Chi hội Mới lấy xe KM 2011sx cần tư véo vài thứ

batigol_hn

Xe tải
Em mới lấy xe của ng quen . Có mấy vấn để muốn cải tạo em ấy tí:
1. Kiểm tra dầu hộp số thấy đen, mà lại đọc bài cụ hát tóp về phương pháp thay dầu hộp số at tuần hoàn . Cụ nào biết điểm nào thay theo phương pháp này chỉ em
2. Cái miếng nhựa của em nó bị thế này này giờ xử lý sao các cụ ?
3. Xe ồn quá, em muốn đi chống ồn tí :)
Mời các cụ tư véo cho phát

quangdung0706

Xe hơi
Ra thay dầu số thôi cụ, họ vệ sinh hộp số luôn. Xe đi chống ồn 4 cánh cửa và sàn xe. Miếng nhựa cụ ra chỗ MAST ở Nguyễn Công Trứ xem có ko? Thay một loạt dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc điều hoà, lọc xăng, rửa chế, bướm ga, xem dây đai động cơ và điều hoà đã chùng chưa? Ắc quy đc bao lâu rồi? Cụ làm mấy cái đấy ko đắt tẹo nào.

Ra thay dầu số thôi cụ, họ vệ sinh hộp số luôn. Xe đi chống ồn 4 cánh cửa và sàn xe. Miếng nhựa cụ ra chỗ MAST ở Nguyễn Công Trứ xem có ko? Thay một loạt dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc điều hoà, lọc xăng, rửa chế, bướm ga, xem dây đai động cơ và điều hoà đã chùng chưa? Ắc quy đc bao lâu rồi? Cụ làm mấy cái đấy ko đắt tẹo nào.
Em cũng mới lấy xe, đang quan tâm, làm tất cả như cụ nói thì khoảng bao nhiêu ạ, kinh tế em cũng đang khó khăn nhưng việc gì cần làm vẫn phải làm ạ

Anhnv13

Xe tải
Dầu số khoảng 1tr4 dầu máy lọc dầu khoảng 450.lọc xăng 450, rửa các loại họng hút kim phun 500k, bugi 360k/4 cái. Bảo dưỡng phanh 200k :)
E mua e morning nhưng e thay hết phanh dầu phanh đã mất gần 2 củ, thay các loại bảo dưỡng tổng 6 cu
Thay 4 cái lốp cũng 4 củ 4
Nói chung cần gì thay nấy thôi, thay từ từ đỡ xót
Nhưng theo xe cụ cứ ra
Thay dầu số, dầu máy mới thay thì thôi
Rửa các loại lọc, bảo dưỡng phanh
Tham khảo thêm ngừoi quen bán cho mình họ mới làm gì rồi

Dầu số khoảng 1tr4 dầu máy lọc dầu khoảng 450.lọc xăng 450, rửa các loại họng hút kim phun 500k, bugi 360k/4 cái. Bảo dưỡng phanh 200k :)
E mua e morning nhưng e thay hết phanh dầu phanh đã mất gần 2 củ, thay các loại bảo dưỡng tổng 6 cu
Thay 4 cái lốp cũng 4 củ 4
Nói chung cần gì thay nấy thôi, thay từ từ đỡ xót
Nhưng theo xe cụ cứ ra
Thay dầu số, dầu máy mới thay thì thôi
Rửa các loại lọc, bảo dưỡng phanh
Tham khảo thêm ngừoi quen bán cho mình họ mới làm gì rồi
Cảm ơn cụ ạ, nhưng thay hết thì cũng nhiều thóc ghê, có khi em nghiên cứu thay dầu+ lọc dầu trước ạ

Anhnv13

Xe tải
Vâng nên cụ mua xe người quen hỏi họ mới làm cái gì thì thôi
E chảng rõ nên ra thay tổng thể
Cụ nên rửa họng hút kim phun xe tiết kiệm xăng hơn
Bảo dưỡng phánh mất 200k thôi đi cho yên tâm, thực ra là tháo ra làm sạch phanh, rồi xem còn má phanh ko.lau bugi, thổi sạch các loại lọc
Thay dầu và lọc dầu chắc tổng thiệt hại mất hơn củ
Đi một thời gian rồi làm tiếp
Xe hàn dầu số khoảng 5 vạn thay được rồi
Còn chống ồn thì khuyên cụ ko nên làm
E đang đi mec vỡ nợ đi morning, lúc đầu đi chán như con gián, chòng chành nên e mới thay luon 4 quả lốp nhưng vẫn thế, tay lái nặng, ồn kinh. Nhưng sau 3 tháng sử dụng giờ quen rồi :) đi vứt quăng quật ngoài đg nhẹ đầu, xe nhỏ chui ngõ nghách cũng hay :))

Chỉnh sửa cuối:

duonghm

Xe máy
Vào hãng bảo duơng lại một lượt. Đi cho yên tâm