành tài chính nhưng cùng lắm thì em chỉ in lại được sao kê thôi, còn in cả được trang thanh toán này thì em cũng chịu.
cái này là chụp màn hình app Techcombank của ĐT mà cụ

tindt

Xe tăng
Tốn bao thời gian tranh cãi về cái xe rồi.

hung303

Xe điện
sao kê em cũng có luôn, nay em rảnh
Bạn em là doanh nghiệp cũng tầm tầm, vừa đặt mua cái LUX tháng 9 sang năm nhận xe. Mỗi người có quyết định riêng dựa trên sự nhận định của mình, không áp dụng chung cho mọi người được

Gosu2016

Xe tăng
Ông nào cũng kêu đợi 1 năm xem chúng nó chuột bạch. :))
Toàn loại khôn lỏi. :D
Những người mua là những người có tiền và sẵn sàng làm chuột bạch đấy nên đừng có chửi người ta ngu. Lo chạy Grab tiếp đi :)

hatchback

Xe buýt
Dạo này thớt nào về Vinfast cũng sôi động! Chia 2 phe rất rõ rệt.
Thật ra con xe này là xe mô hình do hãng thiết kế họ làm, như chuyên môn ngành em gọi là "prototype", nên chưa thể hoàn chỉnh được, một số chi tiết gia công đơn chiếc, một số đồ phải chế lại từ cái tương tự từ hàng hãng khác cho phù hợp, một số đồ/tính năng chắc chắn còn thiếu, mình cũng không nên săm soi lắm. Còn nhà máy đang trong quá trình xây dựng & lắp đặt thiết bị, lấy đâu ra hàng "on sale".
Tuy nhiên dựa vào thông tin báo chí, internet... cá nhân em có mấy nhận xét như sau:
Những cái được:
- Nhìn form xe cũng đẹp, do nó lấy từ một trong các mẫu mà nhà thiết kế Pininfarina TK cho BMW mà không dùng đến, nên hao hao BMW (mà cũng giông giống các xe tàu hiện bán), nom hiện đại!
- Động cơ thì nói là sẽ chế tạo tại VN nhưng công nghệ là được chuyển giao & cho phép bởi BMW (licensed), chỉ có điều nó cắt bớt cái Valvetronic gì đấy, nôm na là chuyển giao công nghệ thế hệ trước, cũng phải thôi, đời nào nó bán công nghệ mới nhất để cạnh tranh lại nó. Xe Haval, Zotye tàu giá rẻ cũng thế thôi, lắp máy Mitsubishi thế hệ cũ chế tạo tại TQ thôi. Mà các xe bán ở VN bây giờ, trừ xe Hàn như Kia, Huyndai thì đội Nhật nó cũng đưa đồ đời cũ vào, đồ công nghệ mới nó cấp cho thị trường Mỹ, châu Âu trước. Mấy xe Toy & Mit mới ra toàn loại này. Chẳng qua VIN dùng lời hoa mỹ, nói là tuned này nọ thì nghe phản cảm thôi. Nói trắng ra dùng máy theo công nghệ BMW đời cũ một thế hệ, vẫn ngon. Máy thì chế tạo ở VN ta, miễn là các nhà cung cấp vật liệu đầu vào và máy gia công tốt thì chắc cũng ổn. Hộp số thì nghe nói ZF lập xưởng chế tạo hay lắp ráp ở VN, ZF thì nổi tiếng rồi, như thế là hộp số cũng ổn.
- Các tính năng khác nghe quảng cáo thì cũng rất phong phú, lắm option. Vậy thì với mức giá trên dưới 1 tỷ nghe cũng hợp lý.
Những cái còn thấy vướng:
- Thời gian phát triển 1 mẫu xe mới chưa đầy 2 năm là quá nhanh, tuy nói là hợp tác với các đối tác danh tiếng, nhưng chẳng lẽ mấy công ty nho nhỏ này danh tiếng còn hơn VW, BMW, MER, AUDI, TOY, FORD, CHEVY... là những nhà SX otô có chỗ đứng. Danh tiếng sao phải đi làm thuê lặt vặt, chỉ một lĩnh vực mà không làm trùm, cho đội kia nó hết đường bán xe đi. Mà các hãng nói trên thường một đời xe họ mất 4-5 năm mới ra thế hệ mới được, trong khoảng này, họ chỉ làm được face-lift, nghĩa là cải tiến vài chi tiết trên mẫu có sẵn. Thế nên phát triển mẫu xe mới trong 2 năm chẳng có gì đáng tự hào mà Vin lại đi khoe, nghe phản cảm. Nhiều người sẽ nghi ngờ việc VIN giỏi hơn các hãng xe lớn nói trên. Thêm nữa, các hãng trên không phải mẫu xe mới nào ra cũng thành công. Có những mẫu xe mới họ làm xong 1 vài chiếc hoàn thiện thật (họ có sẵn xưởng mà) trừ gửi đi test đâm đụng, họ chạy thử cả vài trăm ngàn km, trên nhiều địa hình & khí hậu khác nhau mới dám SX đại trà, mà vẫn còn lỗi phải triệu hồi.
- Thông tin nói là VIN đầu tư rất lớn, cơ sở hoành tráng nhưng dù hiện đại tự động tới đâu, đội ngũ vận hành sản xuất này rất quan trọng. Các hãng lớn họ theo nghề nhiều năm, công nhân họ chắc chắn phải lành nghề hơn một đội ngũ mới tinh, chưa tính đến nguồn nhân lực này được đào tạo cơ bản ở đâu. Anh em ofer mình bán xe bên chợ tòan quảng cáo "xe Camry, Mazda... của em nhập Nhật, bác đừng so giá với bản lắp ráp trong nước...". Đấy là đội ngũ TOY, NIS, MAZDA Việt nam thợ thầy cũng toàn trên 10 năm!

