Mọi thắc mắc về AVANTE-ELANTRA

candientu888

Xe đạp
Website
www.khohangdambao.vn
Mọi thắc mắc về xe Avante- Elantra- Accent

Các bác cho em hỏi con avante AT nhà em mới lấy về đi:

- Khi đóng cốp sau thấy tiếng kêu nghe như sắp rời ra khỏi xe luôn, cảm giác như là không chắc chắn

- Xe mới giao cho em gì mà kính trước xước lia xia

- Xe đi cảm giác không bốc bằng Forte thì phải?

- Khung gầm chắc chắn là hơn forte 1 bậc, e hay đi tỉnh xa nên cảm nhận rõ

- DVD khuyến mại gì thi thoảng đang chạy thì đơ, phải tắt đi bật lại mới đc

Em nghi không biết có phải nó giao xe vớ vẩn cho em ko nữa, em mua mãi Cẩm Phả

Vũ - AK

Xe tăng
Các bác cho em hỏi con avante AT nhà em mới lấy về đi:

- Khi đóng cốp sau thấy tiếng kêu nghe như sắp rời ra khỏi xe luôn, cảm giác như là không chắc chắn

- Xe mới giao cho em gì mà kính trước xước lia xia

- Xe đi cảm giác không bốc bằng Forte thì phải?

- Khung gầm chắc chắn là hơn forte 1 bậc, e hay đi tỉnh xa nên cảm nhận rõ

- DVD khuyến mại gì thi thoảng đang chạy thì đơ, phải tắt đi bật lại mới đc

Em nghi không biết có phải nó giao xe vớ vẩn cho em ko nữa, em mua mãi Cẩm Phả
Em thỉ làm ở tập đoàn Hyundai chính thức đây, em cam kết với cụ dù mua xe ở Đại Lý nào đi nữa thì xe của cụ đảm bảo vẫn là xe mới, xe ngon không hề vớ vẩn, mấy vấn đề của cụ thì em giải thích cho cụ những gì em biết nhé
1. tiếng đóng mở cốp thì phải nghe trực tiếp mới phán cho cụ được ạ
2. xe đảm bảo đi bốc hơn forte, hoặc cụ cảm nhận thì có lẽ khi đó forte đang đi số thể thao thì sao ( cái này em cảm nhận theo cá nhân em, chính forte cửa đóng không dc chắc như xe mình, tay lái thì nặng hơn rõ dệt)
3. dvd của cụ thì cụ nên thay em Motevo Kungfu là tốt nhất lý do nó hơn ở cái DVD khuyến mại của cụ mấy điểm như sau:
- Chất lượng âm thanh nghe hơn rất nhiều ( DVD hiện tại nghe âm thanh kém hơn nhiều so với nguyên bản) nếu cụ là người khoái âm thanh cụ sẽ biết
- đầy đủ các tính năng, tích hợp cả vietmap
Hoặc cụ muốn sửa cái Dvd cũ của cụ đang đung mà không muốn thay mời cụ qua gặp lão Trung già
4.Xước kính lái, cái này do nhiều nguyên nhân có thể là do gạt mưa cử cụ nó làm xước ( xe mới khá ít khi bị ) hoặc do cụ gạt mà trên gạt mưa có bám sạn của bụi cũng có thể do nguyên nhân cụ đổ nước rửa kính không tốt nên rất dễ bị xước kính - cái này cũng phải mang qua cho anh em xem trực tiếp mới rõ được cụ nhé
Còn vấn để đóng mở cốp mời cụ tối thứ 6 qua Phương Anh quán gặp mặt anh em dán logo Eva vào mít và anh em sẽ ngó qua cho cụ là ra hết vấn để ngay mà

candientu888

Xe đạp
Website
www.khohangdambao.vn
Cám ơn cụ Vũ nhiều

Em là người thích chơi âm thanh đây. Cho em hỏi đầu kungfu kia mua ở đâu và giá rổ thế nào ạ?

Vũ - AK

Xe tăng
Cám ơn cụ Vũ nhiều

Em là người thích chơi âm thanh đây. Cho em hỏi đầu kungfu kia mua ở đâu và giá rổ thế nào ạ?
Cái này thì mời cụ tối thứ 6 tuần này đi uốn bia em sẽ cho cụ gặp hẳn chủ nhân của nơi bán và lắp, nhà mình tuyền dùng đầu này là nhiều thôi

nguyenducchien

Xe hơi
tôi cũng đang sử dụng avan đây. dvd và âm thanh đúng như cụ nói. đang chạy thì đơ, mà nghe thì rất chán. có cách nào độ âm thanh ngon hơn cụ nhờ tư vấn đi. nếu muốn thay thì cái khuyến mại có bán đc tý tiền nào ko?

64869

Xe hơi
các cụ cho cháu hỏi. avante nha cháu khi mở khóa xe ( ấn nút mở khóa trên điều khiển) thi có đèn báo, khi khóa lại chẳng thấy đèn báo là sao a? thanks

Thangz

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi. avante nha cháu khi mở khóa xe ( ấn nút mở khóa trên điều khiển) thi có đèn báo, khi khóa lại chẳng thấy đèn báo là sao a? thanks
Cụ xem lại xem trước khi ấn nút khóa trên điều khiển các cửa đã đóng kín hay chưa nhé. Nắp capô trước chưa đóng kín thì đèn cũng k sáng đâu nhé.

sontranvu

Xe điện
Đầu DVD khuyến mại cũng lởm quá các cụ nhỉ? trước e lấy bên HD Giải Phóng mà lấy về mới thấy đài rè, quay lại mấy chú kỹ thuật chỉnh tí dây trong là lại bắt tốt. Nhưng mà giao xe cho khách mà giao thế em thấy cũng hơi mất điểm. Hi vọng làm ăn tốt hơn.

thietvtec

Xe hơi
Cụ chủ thích âm thanh thì cứ làm quả DVD Montevo + Sub gầm ghế ( hoặc sub hơi) + Loa cánh là chuẩn rồi.

