[Funland] Mỗi ngày vợ chồng các cụ nói với nhau mấy câu?

haizz

Xe tải
Hôm rồi công việc bế tắc, dịch bệnh, dãn cách chả làm được gì. Buồn chán kêu ca với vợ về mấy bất cập trong xử lý dịch bệnh, vợ làm câu: kêu ca ít thôi, để đầu óc mà lo làm việc.
Tắt ngấm, 3 hôm nay không nói chuyện với nhau câu nào nếu ko liên quan đến công việc.
Hii, em chỉ mong chồng em kêu ca phàn nàn với em để em an ủi động viên tí. Chồng em cả đời chưa bao giờ kêu than với em câu nào dù em biết có nhiều lúc ông ấy bế tắc lắm, em toàn phải tự nhìn mặt mà đoán cụ ạ.
Nói mợ đừng buồn chứ khả năng chồng mợ đang có bồ là rất cao. Đàn ông ai cũng có nhu cầu tâm sự hết, bắt trúng long mạch của họ để đón gió đông hay không thôi.
Em tin tưởng 99% là chồng em ko có bồ mà thật sự nhiều lúc em nghĩ chính ra ông ý có bồ cũng có cái hay.
Mợ nên đọc cuốn sách: Đàn ông sao hỏa, đàn bà sao kim. E mới đọc xong, nó sẽ cải thiện rất nhiều cho mqh vợ chồng.
Cuốn này em đọc từ thủa mới cưới. Em hiểu vấn đề đàn ông và phụ nữ khác nhau nhưng vẫn thấy nhiều lúc buồn lắm cụ.
Hạnh phúc là không cần phải nói mà hiểu nhau hơn hiểu chính mình. Mợ nói nhiều thì dành thời gian buôn chuyến với bạn bè đi, để cho anh nhà thư thái làm việc của anh ấy.
Huhu nhưng đang dịch chả đi đâu gặp ai ý cụ ạ. Chat chit hội này nhóm kia mãi cũng hết chủ đề.

gamexp

Xe hơi
Quan trọng là phải có điểm chung và tính cách hợp nhau. Như các cụ ra quán bia làm vài cốc, chém gió cả ngày còn được. Không thể nói đàn ông ít nói được

Parejo_10

Xe điện
Nói với nhau 10 câu là bằng vợ em nói với em 5 ngày rồi :
- Sáng nó nhẹ nhàng nói : ông kia dậy
- Sau đó mọi giao tiếp vợ em đều dùng: … 3 ngón tay chỉ trỏ …
- Tối đang xem tivi nó bảo : Lên …giường … ngủ . Thế là hết ngày =))

tintucvn

Xe tăng
em nói với vợ con nhiều, nhưng nói với bố mẹ không quá 10 câu ngày thật.

daikim911

Xe hơi
Sáng ...ăn sáng ko
Trưa:....xuống ăn cơm
Chiều: xuống ăn cơm
Tối: Nhanh thế ...xong rồi à

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Tư duy chung của thế hệ cũ thôi cụ, nhiều gia đình bị lắm. Rất nhiều gia đình bị. Em khẳng định vậy vì em chú tâm cái này, trước đây chỉ tưởng nàh em nhưng sau này nhiều người cũng nói với em hư vậy.

Tuananhhau

Xe điện
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Gấu nhà e mà em nói mấy chủ đề em thích thì ném cho câu “em chả hiểu gì đâu” dần dần e đâm cũng chán ko nói nữa. Sáng cho đến khi đi làm về thường ko có việc gì cũng ko nhắn tin gọi điện gì. Về thì cũng loanh quanh việc gia đình con cái. Tối mỗi đưa cái đt :)).

Chembao

Xe container
Chỉ cần vk nói và ck nghe là đủ, cả 2 cùng nói e rằng sẽ có chuyện ko hay :D

ubisapro

Xe trâu
E lâu rồi chỉ biết câm nín và lắng nghe Gấu nói. 10 câu đã là xa xỉ :D

Mka2017

Xe tải
Chồng : cởi chưa?
Vợ : rôi
Chồng : vào chưa?
Vợ : rồi
Vợ : xong chưa?
Chông : rồi.
Chồng : nhanh không?
Vợ : nhanh
Chồng : sướng không?
Vợ : không
Đủ yêu cầu giao tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
Thế món kia của vc mợ thế nào

charon666

Xe tải
Thường thì vợ nói. Em chỉ quan sát viên là chính

Hư Không

Xì hơi lốp
Về 2 vợ chồng tối ôm 2 đứa con, chơi chung với nó là vui cả nhà rồi.

