[Funland] Mọi người giúp đỡ em vấn đề này với ạ. HUHU e lơ mơ quá

Kimnaeun

Đi bộ
Các bác ơi trả là em mới đọc được thông tin các ngân hàng thương mại sẽ phải gửi thông tin tài khoản khách hàng cho chi cục thuế để họ truy thu thuế từ các trang web nước ngoài gửi về. Em cũng mới khởi nghiệp được mấy tháng nay thôi. Nhưng thu nhập của em là thu nhập của nhóm người em chỉ đứng ra nhận tiền về tài khoản thôi. trong vòng 5 tháng hơn cũng được khoảng hơn tỷ, mà số tiền đó cũng bao gồm chi phí mua máy móc thiết bị làm việc, thuê nhà rồi nhưng vì nhận tiền cá nhân và cũng không đăng kí kinh doanh gì cả nên e băn khoăn không biết dựa vào tiêu chuẩn nào để đóng thuế. E thấy có những nơi đã làm việc 1,2 năm nhưng chưa thấy họ bị gọi đóng thuế. Và họ cũng không tìm hiểu vấn đề đó. Em có đọc nhiều anh(chi) nói rằng tạo tài khoản bên Singapore hoặc công ty offshore để tránh bị vấn đề tiền chuyển từ nước ngoài bị rờ đến. Có ai hiểu rõ có thể tư vấn cho e được không ạ. Em xin cảm ơn. Em có đọc và thấy người bảo tạo công ty offshore dễ ng thì bảo khó. Mà e cũng không hiểu về nó lắm. Còn để có 3,4 tỷ để tạo tk singapore thì chát quá em ko kiêm được mất.

hieukon

Xe container
căng quá cụ nhỉ?

demtrang

Xe đạp
Nói chung là bây giờ phải xác định làm ăn theo luật cụ ạ, có thu nhập thì có trả thuế, thế nó mới bền. Còn em hiểu, đúng là nhiều khi với doanh nghiệp khởi nghiệp nứt mắt như của chúng ta mà nó cừ hè ra mà thu thuế thì cũng oải. Cụ thử nghĩ cách giữ tiền lại bên tài khoản nước ngoài như ví PayPal thử xem, rồi phần tiền nào rút về tài khoản VND ở ngân hàng trong nước thì mình khai thuế nộp đầy đủ. Phần nào mình giữ lại trên tài khoản PP để tiếp tục tái đầu tư vào máy móc, thiết bị và nguyên vật liệu thì từ tk này chuyển đi luôn. Làm vậy thì sẽ đỡ chi phí đi chút ít.

Sent from Galaxy Tab via OTOFUN

Mr.Alo

Xe lăn
nếu nguồn nhận không đòi hỏi pháp nhân thì cụ có thể dùng ví điện tử ( vidu là paypal ) sau đó giao dịch với bên thứ 3 để nhận tiền mặt ( hội mmo , chạy quảng cáo ... ) ;))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

kenzzz

Xe buýt
Theo e thì 1 người nên đứng ra nhận và nộp thuế đầy đủ mới lâu bền , giống vụ bạn nữ 1992 nhận thu nhập hơn 300 tỏi , nộp thuế đâu 20 tỏi ấy . Hình như tư cách cá nhân chỉ phải nộp 7% thôi , đừng suy nghĩ tìm cách lách vì như thế là ăn sổi , mà sau này lớn mạnh rồi bị đập giống vụ Nhật Cường là mệt đấy , làm giống như TGDĐ thì ông giám đốc NC giờ ngồi rung đùi chứ sao phải trốn chui trốn lủi như bây giờ , tham bát bỏ mâm