Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

truongvandesign

Xe hơi
Cụ khoáí độ chế thì mua cáí an ten điện của lanos lắp vào, tìm cái dây điều khiển ở giắc cắm của đầu CD nối vào là nó chạy thôi. Chuyển sang radio thì anten tự lên, chuyển sang cd/dvd thì an ten tự xuống :))
Còn thay mới thì thay làm gì cái anten ấy.
Đúng rồi cụ, em thích cái automatic này vì nếu không sử dụng thì nó tự...tụt xuống cho trẻ con không phá và V2 nhìn thẩm mỹ tí cụ ợ! Cụ đúng là...ThangTocBac! Thế độ ở đâu cụ nhỉ? (Em lại ngu tí nữa!) hihihi!

ThangTocBac

Xe tăng
@ cụ Truongvandesign: oh, em tưởng cụ nói chơi thế chứ thích độ thật à.
Muốn độ thật thì nghe giang hồ đồn là ra Trung già ở Võ Thị Sáu là đc, bác này hay làm mấy việc ấy lại còn có cà phê chân dài đãi các bác nữa thì phải :))

Chỉnh sửa cuối:

quanvanthang

Xe máy
chào đại gia đình FL e mới nhặn nhiệm tích cóp kiếm được e FL Ghia 2003 1.8 MT. Tài mới nên còn nhiều điều chưa biết có gì mong các bác chỉ bảo nhiệt tình và tận tình
Xe của e đang bị 2 bệnh nhỏ nhỏ như thế này ah
+ Lúc sáng bắt đầu đi phanh kệ ken két đi khoảng 100m hết kêu
+ Máy nổ e thấy hơi rung cần số cái này cần vệ sinh những gì ạ (e đã vệ sinh lọc gió)
Cảm ơn các bác nhiều

dvc_hue

Xe buýt
Thớt kĩ thuật của FLF vẫn được rất nhiều cụ đi xe khác vào tham khảo, vì về cơ bản xe cỏ là giống nhau. Hơn nữa, người đi FL đa số có khả năng tự tìm hiểu để sửa chữa, bảo trì.

3convit

Xe điện
Thớt kĩ thuật của FLF vẫn được rất nhiều cụ đi xe khác vào tham khảo, vì về cơ bản xe cỏ là giống nhau. Hơn nữa, người đi FL đa số có khả năng tự tìm hiểu để sửa chữa, bảo trì.
Ý cụ là: bọn chạy FL là 'thông thái nhưng nghèo' phải ko ạ?
Em có chú em vừa mua con Getz đời 2008/hơn 300 củ --> em xếp vô loại 'nghèo nhưng thông thái'. Khú khú khú.
Dầu vậy, cảm ơn cụ có thiện ý với mấy cha nhà nghèo!

nguyen_kia

Xe điện
Ý cụ là: bọn chạy FL là 'thông thái nhưng nghèo' phải ko ạ?
Em có chú em vừa mua con Getz đời 2008/hơn 300 củ --> em xếp vô loại 'nghèo nhưng thông thái'. Khú khú khú.
Dầu vậy, cảm ơn cụ có thiện ý với mấy cha nhà nghèo!
Hik, em kết FL vì thực ra ruột nó thì của Mazda, y như Mazda 323 đời 2001 trở lên. Em vẫn kết các dòng xe Japan. Dòng Ma đời 2001 trở về trc có bệnh mãn tính là òa ga, nhưng sang anh FL thì ko bị!

halong_fun

Xe tải
chào các cụ em là thành viên mới. chả là e có con laser 1.8 AT dạo này tự nhiên ở giảm sóc đằng sau bên phụ của em cứ nghe tiếng lục cục khi đi vào đường sóc em đã kiểm tra thay cao su giảm sóc ( giảm sóc vẫn ngon) nhưng tiếng lục cục vẫn còn. e tìm hiểu mãi không hiểu tại sao các cụ tư vấn cho em với ( cốp bình thường trong cốp không có gì ) đi đường sóc nó cứ lục cục như thể cho cái hòn bi vào hộp nhựa rồi lắc ý @@
bác đã xử lý dc bệnh này chưa, xe e cũng rứa nên e hóng

dvc_hue

Xe buýt
Chở được 7 người thì nó phải tốn hơn chứ :D
Em chuyển sang xe này mỗi tháng mất 5 củ tiền xăng, gấp rưỡi xe cũ Laser 1.6
Rứa thì cụ chuyển sang Pa còn tốn kém hơn nữa đó nha. Được cái nó cũng sướng cái thằng người lắm cụ ơi! Cụ đổi sang Pa chắc chắn thừa tiền đổ xăng 3 năm, đi tẹt ga. Tệ lắm cũng xuyên Việt được vài chuyến.

truongvandesign

Xe hơi
@ cụ Truongvandesign: oh, em tưởng cụ nói chơi thế chứ thích độ thật à.
Muốn độ thật thì nghe giang hồ đồn là ra Trung già ở Võ Thị Sáu là đc, bác này hay làm mấy việc ấy lại còn có cà phê chân dài đãi các bác nữa thì phải :))
Cảm ơn kị! Nhà cháu hôm nào thử phát rồi rì boọc cụ!

