[Funland] Mỗi ngày vợ chồng các cụ nói với nhau mấy câu?

USD.EURO

Xe điện
Để hôm nay em bắt đầu đếm :)
- V: suống ăn sáng đeee.
- ờ ..........
-V: em cho ớt rồi nhá....
- à ờ .......
-
-
-
-
-V: tiền điện nhà mình giảm được 280 ngìn anh ạ.
- ừm , nhiều phết.
-
-
-
-
V: ăn xong rửa bát luôn đê.
- ờ, à , ừ
V: trà em pha rồi đấy .
.........
Từ sáng đến giờ 5 câu :)
Em up đết dần ;))
11h30
V: bố Tí, Chị Tí, Tí xuống đê, cơm xong rồi.
- ờ.....
V: có bữa ăn mà gọi như hò đò
- nói gì mà lắm thế, nói ít thôi..
V: hầu đến tận mồm mà còn lắm chuyện. Tí..... lấy cho bố mày chai riệu.
- Tí: Chai Nào Hả Mè :)
V: Chai mật gấu đau lưng ý, ngày nào mày cũng hỏi không biết chán à?
- ờ Thôi không uống đâu, uống xong lại phải Ấy đau lưng thêm.....
V: không uống thì chiều đừng có mà uống
-------- lại được 5 câu :) =))
Lại được 5 câu, chiều em up đết tiếp

Diễm.

Xe tải
Hì hì.... Ôi giời. 2 bà bạn gái ngồi với nhau có thể buôn dủ thứ chuyện như: con A nó chửa hoang hay sao ấy, rau muống hôm nay đắt hơn hôm qua 1 nghìn.

Mợ nghĩ mà xem, đàn ông ai lại để ý những chuyện nhỏ nhặt như thế....
Nhưng e lỡ xem chồng như là bà bạn thân rồi. Làm sao giờ ạ? Chuyện gì e cũng mang về kể

Diễm.

Xe tải
E khác mợ.
ck em ko nói chuyện. Mà em lại đang có chuyện muốn kể. Em sẽ nói như này ( Bài này em toàn áp dụng, ck em biết là đang cố tình dỗi để được nói)
"Vợ chồng gì mà chả nói chuyện với nhau, chồng gì mà chả nghe chuyện của vợ, lần sau có chuyện gì không thèm kể cho a nghe nữa"
Chồng e nghe thấy câu ấy là dù đang làm gì cũng đớp lại thôi ạ. " thế có chuyện gì nào". Rồi thì em bắt đầu pờ la pờ la.. 1 tràng

Hanayuki8x

Đi bộ
12h đêm, buồn ngủ díp cả mắt mà bạn cùng giường hào hứng bắt chuyện 😔. Ko trả lời thì bất lịch sự, cơ mà vừa nhắm mắt, vừa lắng nghe và phải nêu quan điểm lúc đêm khuya, ngán gì đâu.
Bạn cùng nhà ko thích nc với m,cũng chả sao, m còn nhiều bạn bè, group chat mừ. Vc m vẫn như vc son, lúc cãi nhau, đùa giỡn chí choé, lúc mỗi đứa 1 xó, im lìm.

cadillac

Xe hơi
Tình trạng chung mà mợ, ông nào nói nhiều cũng đc 3 tiếng liên tục, nhiều ông nói 3 từ thôi. chốt lại là "hự, hự hạ"

tung1311 .

Xe điện
Nhà em thì vợ cứ giục chồng ăn, giục uống hoa quả, giục chồng tắm, giục thay quần áo là trên 10 câu 1 ngày rồi

Em cũng giục lại :D

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
12h đêm, buồn ngủ díp cả mắt mà bạn cùng giường hào hứng bắt chuyện 😔. Ko trả lời thì bất lịch sự, cơ mà vừa nhắm mắt, vừa lắng nghe và phải nêu quan điểm lúc đêm khuya, ngán gì đâu.
Bạn cùng nhà ko thích nc với m,cũng chả sao, m còn nhiều bạn bè, group chat mừ. Vc m vẫn như vc son, lúc cãi nhau, đùa giỡn chí choé, lúc mỗi đứa 1 xó, im lìm.
Cụ cố nghe xong rồi xúc than thì hào hứng phải biết, cơ mà thỉnh thoảng thôi, chứ ngày nào cũng thế thì chít, khi nguời ta đã có nhu cầu mình cũng nên đáp ứng. :)) :))
Con ngan nhà em ít nói, lúc nào hắn cần kể gì kể cả nửa đêm em cũng tỉnh như sáo luôn, cố gắng giải toả tâm lý cho hắn. Mỗi nhà mỗi khác cụ nhể. :D

Flick Xu

Xe hơi
Chồng : cởi chưa?
Vợ : rôi
Chồng : vào chưa?
Vợ : rồi
Vợ : xong chưa?
Chông : rồi.
Chồng : nhanh không?
Vợ : nhanh
Chồng : sướng không?
Vợ : không
Đủ yêu cầu giao tiếp.
Chồng: nữa không?
Vợ: Có
Vợ: Nên không?
Chồng: Không
Vợ: .........:((
Thế là từ hôm sau vợ nó câm như hến luôn,,

Ocdaonho

Xe tải
Cụ cố nghe xong rồi xúc than thì hào hứng phải biết, cơ mà thỉnh thoảng thôi, chứ ngày nào cũng thế thì chít, khi nguời ta đã có nhu cầu mình cũng nên đáp ứng. :)) :))
Con ngan nhà em ít nói, lúc nào hắn cần kể gì kể cả nửa đêm em cũng tỉnh như sáo luôn, cố gắng giải toả tâm lý cho hắn. Mỗi nhà mỗi khác cụ nhể. :D
Cụ tâm lý thế. Nhà em cũng ngày hơn 10 câu tí, sáng giờ em đếm là em nói tầm 20 câu sói nhà em chưa tới 4 câu (với em, còn với con vẫn bt). Em để ý nào sói có nhu cầu thì sẽ cố nghe vợ lải nhải 1 lúc rồi có cớ vào việc, còn lại thì lẩn hết.
Em lại ôm điện thoại.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tâm lý thế. Nhà em cũng ngày hơn 10 câu tí, sáng giờ em đếm là em nói tầm 20 câu sói nhà em chưa tới 4 câu (với em, còn với con vẫn bt). Em để ý nào sói có nhu cầu thì sẽ cố nghe vợ lải nhải 1 lúc rồi có cớ vào việc, còn lại thì lẩn hết.
Em lại ôm điện thoại.
Em có cái tật bị thuơng phụ nữ thái quá, thấy họ khổ về tâm lý là luơng tâm cắn rứt lém. :)) :))

Cơ mà về công việc em kệ, khổ tí chả sao, em ít khi động viên, mình còn suớng chán so với khối nguời. :D

ceconam

Xe điện
Với e thì gấu nói nhiều hơn 10 câu, thâm trí rất nhiều. Còn hàng ngày e nói với gấu thì đúng 2 câu nhưng lặp đi lặp lại nhiều lần là "vâng"; và "dạ" :))

Duc Sang

Xe container
Vâng cám ơn cụ góp ý. Đúng là để vợ chồng xa nhau cả 2 đều có lỗi.
Nói thật là em đã từng rất thích nói chuyện với chồng về tất cả các chủ đề, hào hứng lắng nghe nhau, nhưng có lẽ ở với nhau hơn chục năm, hiểu nhau quá rồi, chuyện gì nói được thì đã nói. Em cũng thấy chồng em không thích buôn chuyện kiểu phụ nữ nên ít nói chuyện đàn bà, nhưng mà cứ thế, càng ngày càng chẳng có gì để nói.
Và cơ bản là vợ chồng em từ trước tới giờ ít khi chia sẻ cảm xúc, ví dụ em buồn thì cứ buồn rồi tự tìm cách giải quyết vậy thôi chứ không tâm sự gì với chồng, và em cũng nhìn mặt đoán ý chồng chứ cũng chả hiểu ông ấy thật sự nghĩ gì hay đang làm sao.
Thật sự em thấy sống với nhau cứ như đối tác, vô nghĩa vô cảm quá, em vốn là người nhiều cảm xúc, mà giờ tự nhiên cứ chai sạn đơ đơ...Thấy mình chán quá, không còn thiết tha cái gì.
Tự nhiên buồn quá, những lúc ntn em hay nghĩ đến điều tiêu cực nên lên đây tâm sự chút.
Cám ơn các cụ đã lắng nghe.
Thế lúc làm chuyện kia cũng không nói gì hả mợ? :D

haizz

Xe tải
Thế lúc làm chuyện kia cũng không nói gì hả mợ? :D
Không cụ ạ. Từ trẻ chồng em ko có nhu cầu nói cả trong lúc ấy, em có nói cũng thấy lạc lõng quá, xấu hổ nên thôi chả nói nữa. Có vẻ nhà em sai ngay từ đầu rồi thì phải.

