[Funland] Mọi người đã bao giờ cắm trại bên suối một mình chưa ạ ??

thngaylangthang

Xe ngựa
Mình giai phố Lạng Sơn, sơ tán chạy trung quốc đánh biên giới thì lang thang theo cơ quan mẹ với bố 1 dọc Giỏ, Tráng, Kép Mẹt rồi về Đồng Mỏ, Chi Lăng ở đó tới 13 tuổi mới về lại thị xã. Nhờ thời thơ ấu này mà biết trồng ngô, sắn, rau lang, lạc, vừng, đỗ các loại. Hôm nào không phải đi học thì một tay 1 dao quắm, một tay cây gậy vào rừng lấy củi. Cây cỏ hôi mà mợ chụp ảnh chuyên trị đứt tay chảy máu đó bọn mình gọi là cỏ Việt Minh :P và đúng là công dụng rất tốt trong việc cầm máu. Giờ mình vẫn thỉnh thoảng tự lang thang nhưng không vác trại đi như mợ vì đi đâu cũng có anh em, hú cái lại nhậu nhẹt cả đêm rồi về ks ngủ thôi :P không lọ mọ như mợ được :)
Cụ ơi khi nao cho em gặp nha. Lsơn chỉ bán mang về, em ko thích nhậu, nhưng nếu có rượu thì em cũng uống tàm tạm cụ ạ :)

tienaka

Xe điện
Thế thì mắt cụ nhìn hơi kém rồi :)) những thứ e làm quá là đơn giản đối với những người đã từng đi cắm trại 1-2 lần chứ chưa nói đến những người có kinh nghiệm.
em có nói nó phức tạp đâu, vì chỉ là chạy xe máy tới địa điểm cần tới. nhưng thôi chúc mợ thành công và trải nghiệm vui. đúng sai thì có mợ biết, em biết

Chembao

Xe container
Trải nghiệm như thế này e thấy trên jiu tup có nhiều lắm, nhiều pha thấy tắm tiên trong rừng mà nổi da gà :D

giangdang1

Xe tải
Dạ tính ra nếu có tuổi thơ ở gần với thiên nhiên thì sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn với sở thích của e cụ nhỉ. E thì ít giao lưu nên là k có người quen ở các vùng miền nên mới hay phải lọ mọ vậy chứ, còn nếu mà có người dân ở đó họ dẫn đi thì còn được biết nhiều điểm đẹp hơn nhiều ý ạ 😆😆😆
Đúng là vậy mợ ạ. Mình cũng có tí máu phiêu lưu nên thích khám phá đây đó. Thời bé thường đạp xe lọ mọ một mình vài chục cây số chỉ để biết cái nơi mình đến nó như nào rồi lại đạp về. Giờ thực sự là lười rồi. Công việc của mình liên quan đến cả 63 tỉnh thành nên đi đâu cũng có người quen :) hiện giờ còn 5 tỉnh là mình chưa đặt chân tới. Hy vọng sớm hết dịch để đi nốt. Mình cũng thích xe côn tay nên rất ấn tượng với ai đi được :P , chiếc xe đầu tiên trong đời mình đi là chiếc Simson BS51, chưa được đi bao giờ nhưng nhẩy lên là phi ầm ầm được luôn :) , y hệt như lần đầu mình ngồi lên ôtô, nghe thầy giảng 30' là lọ mọ chạy quanh bãi luôn đến nỗi buổi sau đến tập ông thầy vất xe cho và mất tích sau khi dặn dò hết giờ tập thì cất xe vào đâu! Ánh mắt ông ấy kiểu mày biết lái rồi mà giả vờ với tao =)) Hiện mình còn khoảng 4 cái côn tay cỏ thôi :) mà thỉnh thoảng mới lôi được cái chạy quanh quanh cho đỡ buồn.

Cụ đúng là số sướng từ bé:))
Em không hiểu ý cụ lắm vì sao cụ cho em là số sướng :P ngày trước thấy khổ lắm, có những lúc đói đến mức chỉ ước được ăn cơm trắng, không bị độn, có bát nước mắm dầm 1 quả trứng gà hay vịt gì đó ăn cơm là thỏa mãn rồi. Nhưng đến giờ thì lại thấy may mà nhờ những ngày gian khó đó em cái gì cũng biết và tự làm được cụ ạ!

Cụ ơi khi nao cho em gặp nha. Lsơn chỉ bán mang về, em ko thích nhậu, nhưng nếu có rượu thì em cũng uống tàm tạm cụ ạ :)
Cám ơn cụ, nay cụ uống tàm tạm rồi hả :P Lạng Sơn nhà em gì cũng bán tất, không chỉ bán mang về đâu cụ :) mà cụ thích món gì nhất thế :) ?

thngaylangthang

Xe ngựa
...