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ này mới từ FL chuyển sang khủng long hút philatop mà đã chê anh em FL là xe cỏ, FL không phải là xe cỏ cụ nhé, nó chỉ là xe ...chuồng gà thoai =))

dvc_hue

Xe buýt
Cụ này mới từ FL chuyển sang khủng long hút philatop mà đã chê anh em FL là xe cỏ, FL không phải là xe cỏ cụ nhé, nó chỉ là xe ...chuồng gà thoai =))
Úi chà chà. Cụ lại nhắc khéo cái siêu chuồng gà của nhà em à. Em không có ý chê đâu nhá, oan em chit. Cụ dạo này vẫn đóng quân gần BH nhỉ? Lâu quá mà không có dịp gặp cụ. Thứ 4 này cụ zỗi, làm với em vại bie bủi trưa, ở Lê Phụng Hiểu nhá?

kia_cd6

Xe hơi
Hôm nay rảnh em có ý định tháo cái dàn âm thanh của FL 1.6 ra mà không thành công, khi cậy mặt lạ bên ngoài ra thì thấy nó liền cả các nút điều khiển điều hoà nênj không thể rút nó ra được. Em xin hỏi đã bác nào từng tháo ra được chưa xin hướng dẫn cho em với. Cám ơn trước nhé..???

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Úi chà chà. Cụ lại nhắc khéo cái siêu chuồng gà của nhà em à. Em không có ý chê đâu nhá, oan em chit. Cụ dạo này vẫn đóng quân gần BH nhỉ? Lâu quá mà không có dịp gặp cụ. Thứ 4 này cụ zỗi, làm với em vại bie bủi trưa, ở Lê Phụng Hiểu nhá?
Ôi trời, em vẫn ở BH nhưng tuần này em hoạt động ở HQV, chỉ gặp cụ matmo là dễ thôi. Thứ tư tuần sau em mới về lại BH, có gì em gọi cụ sau nhé :)

3convit

Xe điện
Ôi trời, em vẫn ở BH nhưng tuần này em hoạt động ở HQV, chỉ gặp cụ matmo là dễ thôi. Thứ tư tuần sau em mới về lại BH, có gì em gọi cụ sau nhé :)
Ông anh matmo BJ phá sản; lão mo có 'quan điểm chỉ đạo' là phải đón tiếp cụ chu đáo. Cụ cứ Massage (nhắn tin) :D để em tiếp cụ. Điều kiện: 8/24 cụ nhé.

dvc_hue

Xe buýt
Ông anh matmo BJ phá sản; lão mo có 'quan điểm chỉ đạo' là phải đón tiếp cụ chu đáo. Cụ cứ Massage (nhắn tin) :D để em tiếp cụ. Điều kiện: 8/24 cụ nhé.
Các cụ cứ hẹn rồi cho em theo với. Lâu ngày nhớ các cụ lắm!

CMT

Xe tải
V2 nhà em dạo này đang đi vào số 1 rất khó: đi tầm 2-5km/h thì vào được nhưng phải đẩy mạnh và nó vào đánh khậc một cái, đi tầm 10km trở lên là không vào được số 1 luôn, đỗ hẳn thì vào bình thường (mà em đã đạp côn kich sàn rồi).
Các cụ có kinh nghiệm cho em xin phương án xử lý cái bệnh này với.
Cảm ơn các cụ!

quangbachkhoa

Xe hơi
V2 nhà em dạo này đang đi vào số 1 rất khó: đi tầm 2-5km/h thì vào được nhưng phải đẩy mạnh và nó vào đánh khậc một cái, đi tầm 10km trở lên là không vào được số 1 luôn, đỗ hẳn thì vào bình thường (mà em đã đạp côn kich sàn rồi).
Cảm ơn các cụ!
F.L số 1,2 rất khỏe. Kể cả số 2 ( xe đỗ mà cụ số 2 luôn cũng được, k ép côn nhé mà xe k bị yếu hay chết máy) cụ đi khéo thì gần khỏe như số 1 của các xe khác. Hay xe cụ cửa số có vấn đề nhỉ

ThangTocBac

Xe tăng
Cảm ơn các cụ!
Chắc tại côn cắt không hết, cụ cho kiểm tra chỉnh chân côn cao lên chút hoặa xả air xem sao.
Có thể bị lọt dầu tổng côn hoặc chuột côn nữa.
Nói chung cụ nên mang ra gara kiểm tra hệ thống côn và trợ lực côn.

quangbachkhoa

Xe hơi
Ford laser hơn 10 tuổi mà dáng em thấy vẫn đẹp. Đẹp từ bộ lazang đúc trở đi các cụ nhỉ. Có cụ nào làm cách âm xe, cánh cửa chưa nhỉ. Em chả thích cái tiếng đóng cửa nghe nó cứ phành phạch. Các cụ cứ bảo em nó là xe cỏ, em chả đồng tình quan điểm đấy(300 củ thời buổi kinh tế này đâu có ít nhỉ, hay tại em công chức nhà nước nên cảm thấy thế nhỉ) --> niềm mơ ước của nhiều người. Mà dạo này em toàn tít xe máy, vợ 2 luôn được mặc 2 áo nửa tháng nay rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng