[Funland] Mỗi ngày vợ chồng các cụ nói với nhau mấy câu?

Tuấnbk

Xe buýt
Vợ chồng em nói với nhau tầm hơn 500 câu mỗi ngày, trong đó có 4 câu của em (em là sói nhé).

GMT7

Xe buýt
em đang cưa 1 cô bé mà ngày nói vs nhau vài câu đã thấy chán rồi. Phục các cụ các mợ đã tiến tới hôn nhân mà gwpj tình trạng đó. Theo em nên chia tay thôi. Hãy quan niệm việc chia tay ko quá to tát để tìm lại niềm vui sống.

tuha_vt2015

Xe tăng
Thế mới thấy em khổ: từ 1999 làm cùng chỗ, 2000 cưới và quên bảng lương, vợ nói gì nghe hết, thỉnh thoảng lại tìm chủ đề cho vợ nói 15-30 phút sau đó lại ngồi đánh cờ tướng online !

daicuty

Xe tăng
Mợ muốn tình cảm thì trong giấc ngủ phải tình cảm, để thấy chồng hoặc vợ có thiện cảm với mình
Đó là nằm ngủ nên ôm nhau ngủ thì vợ chồng mới tình cảm được

xukthal.

Xe lăn
Càng ít càng HP :))

tuha_vt2015

Xe tăng
Mợ muốn tình cảm thì trong giấc ngủ phải tình cảm, để thấy chồng hoặc vợ có thiện cảm với mình
Đó là nằm ngủ nên ôm nhau ngủ thì vợ chồng mới tình cảm được
Em công nhận, nhà em trên 45 cả rồi nhưng mà vẫn ôm với gác khi ngủ, không may gác vào chỗ nhạy cảm là nó lại thức

Vo_thuong

Xe điện
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Tối qua ngẫu nhiên vào face thì được xem một chương trình gì đó em ko nhớ tên liên quan đến hạnh phúc gia đình. Nhân vật chính là một cặp vợ chồng gần 70 và MC là Quyền Linh và một em gì ko nhớ tên (nhưng rất xinh), em xem thấy xúc động vô cùng.
Hai vợ chồng này cũng có con nhưng hiện tại chỉ ở với nhau thôi (chắc con cũng nghèo và làm ăn xa?!), hàng ngày họ mưu sinh bằng cách đi nhặt (xin) ve chai của các nhà hàng và tối về thì ở đậu trong một túp lều của ai đó cho mượn. Mặc dù khổ như vậy nhưng họ vẫn lạc quan và cực kỳ yêu thương nhau. Chẳng hạn như khi QL hỏi hai bác có ước muốn gì không thì bác ông nói: ước muốn của vợ chồng tôi chắc không ai đáp ứng được, chỉ có ông trời mới có thể thực hiện được - câu này làm cho hai MC và khán giả tò mò ... và sau đó ông nói: chúng tôi chỉ mong muốn được chết cùng nhau vì nếu một người mất trước thì người còn lại chắc sẽ rất đau khổ.
Dù hai ông bà nghèo nhưng lại rất lạc quan, không trách cứ con cái, luôn bảo: chúng tôi thấy cuộc sống dễ lắm, có nhiều thì ăn nhiều, khi ko có tiền thì ăn mì tôm với nhau cũng vui. Con thì nó về thăm cũng dc mà ko cũng ko sao, nó cũng đang vất vả !
Suốt cuộc phỏng vấn, nữ MC khóc liên tục và em cũng thấy cay mắt.
Có một tình thiết vui vui đó là bác ông kể: hồi xưa khi rảnh tôi còn chở bà ấy đi chơi được (chở bằng xe đạp), giờ chân tôi thế này (bị tai nạn, giờ đi cà nhắc) và bà ấy nặng lên gần 70kg nên đi đâu là hai vợ chồng phài đi bằng hai xe :)
Lan man một tý để thấy rằng nhiều khi hạnh phúc không đong đếm bằng tiền, hai ông bà kia cực kỳ vất vả nhưng họ đang thấy hạnh phúc.
Còn tình huống của mợ chủ đưa ra ở trên thì đúng là nhiều gia đình VN đang gặp phải. Em nghĩ một phần cũng do tác động của xã hội khiến cho con người chúng ta không thấy được đâu là chân giá trị của cuộc sống. Đi làm cứ muốn kiếm tiền để lo cho gia đình nhưng khi kiếm được tiền thì cái "lo cho gia đình" lại không làm tròn. Nhiều khi sự quan tâm đến nhau còn hơn cả vật chất.
Mà một khi trong đầu không tự nghĩ ra, nếu "đối phương" nói đến chuyện đó, nhiều khi lại cảm thấy tự ái và nghĩ là "đã hết mình kiếm tiền rồi, còn muốn gì nữa".
Giờ mợ chủ thử mua một số tài liệu về cái này hoặc rủ chồng xem một số chương trình trên youtube về cuộc sống gia đình hoặc xem một số phim kinh điển xem sao (không nên góp ý trực tiếp vì đối phương dễ sốc và tự ái) - nên theo kiểu mưa dầm thấm lâu. Một khi có được suy nghĩ đúng về chân giá trị hạnh phúc gia đình thì mọi sự sẽ thay đổi.

USD.EURO

Xe điện
Để hôm nay em bắt đầu đếm :)
- V: suống ăn sáng đeee.
- ờ ..........
-V: em cho ớt rồi nhá....
- à ờ .......
-
-
-
-
-V: tiền điện nhà mình giảm được 280 ngìn anh ạ.
- ừm , nhiều phết.
-
-
-
-
V: ăn xong rửa bát luôn đê.
- ờ, à , ừ
V: trà em pha rồi đấy .
.........
Từ sáng đến giờ 5 câu :)
Em up đết dần ;))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Thèm khát

Xe điện
10 câu thì ít quá, em chí ítđược được 11 câu mỗi ngày.

Chu An

Xe điện
Khi đã đủ thân, có đến 101% người phụ nữ (hoặc ít nhất thì những người phụ nữ em đã từng gặp) sẽ nói một câu kinh điển với bạn trai: "tính em đàn ông, không thích lê la buôn chuyện kiểu đàn bà."- và không cần mất nhiều time để chứng minh rằng phụ nữ, họ thường xuyên quên mất mình đã nói gì. Đây cũng chính là 1 nguyên nhân khiến cho lời cam kết giữa hai cô bạn thân "chỉ tôi với bà biết bí mật này thôi nhé" bỗng trở nên mong manh hơn bao giờ hết. Và thường là nó sẽ bị phá vỡ trong khoảng time từ sau bữa ăn tối cho đến lúc người vợ kín đáo đó chìm vào giấc ngủ bên cạnh ông chồng đang ngáy váng nhà, sau khi đã no nê mọi thứ dù trên mặt vẫn còn nguyên sự biểu lộ ngạc nhiên với bí mật của vợ mình với cô bạn thân. Người đàn ông, do trực tiếp chứng kiến sự bảo mật kinh hoàng đó nên đã biết thân biết phận mà giữ lại 99% những bí mật của riêng mình và gửi hết chúng vào tim gan phèo phổi, nơi mà anh ta thấy tin tưởng nhất. Lâu dần, những tâm sự vợ chồng sẽ dần biến thành những màn hỏi đáp mà người vợ sẽ đóng vai người truy vấn.

ngocmai227

Xe lăn
Ơ thế cụ chấp nhận à?
Phụ nữ đơn giản lắm, cần vài câu hỏi han, mấy lời quan tâm là ok hết, cụ nỡ nào đẩy vợ vào con đường phải đi tìm người khác trút nỗi niềm 😭
Ông kia cũng chỉ tỏ vẻ quan tâm khi chưa chén đc thôi, chứ chịch chán rồi nó chả tránh hơn tránh covid. Mợ muốn lúc nào cũng có ng buôn dưa lê thì phải cặp bồ liên tục nhé :))

Cafe Invest

Đi bộ
Những ngày giãn cách thế này, không có cô vợ nó quấy quả kể cũng buồn các cụ ạ!

Relax45

Xe hơi
Vâng cám ơn cụ góp ý. Đúng là để vợ chồng xa nhau cả 2 đều có lỗi.
Nói thật là em đã từng rất thích nói chuyện với chồng về tất cả các chủ đề, hào hứng lắng nghe nhau, nhưng có lẽ ở với nhau hơn chục năm, hiểu nhau quá rồi, chuyện gì nói được thì đã nói. Em cũng thấy chồng em không thích buôn chuyện kiểu phụ nữ nên ít nói chuyện đàn bà, nhưng mà cứ thế, càng ngày càng chẳng có gì để nói.
Và cơ bản là vợ chồng em từ trước tới giờ ít khi chia sẻ cảm xúc, ví dụ em buồn thì cứ buồn rồi tự tìm cách giải quyết vậy thôi chứ không tâm sự gì với chồng, và em cũng nhìn mặt đoán ý chồng chứ cũng chả hiểu ông ấy thật sự nghĩ gì hay đang làm sao.
Thật sự em thấy sống với nhau cứ như đối tác, vô nghĩa vô cảm quá, em vốn là người nhiều cảm xúc, mà giờ tự nhiên cứ chai sạn đơ đơ...Thấy mình chán quá, không còn thiết tha cái gì.
Tự nhiên buồn quá, những lúc ntn em hay nghĩ đến điều tiêu cực nên lên đây tâm sự chút.
Cám ơn các cụ đã lắng nghe.
2 vợ chồng mợ phải tìm những điểm chung để kéo lại với nhau cụ thể xoay quanh 3 điểm chính: xây dựng một nhóm bạn tốt của cả 2 vc, cùng đọc 1 loại sách vở, phát triển kĩ năng, xây dựng bản thân, có chung 1 vài người thầy hiền trí thầy ở đây có thể dạy về phát triển bản thân, dạy môn thể thao, thiền, yoga ….. cả 2vc phải xoay quanh 3 điều đó là cuộc sống hạnh phúc nhé.

AMATAX

Xe điện
Dựng Ngược

Xe tải
Chả bù cho em,mụ vợ em hắn nói suốt ngày, ung hết cả thủ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vậy còn may, nhà e mấy gấu nói mấy câu chính: ăn cơm, đi ngủ là hết ngày

PEN_CILS

Xe hơi
Hi vọng nhà em sẽ cải thiện được tình hình trước khi con cái hiểu chuyện.
Trước mặt con thì vẫn nói cười vui vẻ thôi. Nhưng với nhau thì cứ nhạt toẹt vô vị. Chắc nhìn vợ ngán quá nên còn chả buồn liếc mắt luôn.
Em bị tủi thân quá, chỉ mong hết covid nhanh còn ra đường gặp gỡ mọi người, làm việc để quên hết cảm xúc tiêu cực đi :(
Giải tán, kiếm đối tác khác để nói chuyện hợp hơn :)