[Funland] Mỗi ngày vợ chồng các cụ nói với nhau mấy câu?

iamdongkisot

Xe tải
Cần gì nói nhiều với nhau, nói với con cái là có tiếng người rộn ràng lên rồi. Lũ F1 nhà em chúng ầm ĩ suốt ngày rồi lôi bố vào cuộc nên vợ chả thèm quan tâm chồng có nói hay không vì nghe chúng nó đã đủ mệt rồi

Maus

Xe điện
Tình trạng chung của rất nhiều gia đình hiện nay.
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Các cụ cho em hỏi đàn ông không có nhu cầu nói chuyện à?

Ngày trước cứ ước gì ngày nào cũng được gặp nhau.

Giờ thì ngày nào cũng gặp nhau rồi còn gì? Lại còn được voi đòi tiên.

Scooterman

Xe tăng
Mợ nên đọc cuốn sách: Đàn ông sao hỏa, đàn bà sao kim. E mới đọc xong, nó sẽ cải thiện rất nhiều cho mqh vợ chồng.

Bebon

Xe tăng
Á với ớ có được coi là 1 câu ko ạ? Nếu không thì nhà em cũng chả được 10 câu đâu ợ =))

butchikim

Xe ba gác
10 câu thì đúng là hơi quá, nhà cháu cũng phải được tầm 11-12 câu ;))

Nhimtiu

Xe container
Bình thường vợ chồng cụ hay nói chuyện gì với nhau ạ?
Chắc mỗi ông chồng em thế chứ mấy ai...
Em biết bài của cụ Thắng_Sơn Tây này rồi mợ ạ, cụ ý mở cho gấu cái tài khoản xong thả vào đó ít 🥚 thế là hai vợ chồng bận bịu cả tuần không biết chiên quả nào rán quả nào cãi nhau om xòm cả tuần nhưng cuối tuần lại vui vẻ cộng sổ tính tiền suy ra là hạnh phúc tăng suốt mùa dịch. Em fun tí nhưng tâm lý này em nghĩ ai cũng có thể hiểu đc có lẽ mợ nên nghiên cứu một chủ đề chung mà hai người hay nói chuyện đc để thử restart lại vd cùng thử nghe nhạc, xem phim, dạy con học, làm vườn nghiên cứu cách kiếm xiền....vân vân và mây mây.

vieteuro

Xe container
Hi vọng nhà em sẽ cải thiện được tình hình trước khi con cái hiểu chuyện.
Trước mặt con thì vẫn nói cười vui vẻ thôi. Nhưng với nhau thì cứ nhạt toẹt vô vị. Chắc nhìn vợ ngán quá nên còn chả buồn liếc mắt luôn.
Em bị tủi thân quá, chỉ mong hết covid nhanh còn ra đường gặp gỡ mọi người, làm việc để quên hết cảm xúc tiêu cực đi :(
Sao lại ngán thế
Mợ làm vài cái váy ngủ
Nước hoa thơm
Bơm lại ngực
Độn lại mông
Cứ thả rông
Cho ổng tức
:)) :))

vieteuro

Xe container
Cần gì nói nhiều với nhau, nói với con cái là có tiếng người rộn ràng lên rồi. Lũ F1 nhà em chúng ầm ĩ suốt ngày rồi lôi bố vào cuộc nên vợ chả thèm quan tâm chồng có nói hay không vì nghe chúng nó đã đủ mệt rồi
Khi nó lớn trên 10 tuổi lại khác

Website
www.otofun.net
Mợ để ý 1 tí là đầy chuyện mà. Vợ chồng mong dành thời gian cho nhau nhiều hơn chả hết. Mợ xem một số chủ đề như sau xem sao nhé

- Chuyện học của con cái
- Tình hình Covid
- Chuyện ông bà nội ngoại, anh chị em trong nhà có liên quan tới 2vc
- Công việc gia đình (thức ăn, đồ dùng...)
- Giải trí (phim mợ thích, lão kia thích, game...)
- Cuối cùng là chuyện kia, mợ đừng tự ti, cứ tìm cơ hội mà đè ra, kể cả mợ có xấu, có bếu...(theo như mợ nghĩ :P) thì sự thật đàn ông thường vẫn coi vợ là quan trọng nhất trong gia đình nhỏ của mình :)

Chúc mợ hâm nóng nhanh và luôn chứ vợ chồng mà lại muốn ra ngoài để "thoát" thì không ổn tí nào mợ ạ ;))

HenryFord

Xe điện
Trong đó có nhà em.
Em phải thừa nhận là em thấy mình có dấu hiệu trầm cảm vì cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, khi mà sói nhà em cả ngày nói với em chắc loanh quanh 10 câu bao gồm chuyện con cái cơm nước.
Bình thường cũng không khá hơn nhưng còn có công việc, đi làm gặp gỡ người này người kia chứ mùa dịch chỉ ở nhà nhìn nhau mà em thấy cô đơn quá. Đêm nằm nghe tiếng ngáy của ông ấy mà em không ngủ nổi.

Hạnh phúc là không cần phải nói mà hiểu nhau hơn hiểu chính mình. Mợ nói nhiều thì dành thời gian buôn chuyến với bạn bè đi, để cho anh nhà thư thái làm việc của anh ấy.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nói mợ đừng buồn chứ khả năng chồng mợ đang có bồ là rất cao. Đàn ông ai cũng có nhu cầu tâm sự hết, bắt trúng long mạch của họ để đón gió đông hay không thôi.
Cụ trẻ trâu đừng đốt nhà người khác.
Đàn ông bọn em nếu có nhu cầu tâm sự thì vẫn là vợ.
Còn bồ chỉ để chịch thôi. Xong ngủ lấy sức còn về.

kumamon

Xe tải
Ủa ở nhà các cụ, vợ các cụ cho các cụ được nói ạ?

Xechaybangcom

Xe điện
Nhà em chồng vừa mở miệng định nói, thì vợ bảo: thôi thôi anh không cần phải nói đâu, có phải ý anh là abc không. Chồng gật đầu như bổ củi. Như vầy cả ngày còn không đến 10 câu ấy chứ :D

hamcuare!

Xe container
Dậy, vào đánh răng, ra ăn sáng, đi tắm, vào ăn cơm đê… nhanh nhanh còn đi ngủ…
Hết dồi ạ ;))

Trần Đoành.

Xe container
Trong đó có nhà em.

Nhà mợ giống nhà ở trung quốc nhỉ... Liệu có mối liên quan gì đó ko???