Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

silobiho

Xe tải
Cho em hỏi là khi cứ lên ga lớn là nó cứ kêu rẹt rẹt đằng sau là như thế nào , cảm giác cứ như bị cái gì nó ghì lại , lên ga rất nặng . Nhưng khi đèo 2 thì lại bình thường, mấy cái triệu chứng đấy biến mất luôn, chưa biết như nào để còn đi sửa , sợ bị thịt.

ducanh91

Xe điện
Cho em hỏi là khi cứ lên ga lớn là nó cứ kêu rẹt rẹt đằng sau là như thế nào , cảm giác cứ như bị cái gì nó ghì lại , lên ga rất nặng . Nhưng khi đèo 2 thì lại bình thường, mấy cái triệu chứng đấy biến mất luôn, chưa biết như nào để còn đi sửa , sợ bị thịt.
khả năng là giảm sóc đấy cụ ak :D thấy mấy ae bị thế khắc phục bằng cách tăng giảm sóc sau , hoặc có thể là do rẹt rẹt của dàn nhựa :D

duyjet297

Xe tải
:)) có biến mới ae êy , xe êm và mượt , tiếng bi côn giảm 70% ( mặc dù chưa hết bài :(( ) , thank bác Sơn béo nhóe :D

xeboGT

Xe hơi
E hỏi các bác tí ạ tình hinh là xe e bị tình trạng khi dang đi giảm ga thi bô có tiếng nổ phịt phịt nghe nghe khó chiu quá bác nào có kinh nghiệm bắt bệnh hộ e với

xeboGT

Xe hơi
Mà xe em kem đánh răng PS ạ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
E hỏi các bác tí ạ tình hinh là xe e bị tình trạng khi dang đi giảm ga thi bô có tiếng nổ phịt phịt nghe nghe khó chiu quá bác nào có kinh nghiệm bắt bệnh hộ e với
Có thể do thừa xăng. Giống xe em cũng bị như vậy, tiếng hơi thừa đập vào cách ngăn của bo.

ducanh91

Xe điện
:)) có biến mới ae êy , xe êm và mượt , tiếng bi côn giảm 70% ( mặc dù chưa hết bài :(( ) , thank bác Sơn béo nhóe :D
Bài này ngon vdai a ak :D

giảm ga khi ở tốc độ cao thì hay bị lụp bụp thì xe nào chẳng vậy :D

bom_ju_ju

Xe hơi
cấp cứu các cụ ơi
xe em vừa đi xong, tăt máy
2 phút sau mở máy, đèn xe sáng bình thường
nhưng đề mãi ko nổ????????????
có phải do ác quy ko các cụ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
cấp cứu các cụ ơi

Em e là hoảng cái gì đó, cầu chì đâu đó đứt chẳng hạn, nếu đèn vẫn sáng thì chắc bình vẫn phài còn chứ nhỉ.

@ducanh: Nếu tiếng bụp bụp thoát thfi không sao, nhưng tiếng nổ (bụp bụp) không tròn khi về ga mà cứ phèn phẹt thì chưa chắc đã là bình thường đâu bác.

ducanh91

Xe điện
cấp cứu các cụ ơi
pm cụ bên kia rùi nhé :D
Cụ cứ bình tĩnh đừng hoảng :D

Em e là hoảng cái gì đó, cầu chì đâu đó đứt chẳng hạn, nếu đèn vẫn sáng thì chắc bình vẫn phài còn chứ nhỉ.

@ducanh: Nếu tiếng bụp bụp thoát thfi không sao, nhưng tiếng nổ (bụp bụp) không tròn khi về ga mà cứ phèn phẹt thì chưa chắc đã là bình thường đâu bác.
Thường thì ít xảy ra trường hợp thừa xăng ( do ECU ,hoặc bugi) cụ ạ :D

loveyang

Xe đạp
Em có cô vợ 2 Sh cũng đi đc 2 năm rồi , sửa lặt vặt cũng nhiều nhưng thực tình chưa thấy yên tâm bao giờ sau mỗi lần sửa ( tại tính em cũng hơi qua loa nên sửa lung tung , chả có cửa hàng ruột nào :( ) Vợ 2 của em nói chung vẫn đi lại bình thường , tuy nhiên cảm giác của em là vợ 2 ko còn như hồi mới đập thùng . Nay lại lọ mọ gặp đc thớt này , em tha thiết mong muốn làm 1 phát bảo dưỡng và kiểm tra cân chỉnh đại tu tất tần tật cho vợ 2 của em mơn mởn lại như ngày nào , mong cụ pm sớm để em liệu đường dắt vợ đến phòng khám của cụ ạ !!!! :x

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Em có cô vợ 2 Sh cũng đi đc 2 năm rồi , sửa lặt vặt cũng nhiều nhưng thực tình chưa thấy yên tâm bao giờ sau mỗi lần sửa ( tại tính em cũng hơi qua loa nên sửa lung tung , chả có cửa hàng ruột nào :( ) Vợ 2 của em nói chung vẫn đi lại bình thường , tuy nhiên cảm giác của em là vợ 2 ko còn như hồi mới đập thùng . Nay lại lọ mọ gặp đc thớt này , em tha thiết mong muốn làm 1 phát bảo dưỡng và kiểm tra cân chỉnh đại tu tất tần tật cho vợ 2 của em mơn mởn lại như ngày nào , mong cụ pm sớm để em liệu đường dắt vợ đến phòng khám của cụ ạ !!!! :x
Trc e hay mang ra Thắng béo phủ doãn ,Dũng lò rèn ,nhưng bh thì cạnh mặt rùi cụ ak :D e bh chỉ có cửa hàng ruột là chỗ của một ofer .làm rất nhiệt tình và cẩn thận cụ ak ,đặc biệt là chuyên côn nồi ,độ côn thì khỏi nói :D .Địa chỉ 55 Sơn Tây ( chợ Ngọc Hà)

xeboGT

Xe hơi
Cám ơn bác

xeboGT

Xe hơi
Đi chậm cung bị bác ạ chứ ko phải đi nhanh

ducanh91

Xe điện
Đi chậm cung bị bác ạ chứ ko phải đi nhanh
thế khả năng là bác lắp cái ốp vòng inox ở cuối pô nên nghe tiếng hơi lạ vậy thôi :D bác tháo ra là hết
Nếu bác ko lắp mà vẫn bị vậy thì đẩy ngay wa tiệm ktra nhé cbj xèng kha khá cụ nhé :D

1 cuộn cao áp ,bugi
2 phun xăng ko đều
4 điện đóm kém
5 ECU

xeboGT

Xe hơi
thế khả năng là bác lắp cái ốp vòng inox ở cuối pô nên nghe tiếng hơi lạ vậy thôi :D bác tháo ra là hết
Nếu bác ko lắp mà vẫn bị vậy thì đẩy ngay wa tiệm ktra nhé cbj xèng kha khá cụ nhé :D

1 cuộn cao áp ,bugi
2 phun xăng ko đều
4 điện đóm kém
5 ECU
Cám ơn cụ nhé quá chuẩn rùi

xeboGT

Xe hơi
E hỏi tí e muốn sơn lại toàn bộ xe cả vành lẫn thụt trước màu đen có khi cả lốc máy luôn có cụ nào làm như e rùi cho e xin cái giá và địa chỉ sơn được ko ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng