[Funland] Mồi nhậu với bia nào các cụ thích nhất?

cmos83

Xe buýt

Căng quá cccm ợ :v

vndinh

Xe hơi
Đối với em thì uống bia hay uống rượu, mồi nhậu là gì không quan trọng vì tính em dễ ăn, mà quan trọng là ngồi với ai.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Đối với em thì uống bia hay uống rượu, mồi nhậu là gì không quan trọng vì tính em dễ ăn, mà quan trọng là ngồi với ai.
Nghe nó có vẻ nguy hiểm nhỉ, hơi nâng cao quan điểm.
Cụ chờ khi nào có thớt thích ngồi nhậu với ai thì còm nhé, cho nó đỡ nhạt

rgbhis

Xe tăng
Ảnh thì ngon thật cụ ạ. Thèm chết mất.
Còn cái món cá as ăn mặn chát, thú thực e ko thấy ngon. Lên mạn Cao Bằng, Hà Giang có loại cá suối nhỏ bằng ngón tay phơi khô, ăn mềm và ngọt, ăn luôn hoặc nướng qua cũng được, e thik loại này hơn.
Bên Nga, mạn gần cực bắc, có món cá đóng băng, cầm miếng cá sống trắng muốt chấm với muối tiêu rồi ăn luôn, e nhìn ảnh trên báo thấy ngon lắm, chả biết bao giờ được ăn như thế.

printer05

Xe điện
Em toàn bia sếch.

Chiều về nóng thì làm 3 cốc bia hơi, xong về ăn cơm.

Mà hôm nào cơm rồi, rảnh rỗi cũng làm chai bia sếch nhấm nháp cho nó tròn vị bia.

View attachment 7216497
Em chưa được uống bia này. Dòng bia bỉ (thầy tu) mới được uống Rocherfort, Duvel, Kwak, Bush, Westmalle, Chimay. Bia này theo đánh giá của cụ như thế nào với các bia trên.

PS: Cốc cụ dùng hình như là của bia La Trappe

minhchi233

Xe điện
Tối nay em về quê làm tí móng tay kèm cá nấu dưa , cũng hết khơ khớ bia .
Móng tay luộc, lấy ruột bóp với thính ngon tuyệt vời bác nhỉ? Ở quê bác còn có con gì cũng bóp thính làm nem, em có ăn một lần do không quen nên bị dị ứng nổi mẩn khắp người

Zinger 2008

Xe buýt
Em thì thích uống bia nhậu với mồi khô chứ ăn mấy món xào, lẩu... là em rất ghét
Ngày xưa uống bia hơi thì thích nhất là làm con mực khô nướng, vài cái nem chua và đĩa lạc luộc. Ăn mấy cái đó nó tạo cảm giác khát xong làm ngụm bia lạnh mới thấy phê làm sao.
Giờ em hay uống bia chai, chủ yếu là uống Blanc 1664 bia rất thơm và có vị kiểu bia châu âu thì em tìm ra 1 món rất hợp với bia này đấy là Bò một nắng chấm với muối kiến vàng, nhưng phải đúng gốc từ vùng chảo lửa Krongpa của Gia Lai cơ. Bò ở đây ngon, nắng lại đủ độ. Về nướng qua rồi xé ra chấm với muối kiến vàng vị chua chua cay cay thì tuyệt hảo. Em thích món này hơn thịt bò khô hay trâu gác bếp của Tây Bắc vì thịt nó không khô quá, còn giữ nguyên vị ngọt của thịt và thơm của gia vị.
Các cụ có mồi gì hay thì chia sẻ ạ
Em vào Tuy Hoà cũng mua món này về làm quà, cơ mà em ăn thấy cũng bình thường. Em thích ăn đồ khô: cá chỉ, mực khô, cá ngừ khô… hơn!

Dr Thanh Bùi

Xe container
Móng tay luộc, lấy ruột bóp với thính ngon tuyệt vời bác nhỉ? Ở quê bác còn có con gì cũng bóp thính làm nem, em có ăn một lần do không quen nên bị dị ứng nổi mẩn khắp người
Đấy là con giá , còn món cụ nhắc đến gọi là nem giá cụ ạ . Món đó thì tốn bia lắm . Ở quê em thì khá rẻ , mỗi tội tốn công thôi

Dép tổ ong.

Xe tăng
Chưa thấy cụ nào nhắc đến món thịt chua Phú Thọ, món này cuốn lá ổi chấm tương ớt cay tốn bia cực kỳ :)