64869

Xe hơi
Cụ xem lại xem trước khi ấn nút khóa trên điều khiển các cửa đã đóng kín hay chưa nhé. Nắp capô trước chưa đóng kín thì đèn cũng k sáng đâu nhé.
Tks cu nhieu , de chau kiemtra lai .

Hieunguyen1783

Xe hơi
Thực ra theo ý em thì khác. Thứ nhất đầu CD theo xe em thấy nó rất tốt không cần độ màn hình... trừ khi các bác có nhiều tiền.....
Còn về CAMERA lùi em thiết nghĩ làm cái màn hình tích hợp gương hơn tiện lợi
Đầu theo xe với loa theo xe em nghĩ không cần thay em đi xe ACCENT thấy nhiều người chê loa cánh xe ACCENT nhưng khi em thêm 4 loa tép cộng với một loa SUP của bác Trung già em không oai nhưng em thấy nó nghe rất hay nghe nhạc DJ không chê câu nào cả....++> em khoái âm thanh lên khi mua về làm âm thanh trước mới dán kính lái. Còn loa cánh không cần thay và đầu DVD không cần thay nếu thay thay đồ SỊN luôn nhưng mà đầu Sịn cũng phải tầm 8 - 10 củ rồi

Hieunguyen1783

Xe hơi
Đầu DVD khuyến mại cũng lởm quá các cụ nhỉ? trước e lấy bên HD Giải Phóng mà lấy về mới thấy đài rè, quay lại mấy chú kỹ thuật chỉnh tí dây trong là lại bắt tốt. Nhưng mà giao xe cho khách mà giao thế em thấy cũng hơi mất điểm. Hi vọng làm ăn tốt hơn.
Ngày trước em lấy xe em cũng đc khuyên lên lấy đầu DVD của hyundai rẻ mà lại ngon nhưng được AK khuyên vì nó là hàng không HỊN lên em cứ để thế. vì không là hàng khuyến mãi lên em không mua.
Nhiều cụ lấy hàng khuyễn mãi lắp vào xe không thèm lấy đầu ZIN theo xe -- sai lầm --> khi muốn dùng đòi lại các đại lý không trả đâu.. Nếu mua đòi luôn lúc lấy xe ý nhá

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duagang

Xe hơi
tôi cũng đang sử dụng avan đây. dvd và âm thanh đúng như cụ nói. đang chạy thì đơ, mà nghe thì rất chán. có cách nào độ âm thanh ngon hơn cụ nhờ tư vấn đi. nếu muốn thay thì cái khuyến mại có bán đc tý tiền nào ko?
Em cũng rứa, mới cưới em Avante được ~1 tuần mà thấy cái DVD cùi quá (:|

Vũ - AK

Xe tăng
Em cũng rứa, mới cưới em Avante được ~1 tuần mà thấy cái DVD cùi quá (:|
Mời cụ vào nhà Eva giao lưu, chắc chắn cụ sẽ thấy nhiều hữu ích khi làm bất cứ cái gì ở xe cụ nhé

64869

Xe hơi
Cháu kiểm tra hết rồi cụ à.mọi cửa đóng hết rồi. Bấm khóa xe đèn vẫn không sáng. mở khóa thì đèn báo vẫn sáng bình thường a. mong các cụ chỉ giáo

armybox

Xe đạp
Các bác cho e hỏi cái vụ tự động khóa cửa nếu quên ko bấm nút khóa xe trên công tắc với

Thỉnh thoảng em quên ko bấm khóa xe thì khoảng mấy phút sau xe nó tự khóa (nháy đèn) nhưng có mấy lần em cố tình ko khóa thì đứng đợi mãi chẳng thấy nó tự khóa gì cả ?? Vậy là làm sao nhỉ ??

DiHoaCungChu

Xe tăng
Các bác cho e hỏi cái vụ tự động khóa cửa nếu quên ko bấm nút khóa xe trên công tắc với

Thỉnh thoảng em quên ko bấm khóa xe thì khoảng mấy phút sau xe nó tự khóa (nháy đèn) nhưng có mấy lần em cố tình ko khóa thì đứng đợi mãi chẳng thấy nó tự khóa gì cả ?? Vậy là làm sao nhỉ ??
Cái này khi xg xe cụ phải ấn khóa trc trên điều khiển. Khi ấn mở khóa trên đk mà cụ k mở cửa thì khoảng 30g sau nó mới tự động khóa

Thangz

Xe tăng

Về nguyên tắc an toàn chống trộm thì cụ phải hiểu như này: khi cụ đang trên xe mà xuống xe (tắt máy) mà k ấn điều khiển khóa thì xe k bao giờ tự khóa (vì nếu còn người trên xe thì toi à).
Khi cụ đã ấn điều khiển khóa xe (tức là đã chắc chắn trong xe k còn ai) mà cụ ấn mở xe mà k mở bất cứ cửa nào thì sau khoảng 1 phút rưỡi nó sẽ tự khóa (nếu cụ mà mở cửa thì phải ấn khóa lại nhé).

armybox

Xe đạp
À, cám ơn các bác, thì ra là vậy :D