Mọi thắc mắc về AVANTE-ELANTRA

xe_ex

Xe hơi
Huhu, xe em avante đời 2011, một năm trở lại đây xe em có hiện tượng rung máy đặc biệt khi dừng đèn đỏ, hoặc tắc đường (khi máy nóng), rung bần bật khi lên dốc, hoặc tăng tốc, cho vào hãng ktra thì hệ thống ko báo lỗi, đã thay mấy bộ bugi, 1 mobin đi được tháng lại bị lại, các cụ giúp em với, e hoang mang quá :(((((
Kính các cụ là em thay cả 4 con mobin rồi ạ, đi tháng nay thấy ngon rồi mới lên đây báo các cụ ạ.

xe_ex

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là giờ em phải thay 4 quả lốp thì em nên thay loại nào ạ: Bridgestone, Hankook hay Nexen. Vào hãng thì tư vấn kỹ thuật (có quen biết) bảo là nên thay nexen nhưng mà em đọc trên mạng thấy nhận xét bảo em này thích chửa đẻ nên phân vân quá ạ. Các cụ tư vấn em với. em hay chạy cao tốc về quê vợ nên phải cẩn thận ạ. E xin chân thành cảm ơn các cụ

05118

Xe hơi
Kính dởm hay ko em thẩm định mới phát hiện ra được.
Thay kính cần phải có gioăng kính mới, nếu dùng mỗi keo ko sẽ hở hoặc keo mỏng cách âm không tốt nên ồn là đúng cụ ạ.
cụ thay ở đâu giá bao nhiêu e test xem phải kính hịn không.

05118

Xe hơi
Elantra 2013 có lái có tiếng lục cục và bị giơ là sao các cụ mợ

shadow_man000

Xe máy
Có cụ nào chơi dvd android cho avante 2012 chưa? Em muốn thay đổi tý mà chỉ có loại dùng chung, ko có loại theo xe cho dòng ngày

shadow_man000

Xe máy
Xe em avante 2012 bản thành công giờ cái da bọc ở volang nó xấu quá vì em hay bị mồ hôi tay mà ko dùng bọc bên ngoài. Em muốn bọc lại volang bác nào biết chỉ e với? Em ra hãng cũng bảo ko bọc mà e thì ko thik dùng cái bọc bên ngoài nó cứ bị to cầm khó chịu quá

vanhieupr1991

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi chút
E mới lấy elantra 2.0 2017
Gần đây e đi thấy có 1 vấn đề như sau:
Bình thường dừng xe e làm các bước như sau: về số N, kéo phanh tay, sau cùng là tắt điều hòa, về P, tắt máy
Lúc đi: khởi động, về N, hạ phanh tay, về D hoặc R để khởi hành
Mà thi thoảng lúc mới khởi hành thì lại bị kêu cộc 1 cái rõ to ở bánh sau, có khi nào phanh của em nó bị lỗi gì k nhỉ ?
Hay quy trình đi - dừng của em nó có vấn đề
Các cao nhân cho em xin ý kiến với nhé !
Các cụ cho e hỏi chút
E mới lấy elantra 2.0 2017
Gần đây e đi thấy có 1 vấn đề như sau:
Bình thường dừng xe e làm các bước như sau: về số N, kéo phanh tay, sau cùng là tắt điều hòa, về P, tắt máy
Lúc đi: khởi động, về N, hạ phanh tay, về D hoặc R để khởi hành
Mà thi thoảng lúc mới khởi hành thì lại bị kêu cộc 1 cái rõ to ở bánh sau, có khi nào phanh của em nó bị lỗi gì k nhỉ ?
Hay quy trình đi - dừng của em nó có vấn đề
Các cao nhân cho em xin ý kiến với nhé !
Xe em cũng bị giống bác! Bác nào trong hội biết lý do tình trạng này cho anh em thông tin với ạ!

Sanui

Xe đạp
Xe em cũng bị giống bác! Bác nào trong hội biết lý do tình trạng này cho anh em thông tin với ạ!
Vai dòng chia sẻ cụ: tôi cũng đang sở hưu Avante 2011 bản anh Công lắp. Cách đây 2 năm cũng bị như thư thoảng tụt vòng tua, giật máy. Đặc biệt là khi lùi chuồng. Đi nhiều nơi nao gồm Huyndai gián khẩu NB.Thái Bình, và không dưới hai nơi ơ Thanh Hoá. Cụ thể thay 4 bugi mới, vệ sinh bù ga không tải, kiểm tra cảm biến nhiên liệu, khí thải, thậm chí thay bơm xăng và lọc xăng nhưng vẫn không hết bệnh. Bước cuối cùng là Thay 4 bộ mobil tại một gagra ở Tp Thanh hoá. Đến Bây giờ gần hai năm vẫn ổn. Vài lời chia sẻ cùng cụ.

kieumanh

Xe hơi
e vừa mới lấy avante 2016. cccm cho e hỏi sao xe này ko thắt dây an toàn hoặc ko hạ phanh tay mà xe ko báo tít tít, chỉ báo đèn thôi. Là xe bị lỗi hay dòng này nó thế ạ?

