[Funland] Mời Tham gia ban nhạc

tuanprado

Xe tăng
Tối hôm nay vừa đi nghe nhạc live ở một quán Cafe, Ca sĩ mời tôi lên hát cùng bài Mắt đen, rất vui

Latte

Xe tăng
Em mà rảnh em cũng cố "kiễng" chân guitare lead cùng các cụ cho khuây khỏa đầu óc...Ngày xưa thời nhi đồng nhiệt huyết ..để solo guitare kiểu Hotel Califonia, Black magic woman, still loving you....em múc ngon hehe..( em xin phép huênh hoang chút lấy cảm xúc thội ợ):D

tuanprado

Xe tăng
Em mà rảnh em cũng cố "kiễng" chân guitare lead cùng các cụ cho khuây khỏa đầu óc...Ngày xưa thời nhi đồng nhiệt huyết ..để solo guitare kiểu Hotel Califonia, Black magic woman, still loving you....em múc ngon hehe..( em xin phép huênh hoang chút lấy cảm xúc thội ợ):D
Tôi cũng rất thích các bài đó đấy, toàn là bài nổi tiếng. Hồi trẻ đi du học, tôi cũng đã từng Lead những bài này rồi. Hồi đó lấy đâu ra Tab guitar như bây giờ, vì vậy toàn là nghe bằng tai, nhớ rồi đánh lại thôi.

Latte

Xe tăng
Cụ có tap mấy bài đấy không cho em xin lại, thỉnh thoảng buồn luyện lại chơi?n :P

tuanprado

Xe tăng
Hôm nay trời mưa không phải đi làm, buổi chiều có bạn AF-1 đội mưa đến chơi. Hai anh em đàn nhạc, hát hò mãi. Nhắn tin cho QTA nhưng không thấy trả lời.

AF-1

Xe buýt
Cám ơn cụ Tuấn nhé, cả chiều nay ngồi nhà cụ được nghe cụ trình diễn thật là tuyệt, em quên cả thời gian. Được cụ tiếp đón và chỉ bảo rất tận tình thật là tốt quá. Em rất mong lại có dịp được giao lưu cùng cụ chủ ạ

tuanprado

Xe tăng
Cám ơn cụ Tuấn nhé, cả chiều nay ngồi nhà cụ được nghe cụ trình diễn thật là tuyệt, em quên cả thời gian. Được cụ tiếp đón và chỉ bảo rất tận tình thật là tốt quá. Em rất mong lại có dịp được giao lưu cùng cụ chủ ạ
Ta còn cùng nhau chơi nhạc mà, có gì đâu. Chiu khó ôn luyện nội công nhé, tập thêm các bài hát tiếng Việt nữa nhé.

OldManChild

Xe hơi
http://nhanam.vn/tin-tuc/ra-mat-tu-truyen-tran-lap-ben-kia-buc-tuong
Em vừa được đọc cuốn tự truyện này. Con đường đến với nhạc rock của các bác thật gian nan, vất vả. Phải nói bác Trần Lập rất có nghị lực. Các rocker bây gời toàn lấy rock làm thú vui để chơi thôi, đi làm nghề khác kiếm tiền để nuôi rock. Kiếm được tiền bằng món này có lẽ còn rất xa.
Một cuốn sách đáng đọc dành cho các rockfan.

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Cho em chơi nhạc với! he he

tuanprado

Xe tăng
http://nhanam.vn/tin-tuc/ra-mat-tu-truyen-tran-lap-ben-kia-buc-tuong
Em vừa được đọc cuốn tự truyện này. Con đường đến với nhạc rock của các bác thật gian nan, vất vả. Phải nói bác Trần Lập rất có nghị lực. Các rocker bây gời toàn lấy rock làm thú vui để chơi thôi, đi làm nghề khác kiếm tiền để nuôi rock. Kiếm được tiền bằng món này có lẽ còn rất xa.
Một cuốn sách đáng đọc dành cho các rockfan.
Thực tế ở nước mình thì Rock là thể loại nhạc "Bình dân", thường biểu diễn ở sân ngoài trời, đối tượng xem là lớp trẻ, gia vé rât rẻ mạt, vì vậy các ban nhạc Rock không sống được bằng biểu diễn. Giờ họ chỉ biểu diễn theo dự án - có ai đó mời thì đi hát vài bài, lấy tiền tươi.

tuanprado

Xe tăng
Một thời nông nổi em nghêu ngao Bông hông Thuỷ tinh, Tâm hồn của đá thế mà giờ đi kkaraoke khó hát thế.
Hát Karaoke và hát với ban nhạc là khác nhau. Hát với ban nhạc đòi hỏi phải có tập luyện nghiêm túc, mất thời gian hơn nhiều, nhưng cũng vui hơn nhiều...

butstre

Xe tải
Hát Karaoke và hát với ban nhạc là khác nhau. Hát với ban nhạc đòi hỏi phải có tập luyện nghiêm túc, mất thời gian hơn nhiều, nhưng cũng vui hơn nhiều...
Lúc nào cụ bố trí cho em được hát với band nhạc nhá cụ :D