công nông tàu

Xe container
Vâng cám ơn cụ góp ý. Đúng là để vợ chồng xa nhau cả 2 đều có lỗi.
Nói thật là em đã từng rất thích nói chuyện với chồng về tất cả các chủ đề, hào hứng lắng nghe nhau, nhưng có lẽ ở với nhau hơn chục năm, hiểu nhau quá rồi, chuyện gì nói được thì đã nói. Em cũng thấy chồng em không thích buôn chuyện kiểu phụ nữ nên ít nói chuyện đàn bà, nhưng mà cứ thế, càng ngày càng chẳng có gì để nói.
Và cơ bản là vợ chồng em từ trước tới giờ ít khi chia sẻ cảm xúc, ví dụ em buồn thì cứ buồn rồi tự tìm cách giải quyết vậy thôi chứ không tâm sự gì với chồng, và em cũng nhìn mặt đoán ý chồng chứ cũng chả hiểu ông ấy thật sự nghĩ gì hay đang làm sao.
Thật sự em thấy sống với nhau cứ như đối tác, vô nghĩa vô cảm quá, em vốn là người nhiều cảm xúc, mà giờ tự nhiên cứ chai sạn đơ đơ...Thấy mình chán quá, không còn thiết tha cái gì.
Tự nhiên buồn quá, những lúc ntn em hay nghĩ đến điều tiêu cực nên lên đây tâm sự chút.
Cám ơn các cụ đã lắng nghe.
Nếu bản thân mợ tự nhận thấy khoảng cách thì mợ tự xóa khoảng cách đi. Chủ động gợi chuyện, chủ động chia sẻ cảm xúc . Có thể lúc đầu cảm thấy gượng gạo nhưng hãy coi đó là hành động nhóm lửa, thổi bùng ngọn lửa từ 1 đống tro sắp tàn.
Trong cuộc sống vợ chồng, tình cảm như hình sin ấy. Có lúc thăng hoa nhìn vợ nhìn chồng thấy yêu lắm. Nhưng có lúc nhìn hành động gì của lão chồng cũng thấy ghét sao mà cười to thế, sao nói vô duyên thế, ăn uống nhóp nhép vv..vv nói chung rất ngứa mắt. Nhưng thử đặt mình vào vị trí chồng, có lẽ cũng có lúc lão ấy "ghét" mình như vậy. Bởi vậy, với kinh nghiệm của em, những lúc em cảm thấy vợ chồng bị xa cách là em chủ động gợi chuyện, chủ động sán vào bày trò nhố nhăng để cười đùa trêu nhau. Xem ông ấy có sở thích gì thì cùng tìm hiểu để chia sẻ. Như nhà em, ông xã thích oto. Em cũng cố học để nhớ mấy cái logo xe để thỉnh thoảng chém gió cùng ông ấy :)). Ông ấy thích nghe nhạc em cũng cố nhớ lấy tên mấy ban nhạc tây (dù khó nhớ bỏ mịa :)) ) xong lúc nào lại chém gió là em thích bài nọ bài kia của nhóm A nhóm B gì đó.
Nhà em ở nhà 24/24 nhìn mặt nhau suốt nên nói nửa câu thì đứa kia đã biết câu tiếp theo rồi. Nhưng mà kệ, nói là việc của mồm, đứa nào thích thì nghe không thích thì thôi :) vợ chồng em là đôi bạn thân đúng hơn là vợ chồng.

Chỉnh sửa cuối:

kites1

Xe điện
Vợ nói mà chồng cứ im im ko để ý, ko hào hứng thì thôi vợ cũng chán cụ ạ. Khổ thế chứ!
Mỗi ngày , đi làm việc , mất hết 10 tiếng đồng hồ. Về đến nhà, lo chăm sóc con, vợ nấu ăn, chồng thì dọn dẹp, coi bài vở cho con xong, là đến giờ đi ngủ. Làm gì có thời gian rảnh mà nói chuyện riêng tư, giữa 2 vợ chồng nhiều chứ. Trừ những khi đi du lịch cả nhà, mơi có thời gian cho nhau nhiều hơn . Như vậy cũng tốt hơn là 2 vợ chồng nói chuyện, rồi cãi nhau.

James McAvoy

Xe đạp
Tư duy chung của thế hệ cũ thôi cụ, nhiều gia đình bị lắm. Rất nhiều gia đình bị. Em khẳng định vậy vì em chú tâm cái này, trước đây chỉ tưởng nàh em nhưng sau này nhiều người cũng nói với em hư vậy.
Mình có biết gia đình anh bạn, ông bố có cái trang trại ở ngoại thành, ông lên đó ở riêng, không ở cùng bà. Anh Bạn bảo ông khó tính, cứ ở gần bà là cãi nhau.
Ban đầu mình thấy lạ, vì tiếp xúc uống rượu cùng thấy ông rất hòa nhã, hiểu biết. Nhưng sau này và đến bây giờ mình đã hiểu. Bản thân mình đôi lúc cũng không muốn nói nhiều với vợ, vì nói rất dễ cãi nhau. Với mình gia đình, vợ con vẫn là trên hết, nhưng sau này già có lẽ mình cũng sẽ có cái nhà riêng với cây cỏ, hoa lá để tự enjoy, tĩnh tại bản thân.

bo kent

Xe tăng
Em cũng thuộc diện ít nói, chắc nói không quá 10 câu, nhưng bù lại em tay chân vận động toát mồ hôi hàng đêm. Đêm nào không có sức thì mát xa cho vợ rồi đi ngủ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Mình có biết gia đình anh bạn, ông bố có cái trang trại ở ngoại thành, ông lên đó ở riêng, không ở cùng bà. Anh Bạn bảo ông khó tính, cứ ở gần bà là cãi nhau.
Ban đầu mình thấy lạ, vì tiếp xúc uống rượu cùng thấy ông rất hòa nhã, hiểu biết. Nhưng sau này và đến bây giờ mình đã hiểu. Bản thân mình đôi lúc cũng không muốn nói nhiều với vợ, vì nói rất dễ cãi nhau. Với mình gia đình, vợ con vẫn là trên hết, nhưng sau này già có lẽ mình cũng sẽ có cái nhà riêng với cây cỏ, hoa lá để tự enjoy, tĩnh tại bản thân.
Cụ táo giao thông Chí Trung có lần khóc khi kể chuyện với vợ cũ đấy cụ. Ông í bảo là tự nhiên đến một lúc thì người ta tự dửng dưng nhau chứ cũng chẳng có hận thù gì cả. Do hết yêu hoặc lửa tắt nhẹ, đơn giản vậy thôi. Biết đốt lại lửa thì ok còn không thì vỡ tan thôi.