haizz

Xe tải
E khác mợ.
ck em ko nói chuyện. Mà em lại đang có chuyện muốn kể. Em sẽ nói như này ( Bài này em toàn áp dụng, ck em biết là đang cố tình dỗi để được nói)
"Vợ chồng gì mà chả nói chuyện với nhau, chồng gì mà chả nghe chuyện của vợ, lần sau có chuyện gì không thèm kể cho a nghe nữa"
Chồng e nghe thấy câu ấy là dù đang làm gì cũng đớp lại thôi ạ. " thế có chuyện gì nào". Rồi thì em bắt đầu pờ la pờ la.. 1 tràng
Em lại còn chẳng biết dỗi cơ mợ ạ, chẳng bao giờ trách móc gì ông ấy. Cũng có lúc mở lòng tâm sự thì ông ấy cũng thấy ko ổn nên có nói nhiều hơn tẹo, hoặc có những ngày trái trời ông ý nói nhiều, hào hứng với các câu chuyện của em hơn tí. Nhưng chung quy lại thì tháng được đôi ngày dở trời như thế, còn lại hầu hết im như thóc.
Chắc em phải học cách dỗi như mợ không phát điên lên mất.

haizz

Xe tải
Mình có biết gia đình anh bạn, ông bố có cái trang trại ở ngoại thành, ông lên đó ở riêng, không ở cùng bà. Anh Bạn bảo ông khó tính, cứ ở gần bà là cãi nhau.
Ban đầu mình thấy lạ, vì tiếp xúc uống rượu cùng thấy ông rất hòa nhã, hiểu biết. Nhưng sau này và đến bây giờ mình đã hiểu. Bản thân mình đôi lúc cũng không muốn nói nhiều với vợ, vì nói rất dễ cãi nhau. Với mình gia đình, vợ con vẫn là trên hết, nhưng sau này già có lẽ mình cũng sẽ có cái nhà riêng với cây cỏ, hoa lá để tự enjoy, tĩnh tại bản thân.
Chẳng cần đợi đến già, ngay từ giờ em đã muốn sống một mình rồi cụ ạ. Thà sống 1 mình còn thoải mái hơn sống cùng nhà với một người chẳng bao giờ chia sẻ tâm sự gì.
Thật sự nếu giờ ko phải là mắc dịch thì chắc em sẽ xách balo bỏ đi cả tuần hay cả tháng luôn cho thoải mái. Chứ sống thế này hại thần kinh quá.

Vo_thuong

Xe điện
Chẳng cần đợi đến già, ngay từ giờ em đã muốn sống một mình rồi cụ ạ. Thà sống 1 mình còn thoải mái hơn sống cùng nhà với một người chẳng bao giờ chia sẻ tâm sự gì.
Thật sự nếu giờ ko phải là mắc dịch thì chắc em sẽ xách balo bỏ đi cả tuần hay cả tháng luôn cho thoải mái. Chứ sống thế này hại thần kinh quá.
Mợ nói cứ như vợ chồng son ấy nhỉ, nếu là VCS thì phải suốt ngày như đôi bồ câu mới đúng chứ :).
Em có thằng bạn, mãi hơn 4o mới lấy vợ nhưng sau khi cả lớp chúc mừng nó chưa dứt thì ... nghe tin hai vợ chồng mỗi người đi một nẻo.
Lý do thì ko thực sự rõ (vì mình ko phải là người trong cuộc) nhưng khi gặp nói chuyện thì nó bảo: vợ gì mà suốt ngày kiểm soát nên ko chịu nổi.
Mặc dù thương bạn nhưng trong đầu em có ngay suy nghĩ: chết rồi, ông hại con gái người ta, nếu ông không muốn "chịu kiểm soát" thì chỉ có ở một mình thôi. Khi lấy vợ rồi thì tất nhiên ông đi đâu, ở đâu ... là vợ có quyền biết. Thêm nữa, vợ có nói gì - kể cả không muốn nghe thì cũng phải chịu khó mà nghe nó nói. Măc dù nghĩ vậy nhưng vì sự đã rồi nên em ko phân tích kỹ. Vụ này cũng đã qua từ 2017 rồi và thằng ôn đó giờ cũng gần 50 mà thấy vẫn alone.
Nhiều khi em cũng ko muốn nghe vợ kể chuyện vì chuyện của phụ nữ nhiều khi trùng lặp, lan man, ... tuy nhiên sau một số lần bị "cảnh cáo" thì cũng rút kinh nghiệm là ... phải chịu khó lắng nghe hehe.
Nói thì dễ nhưng để thực hiện được việc "sống vì mình + vì người khác" cũng khó đấy.

