Mọi thắc mắc về AVANTE-ELANTRA

Thangz

Xe tăng
Các cụ chạy Acent AT 2012 hết bao nhiêu lít/100km ?
Gấu nhà em mới lập kỉ lục 5.5 lít, chụp ảnh về khoe với cả xóm :D
Quan trọng là phải theo dõi công to mét và lượng xăng đổ rồi chia ra thì mới chính xác đc cụ ạ. Còn khi xe đang chạy đường thẳng mà ấn reset lại đồng hồ thì con số còn nhỏ hơn nữa cơ. Em chạy Avante số sàn đường phố là 8lit/100km, còn đường trường thì chỉ 6,5 lit thôi cụ ạ.
Của cụ mà chạy 5,5 lit thì hội xe nhỏ khóc thét đấy.

sontung

Xe tăng
Bác xem lại thế nào chứ, Avante MD M16 GDI của Hàn Xẻng dung tích có 1.6lit thôi ạ, trong khi cái Elantra về VN hình thức giống hệt nhưng lại 1.8l, cho nên e mới thắc mắc có phải chúng là 1 k?
Ở những thị trường sử dung xăng chất lượng cao thì dung máy GDI, các thị trường khác thì sử dụng máy MPI. Máy GDI thì bốc hơn một chút nhưng sử dụng xăng chất lượng thấp ở Việt Nam thì không bền và rất hay bị lỗi.

Jinzin

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút: Gấu em chạy Accent hơn 1 năm nay, hôm nọ em check tổng thể cho gấu thì phát hiện ra 2 lỗi:
- Khi bấm nút mở cốp sau thì nắp cốp ko bung lên cao như hồi đâu mà chỉ mở he hé lên, em nghi là sau vụ độ camera có thể dây dợ vướng vào đâu đó
- Sau khi rút chốt để gập hàng ghế sau lại, em dựng lại ghế nhưng chốt nó ko vào, chỉ cần gập nhẹ là ghế nó gập xuống
Cụ nào có cao kiến khai sáng giúp em tí, em vodka đầy đủ ạ.

Thangz

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút: Gấu em chạy Accent hơn 1 năm nay, hôm nọ em check tổng thể cho gấu thì phát hiện ra 2 lỗi:
- Khi bấm nút mở cốp sau thì nắp cốp ko bung lên cao như hồi đâu mà chỉ mở he hé lên, em nghi là sau vụ độ camera có thể dây dợ vướng vào đâu đó
- Sau khi rút chốt để gập hàng ghế sau lại, em dựng lại ghế nhưng chốt nó ko vào, chỉ cần gập nhẹ là ghế nó gập xuống
Cụ nào có cao kiến khai sáng giúp em tí, em vodka đầy đủ ạ.
Mở cốp nó chỉ là cái hệ khớp lệch tâm thôi cụ ạ. Nên chuyện mở ra nó bung lên cao hay thấp thì em nghỉ là k liên quan đâu.
Còn vụ gập ghế thì em chịu. CHỉ có cụ nào xe nhập hoặc 2.0 thì biết thôi.

Ductholc

Xe hơi
Em mới tậu 1 xe cũ Avante 1.6 AT 2011, bị đúng lỗi như cụ chủ thớt đã nêu. Ban đầu không đọc được USB format dạng NTFS (báo Reading Error), em thử lại bằng FAT 32 thì đọc được. Nhưng cứ hát 1 đoạn thì bị nhảy bài, khó chịu quá các cụ ạ. Cụ nào biết cách sửa thì chỉ giúp em nhé. Cảm ơn các cụ.

sontranvu

Xe điện
Avante đi đường trường vít 120km/h vẫn đầm xe, altis thì cảm giác bay bay, còn vios, morning đi 100km/h hơi khó.

Hic, xe em mà đi 100km cũng đã ồn lắm rồi, như đi máy bay ấy.
Có cách nào triệt để không các cụ.

mrr6462

Xe máy
Nhà em vừa cưới em avante từ nhà a Công hôm qua. E cắm usb vào nhạc chạy đủ, ko nhảy linh tinh may quá :D

Thangz

Xe tăng
Nhà em vừa cưới em avante từ nhà a Công hôm qua. E cắm usb vào nhạc chạy đủ, ko nhảy linh tinh may quá :D
Không phải may đâu cụ ạ. Chắc là bị lỗi file hay định dạng flie thôi. Chứ nhà SX nó làm ra thì ít khi hỏng lắm.
Cụ có cái chữ ký hay quá.

Advance Epsilon

Xe đạp
Mình cũng bị hiện tượng như bạn, sau đó phát hiện ra vấn đề như sau:
Đầu đọc USB nguyên bản trên xe Avante thường chỉ nhận được USB 4G là tối đa, tốt nhất là chuẩn 1.0.
Với các USB hoặc các thiết bị lưu trữ hiện nay thường có dụng lượng lớn + tốc độ cao khi cắm vào sẽ bị hiện tượng như bạn mô tả.
Bạn hãy sử dụng một USB đời cũ, hoặc thẻ nhớ điện thoại loại giá bèo, dung lượng 1-4G, tốc độ chậm (thông qua đầu đọc thẻ) và cắm vào là chạy OK.