Bảocua

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi là giờ em phải thay 4 quả lốp thì em nên thay loại nào ạ: Bridgestone, Hankook hay Nexen. Vào hãng thì tư vấn kỹ thuật (có quen biết) bảo là nên thay nexen nhưng mà em đọc trên mạng thấy nhận xét bảo em này thích chửa đẻ nên phân vân quá ạ. Các cụ tư vấn em với. em hay chạy cao tốc về quê vợ nên phải cẩn thận ạ. E xin chân thành cảm ơn các cụ
Em mới đặt xe nên giờ mới vào thớt, vì vậy tư vấn bác hơi muộn. Nhà em chuyên làm lốp e xin tư vấn bác như sau: nếu bác có điều kiện thì Michelin là tốt nhất lốp đi êm, đỡ ồn; sau là Bridgétone cứng hơn chút nhưng chất lượng tốt không thua kém michelin; Còn mấy loại hankôk nexen ít xe chạy lắm mà huyndai toàn lắp lốp này. Đợt này về e chắc thay luôn giàn michelin cho êm.

ductrunggtvt

Đi bộ
các cụ cho em hỏi cái công tắc gạt mưa của elantra 2017 sao khó điều chỉnh vậy? đi chậm, trời mưa phùn để mức low thì vẫn còn nhanh quá, mà để mức auto thì cảm biến không chuẩn lắm, k phù hợp với mức mình cần. cái công tắc to nhỏ bên cạnh điều chỉnh mà k thấy khác biệt gì cả. thà k có cảm biến gạt mưa tự động còn hơn. cảm giác cần cái núm int gạt tự điều chỉnh thời gian trễ của bản k có gạt tự động

KevinPham209

Đi bộ
các cụ cho em hỏi, Elantra GLS 2014 có lắp được cái Pô và ốp đuôi như của Elantra Sport 2018 ko nhỉ?

CongltCE

Xe đạp
Em thỉ làm ở tập đoàn Hyundai chính thức đây, em cam kết với cụ dù mua xe ở Đại Lý nào đi nữa thì xe của cụ đảm bảo vẫn là xe mới, xe ngon không hề vớ vẩn, mấy vấn đề của cụ thì em giải thích cho cụ những gì em biết nhé
1. tiếng đóng mở cốp thì phải nghe trực tiếp mới phán cho cụ được ạ
2. xe đảm bảo đi bốc hơn forte, hoặc cụ cảm nhận thì có lẽ khi đó forte đang đi số thể thao thì sao ( cái này em cảm nhận theo cá nhân em, chính forte cửa đóng không dc chắc như xe mình, tay lái thì nặng hơn rõ dệt)
3. dvd của cụ thì cụ nên thay em Motevo Kungfu là tốt nhất lý do nó hơn ở cái DVD khuyến mại của cụ mấy điểm như sau:
- Chất lượng âm thanh nghe hơn rất nhiều ( DVD hiện tại nghe âm thanh kém hơn nhiều so với nguyên bản) nếu cụ là người khoái âm thanh cụ sẽ biết
- đầy đủ các tính năng, tích hợp cả vietmap
Hoặc cụ muốn sửa cái Dvd cũ của cụ đang đung mà không muốn thay mời cụ qua gặp lão Trung già
4.Xước kính lái, cái này do nhiều nguyên nhân có thể là do gạt mưa cử cụ nó làm xước ( xe mới khá ít khi bị ) hoặc do cụ gạt mà trên gạt mưa có bám sạn của bụi cũng có thể do nguyên nhân cụ đổ nước rửa kính không tốt nên rất dễ bị xước kính - cái này cũng phải mang qua cho anh em xem trực tiếp mới rõ được cụ nhé
Còn vấn để đóng mở cốp mời cụ tối thứ 6 qua Phương Anh quán gặp mặt anh em dán logo Eva vào mít và anh em sẽ ngó qua cho cụ là ra hết vấn để ngay mà
Cụ làm ở Hyundai tiện thể cho em hỏi. Em mới lấy con Elantra Sport 2 hôm. Em thấy sao cửa vẫn mở được khi đang chạy mặc dù em đã bấm khóa (thử rất nhiều lần cụ nhé). Trước em chạy con Mazda 3 thì đâu có như vậy. Xe chạy là không có mở cửa được.

hyundai_TC

Xe điện
{Salon Chợ xe}
Cụ làm ở Hyundai tiện thể cho em hỏi. Em mới lấy con Elantra Sport 2 hôm. Em thấy sao cửa vẫn mở được khi đang chạy mặc dù em đã bấm khóa (thử rất nhiều lần cụ nhé). Trước em chạy con Mazda 3 thì đâu có như vậy. Xe chạy là không có mở cửa được.
cụ thể là cụ mở cưa gì? kính hay cửa lên xuống ạ?

hyundai_TC

Xe điện
{Salon Chợ xe}
Cửa ô tô ấy cụ (không phải kính nhé).
cửa xe vẫn mở 1 là cụ chưa chốt- 2 là chốt rồi nhưng ng ngồi bên trong chủ động mở lẫy cửa thì vẫn mở đc mà cụ

CongltCE

Xe đạp
cửa xe vẫn mở 1 là cụ chưa chốt- 2 là chốt rồi nhưng ng ngồi bên trong chủ động mở lẫy cửa thì vẫn mở đc mà cụ
Còn vụ này em thắc mắc với cụ luôn. Nghe nói thông số là hộ số 7 cấp. mà sao em đạp lên hơn 80km/h nó vẫn báo D6 mà không lên được D7 cụ nhỉ? Ai biết trả lời giúp em với.