[Funland] Mọi người đã bao giờ cắm trại bên suối một mình chưa ạ ??

AkiraBin

Xe tăng
Cá nhân em nghĩ mợ chủ cũng là cô gái cá tính bản lĩnh mới thực hiện được những chuyến đi một mình đêm tối như vậy (em có xem mấy thớt của mợ chủ...)

Nếu mục đích những chuyến đi kiểu như này của mợ chủ chỉ để thỏa thú vui, khám phá, thứ thách bản thân thì ok không bàn...(cứ làm những thứ mình thích mà không ảnh hưởng tới ai)

Tuy nhiên, nếu mục đích của mở chủ khi chia sẻ câu chuyện, hình ảnh, video lên OF là để tăng lượt đăng ký kênh Youtobe thì coi như thất bại, không thành công (em chưa xem video nhưng em nghĩ nó chưa đủ hấp dẫn để Ofer đa số là khó tính đăng ký kênh...Qua hình ảnh và câu chuyện một vài chuyến đi ngủ qua đêm của mợ em thấy khá nhạt trong đó có cả chuyến đi này..)

Người theo dõi Kênh Youtobe thường là họ phải hấp dẫn bởi thứ gì đó mới mẻ, hoặc gay cấn từ đầu đến cuối, dẫn chuyện làm sao cho người xem có cảm giác tò mò hoặc háo hức ngay từ đầu câu chuyện cho đến khi kết thúc, như vậy họ mới đk kênh để chờ những video tiếp theo ra..

Tất nhiên mỗi người sẽ có một phong cách làm kênh khác nhau, mợ chủ chắc xem Youtobe nhiều, em không muốn nói là phải học hỏi y chang cách làm của ai đó. Nếu chưa xem thì mợ cứ thử xem một vài video ở kênh Challenge Me của Hoàng Nam, mợ sẽ thấy cách dẫn chuyện rất hấp dẫn người xem mặc dù nhiều địa điểm câu chuyện cũng không có gì gê gớm lắm nhưng do cách dẫn chuyện, lồng nhạc làm cho thu hút người xem của bạn này.

Cách đây vài tháng cũng có một cụ tính đưa câu chuyện đi xuyên việt của mình với chỉ 1 triệu đồng lên với hy vọng tăng lượng đk kênh, nhưng lối dẫn chuyện cũng không đủ hấp dẫn + có những còm lại với Ofer không hay lắm..Kết quả là cũng tuyên bố không đạt được mục đích khi chia sẻ lên OF và tuyên bố tạm biệt..

Em kết lại: làm gì thì làm cứ phải đủ hấp dẫn mới thu hút được nhiều Sub & view, lúc ấy chẳng cần mời người ta cũng tự đăng ký....Chúc mợ thành công.