phongvan710

Xe máy
Em cắm cái USB 4Gb vào không nhận luôn các bác ạ. Không biết là có chỉnh gì ko, vì em mới mua xe có vài ngày, chưa rõ cách sử dụng lắm :(

moonsun1130

Xe buýt
Không phải may đâu cụ ạ. Chắc là bị lỗi file hay định dạng flie thôi. Chứ nhà SX nó làm ra thì ít khi hỏng lắm.
Cụ có cái chữ ký hay quá.
Đúng
Mình cũng bị hiện tượng như bạn, sau đó phát hiện ra vấn đề như sau:
Đầu đọc USB nguyên bản trên xe Avante thường chỉ nhận được USB 4G là tối đa, tốt nhất là chuẩn 1.0.
Với các USB hoặc các thiết bị lưu trữ hiện nay thường có dụng lượng lớn + tốc độ cao khi cắm vào sẽ bị hiện tượng như bạn mô tả.
Bạn hãy sử dụng một USB đời cũ, hoặc thẻ nhớ điện thoại loại giá bèo, dung lượng 1-4G, tốc độ chậm (thông qua đầu đọc thẻ) và cắm vào là chạy OK.
Sai cụ nhé, nhà cháu cắm tất cả các loại cả diskbook cầm tay 150Gb đọc ầm ầm nhé

Em cắm cái USB 4Gb vào không nhận luôn các bác ạ. Không biết là có chỉnh gì ko, vì em mới mua xe có vài ngày, chưa rõ cách sử dụng lắm :(
Cụ format usb định đáng fast32 nhé

Chỉnh sửa cuối:

hihihi12345

Xe hơi
Cụ tìm mua cái USB loại 2G cắm vào là đọc ầm ầm. Em đã test thử và chạy rất ổn định.

phihung85

Xe đạp
đồng hồ của huyndai ảo lắm.em đi rồi 7l

Me0lu0j

Xe tải
đi cứ phải đong đém thực mới chuẩn dựa vào đồng hồ chuẩn sao đc.
Tiện đây các cụ cho em hỏi, em muốn thay lốp mit cho accent 2011 của em thì giá cả thế nào nhỉ? có cụ nào biết chỗ nào bán giá chuẩn k?uy tín

Advance Epsilon

Xe đạp
Cụ cho em hỏi vụ này: Em mới đổi xe cho vợ từ Morning AT sang Avante 1.6AT. Nay phát hiện ra chân ga của Avante để thấp hơn (và xa hơn) khá nhiều so với chân phanh. Vợ em chân ngắn, cứ phải kéo ghế vào gần vô lăng, mà ngồi như thế không thoải mái, rất bất tiện và mỏi chân khi đi xa. Có cách nào để chỉnh cho chân ga cao lên (hoặc gần lại) một chút không cụ?

Thangz

Xe tăng
Cụ cho em hỏi vụ này: Em mới đổi xe cho vợ từ Morning AT sang Avante 1.6AT. Nay phát hiện ra chân ga của Avante để thấp hơn (và xa hơn) khá nhiều so với chân phanh. Vợ em chân ngắn, cứ phải kéo ghế vào gần vô lăng, mà ngồi như thế không thoải mái, rất bất tiện và mỏi chân khi đi xa. Có cách nào để chỉnh cho chân ga cao lên (hoặc gần lại) một chút không cụ?
Cụ thử chỉnh cho ghế (phần ngồi) cao lên hết cỡ cũng đỡ hơn đc nhiều đấy (có cái tay chỉnh phía bên trái gần tay chỉnh tựa lưng cụ ạ).

Sonlolo

Xe hơi
Em ở bên Long Biên, hôm trước em có qua Hyundai long biên, chỗ gần cầu Chui để xem em avante 1.6 mt vì dự định rằng sẽ làm 1 em, rồi Gia nhập hội mình, sinh hoạt cho Vuitton :-bd. nhưng có vài cái em băn khoăn, Các cụ cho em tham khảo ý kiến vụ này với nhé.
1. Làn sao để em phân biệt được Xe sản xuất năm nào, ngta cứ bảo là xe mới, 2014, nhưng em cũng ko tin lắm.
2. Với con Xe avante 1.6mt ở chỗ hyundai đấy thì 490 triệu là đã được chưa ah, hay la vẫn mắc vậy
3. Các cụ đã từng Mua Xe rồi, cho em hỏi Mua Xe về có phải lắp thêm phụ tùng, phụ kiện gì Nhiều không a, nó khoảng bao nhiêu để em còn thu xếp tiền.
Em thì em cũng kết em avante này lắm rồi, mỗi tội Xe lần đầu mua, nên cũng có nhiều ngại ngại. Mong các cụ giúp em cái ;)
Em cảm ơn các cụ nhiều trước nhé >:D<

Thangz

Xe tăng
Em ở bên Long Biên, hôm trước em có qua Hyundai long biên, chỗ gần cầu Chui để xem em avante 1.6 mt vì dự định rằng sẽ làm 1 em, rồi Gia nhập hội mình, sinh hoạt cho Vuitton :-bd. nhưng có vài cái em băn khoăn, Các cụ cho em tham khảo ý kiến vụ này với nhé.
1. Làn sao để em phân biệt được Xe sản xuất năm nào, ngta cứ bảo là xe mới, 2014, nhưng em cũng ko tin lắm.
2. Với con Xe avante 1.6mt ở chỗ hyundai đấy thì 490 triệu là đã được chưa ah, hay la vẫn mắc vậy
3. Các cụ đã từng Mua Xe rồi, cho em hỏi Mua Xe về có phải lắp thêm phụ tùng, phụ kiện gì Nhiều không a, nó khoảng bao nhiêu để em còn thu xếp tiền.
Em thì em cũng kết em avante này lắm rồi, mỗi tội Xe lần đầu mua, nên cũng có nhiều ngại ngại. Mong các cụ giúp em cái ;)
Em cảm ơn các cụ nhiều trước nhé >:D<
CỤ cứ nhiến em này cho nó lành. Em cũng đi MT đây. Xe mới thì k phải lăn tăn đâu. Thuế, biển và đồ lắp thêm cụ phải cộng thêm khoảng 80tr nữa.