Thạch Hầu

Xe buýt
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Đàn ông cũng có nhu cầu nói chuyện chứ, mợ không thấy mấy ông mà ở quán bia thì chém như pháo à :D
Chỉ có điều chủ đề quan tâm thì khác nhau, đàn ông thường quan tâm thể thao, chính trị, thời sự,...những thứ mà phụ nữ không có hứng thú. Với 1 lý do ít người để ý khác, tư duy đàn ông là hướng đến giải quyết vấn đề còn phụ nữ là chia sẻ vấn đề, nên nhiều khi mợ muốn chia sẻ thôi nhưng sói nhà cụ thấy mình không giải quyết được vấn đề nên anh ta không nói gì nữa.
Nên em nghĩ muốn nói chuyện được nhiều với nhau thì cả 2 cần tâm lý hơn chút.

haizz

Xe tải
Mợ nói cứ như vợ chồng son ấy nhỉ, nếu là VCS thì phải suốt ngày như đôi bồ câu mới đúng chứ :).
Em có thằng bạn, mãi hơn 4o mới lấy vợ nhưng sau khi cả lớp chúc mừng nó chưa dứt thì ... nghe tin hai vợ chồng mỗi người đi một nẻo.
Lý do thì ko thực sự rõ (vì mình ko phải là người trong cuộc) nhưng khi gặp nói chuyện thì nó bảo: vợ gì mà suốt ngày kiểm soát nên ko chịu nổi.
Mặc dù thương bạn nhưng trong đầu em có ngay suy nghĩ: chết rồi, ông hại con gái người ta, nếu ông không muốn "chịu kiểm soát" thì chỉ có ở một mình thôi. Khi lấy vợ rồi thì tất nhiên ông đi đâu, ở đâu ... là vợ có quyền biết. Thêm nữa, vợ có nói gì - kể cả không muốn nghe thì cũng phải chịu khó mà nghe nó nói. Măc dù nghĩ vậy nhưng vì sự đã rồi nên em ko phân tích kỹ. Vụ này cũng đã qua từ 2017 rồi và thằng ôn đó giờ cũng gần 50 mà thấy vẫn alone.
Nhiều khi em cũng ko muốn nghe vợ kể chuyện vì chuyện của phụ nữ nhiều khi trùng lặp, lan man, ... tuy nhiên sau một số lần bị "cảnh cáo" thì cũng rút kinh nghiệm là ... phải chịu khó lắng nghe hehe.
Nói thì dễ nhưng để thực hiện được việc "sống vì mình + vì người khác" cũng khó đấy.
Ôi nhà em vướng bận lắm cụ ạ, con cái 1 bầy, công việc chung...nhưng một khi đã chán thì em bỏ đi thật ấy chứ. Bỏ nhau thì khó chứ bỏ đi thì dễ ấy mà.
Nhà em vỏ ngoài nhìn rất happy vì 2 vc đều có vẻ ổn, có trách nhiệm, không ai làm gì có lỗi nhưng thật ra lại là 2 con người với 2 thế giới khác nhau.

Cụ hiểu vấn đề chứ chồng em nói bao lần rồi vẫn thế, em nghĩ quan trọng nhất là chồng em chưa bao giờ nghĩ cho em, nghĩ đến cảm xúc của em và thật sự thương hay yêu vợ đủ để quan tâm đến những điều đó. Còn về phía em, cũng tự vấn mình đã đủ quan tâm, đủ hiểu, thương yêu chồng chưa thì thật sự dù không hoàn hảo nhưng cũng đã đặt lòng, nghĩ nhiều đến thế rồi, chẳng biết làm gì hơn.