...

Cám ơn cụ, nay cụ uống tàm tạm rồi hả :P Lạng Sơn nhà em gì cũng bán tất, không chỉ bán mang về đâu cụ :) mà cụ thích món gì nhất thế :) ?
Vầng em biết em ko uống được nhiều, em cũng được ở LS một tgian, chừ vẫn đang ở LS Cụ à :)

Cứng Cương

Xe tải
Nước ngoài mà nữ lang thang rừng suối một mình dễ bị hiếp, cướp...nên không khuyến khích việc này. Phòng khi chẳng may xảy ra. Nói chung là ko an toàn :D , còn cháu nào mà thích thì cứ nhích :))

sonvg

Xe điện
Đi kiểu này e chệu, đi đâu e phải xiem chỗ xỉa đầu tiên, tưởng tượng đêm hôm đau bụng ... aizzzz

vu tuan ky nam

Xe tải
Mợ cho hỏi nếu gặp mưa lớn thì lều có bị ngấm nước k mợ?Nằm trong lều nghe tiếng mưa rơi cũng thú phết

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

KA:18-78

Xe tăng
Kiểu đi của mợ này là kiểu xem nhiều video youtube quá nên làm theo...thiếu kỹ năng sinh tồn và đi du lịch bụi

giangdang1

Xe tải
Vầng em biết em ko uống được nhiều, em cũng được ở LS một tgian, chừ vẫn đang ở LS Cụ à :)
Em chắc vài tháng mới về được lần hồi không có dịch, giờ đang mong hết dịch để được về :) hi vọng là được giao lưu với cụ ở LS.

@mấy cụ đang chê em chủ top: Em nó cắm trại mà trong khuôn viên nhà chủ cho homestay rồi, các cụ chả phải lo cho em nó. Chụp hình thì có vẻ nơi hoang vu thôi chứ thực ra là đằng sau nhà hoặc trong vườn thôi. Tuy nhiên em phục em nó vì con gái thành phố mà dũng cảm làm được điều mà bọn trẻ con nhà em chắc cả cuộc đời chả bao giờ làm được. Các cụ bớy chê và mỉa mai em nó đi nhé!

onlinefisher

Xe điện
Các cụ cứ chém, tung hô thế nào e chả biết nhg mà e thấy nhg ng có gia đình, có mối quan tâm,.., có thể đi và cũng nên đi thế này nếu đi cùng gia đình, bạn bè, ng iu. Độc hành thế này thì k nên ủng hộ, blabla
Cụ cứ giả vờ ko biết, đi một mình thì ai chụp choạch cho?!

--Lamborghini--

Xe lăn
Chủ thớt mà tuyển thêm là chắc nh cụ cũng tranh nhau ứng tuyển đấy :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chắc vài tháng mới về được lần hồi không có dịch, giờ đang mong hết dịch để được về :) hi vọng là được giao lưu với cụ ở LS.

@mấy cụ đang chê em chủ top: Em nó cắm trại mà trong khuôn viên nhà chủ cho homestay rồi, các cụ chả phải lo cho em nó. Chụp hình thì có vẻ nơi hoang vu thôi chứ thực ra là đằng sau nhà hoặc trong vườn thôi. Tuy nhiên em phục em nó vì con gái thành phố mà dũng cảm làm được điều mà bọn trẻ con nhà em chắc cả cuộc đời chả bao giờ làm được. Các cụ bớy chê và mỉa mai em nó đi nhé!
Vầng hi vọng LSơn và mọi nơi sẽ ổn trở lại, em được gặp cụ như đã từng gặp các cụ các mợ khi ở SG à :)
@mỗi người sẽ có cách nghĩ và cảm nhận riêng, ko ai giống ai, mỗi người mỗi gđoạn có cách chơi và làm việc cũng khác nhau.

Cứng Cương

Xe tải
Đại loại là k nên phô trương cụ nhỉ. Câu trai hay thể hiện bản lĩnh thì nên ở chỗ khác :))
Biết đâu cháu nó lại thích những thứ thuộc thể loại bạo lực :)) , ngày nay có một nhóm họ kiếm tiền bằng mọi cách kể cả khoe thân hay làm những thứ rất khác người, nhưng nếu các em nhỏ học theo thì thật tai hại.

Juanxt

Xe tải
Hoá ra là mợ muốn lan toả kênh của mợ. Nói chung là em thấy vẫn còn chưa hấp dẫn