Còn vụ đặt trước xe thì các cụ đặt xe chắc thường vào hàng khá giả, mua xe thứ 2-3, may nó ổn thì coi như rẻ được chút ít, chạy chơi, chứ xe cộ nó cũng như đồng hồ, túi xách... Thương hiệu mới ra thì dù Obama làm chủ tịch cũng không ai coi là xe sang. Còn các cụ không đặt cũng có cái lý, mình tiền vừa phải, không nhiều, mua xe thì phải chạy thử, ngồi thử xem ruột gan thế nào, điều hòa ổn không, nhạc hay không, lái dễ không, động cơ êm không... thử 2-3 hãng mới xuống tiền. Hai bên đều có lý. Cãi nhau làm gì!
Viết dài quá, không biết có ai đọc không! =))=))=))

hung303

Xe điện
Cái này chỉ lưu được khi vừa chuyển khoản xong thôi. Em không biết cụ ấy không tin anh V hay là cụ ấy tiên tri được thế nào thiên hạ cũng đòi cụ ấy show ra nên chuẩn bị sẵn.
Công nhận anh V tuyển nhân viên đỉnh thật.
Tùy nguòi cụ, như em CK xong bao giờ e cũng chụp luôn màn hình CK để thông báo cho người nhận biết, cụ cần mấy hình như thế e post cho cụ đầy trong ĐT của em :)

.Chuối.

Xe tăng
Cơ hội thì luôn mập mờ, lúc nó rõ ràng rồi thì ko còn là cơ hội nữa. ok tư duy của người nắm cơ hội khác tư duy của người chờ xem như nào đã khác lắm. Khi thị trường đầy ắp, người dùng nhiều mới lao theo thì chậm mất rồi =)))
Ô tô là hàng tiêu dùng, em đứng ở góc độ người tiêu dùng thì đóe thấy gì là cơ hội gì ở đây cả:D.

j23

Xe container
Từ cái chuyện cắm điện vào accu mà thành ra cãi nhau to
OF ngày càng vượt xa Hàivl :D

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tùy nguòi cụ, như em CK xong bao giờ e cũng chụp luôn màn hình CK để thông báo cho người nhận biết, cụ cần mấy hình như thế e post cho cụ đầy trong ĐT của em :)
khi đã k tin thì cụ có chụp lên họ cũng bảo cụ pts thôi