Mới lái nên mua xe cũ Vios hay Focus?

ducletrung

Xe container
-Bác mới lái thì nên mua con xe vừa phải, dễ lái, dễ xoay xở, dễ mua, dễ bán, dễ bd, ít hỏng hóc, nếu hỏng thì dễ sc...nếu đánh giá chung về tất cả các mặt thì Vios là sự lựa chọn đúng đắn nhất, ko phải tự dưng những mẫu xe nhỏ và rẻ tiền nhất của các Hãng đều hướng đến những kh sd xe lần đầu. Với Toy là Vios, Ford là Fiesta...Forcus thì ở pk ngang với Altis rồi, chỉ e là xe hơi to và chạy hơi bốc cho người mới làm quen với xe thôi, chắc bác mang ra so vì nó gần ngang tầm tiền với Vios chăng? À mà bác sau khi mua xe cũ xong nhớ sang tên và mua BH toàn bộ nhé, 1-2 năm đầu là hay va quệt lắm đấy!\:D/
Nếu tính như ông chơi con MN nhiều ưu điểm gấp vạn lần con Vios nhé (dễ lái,dễ xoay chuyển, dễ bán, dễ bd, thậm chí còn giữ giá hơn hẳn) :))

P.HaiDang

Xe máy
Vios vừa xấu và đắt. Sao so sánh với focus được FC phải so với ALT cụ ợi.

cugieo

Xe tăng
Bạn là tài xế mới biết lái để lựa chọn mua Toyota Vios hay Ford Focus cũng không dễ. Có mấy ý tổng hợp lại của các bạn trên diễn đàn:
1/ Toyota Vios phụ tùng dễ kiếm, dễ sửa, thay đồ rẻ và đi tỉnh thì nhiều gara sửa được. Nhiều thợ sửa xe nói là lành, ít hỏng vặt nhưng đi yếu và ồn hơn Ford Focus.
2/ Ford Focus dài hơn Vios, chắc chắn và khỏe hơn Vios, giá cả thì tùy vào chất lượng xe, tuy nhiên Focus thay đồ sẽ đắt hơn và sẽ khó kiếm hơn Vios
Hai xe nội thất đơn giản, đều là AT nên anh em hay chị em lái đều được.
So sánh Vios và focus thì cũng rất khó, tôi cũng không khuyên bạn chọn Vios hay Focus, tốt nhất bạn thích xe nào thì mua. Và quan trọng là lái xe an toàn, khi lái xe có vấn đề gì khả nghi thì tốt nhất nên kiểm tra và sửa để đi cho an toàn. Trang bị cho mình kiến thức về xe để chăm sóc xe tốt nhất. Sau này lái tốt rồi thì việc chọn xe sẽ dễ hơn.

Isu_zu

Xe container
Bác thấy cái nào đẹp với bác thì mua...đẽo cày đến bao giờ :).

ubisapro

Xe trâu
Nếu tính như ông chơi con MN nhiều ưu điểm gấp vạn lần con Vios nhé (dễ lái,dễ xoay chuyển, dễ bán, dễ bd, thậm chí còn giữ giá hơn hẳn) :))
1. Thớt hỏi vios hay focus, ko có Morning

2. HB và sedan khác nhau. Ko so Vios với MN được. Như e, chỉ vì cái cốp mà e mua vios đây, và cũng đang lăn tăn ko biết sau có lên 7 chỗ ko cũng chỉ vì cái cốp. Ông cùng phòng e cũng đang nghĩ vậy. Cụ chở đồ có mùi nhiều sẽ thấy sự khác nhau nhé

ducletrung

Xe container
1. Thớt hỏi vios hay focus, ko có Morning

2. HB và sedan khác nhau. Ko so Vios với MN được. Như e, chỉ vì cái cốp mà e mua vios đây, và cũng đang lăn tăn ko biết sau có lên 7 chỗ ko cũng chỉ vì cái cốp. Ông cùng phòng e cũng đang nghĩ vậy. Cụ chở đồ có mùi nhiều sẽ thấy sự khác nhau nhé
Không so sánh Vios với Focus vì Focus thuộc phân khúc trên, nếu Vios so sánh được với Focus chả lý do gì không so sánh MN với Vios được :))

ubisapro

Xe trâu
Cũng không so sánh Vios với Focus vì Focus thuộc phân khúc trên, nếu Vios so sánh được với Focus chả lý do gì không so sánh MN với Vios được :))
ở đây ko phải là so sánh, mà cụ chủ muốn tư vấn mua 1 trong 2 loại xe này. Về giá tiền xe cũ, nếu same same nhau thì có thể đặt lên bàn cân để cân nhắc. Chả có lý do j mà ko được lựa chọn cả. Ngay cả mẹc C cũ của cụ, nếu có người cân nhắc, vẫn đặt cạnh Vios được nhé.

sinhai

Xe máy
dòng này em cũng đang kết các cụ ạ